Thảo luận Đặt mua xe Palisade

leducanh2010

Xe tăng
Thấy bảo trong năm nay chỉ ra bản 6 chỗ cũng chỉ có 2 màu đen và trắng, ai bảo ra kịp để cọc là cuội, đen thì đi với ca lăng màu đen thì còn nhìn được chứ trắng mà đi với ca lăng đen xì em cố nhìn mà chưa thấy đẹp tí nào. 2 màu đó không hợp em, em chỉ hợp màu đỏ thì năm nay chưa ra, bảo đòi 60 củ lạc thì thôi, chờ năm sau ra đủ màu thì cân nhắc. Với lại cũng chưa có xe đi thử, và mạng thì bảo xe này là 1 trong 10 xe nhiều lỗi nhất ở Mẽo nên cũng haiz
Vâng cụ, chúng ta cứ bình từ, chả đi đâu mà vội

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em vừa đăng ký xong Carnival S rồi
Giờ thì chịu, có tặng thêm đĩa lạc cũng không mua được nữa. Nhường cho ai thích mua bia kèm lạc thì mua
Hơn được carnival cái gầm cao, còn lại gần như chả hơn gì. Cần 7 chỗ nên em lại quay về với cái máng lợn carnival cho lành!

tranngoclong

Xe buýt
Giờ thì chịu, có tặng thêm đĩa lạc cũng không mua được nữa. Nhường cho ai thích mua bia kèm lạc thì mua
Hơn được carnival cái gầm cao, còn lại gần như chả hơn gì. Cần 7 chỗ nên em lại quay về với cái máng lợn carnival cho lành!
thầy cho em hỏi, lăn bánh con của thầy hiện h là bao nhiêu xiền đó

Lacet_ti

Xe container
Em thich class E như Palisade thay cho CRV 2019 vỉ giá quá hợp lý cộng với nhu cẩu chở đông người trong một xe đi xa thoải mái và tiết kiệm nhiên liệu vì máy dầu. Cơ mà so đo đong đếm lại thôi ko thay đổi nữa vì động cơ D4HB của Palisade hay Santa Fe trước 2018 thì có đặc tính ồn và rung ko thể được như D4HE smart stream của đời sau 2018 (chưa kể ngọt hơn với hộp số li hợp kép). Với lại thời nay là thời xe điện đợi 3-5 năm nữa mà sạc 10 đi đc độ 300km thì chuyển hăn5lr sang xe điện chứ dùng xăng chục năm nữa đã ko hợp nói chi đến dầu, như SF 2024 họ cũng bỏ hẳn máy dầu rồi mình còn rước cái cộng nghệ dầu cũ vào nhà làm gì. Nên cái em lăn tăn nhất chính là máy dầu 2018 của Palisade. Có thể 3-4 năm nữa KIA EV9 hay tương tự của Huyndai về VN sẽ là lựa chọn tốt cho những người muốn lên đời thay xe rộng hơn để tận hưởng hệ thống cao tốc sắp rồi. Còn em nghĩ trạm sạc ko là gì to tát, có cầu ắt có cung, chứ chả phải lo thiếu đc. Nên có khi vẫn duy trì cái xe class C đi tạm vài ba năm, đằng nào gia đình cũng có 2 xe, nên lên xe mình thích như Palisade cũng ko phải quá cấp thiết, quá cần xe class E vài ngảy du lịch thì lại thuê xe, chư xe to đi trong phố cũng cực nữa.
Xe điện hợp với nước pt, Điện dư thừa, hạ tầng tốt : gồm cả bãi đỗ và ht điện
Vn ko có những thứ đó
Điện Vn vẫn thiếu , ít nhất trong 10 năm nữa nếu ko có đột biến về điện sạch: điện gió là chủ yếu
Nên Cp cũng sẽ ko khuyến khích xe điện.
Xe xăng sẽ phù hợp với Vn ít nhất 20 năm nữa, vì kéo theo các nghành CN khác lên rất nhiều.
Với 1 quyết sách khôn ngoan, có lẽ Vn sẽ tận dụng các CN xe xăng mà TG đang từ bỏ, món quà giá hời mà TG trao cho, trong khi chục năm trước có nằm mơ ko được.
Đôi khi đi ngược xu thế có khi lại mở 1 hướng pt cho đất nước

Bibep

Xe tải
Các cụ cho hỏi bản 7 chỗ khác 6 chỗ là ở hàng ghế thứ 2 sẽ là 3 chỗ đúng ko nhỉ?

