Đổ xăng thế này là kiểu gì?

siuga

Xe tăng
Các kụ cứ bảo đổ cho anh 1 trịu, sau đó đến mức 600k hay bao nhiêu thì các kụ bảo thôi, hê hê, khối thằng bơm xăng mặt ngắn tũn đới các kụ ợ. Còn để cho chắc hơn thì các kụ cứ mang theo vài cái can đi mà mua xăng, khối trò hay cho coi. Ko khéo nó lại bơm miễn phí ko thì lên báo ấy chứ, hị hị...

one2fi

Xe tải
Gian lận bây giờ là liên hoàn các cây xăng rồi. Nhất là giá xăng dầu thế giới tăng cao.
Chuyện xưa nhưgn vẫn chưa có cách nào chống lại được.

tainon

Xe điện
Cây xăng nào chả thế hả cụ. Nhà thằng bạn em bán xăng nó bảo cột bơm xăng nó có chức năng này để tránh bơm thừa cho khách đấy, đến một mức nào đấy được lập trình sẵn nó sẽ bơm chậm lại. Còn đong đủ hay thiếu là do cái lưu lượng kế ở trong cột bơm, làm như thế không thay đổi được gì đâu.

caoxuankien

Xe hơi
cũng có thể do qua trình bơm xăng vào tọa ra bọt đầy lên mà thường ở đầu vòi bơm có vái lưỡi gà tự đọng ngắt khi nó đày để tránh trường hợp nó tràn ra ngoài đóa mà các cụ.
nhưng mà vẫn không thể chối cãi được là các cây xăng đều làm láo các cụ nhỉ

namduong

Đi bộ
Họ đang tiết kiệm để chuyển vào Quỹ bình ổn giá mà. Kụ chấp nhận đi!!!

Tribute

Xe container
Kinh nghiệm có lẽ là cứ bơm đầy, ko nói số tiền. Bơm khi nào máy tự ngắt thì tính tiền luôn.

mylove8110

Xe buýt
Em toàn đổ đầy thì thôi nên cũng không để ý lắm, với lại XH giờ nó thế biết làm thế nào được. Thôi em cố gắng làm táo nhân dân cho thật tốt ạ :-??

toanthangcs

Xe điện
Kinh doanh ở Việt Nam không gian lận thì hiếm lắm. Em vào trường hợp như này cũng chỉ làm ầm lên rùi tự hứa với lòng mình: lần sau ông ..éo vào cây xăng chúng mày nữa.

Takeshi

Xe tải
e mà như cụ là e gọi ngay bọn quản lý thị trường rồi đấy
e bị 1 phát ở cây xăng nguyễn hoàng tôn vơi ngã tư cổ nhuế rùi
Cái cây xăng ở Nguyễn Hoàng Tôn 100% là lưu manh cụ ạ. Mấy năm trước em hay đổ ở cây xăng này vì tiện đường, nhưng lần nào đổ ở đây cũng thấy đồng hồ báo hụt hơn so với khi đổ ở cây xăng khác 1 lượng đáng kể. Vậy là vĩnh viễn em không bao giờ quay lại cây đó nữa.... đến tận bây giờ !!!

WHITE TIGER

Xe container
Cũng chả hạn chế được đâu. Nếu họ có ăn gian của cụ quãng 5% (50 lít mất 2,5 lít) thì cụ cũng đừng hòng cãi nhau với họ. Không lẽ rút xăng ra để đo ?
1 lần đổ là phải đổ đầy tận cổ bình dầu.Mỗi lần đổ khoảng từ 78 đến 82 lít và khoảng từ 870km đến hơn 920 km.Khoảng chênh lệch nhiên liệu cũng gần như tương đương với số KM chênh lệch.Còn đổ theo kiểu vài trăm 1 thì lúc làm tròn là khả năng giở trò khá lớn.Còn đổ dầu cách của tôi thì chênh cũng khó,vì ngay khi đèn vàng hiện lên là tôi đổ dầu đầy tận cổ bình,hoặc khi đèn vàng báo mà chưa đến cây xăng thì xe chạy số KM tương đương với số nhiên liệu thêm vào.Nói chung là đừng có tiếc tiền đổ đầy 1 thùng nhiên liệu làm gì,làm theo cách của tôi vài lần rồi hãy ý kiến,còn nếu chưa làm được thì vẫn chưa hiểu hết vài cái thứ mà cậu đang lái được gọi là ô tô ấy

