Đèn cho Escape - Từ review đến chém gió và sự thật...

BVTL

Xe điện
Người OF
Em đây. Em vừa về đến quê xong. Nãy chạy trên đường mà mắt cứ muốn díp cả lại. Xin nợ các cụ vụ ảnh báo cáo vào sáng mai nhé.
Em ngồi hóng bác đây! Bác nhớ note mã xe vào ảnh nhé, để mọi người nhận ra xe của mình!

Hi, có kết quả nhanh gọn rõ ràng thế là nhờ em đấy nhé, sáng nhất thì chấm được luôn, các cụ còn chưa ngã ngũ đèn tối nhất thì em đến và thế là xong :D
Vẫn chưa công bố kết quả mà bác! Hôm qua chỗ đó ồn quá, chưa trao đổi được nhiều :).

wacwac

Xe buýt
Bi không đi cùng với bóng LED được cụ ợ. Sáng nay e vừa hỏi bên Led tech xong, bi chỉ đi với bóng xenon thôi.
Được mà cụ, hàng nhật, trong OS, hàng của Novatech, quảng cáo còn hơn Bi xịn, nhưng công nghệ quá mới chưa có người kiểm chứng. Mấy ông đó tự gọi là Bi-Beam. Còn ở Ledtech nó có sẵn bi gầm = Led rồi thì phải. Giá đang chát, nhưng một thời gian nữa giá thấp thì anh Fuji5200 nghiên cứu mà lắp, hoặc anh tìm ebay, taobao ship về thử.

Cụ lắp vội quá và thằng Lắp cho cụ hơi ẩu, ai đời chỉnh cos mà cao như pha. Cụ bắt nó đem thước laser ra mà chỉnh. CHỉnh thấp hơn nhiều so với đền Halogen nguyên bản vì độ toả rộng của LED nhiều hơn. Cụ nên mua cái tuốc vít 25K dài để chủ động chỉnh cho ưng ý

haison77

Xe buýt
Cái mà gọi là Bi beam là nguyên bộ Bi - led, nguyên bộ từ nhà SX bác ơi.
Còn Bi k đưa Led vô đc, do tiêu cự k đúng, gắn vô k sáng bằng xenon.

Em đã so thử bi beam và xenon -q5. Bi beam sáng hơn.
E lát sẽ lên so thử bi beam và xenon tăng sáng xem thế nào. Nghe bảo xenon tăng sáng còn kinh dị nữa.

Tommy_AC

Xe buýt
Đã có 6 cụ nghí thớt này trong đó có cụ Vịt,cụ AB mò mẫm dậy sớm quá =))

Matxech

Xe container
Kiểu ji đèn của a cũng sáng hơn cua FujiS5200 nên vẫn an ủi
Nếu mọi ng chê a sẽ lắp luôn 10 cái cho hơn bạn hơn bè

wacwac

Xe buýt
Vì tối qua em ngắm ảnh trong máy Fuji nhiều nhất nên sơ kết trong ảnh như sau trong lúc chờ ảnh. Các cụ yên tâm ông Fuji đi với bạn gái về quê thì 10h sáng dậy được là may lắm >:)

Về loại bóng
1/ Bi-xenon: Ưu điểm tuyệt đối là gom sáng, độ chụm, đường cắt, hướng anh sáng sang 2 bên theo ý mình là không đèn nào đọ được. Ánh sáng được rải rất đều từ ở giữa đến sang 2 bên.
2/ Xenon không bi: Ánh sáng đứng trước mặt thì trông rất sáng, nhưng nhìn kỹ thì độ chụm kém, toé loe anh sáng, đặc biệt nguy nhiểm là đèn Cos mà chói mắt xe ngược chiều. Mà khi đã chói mắt rồi thì vô phương cứu chữa.

3/LED: Khắc phục được điểm yếu của Xenon không bi là chỉnh được cao thấp, xoay tiêu cự, cái này cụ B2-A2 lưu ý vì của cụ cao quá có thể do sai tiêu cụ (vặn vòng ren của đè LED - cái mà Xenon ko bi sẽ không thể làm được) và chỉnh độ cao thấp của cái chắn trong choá của Cos. Ngoài ra cường độ sáng tại trung tâm còn cao hơn Bi-xenon, và xenon (đợi ảnh các cụ sẽ thấy). Nhưng nhược điểm lớn là không có bi nên ánh sáng ko dàn đều được.

4/ Halogen tăng sáng: Nhiều cụ khen chứ lên ảnh lại binh thường, thậm chỉ chỉ trên Halogen nguyên bản 1 tí. Có thể hôm qua nhìn mắt thường tốt là vì do trời mưa tăng công lực của Halogen

5/ Halogen nguyên bản: Cái này khỏi phải bàn, các cụ ko nên giữ.

