[Funland] Đi ngủ sớm

datinh

Xe container
sáng bạch rồi
dậy thoi
em nghe ve sầu kêu râm ran rồi
bữa nọ có cụ nào than là chả nghe thấy ve viếc rì ?

nano2009

Xe hơi
5h dậy mà ngủ lại thì đến mấy giờ cụ nhỉ. Thôi dậy luôn được rồi ạ.

Đào Tử Thi

Xe container
Như tiêu đề, em đi ngủ rất sớm. Cứ 9h 9 rưỡi là đã đi ngủ. Cũng vì một lý do là vì ngày xưa nhà ở cạnh doanh trại quân đội nên 5h kèn thổi te te lên bắt cả khu phải dậy. Em cũng dậy theo thói quen. Vì thế phải ngủ sớm.

Nhưng không biết vì sao, chuyện em ngủ sớm khi kể ra trong bữa trà nc vs cty lại bị cười cả hội. Những kiểu cười vd: bà ấy chắc ko có việc gì nên ngủ sớm, các con lớn rồi nên ngủ sớm. Chồng cho ngủ sớm. Việc nhà việc cơ quan ít nên ngủ sớm blah blah nghe rất chi là :( ko dc dễ nghe.

Thế ra ngủ sớm, điều độ là ko tốt?

Em ngủ phát, các cụ cứ cho ý kiến, sáng mai em đọc.
Mợ ngủ được mấy phát rồi? Em mợ đây vì tính chất công việc nên đêm chả ngủ, giờ mới ngủ.

Mợ ngủ dậy cho ý kiến, em cũng ngủ phát, chiều em dậy em đọc

lum..zzz

Xe điện
Bọn trẻ con nhà em 8h30-9h ngủ từ khi mới đẻ đến giờ nên đôi khi mình cũng hay ngủ sớm cùng chúng nó. Chứ lịch em lại là dậy sớm 4 rưỡi 5h là dậy rồi

Mc Bia

Xe điện
Em cứ tầm 9h30 đến 10h. Sáng 5h15. Đều tăm tắp không cần đồng hồ. Muốn dậy muộn cũng không được thế mới bực. Con người chăm chỉ điều độ nó quen b-):D

MuathuHN252

Xe lăn
Mợ ngủ được mấy phát rồi? Em mợ đây vì tính chất công việc nên đêm chả ngủ, giờ mới ngủ.

Qua mưa gió xong chắc đất mềm cụ nhỉ

phuongmit

Xe cút kít

Thanh minh mà cũng bốc mả bận thế à cụ, tưởng cuối năm chứ ;))

Kyson1

Xe điện
Ngan già nhà mình tối nào cũng thế, trễ nhất 20h là nó lên chuồng ngáy kho kho.
Trước kia mình cũng ngủ tầm 22-23h, nhưng từ khi nghiện món mơ pha mật ong thì ko hiểu sao kềnh rất sớm, như bữa nay, 20h đã lăn chiêng ra. Dây đi W.C, lướt OF tí rồi làm tiếp tập 2. :D
Tưởng dậy tập văn nghệ xíu cho nhanh hết đống hàng mùi dâu của lão juve99 tặng rồi mới ngủ típ!!!

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Ngan già nhà mình tối nào cũng thế, trễ nhất 20h là nó lên chuồng ngáy kho kho.
Trước kia mình cũng ngủ tầm 22-23h, nhưng từ khi nghiện món mơ pha mật ong thì ko hiểu sao kềnh rất sớm, như bữa nay, 20h đã lăn chiêng ra. Dây đi W.C, lướt OF tí rồi làm tiếp tập 2. :D
Em thì:
Ngủ 23h30 thì 6h dậy
Ngủ 22h30 thì 5h dậy

MC vô địch rồi bác :)

BMW_X7

Xe điện
Như tiêu đề, em đi ngủ rất sớm. Cứ 9h 9 rưỡi là đã đi ngủ. Cũng vì một lý do là vì ngày xưa nhà ở cạnh doanh trại quân đội nên 5h kèn thổi te te lên bắt cả khu phải dậy. Em cũng dậy theo thói quen. Vì thế phải ngủ sớm.

