[Luật] Đi làm đăng ký xe cũ sang tên giữ biển có cần mang xe và có cần cà số khung số máy ko?

vutranhung

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi
1. Xe cũ mới mua lại, giờ đi công chứng + nộp lệ phí + đi đăng ký 1 ngày có xong ko ạ?
2. khi đên công an làm đăng ký xe về tên mình nhưng giữ biển thì có cần mang theo xe cũ đến ko, và có bắt buộc phải cà số khung, số máy để dán vào hồ sơ khai báo ko?
E đọc thì quy định bảo ko nhưng ko rõ thực tế thế nào để mình còn chuẩn bị xe, chuẩn bị cà trước số khung, số máy

mabu_210

Xe điện
1. Xong được - có giấy hẹn coi như là Xong.
2. Có - 20k vnđ cà số khung số máy dịch vụ, kiểm tra xe và hồ sơ (làm luật vưỡn như cũ thì mới nhanh mục 1 đc).
=> em vừa làm tuần trước xong mà :D

nguyenvu171

Xe buýt
Em thấy cứ đi cả xe đến, đỡ phải đi grab hoặc nếu có bị hỏi thì có xe để chứng minh ngay.

docthiendang

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi
1. Xe cũ mới mua lại, giờ đi công chứng + nộp lệ phí + đi đăng ký 1 ngày có xong ko ạ?
2. khi đên công an làm đăng ký xe về tên mình nhưng giữ biển thì có cần mang theo xe cũ đến ko, và có bắt buộc phải cà số khung, số máy để dán vào hồ sơ khai báo ko?
E đọc thì quy định bảo ko nhưng ko rõ thực tế thế nào để mình còn chuẩn bị xe, chuẩn bị cà trước số khung, số máy
1. Xong. Công chứng mà đủ giấy tờ thì làm 30ph, nộp lệ phí + nộp hồ sơ thêm 1h30 = tổng 2h
2. Mang xe đến, cà lại khung máy dán vào bộ hồ sơ.

Em vừa làm hồi tháng 8 xong, làm công chứng lằng nhằng giấy tờ nên tìm cờ o huyền cho nhanh