Cụ chạy Mercedes-Benz mà có 6-8 lit/100Km thì siêu quá nhỉ
Chưa đủ trình dưới 7 lít đâu.Lần chạy cao nhất 1075km là báo đèn vàng và 2km sau khi đèn báo là đổ 74,6 lít.Lần đó đi HN -Kỳ Anh-HN hết hơn 900km,xe chở 12 khách chưa kể đồ.Hôm sau đi tiếp Đền Hùng 16 khách và khi về đến đoạn giữa Vĩnh Yên và Phúc Yên thì đổ 74,6 lít(vẫn lên tới cổ và có lắc xe như mọi khi cho dầu xuống hết).2 chạy 2 giàn điều hòa không hề tắt.Ít hay nhiều đều do người lái,tăng tốc từ từ,có đà thì nhanh dần lên,hạn chế phóng nhanh phanh gấp

Bình xăng xe em 65L, đi gần hết mà vào đổ được 68L mới tài kìa....em còn giữ hóa đơn bán luôn. Bữa đó đêm khuya, chửi thằng bán xăng....nó nói phải gặp sếp nó để nói chuyện......

Hôm nào hết xăng em đến hành tụi nó nữa.
Không phải chuyện lạ đâu,vì như xe tôi.Thiết kế bình 75 lít nhưng vẫn có thể đổ tới 86 lít(còn tùy chỗ đỗ xe nữa)

anhtho

Xe ngựa
Em quả quyết với cụ White Tiger là nếu họ ăn bớt 5%, nghĩa là cụ đổ 50lít chỉ được 47,5 lít, cụ không thể biết được cho dù có đổ kiểu gì đi nữa. Mỗi lần cụ đổ đầy cổ bình dầu, nó có thể chênh vài ba chục là chuyện khá bình thường. Em dự cụ ko đi tới mức lần nào cũng cạn kiệt để đèn báo vàng nhấp nháy .

new_farmer

Xe container
Hôm rồi em đổ xăng ở cây xăng gần cuối đường Hoàng Hoa Thám + dốc Ngọc Hà:

http://maps.google.com/maps?f=q&source=s_q&hl=en&geocode=&q=cay+xang+hoang+hoa+tham&sll=21.038204,105.833917&sspn=0.011776,0.01929&ie=UTF8&hq=cay+xang+hoang+hoa+tham&hnear=&ll=21.040147,105.827383&spn=0.005888,0.009645&z=17&iwloc=A&ved=0CCwQpQY&sa=X&ei=roEyTYALmpa7A5zx4KcC

Em mua 600k. Nhân viên bán xăng reset về 0, bấm bàn phím số tiền em mua rồi cho xăng nạp vào xe. Khi đồng hồ chỉ khoảng 400k thì tự nhiên máy ngừng lại! Sau đó nhân viên ấn cho máy chạy tiếp đến 600k. Em thắc mắc tại sao đã bấm số tiền rồi mà máy tự nhiên lại ngừng lại? Nhân viên trả lời là máy nó thế! Sau khi nạp xong em lên xe kiểm tra đồng hồ số km báo đi được thì tụt so với mọi lần em đổ khoảng 30km (em biết con số này cũng là tương đối). Để ý thì em thấy số km thực tế đi được lần đổ xăng này cung ít đi so với mọi lần khác. Em nghi là cây xăng này gian lận.

Có cụ nào bị như em chưa?
Khi xăng đầy đến đầu vòi bơm, xăng sẽ tự ngắt. Nếu NV kéo vòi lên và bấm cò, máy sẽ chạy tiếp, em nghĩ của cụ có thể rơi vào trường hợp này.

thestormboy

Xe đạp
tui này gian lận hoài chứ gì................giờ đi ra đường đổ xăng lúc nào cũng lỗ, vậy mà mấy thằng cha xăng dầu cứ kêu lỗ.........chả biết lỗ chỗ nào nữa

WHITE TIGER

Xe container
Em quả quyết với cụ White Tiger là nếu họ ăn bớt 5%, nghĩa là cụ đổ 50lít chỉ được 47,5 lít, cụ không thể biết được cho dù có đổ kiểu gì đi nữa. Mỗi lần cụ đổ đầy cổ bình dầu, nó có thể chênh vài ba chục là chuyện khá bình thường. Em dự cụ ko đi tới mức lần nào cũng cạn kiệt để đèn báo vàng nhấp nháy .

