Đây có phải là phát súng đầu tiên bắn vào thị trường bất động sản?

anchibui

Xe điện
Giá thành không qua trọng quan trọng là cung cầu gặp nhau ở đâu thì đó là giá
Cung cầu BDS phụ thuộc vào giá thành 98%.
VD: Giá thành 0.3tr/m2 thì không phải ai phải thuê nhà cả. Bán xôi, xe ôm cũng có vai căn.
Oto Mec 2012 C250 giá thành 5tr/chiếc x300% thuế. Sinh viên và phu hồ cũng đi Mẹc để đến trường và ra công trình...

nhadatuytin

Xe container
Em còn 5 căn nhà nhất quyết ko bán trong thời điểm này. Ngoài ra còn khoảng 2.5 tỷ định mua thêm một căn nữa mà mãi chẳng mua được. Cụ nào có cao kiến cho em biết với
Cụ đại ra thế
5 căn ở 1 căn 4 căn cụ cho thuê thì hàng tháng chỉ việc đi du lịch thôi nhỉ?
2,5 tỷ cụ làm cho em 1 mảnh thổ cư nội ngoại thành cho nó lành, Đừng có dính vào mấy cái dự án giấy rồi lại khổ

wall

Xe tăng
VD: Giá thành 0.3tr/m2 thì không phải ai phải thuê nhà cả. Bán xôi, xe ôm cũng có vai căn.
Oto Mec 2012 C250 giá thành 5tr/chiếc x300% thuế. Sinh viên và phu hồ cũng đi Mẹc để đến trường và ra công trình...
Cụ này hơi lệch lạc về kinh tế, khi CUNG - CẦU ko gặp nhau, thì giá thành là cái đinh, thế thì chứng khoán chả bao giờ có khái niệm cut loss nhể :D Lương làm ra chưa hết tháng đã hết xèng đòi Sinh viên mua Mẹc, cụ cứ đùa :D

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Năm nay em sáng suốt nhất là ăn được lãi ngân hàng 19% và mua được ít ếch giá 20.6 giờ vẫn kẹp, còn lại ếch làm ăn được cái mama gì cả.

Hy vọng có ngày mua được biệt thự giá rẻ, có bể bơi mời các cháu học sinh cấp 3 về bơi cùng (khi đấy xin làm thầy giáo cấp 3 :D)
Cụ này đúng là biết hưởng thụ

anchibui

Xe điện
Cụ này hơi lệch lạc về kinh tế, khi CUNG - CẦU ko gặp nhau, thì giá thành là cái đinh, thế thì chứng khoán chả bao giờ có khái niệm cut loss nhể :D Lương làm ra chưa hết tháng đã hết xèng đòi Sinh viên mua Mẹc, cụ cứ đùa :D
Không đùa.
Nếu về kinh tế thì giá thành rất quan trọng. Các Cty, các hãng lớn, luôn cải tiến công nghệ, đẩy giá thành sản phẩm xuống thấp để Cung-Cầu gặp nhau dễ hơn.
Sinh viên và phu hồ ở Đức, Ý, Anh, Mỹ... đi 4b đầy đường mà toàn hãng ngon.

ngoanhson

Xe tải
Vưỡn chưa đến giờ vỡ đâu các bác cố chờ thêm vài tuần, VOV91 anh Thắng mũi to vẫn quảng cáo sao anh Bằng hói không ra Hà Nội mà buôn bất động sản, ngoài Hà Nội toàn tiền thịt thôi không có tiền ngân hàng như trong Sài gềnh đâu. Vì vậy BẤT ĐỘNG SẢN là SẢN PHỤ đang nằm BẤT ĐỘNG chỉ chờ vỡ ối thôi là ối ông tèo.

COROLA ALTIS

Xe buýt
Đứa con vĩ đại của thần gió đây rùi :D

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
"Ông Ngô Hồng Tuấn - Trưởng văn phòng công chứng Đông Đô cho biết, hơn một tháng nay, tại Văn phòng công chứng Đông Đô có làm thủ tục công chứng mua bán BĐS cho rất nhiều khách hàng. Tuy nhiên, trong 10 trường hợp thì có đến 8 trường hợp công chứng bán nhà để gắn nợ do chủ nhà không có tiền để trả nợ vay."

http://land.cafef.vn/20111028055831723CA43/bat-dong-san-het-song-la-vo-no.chn

Mr Winter

Xe tăng
"Ông Ngô Hồng Tuấn - Trưởng văn phòng công chứng Đông Đô cho biết, hơn một tháng nay, tại Văn phòng công chứng Đông Đô có làm thủ tục công chứng mua bán BĐS cho rất nhiều khách hàng. Tuy nhiên, trong 10 trường hợp thì có đến 8 trường hợp công chứng bán nhà để gắn nợ do chủ nhà không có tiền để trả nợ vay."

http://land.cafef.vn/20111028055831723CA43/bat-dong-san-het-song-la-vo-no.chn
Từ cái link này của cụ đọc ra chuyên đề vỡ nợ vì bất động sản. Dạo này vỡ nợ BĐS với tín dụng đen nhiều thật.

sigma

Xe buýt
Cách đây chừng 5 tháng, ở trên OF này cũng đã có 1 vài thớt chém gió tranh cãi kịch liệt về BDS ở HN nói chung và cả nước nói riêng xem có tèo, soft hay hard landing ko. Số lượng các bác "pro" BDS lúc đó đông vãi, bên "con" chỉ có dăm bác. Bây giờ bức tranh đó đã rõ dần rồi nhỉ :)) :))

