Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Phần I đây ạ: http://www.otofun.net/threads/433468-em-di-cho-quang-chau

Kính các Cụ/Mợ>:D<, nhà bên kia cao tầng, không muốn các Cụ/Mợ phải leo cao mỏi gối nên em mở thread này để các Cụ/Mợ tiện ghé thăm. Như đã nói từ đầu, chuyến đi này là chuyến thứ 2 của em tới Quảng Châu chỉ sau có hơn 1 tháng. Lần đầu đón Tết dương lịch nơi xứ người, phải thú thật là trong em cũng có nhiều cảm xúc lắm ạ. Cũng là đi chơi như bao chuyến đi đã từng, nhưng lần này nó lại rơi vào đúng thời điểm giao khắc giữa năm mới và năm cũ (dù chỉ là lịch dương), dù muốn hay không nó cũng là 1 mốc để em nhìn lại xem 1 năm qua mình đã làm được gì và mất gì ... các Cụ ạ.:-w Tổng kết lại thì em thấy mình được nhiều hơn là mất:), có mất chăng đấy là tuổi xuân và sức khỏe mà thôi:71:, cái này thì chả ai tránh được phải không các Cụ?;) Với em, quan niệm cuộc sống em chỉ mong cái gì cũng vừa đủ, tự mình biết bằng lòng với những gì mình đang có, biết buông, biết bỏ lúc nào cần thiết. Giữ cho mình 1 trạng thái cân bằng là cách tốt nhất mà em thường làm. Có lẽ vì thế mà em thấy mình được nhiều hơn là mất các Cụ ạ. Thôi em xin phép post 1 cơ số ảnh trong chuyến đi của em vừa rồi kẻo các Cụ lại bẩu em lan man...nhé!:)

Rút kinh nghiệm từ chuyến đi lần trước, lần này mọi việc từ book vé cho đến book phòng khách sạn, visa ... nhà em làm ngon lành và nhẹ nhàng. Mọi thứ đều sẵn sàng chỉ chờ ngày khởi hành mà thôi. Trước khi đi còn được Cụ Chuột Làng phím cho mấy địa điểm shopping và thăm quan nên cũng cảm thấy phấn chấn và tự tin hơn bao giờ hết.

Rủ rê mãi chả có Cụ/Mợ nào đồng ý đi cùng, nhà em: Em, F1 và thằng cu cháu lên đường. Lần này em bay thử với em China Southern Ailine xem có sự khác biệt gì với em Sorry Ailine nhà mình? Chuyến bay lúc 8h35' nên nhà em dậy rõ sớm và khởi hành từ nhà lúc 6h30', ai ngờ chuyến bay hôm đó kín chỗ nên khách đông. Làm thủ tục check in xong chạy vội lên máy bay, đặt mít xuống là máy bay đã chuẩn bị cất cánh rồi. Chẳng kịp chụp choẹt gì sất!#:-s

Nội Bài những ngày cuối năm rét mướt, sương mù giăng chả nhìn rõ mặt nhau:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bẩm các Cụ, tình hình là có 1 vài trục trặc về kỹ thuật. Chả hiểu sao ảnh em up lên nó cứ xoay ngược xoay xuôi (dù em đã dùng công cụ Rotate rồi) mà không hiểu sao nó vẫn thế. Các Cụ chờ em tìm cách xem thế nào đã nhé!

riang153

Xe tăng
Ien lót dép....ngồi hóng và cổ vũ mợ chủ thớt khai đao ạ...hihii...

kentdju

Xe điện
Em đã xem Đi chợ Quảng Châu (tập I) của mợ, nay thấy có tập II là em phải chiếm căn mặt tiền để hóng và học hỏi kinh nghiệm về truyền lại cho gấu. Thanks mợ nhiều nhiều.

xuanha_ng

Xe điện
Mợ chi tiết từng món nên để mọi người xem rá rổ có hợp lý hơn mình không nhé, em toàn thấy mợ bẩu đi chợ nhưng chả khoe hàng ạ

amunike

Xe tăng
Đã xem tập I, giờ kê ghế để chờ tập II của mợ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vote cho mợ để nhanh có ảnh cho ae OF nghía ợ !
Khụ...khụ... được Cụ mời riệu, em không nhận thì không phải mà nhận rồi, uống rồi, say rồi thì Post ảnh thế nào được hả Cụ?:)). Tks Cụ nhiều@};-

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em đã xem Đi chợ Quảng Châu (tập I) của mợ, nay thấy có tập II là em phải chiếm căn mặt tiền để hóng và học hỏi kinh nghiệm về truyền lại cho gấu. Thanks mợ nhiều nhiều.
Vâng, nếu Gấu nhà Cụ thích đi, cần gì cứ ới em. Biết gì em sẽ mách, đừng ngại nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
To all Cụ/Mợ: Nhà em tìm ra lỗi rồi, ảnh nhiều quá mà em thì tác nghiệp chậm. Các Cụ thông cảm từ từ để rồi em Post nhá! Đừng giục kẻo em cà cuống là hỏng hết bánh kẹo đấy ạ>:D<

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Biết các Cụ đang hóng, mà em thì muốn sắp xếp và Post theo thứ tự để các Cụ theo dõi cho tiện nên hơi chậm, các Cụ đừng mắng em "câu giờ" mà tội nghiệp em nhé!
Đây, em demo tạm 1 tấm để các Cụ bớt hóng này: :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em tiếp đây:

Tại nhà em lên muộn nên phải ngồi hàng ghế cuối cùng, sau lần này thì (rút kinh nghiệm xương máu cho những lần tiếp theo). Máy bay kín chỗ luôn các Cụ ạ!

Lần đầu đi với em này: Cảm nhận thì chắc là phải đợi tới chuyến về các Cụ nhé!

Đúng là vừa đặt mít xuống ghế là máy bay tắt điện để chuẩn bị cất cánh:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ổn định độ cao là mấy em này xuất hiện:

Theo em nhẩm đếm thì tổ bay này có khoảng 5 em tiếp viên trẻ (đẹp thì chưa dám nói). Mấy em đó trông em nào cũng được, duy chỉ có em này.... Em lúc đầu còn không tin đây là tiếp viên hàng không kia đấy!

Không biết bên họ tuyển người có áp dụng phương châm mấy chữ C không? Chứ không thì em chả tin đây là tiếp viên hàng không đâu ạ. (Các Cụ đừng trách em kỳ thị (em không có ý đó đâu), nhưng quả thực đây là bộ mặt của cả 1 Quốc gia chứ đâu phải chuyện chơi.

kentdju

Xe điện
Em cũng đồng ý với mợ, tiếp viên hàng không như này thì..............

xuanha_ng

Xe điện
Em này mới sinh xong mợ thông cảm, Thay mặt bạn Hồ cảm đào xin lỗi mợ
hihi em fun tí