Tớ đã nói là chạy đến khi đèn vàng báo mới đi đổ mà.Xe báo đèn vàng còn chạy 15 đến 20 km đường trường mà vẫn chưa hết.Thứ 6 tuần trước GPS còn báo cách Pháp Vân còn 18 km thì đèn vàng báo mặc dù biết trước đó nếu rẽ sang Đỗ Xá là có nhưng không đổ.Đi hết cao tốc rồi rẽ ra giải phóng đi 1 đoạn gặp ngay cây xăng đầu tiên đổ lại 81,3 lít(chỗ này đỗ xe dốc đầu lên,không dốc mà đất bằng phẳng thì chỉ đổ giỏi lắm 77 lít) chạy được 968km.Tớ chắc hơn cậu về việc tìm cây xăng vì trên xe tớ có cái Gờ Pờ Sờ nên tìm nó cũng nhanh hơn.Ngoài ra vì tớ đi đường trường là nhiều lại biết chính xác khoảng cách nên việc tính toán quãng đường sẽ tương đối chính xác hơn.Còn nếu đổ xăng kiểu gì cũng bị hao là chắc chắn,càng đổ 1 ít 1 càng hao.Tớ chắc điều này vì xăng dễ bay hơi hơn dầu.Ngày cả khi bơm xăng hơi xăng đã bốc hơi ngay khi bơm vào rồi

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hôm rồi em đổ xăng ở cây xăng gần cuối đường Hoàng Hoa Thám + dốc Ngọc Hà:
Em mua 600k. Nhân viên bán xăng reset về 0, bấm bàn phím số tiền em mua rồi cho xăng nạp vào xe. Khi đồng hồ chỉ khoảng 400k thì tự nhiên máy ngừng lại! Sau đó nhân viên ấn cho máy chạy tiếp đến 600k. Em thắc mắc tại sao đã bấm số tiền rồi mà máy tự nhiên lại ngừng lại? Nhân viên trả lời là máy nó thế! Sau khi nạp xong em lên xe kiểm tra đồng hồ số km báo đi được thì tụt so với mọi lần em đổ khoảng 30km (em biết con số này cũng là tương đối). Để ý thì em thấy số km thực tế đi được lần đổ xăng này cung ít đi so với mọi lần khác. Em nghi là cây xăng này gian lận.

Có cụ nào bị như em chưa?
Cho em hỏi ngu tý, thế kụ đi xe gì mà mới đổ xăng xong lên xe đã biết đi được bao nhiêu km là hết chừng ấy xăng ợ!:-o:)):-o

QuangThanh208

Xe tải
Thật là ác ôn+ dã man,xăng vừa tăng lên giá rồi mà vẫn cứ đục khoét từng ly từng tý của anh em...ức chế muốn chửi lắm mà không chửi được....

QuangThanh208

Xe tải
Cho em hỏi ngu tý, thế kụ đi xe gì mà mới đổ xăng xong lên xe đã biết đi được bao nhiêu km là hết chừng ấy xăng ợ!:-o:)):-o
Bác như người rừng ấy nhỉ,bật kim xăng lên hụt khoảng bao nhiêu áng chừng cần đó KM chứ sao...người ta lái xe thường đổ đầy bình full,khi đi tụt đến đâu người ta nhìn km lúc chưa đổ và đã chạy là ra km xăng tốn cho quãng đường đã chạy đó...

ghetcongaixau

Xe tăng
Bác như người rừng ấy nhỉ,bật kim xăng lên hụt khoảng bao nhiêu áng chừng cần đó KM chứ sao...người ta lái xe thường đổ đầy bình full,khi đi tụt đến đâu người ta nhìn km lúc chưa đổ và đã chạy là ra km xăng tốn cho quãng đường đã chạy đó...
Không phức tạp đến thế đâu ạ. ở xe đời mới bây giờ trên đồng hồ có thông tin "distance to empty"(chữ này trên xe KIA, trên xe khác có thể sử dụng từ khác) thể hiện số km xe còn đi được với số nhiên liệu trong bình (Cái này xe tính tương đối thôi, thay đổi theo cách đạp ga và tình trạng đường xá)