Em thì em vẫn nghĩ là ko có gì có thể cưỡng lại được ngài MARKET hết. Mọi can thiệp chỉ có thể kéo dài thời gian thôi :)):))

wall

Xe tăng
Cách đây chừng 5 tháng, ở trên OF này cũng đã có 1 vài thớt chém gió tranh cãi kịch liệt về BDS ở HN nói chung và cả nước nói riêng xem có tèo, soft hay hard landing ko. Số lượng các bác "pro" BDS lúc đó đông vãi, bên "con" chỉ có dăm bác. Bây giờ bức tranh đó đã rõ dần rồi nhỉ :)) :))

Em thì em vẫn nghĩ là ko có gì có thể cưỡng lại được ngài MARKET hết. Mọi can thiệp chỉ có thể kéo dài thời gian thôi :)):))
Các cụ môi giới BDS trên OF chửi em ác lắm cụ ợ, em đã phải im re, giờ cầm tiền ko giải ngân BDS là sáng suốt :D

Đợi BDS HN cắt lỗ như STL hay PVL thôi. Giờ biệt thự Nam An Khánh tầm 20tr các cụ có dám xuống tiền ko? Em vẫn chưa dám vì mua xong cũng chả về đấy ở được :D

Grandis 2005

Xe điện
Các cụ tuyền chém ... gió! CEO quản lý dự án PVL là ofer bên NVC hôm kia ngồi uống bia với hội xơ chúng em đang vui như tết ấy mà có vào đây chém câu nào đâu?! :P

wall

Xe tăng
Các cụ tuyền chém ... gió! CEO quản lý dự án PVL là ofer bên NVC hôm kia ngồi uống bia với hội xơ chúng em đang vui như tết ấy mà có vào đây chém câu nào đâu?! :P
Chém để toi à, cụ ấy cá kiếm lắm rồi :D

cuada

Xe máy
Thật ấy chứ, 20 củ mà trên giấy biết bao giờ có đất thịt em cũng chả dám xuống tiền, kiểu như chứng đã rẻ nay còn rẻ hơn.
Các cụ môi giới BDS trên OF chửi em ác lắm cụ ợ, em đã phải im re, giờ cầm tiền ko giải ngân BDS là sáng suốt :D

Đợi BDS HN cắt lỗ như STL hay PVL thôi. Giờ biệt thự Nam An Khánh tầm 20tr các cụ có dám xuống tiền ko? Em vẫn chưa dám vì mua xong cũng chả về đấy ở được :D

Viva la vida

Xe tăng
Hy vọng người bán vỡ nợ để có nhà giá rẻ thì chỉ ôm được của ôi thôi các cụ ơi.
Muốn rẻ, bảo thằng chính quyền HN hạ giá đất cho doanh nghiệp, nếu không hạ thì giá đất HN chính quyền thu cao gấp 4-5 lần SG, chả có doanh nghiệp nào đi xây nhà giá rẻ cho các cụ đâu.
Giá bđs từ đầu năm đến giờ hạ so với vàng, còn nó vẫn tăng so với chứng khoán của các cụ đấy, lúc VNI 1100 thì bđs giá bao nhiêu và bây giờ giá bđs và VNI là bao nhiêu:P?
Chẳng qua thu nhập các cụ thấp nên cứ kêu nó đắt với ảo chứ so với các thủ đô khác thì bđs HN không quá đắt đâu, ngay cả so với SG thì vẫn nhiều chỗ SG đắt hơn HN.
Giá bđs không phụ thuộc nhiều vào thu nhập của người làm thuê ăn lương đâu, nó phụ thuộc dòng tiền trong lĩnh vực tài chính.
Khủng hoảng từ 2008 đến giờ đã 3 năm, thắt chặt tiền tệ đủ kiểu, kinh tế cực kỳ khó khăn, vỡ nợ khắp nơi nhưng giá bđs HN có nguội hay giảm chút ít nhưng chưa hề nổ hay sập như giấc mơ của các cụ, các cụ cứ muốn nó vỡ nữa thì e rằng tình hình lúc đó các cụ chết trước, đừng tưởng có tí tiền gửi bank hay chôn ở nhà mà hơn đổ vào bđs đâu.

Chỉnh sửa cuối:

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Giá này ở HN chắc ối cụ trong OF nhảy vào nhỉ .., trong đó có em nữa

catbui

Xe đạp
Giá này cũng không dám nhảy vào. Chủ đầu tư lấy tiền đi trả nợ hết rồi. Còn đâu tiền xây nhà tiếp cho các cụ.

wall

Xe tăng
đừng tưởng có tí tiền gửi bank hay chôn ở nhà mà hơn đổ vào bđs đâu.
Nói như cụ làm gì có gì an toàn, nên có tiền đổi $ để ở nhà hết là an toàn, hoặc tiêu hết đi.

Ôm BDS nhiều, sau chính phủ chỉ cần ra lệnh "tịch thu toàn bộ nhà đất của ai có từ 2 căn trở lên, vì đất đai là sở hữu của toàn dân :D", như cải cách ruộng đất ý, thì ôm BDS có mà....tòe mỏ :D

TungNguyenMD

Xe container
Giá này cũng không dám nhảy vào. Chủ đầu tư lấy tiền đi trả nợ hết rồi. Còn đâu tiền xây nhà tiếp cho các cụ.
Em đồng tình với ý kiến cụ này. Lúc nó phá sản, đi tù có khi mình phải vào thăm CDT mong anh ấy sớm ra tù để tiếp tục xây nhà cho mình