[Funland] Đau khắp người sau khi viếng đám ma

Thỏ móm

Xe điện
Đang chém bon phím, Thỏ chém thêm tí nữa về cái món nghi lễ ma chay này theo diễn giải biện chứng và khoa học bên canh các ý nghia duy tâm( tất nhiên còn rất rất nhiều điều mà khoa học chưa đủ trình độ để giải thích được)

Tại sao nhà có đám ( hồi xưa) phải dỡ 1 viên ngói hoặc phần nhỏ mái sau khi liệm thi hài?

- Đơn giản là để ánh nắng và không khí đối lưu sẽ giảm bớt " hàn khí"

Tại sao phải chuyển cữu lúc 12h đêm?

- Đơn giản là để thi hài tự sắp xếp lại chặt chẽ trong áo quan và nếu gặp trường hợp chết lâm sàng thì chuyển động này sẽ tác động tới thân thể và nếu còn sống sẽ kêu hoặc rên la..

Tại sao có bát cơm, quả trứng và đũa vót bông?

- Trứng có tính hút khí hàn rất tốt, đũa tre có tính hút độc cao ( than tre dùng khử độc). Và như vậy khi để trên nắp ván thiên cũng góp phầN giảm hàn khí.

Tại sao thắp nến,hương

- Vì lửa sinh ra nhiệt, mùi hương giúp át các mùi khác.

Tại sao phải để 3 ngày ( lệ cũ)

- Phòng trường hợp chết lâm sàng ( các bác cứ để ý nắp áo quan luôn khép hờ trên cá và không đóng đinh.

( còn nữa nếu các bác không chán và mong các bác khác cùng bổ sung)

Mc Bia

Xe điện
Em ham vui sợ chết. Thôi đi ra làm quại bia trưa đã.

Muon_biet

Xe cút kít
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Bệnh viện cụ đến hơn của em một nước rồi...hjhjhjhj!

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Khớp gối sưng đau có thể do bị chấn thương do vận động sai cách.
Hoặc bị tràn dịch khớp gối gây đau, và lan toàn thân,
chả liên quan gì đến đám ma cả,
cụ ở trên núi xuông hay sao mà mê tín vậy
Chả mê tín
Tôi đi đám ma về hay bị đau khớp, đi ngoài, ê răng.
Rút kinh nghiệm, bôi dầu tràm vàokhu vực khớp, rốn, cổ, gần lỗ mũi, cho hơi lạnh thâm nhập được, đỡ rất nhiều

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Chính xác ạ
Nhiều ông phán như đúng rồi.
Khí lạnh rất kị dầu tràm, dầu gió nóng, lá trầu không

Lead vịt

Xe buýt
Cả nhà ơi. Tối qua em tới đám ma ngồi cách áo quan khoảng 2m, lúc về có hơ lửa mà bây giờ em đau ê ẩm khắp người, khớp gối bên phải còn sưng đau.
Các đám khác em thấy bình thường.
Đây là lần đầu tiên em bị vậy.
Các bác đã gặp trường hợp này chưa và cách xử lý thế nào ạ?
Tế bào chết trên cơ thể ng mất rất nhiều, phát tán ra không khí nên ng yếu, có bệnh đi đám ngồi lâu dễ bị a/h cụ à.

Tý phệ

Xe điện

Thật hả anh ? A post giải thích của bs đê, ở quê em cc cũng bảo k thì ko nên đi đám mà chẳng giải thích gì cả.

XSim

Xe container
Tâm linh không xem thường được đâu.
1. Cụ nên đến chùa gần nhất để thắp hương. Cố đọc bài kinh xám hối.
2. Tích cực làm việc thiện, ăn uống hạn chế ăn thịt. Ko nóng giận vô cớ với vợ/chồng con cái, hiếu thảo với cha mẹ
3. Định kỳ đi khám bệnh ít nhất 1 năm/lần. Và quan trọng hơn là tập thể dục thường xuyên
Bài sám hối em đọc ra mà bị lộ là em nát người luôn, thế nên dù trúng tà khí thật em cũng kiên quyết không khai nửa lời :D

Ung thư thì e dc nghe kể nhiều rồi cụ. Xương khớp thì bà già e đợt nào điều trị thuốc, hoặc đau nhức bất thường là sẽ k đi đám ma. Nhiều khi người khoẻ thấy bthuong, k cảm nhận dc nhưng người có bệnh như cụ nói đã trải qua rồi nên họ kiêng cũng là có lý do
À, còn một trường hợp thế này
Anh bạn em mới đặt stent tim gần năm nay, cũng đã ổn đinh và đi chơi xa đc rồi
Nhưng hôm rồi sau khi đi Thanh minh ngoài mộ xong, về nhà đc một hôm thì cũng nhập viện

XSim

Xe container
Em thì mắc cái bệnh tò mò, nên ngày xưa đám ma nào ở làng cũng cố lội ruộng đi xem bằng được, mấy vụ bốc mộ cũng thế phải loi choi lên trước xem tận mắt mới đã. Giờ lớn rồi nhưng kiểu gì đi viếng cũng phải ngó xem người chết mặt mũi thế nào :D Chắc em hợp với khí hàn nên chả bao giờ thấy bị sao cả. Từ lúc lấy vợ mới biết đi viếng về phải đốt vía vì vợ bắt làm thế :))

Thật hả anh ? A post giải thích của bs đê, ở quê em cc cũng bảo k thì ko nên đi đám mà chẳng giải thích gì cả.

Các Bác sĩ điều trị bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cứu ở 108
Các bác sĩ giải thích đại ý là:
Người chết trong quá trình phân huỷ giải phóng ra rất nhiều khí là hợp chất của phốt pho, các hợp chất này vốn không bền vững nên khi nên xâm nhâp vào cơ thể con người tiếp tục gây ra các phản ứng hoá học.
- Với người khoẻ mạnh thì các phản ứng này sẽ bị sức đề kháng tốt của cơ thể át đi;
- Với bệnh có khối u, nó kích thích và làm tế bào u phát triển mạnh mẽ sang các hướng, đè bẹp sự kháng cự của cơ thể làm bệnh trầm trọng lên một cách nhanh chóng;
- Với bệnh xương khớp nó lưu trong các ổ khớp tạo ra chuỗi phản ứng hoá học tại đây gây xưng viêm và cơ thể phải tiết dịch vào nên sẽ rất đau.

Thỏ móm

Xe điện
Các bác sĩ giải thích đại ý là:
Người chết trong quá trình phân huỷ giải phóng ra rất nhiều khí là hợp chất của phốt pho, các hợp chất này vốn không bền vững nên khi nên xâm nhâp vào cơ thể con người tiếp tục gây ra các phản ứng hoá học.
- Với người khoẻ mạnh thì các phản ứng này sẽ bị sức đề kháng tốt của cơ thể át đi;
- Với bệnh có khối u, nó kích thích và làm tế bào u phát triển mạnh mẽ sang các hướng, đè bẹp sự kháng cự của cơ thể làm bệnh trầm trọng lên một cách nhanh chóng'
- Với bệnh xương khớp nó lưu trong các ổ khớp tạo ra chuỗi phản ứng hoá học tại đây gây xưng viêm và cơ thể phải tiết dịch vào nên sẽ rất đau.
Bác này sao lại có màu nick lạ nhỉ? Làm thế nào đổi sang màu được hả bác? Hướng dẫn Thỏ làm đi.

7ieulongn

Xe máy
Xét như thế, thì nên tích cực đi viếng đám hiếu, phải không bác?
Như đồng chí Chị dâu của bác chẳng hạn.
Bản chất câu chuyện ở đây là đám ma khí lạnh, hơi độc nhiều. Người yếu đến đó thì sẽ phát sinh nhẹ thì ốm đau mệt mỏi, còn với người có sẵn bệnh nền không biết thì bị phát tức thì. Người biết bệnh mình thì kiêng, và hàng xóm láng giềng đều thông cảm, vì đó là tập quán rồi. Còn người có bệnh nền chưa biết thì khó nói. May là loại K không thì điều trị được. Các loại K nguy hiểm thì cũng 3 tháng 6 tháng.

Đằng nào cũng đã đi đám ma rồi, đã bị nhiễm lạnh khí rồi thì đến tiệm massage kiểu như tamlanguoidao làm gói 120p, xông hơi, ngâm lá cây, chườm ngải, đá nóng các kiểu, cứ típ cho em nv tờ trâu xanh là đẹp, hết tà khí ngay :))
Hôm nào lão rủ em đi giải hàn với nhé

BMW X11

Xe điện
Chính xác ạ
Nhiều ông phán như đúng rồi.
Khí lạnh rất kị dầu tràm, dầu gió nóng, lá trầu không
Để tui làm cái luận văn về Khí hàn - Khí lạnh từ đám ma.
Có khi được cái học vị Thạc sĩ chuyên khoa 1 ấy chứ, bác nhỉ.