Nhưng không biết vì sao, chuyện em ngủ sớm khi kể ra trong bữa trà nc vs cty lại bị cười cả hội. Những kiểu cười vd: bà ấy chắc ko có việc gì nên ngủ sớm, các con lớn rồi nên ngủ sớm. Chồng cho ngủ sớm. Việc nhà việc cơ quan ít nên ngủ sớm blah blah nghe rất chi là :( ko dc dễ nghe.

1. ngủ sớm thế cả nhà cũng ngủ sớm hay chỉ mợ? Chồng có ngủ sớm thế không?
2. Nếu chống ngủ muộn hơn thì "sinh hoạt" vào thời điểm nào được.
3. Nếu ngủ sơm thế mà 5h30 dạy thì em thấy bình thường, em thường xuyên ngủ lúc 11h30, hôm nào mệt lắm thì cũng phải gần 11h, nhưng sáng nào em cũng tầm 5h30 phải dậy rồi, vì con em nhỏ còn đi học.

cucnguyen2186

Xe hơi
Kính các cụ. Bây giờ em mới xong con cái chở chúng nó đến trường đến chỗ làm thoải mái ngồi lướt web hầu các cụ :)).

Công nhận các cụ thức khuya mà vẫn dậy sớm đỉnh thật, em chỉ vài hôm như thế là chịu, mệt chết luôn. Không chịu dc. Có cụ hỏi chồng em như nào chứ gì, chồng em cũng ngủ luôn thể. Nhưng lão ấy thi thoảng láo lắm, để máy tính ở phòng khác xong tối sang chơi điện tử rất khuya.

wildness

Xe điện
Ngủ thế là bt, em nhiều hôm 8h tối đã đi ngủ :)) trung bình mỗi ngày em ngủ khoảng 10 tiếng, không biết ngủ nhiều có hại gì không?

zacom121

Xe tải
Kính các cụ. Bây giờ em mới xong con cái chở chúng nó đến trường đến chỗ làm thoải mái ngồi lướt web hầu các cụ :)).

Công nhận các cụ thức khuya mà vẫn dậy sớm đỉnh thật, em chỉ vài hôm như thế là chịu, mệt chết luôn. Không chịu dc. Có cụ hỏi chồng em như nào chứ gì, chồng em cũng ngủ luôn thể. Nhưng lão ấy thi thoảng láo lắm, để máy tính ở phòng khác xong tối sang chơi điện tử rất khuya.
Uây chà, đó là chồng mợ phải “điều chỉnh” lịch để phù hợp với mợ mah…
“Ru” mợ ngủ cho xong rồi mới dám làm điều mình thích, ahihi

Mũi tên bạc

Xe container
Họ đi ngủ muộn vì có thể khó ngủ hoặc con còn nhỏ phải giúp đỡ cho chúng. Còn bình thường 9g30 không có việc gì thì chả ai thức; hoặc không nằm trên giường đọc điện thoại cả!

kt13a2

Xe tải
Tối qua em xem đá bóng 1h mới mới ngủ, sáng nay 5h đã tỉnh. Giờ lên công ty toàn ngáp :D

danleduc

Xe điện

Ngủ sớm và dậy sớm như mợ là thói quen tốt, rất tốt....nhưng chả mấy ai thực hiện được nên mọi người nghe mợ chia sẻ mới cười.....cười vì nể phục, cười vì ngạc nhiên...chứ không phải cười nhạo đâu. :))
Em nói thật, như em đây muốn ngủ sớm như mợ cũng chẳng thể làm nổi ( giả sử cơ thể có thể ngủ sớm được)...vì : thường 8h tối mới đi làm về đến nhà ( tuần vài buổi còn muộn hơn, do tiếp khách, nhậu nhẹt với bạn...), về đến nhà tắm rửa, ăn tối, xong nghe 1 bản nhạc hay xem bộ phim thì đến cmn 10h 30 tối rồi....lúc đó hứng lên lại làm nháy với vợ....thế là hơn 11h đêm rồi....loằng ngoằng tý nữa là 12h đêm mới đi ngủ (theo đúng nghĩa ngủ) được....:))