[Funland] Đau khắp người sau khi viếng đám ma

haivanphe

Xe container
Em bị thoát vị đĩa đệm hơn chục năm nay, vẫn đi viếng đám bình thường, chả thấy đau mỏi gì.

onano69

Xe container
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Đằng nào cũng đã đi đám ma rồi, đã bị nhiễm lạnh khí rồi thì đến tiệm massage kiểu như tamlanguoidao làm gói 120p, xông hơi, ngâm lá cây, chườm ngải, đá nóng các kiểu, cứ típ cho em nv tờ trâu xanh là đẹp, hết tà khí ngay :))

thungkhe

Xe điện
Đây có phải yếu tố tâm linh gì đâu. Trong người cụ bị bệnh + khí lạnh -> bệnh nặng thêm thôi. Đánh gió, trục hàn đi sẽ hết. Nặng hơn thì đi khám bv thôi.
Vd bị cảm gió. Đánh gió là khỏi gần như 70%, uống thuốc thì 2-3 ngày mới khỏi. Nhiều ông bảo : cạo thế thì chẳng thâm. Cá ko? Nếu ko bị gió, ng khoẻ thì cạo gió nó ko lên or lên xong lặn luôn. Nếu bị thì cạo gió 2-3 ngày mới hết vết thâm đen đấy và khi cạo ko bj rát.
Em choáng nhất là oánh gió bằng tiết gà. Cái này chắc cao nhất trong môn oánh gió. Đồng bạc, tóc rối, trứng gà...

Fan gentra

Xe điện
chắc ngồi gần mà mặc áo phong phanh quá bị lạnh nên vậy ?? :D :D :D

chieubuon

Xe tăng
Cả nhà ơi. Tối qua em tới đám ma ngồi cách áo quan khoảng 2m, lúc về có hơ lửa mà bây giờ em đau ê ẩm khắp người, khớp gối bên phải còn sưng đau.
Các đám khác em thấy bình thường.
Đây là lần đầu tiên em bị vậy.
Các bác đã gặp trường hợp này chưa và cách xử lý thế nào ạ?
Đi khám đi cụ

tung1311 .

Xe điện
Xác chết em đọc thì nó phân hủy và phát tán nhiều vi khuẩn và chất độc hại nên dễ sinh bệnh cho người yếu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em có lần ngồi khoanh chân với 3 ông bạn, ngồi gần thôi chỉ cách nhau tầm tay. Ngồi có mấy tiếng mà xương cốt kêu răng rắc. Em lại không hơ lửa nên bị đau mất mấy ngày ;))
Đến tuổi này em nằm gần bạn gái cũng xương kêu răng rắc ý cụ

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Đằng nào cũng đã đi đám ma rồi, đã bị nhiễm lạnh khí rồi thì đến tiệm massage kiểu như tamlanguoidao làm gói 120p, xông hơi, ngâm lá cây, chườm ngải, đá nóng các kiểu, cứ típ cho em nv tờ trâu xanh là đẹp, hết tà khí ngay :))
Em tưởng massage kiểu 69 - 96 mới nhanh khỏi =))

Apache01

Xe tải
Em bị thoát vị đĩa đệm hơn chục năm nay, vẫn đi viếng đám bình thường, chả thấy đau mỏi gì.
Những người bị bênhj xương khớp mà thay đổi thời tiết là thường đau nhức thì mới nói..., còn như bệnh xương khớp kiểu như thoát vị, hỏng đầu gối, đứt dây chằng... do chơi thể thao, mang vác nặng sai tư thế thì không tính...