6/ Bóng đèn lắp thêm (FF50): Ngoài lề cuộc thi: Cụ Fuji chê ko nên mà bảo chơi Narva. Em thì thấy dùng thay pha được do chiếu rất xa.

wacwac

Xe buýt
Về xe:

1/ Ông Hải Nguyễn (ông này chơi ăn gian ko tính phải ko :)):)):))). riêng 2 cặp pha và cos đã ngon nhưng ấn tượng nhất là bi gầm, pha trộn ánh sáng rất tốt. (trên ảnh là sáng rực 1 vùng)
2/ Xe cụ BVTL: Anh em đánh giá là bộ Bi Q5 rất tốt, đáng giá đồng tiền bát gạo. Ăn sáng trong trời mưa, ko chói mắt ngược chiều.

Các xe khác thì thôi đồng giải ba nhỉ

BVTL

Xe điện
Người OF
Vì tối qua em ngắm ảnh trong máy Fuji nhiều nhất nên sơ kết trong ảnh như sau trong lúc chờ ảnh. Các cụ yên tâm ông Fuji đi với bạn gái về quê thì 10h sáng dậy được là may lắm >:)

Về loại bóng
1/ Bi-xenon: Ưu điểm tuyệt đối là gom sáng, độ chụm, đường cắt, hướng anh sáng sang 2 bên theo ý mình là không đèn nào đọ được. Ánh sáng được rải rất đều từ ở giữa đến sang 2 bên.
2/ Xenon không bi: Ánh sáng đứng trước mặt thì trông rất sáng, nhưng nhìn kỹ thì độ chụm kém, toé loe anh sáng, đặc biệt nguy nhiểm là đèn Cos mà chói mắt xe ngược chiều. Mà khi đã chói mắt rồi thì vô phương cứu chữa.

3/LED: Khắc phục được điểm yếu của Xenon không bi là chỉnh được cao thấp, xoay tiêu cự, cái này cụ B2-A2 lưu ý vì của cụ cao quá có thể do sai tiêu cụ (vặn vòng ren của đè LED - cái mà Xenon ko bi sẽ không thể làm được) và chỉnh độ cao thấp của cái chắn trong choá của Cos. Ngoài ra cường độ sáng tại trung tâm còn cao hơn Bi-xenon, và xenon (đợi ảnh các cụ sẽ thấy). Nhưng nhược điểm lớn là không có bi nên ánh sáng ko dàn đều được.

4/ Halogen tăng sáng: Nhiều cụ khen chứ lên ảnh lại binh thường, thậm chỉ chỉ trên Halogen nguyên bản 1 tí. Có thể hôm qua nhìn mắt thường tốt là vì do trời mưa tăng công lực của Halogen

5/ Halogen nguyên bản: Cái này khỏi phải bàn, các cụ ko nên giữ.

6/ Bóng đèn lắp thêm (FF50): Ngoài lề cuộc thi: Cụ Fuji chê ko nên mà bảo chơi Narva. Em thì thấy dùng thay pha được do chiếu rất xa.
Em mải ghi ghi chép chép ko ngắm đc hết. Em dẫn đánh giá của bác lên post #1 rồi ah!

FujiS5200

Xe điện
Em dậy rồi nhé. Ai bảo cụ là em về quê 2 người nào. Mình em 1 xe với 1 con đường đấy.
PS: Anh Mắt Xếch dìm em nhé. Ke ke.

wacwac

Xe buýt
Em dậy rồi nhé. Ai bảo cụ là em về quê 2 người nào. Mình em 1 xe với 1 con đường đấy.
PS: Anh Mắt Xếch dìm em nhé. Ke ke.
Anh cho ảnh lên flickr cho nó trung thực, sau đó dính vào đây.
Bi của anh hay về chỗ lắp đèn bảo nó thử bóng khác xem sáng hơn ko?

escape1279

Xe tải
tiếc quá tự nhiên hôm qua lại sốt đùng đùng không tham gia được, hichic.
Vẫn là cái ảnh cũ cho lên để các cụ chém vậy!

FujiS5200

Xe điện
Em xin gửi ảnh check choác tối qua. Ảnh em up theo thứ tự Cos trước, pha sau. Nếu có thông tin nào chưa chính xác thì các cụ bảo để em chỉnh lại nhé.

Tất cả ảnh đều được chụp ở cùng 1 máy, 1 thông số: Máy canon 700D, f4, tốc độ chụp 1s, WB 4000k, sử dụng chân máy cố định tại 1 điểm.

1 - Xe E75 Cos Hallogen, Pha Hallogen

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
2- E97 Cos Led P65 45w; Pha Hallogen nguyên bản

FujiS5200

Xe điện
3- E22 Cos Led P65 55w: Pha Hallogen

FujiS5200

Xe điện
4- E93 Cos bi xenon Q5; Pha bi xenon Q5 (Pha nguyên bản Hallogen đã che ánh sáng)

FujiS5200

Xe điện
5- E74 Cos Bixeno Accura; Pha Bixeno Accura; Cos + Pha + Gầm (3 bộ Bixeno. Ặc ặc)