[Funland] Đi bộ dưới lòng đường (vì ko có vỉa hè) thì hãy nhớ đi bên TRÁI.

wildcat74

Xe điện
Chỗ em đi làm về, dưới chân ga tàu điện Trần Phú- Hà đôbg, lúc nào cũng thường trực 1 hàng đôi ô tô kín vỉa hè, người đi bộ xin mời xuống lòng đường. Chắc phải đến lúc có khách đi bộ bỏ mạng chính quyền mới để ý!

EPL

Xe tăng
Trái là chuẩn, ở VN nhiều người không biết, cái này em học được ở bên tây họ đi bộ bên trái ngẫm ra thấy đúng vì đi bộ không đồng tốc với xe cộ đi phải đường bị xe đâm không biết đường mà tránh.

DonaldTrump79

Xe buýt

E điểm báo tí ạ. Nhìn ảnh hiện trường thì có vẻ 3 người đi bộ bên phải, dưới lòng đường, tai nạn xảy ra, hai bác 52 đi, một bác 48 bị thương.
Nhiều người đi bộ dưới lòng đường (đường ko có vỉa hè) vẫn nghĩ rằng đi bên phải là đúng, nhưng thật ra đi bên TRÁI mới là an toàn, cái này có nghiên cứu hẳn hoi, e chia sẻ với các cụ để nhiều người cùng biết.
Em từ trước tới giờ toàn đi bộ bên trái, vì đi như thế thì mình còn nhận biết được cái xe cộ nào đang có vấn đề để mà tránh :D

Dao tuan Vu

Xe tải
Khổ cái là các cụ đi bộ dưới lòng đường k hề có tí ý thức nào về an toàn.
Ít nhất mặc cái đồ sáng màu, hay mang cái dải phản quang
Đường tối, as yếu, lại cứ diện đồ tối màu ra đường.
Nhiều khi vào điểm mù đèn xe, hoặc lái xe mất tập trung tí xíu thôi là đâm vào.
Có ông còn cởi trần nữa, càng khó nhìn. Trước có lần em đi làm sớm ( xe máy) tí nữa đâm vào một ông cởi trần chạy trên đường.

pqh

Xe tải
em thì luôn đi bên trái nếu không có vỉa hè hoặc vỉa hè bị xe máy, xe đạp hoặc kinh doanh lấn chiếm hết vì dù đi sát vỉa hè vẫn nguy hiểm do xe cộ lượn sát lề đường tốc độ cao mà cổ em lại ko quay 360 độ được :))