TheReaper

Xe tải
Cụ không đợi mẫu mới về à? Lâu nên không đợi?
Em lúc trước kiếm con palisade mà nhập cao quá, đọc tin nói bóng gió có về mà bao giờ thì k có nên next luôn. Ai chứ em thấy nội thất thiết kế Carni ngầu và phê, trên group fb nhiều bác độ tiện ích thêm đẹp vãi.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Cụ không đợi mẫu mới về à? Lâu nên không đợi?
Em lúc trước kiếm con palisade mà nhập cao quá, đọc tin nói bóng gió có về mà bao giờ thì k có nên next luôn. Ai chứ em thấy nội thất thiết kế Carni ngầu và phê, trên group fb nhiều bác độ tiện ích thêm đẹp vãi.
Khi nào mẫu mới về thì em lại mua tiếp
Dự cũng phải gần cuối năm sau do mẫu hiện tại còn tồn nhiều!
Về tính năng và độ tiện dụng thì cơ bản carnival chiếm phần hơn, chỉ là gầm thấp đôi khi đi những chỗ đường gồ ghề nó không ổn thôi!

TheReaper

Xe tải
Khi nào mẫu mới về thì em lại mua tiếp
Dự cũng phải gần cuối năm sau do mẫu hiện tại còn tồn nhiều!
Về tính năng và độ tiện dụng thì cơ bản carnival chiếm phần hơn, chỉ là gầm thấp đôi khi đi những chỗ đường gồ ghề nó không ổn thôi!
Không phải lên núi đường đất, ổ bom ổ voi thì vô tư ý mà. Giờ núi đồi gì nhiều bê tông lắm rồi. Em để ý đi qua đường không bằng cảm giác giảm xóc hơi cứng tí. Nhưng không phải vấn đề để lăn tăn ở con xe này.

Thành Thị 1

Xe điện
Không phải lên núi đường đất, ổ bom ổ voi thì vô tư ý mà. Giờ núi đồi gì nhiều bê tông lắm rồi. Em để ý đi qua đường không bằng cảm giác giảm xóc hơi cứng tí. Nhưng không phải vấn đề để lăn tăn ở con xe này.
e thấy bảo độ giảm xóc mới thì nâng gầm lên đc 3cm cộng với êm hơn chút mà!!! e cũng mê con này, mỗi tội là 1 cầu, ko thì chết với e rồi!

TheReaper

Xe tải
e thấy bảo độ giảm xóc mới thì nâng gầm lên đc 3cm cộng với êm hơn chút mà!!! e cũng mê con này, mỗi tội là 1 cầu, ko thì chết với e rồi!
:)) Cầu trước nhưng máy dầu nó khỏe lắm cụ. Em ban đầu tí múc em này vì gia đình đi nhiều hơn đi làm ăn nhưng gia đình chọn máy xăng, lắm lúc đi 1m đi đòi nợ xe gọn hơn tí cho ra dáng làm ăn.

Thành Thị 1

Xe điện
e ủn các cụ thích xe này vào múc với lạc, cho ae Hyundai còn có sức vượt khó!!!!!
Nhanh, ngay và luôn!!!!

bentley8

Xe điện
e ủn các cụ thích xe này vào múc với lạc, cho ae Hyundai còn có sức vượt khó!!!!!
Nhanh, ngay và luôn!!!!
Nhanh và luôn mà sao em chưa thấy form mới này ngoài đường là sao, chả lẽ lại thổi để lùa gà ah

Vinvision

Xe điện
Hôm lọ qua xem xe. Thấy sale bảo máy cũ em đã chán đi về luôn

chaunhuado1

Xe tải
Bao giờ hết kênh thì cụ báo em.

chaunhuado1

Xe tải
Hôm lọ qua xem xe. Thấy sale bảo máy cũ em đã chán đi về luôn
Máy cũ máy mới thì cơ bản vẫn thế thôi cụ ạ. Máy mới thì cái dây đai cam nó là dây cao su êm hơn nhưng nhanh phải thay, trong khi cũ là xích ngâm dầu.

Bibep

Xe tải
Khi nào có bản 7 chỗ vậy các cụ nhỉ? Nhìn con 7 chỗ trên mạng ngon quá