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nên đi khám xem thế nào . Em không tin vào yếu tố tâm linh lắm nhưng cũng chứng kiến vài trường hợp người nhà ốm đi viếng đám ma xong bệnh nặng hơn.
Trường hợp nhiều, nhất là mới phẫu thuật xong không nên viếng đám ma, và gần quan tài.
Người chết, kháng thể trong cơ thể "chết" theo, đây là thời điểm vi khuẩn/vi sinh, mần bệnh phát triển mạnh và phát tan ra xung quanh, người đang bệnh sức đề kháng kém nên dễ trở nặng. (Các cụ xưa gọi là hàn khí).

haivanphe

Xe container
Những người bị bênhj xương khớp mà thay đổi thời tiết là thường đau nhức thì mới nói..., còn như bệnh xương khớp kiểu như thoát vị, hỏng đầu gối, đứt dây chằng... do chơi thể thao, mang vác nặng sai tư thế thì không tính...
Ôi cụ ơi, bệnh của em mà thay đổi thời tiết thì biết nhau ngay

hm.tuan

Xe điện
Em chỉ lấy 1 ví dụ thôi: Ai bị gout đi đám ma tươi, viếng quanh quan tài 1 vòng thôi. Xong về báo cáo lại cho cccm nhé.
Giờ hầu hết là thiêu xong mới về làm đám ma. Chứ ngay ở phố em mà làm ma tươi thì chả ai đến, toàn gửi viếng.

Racehorse206

Xe tăng
Tâm linh không xem thường được đâu.
1. Cụ nên đến chùa gần nhất để thắp hương. Cố đọc bài kinh xám hối.
2. Tích cực làm việc thiện, ăn uống hạn chế ăn thịt. Ko nóng giận vô cớ với vợ/chồng con cái, hiếu thảo với cha mẹ
3. Định kỳ đi khám bệnh ít nhất 1 năm/lần. Và quan trọng hơn là tập thể dục thường xuyên
Đọc cả cái cm này chỉ thấy liên quan mỗi cái số 3

TXM3b

Xe tải
thực ra cái vu đi đám ma, về bị đâu xương khớp, không phải là hiếm, nhất là với những ng có bệnh xương khớp sẵn thì sẽ cảm nhận khá rõ, cũng có ng nói do ng chết nên lạnh, rồi không khí nó nhiều vi khuẩn....em cũng k rõ nhưng e thấy n người nói với e điều này, nên dân gian đã rỉ tai nhau xương khớp nên hạn chế đi viếng đám và ngồi cạnh , với đặc biệt là ng bị K thì kiêng k đi đám luôn

Porsche 911

Xe container
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Em cũng muốn nói thế này mà anh Hưng Siêu Chã nói rồi nên em không nói nữa, nói thì cũng không được đủ ý thế này đâu.
Có cụ nói là mê tín, hay tâm linh gì đó. Điều này hoàn toàn không phải nhé, đây là hơi lạnh của người đã mất (anh Hưng nón "hàn khí"), dù là người đã mất đã để trong quan tài, được dán kéo kín, băng dín kín, bỏ trong hộp kính có máy lạnh thì hơi lạnh vẫn thoát ra ngoài.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Hay vong nhập nhỉ :-w

minhtallica

Xe buýt
....
Người chết, kháng thể trong cơ thể "chết" theo, đây là thời điểm vi khuẩn/vi sinh, mần bệnh phát triển mạnh và phát tan ra xung quanh, người đang bệnh sức đề kháng kém nên dễ trở nặng.
Em xin phép trich dẫn Cụ để hỏi chung một vấn đề liên quan cái gọi là "tử khí". Mọi người cho rằng gần người chết dễ bị nhiễm các loại từ khí lạnh cho đến vi khuẩn/vi sinh, thế tại sao chiến tranh oánh nhao thây chết đầy đồng, có khi đến thối cả ra mà quân lính vẫn chả sao,vẫn ăn ngủ bên đống xác rồi vẫn oánh nhao bình thường nhỉ? Em hỏi nghiêm túc ạ!

kt13a2

Xe tải
Cái này không đùa được đâu ạ. Bình thường khỏe thì không sao, người yếu là có vấn đề ngay. Những người đang bị ung thư mà đi đám ma về là đi luôn đấy ạ.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF