Đăng kiểm - Dành cho các bác Xe còi & tự đi ĐK lần đầu ạ.

tuonglm

Xe tải
Này làm theo nhà cháu nhanh cho nó vuông: Đổi sổ thì phải về trạm gốc là tất nhiên, còn đăng kiểm thì đi sang trạm cầu đuống, trạm đăng kiểm tư nhân đầu tiên ở miền bắc, phòng đợi máy lạnh toát, có cafe, trà (mất tiền nhưn rẻ) . . vắng ơi vắng . . . Bồi dưỡng 100K, cháu vừa đăng kiểm xong, xe đang chữa dở lôi ra, lúc vào đăng kiểm chả có cái đèn nào sáng mà vẫn ok :41:

Lộ trình: Chương dương - Nguyên Văn Cừ - Đức Giang - Cầu đuống - qua cầu rẽ trái lối đi Đông Anh - Đi độ 2 km đến bờ đê bên trái - Qua bờ đê độ 200 m thì Trạm đăng kiểm nằm bên phải
Mình xe sổ gốc ở tận Đắk Nông nhưng vẫn để xe ở Hà Nội và đổi sổ được nè. Tổng chi phí hết khoảng 1.5M (tiền không chính thức). Mà con xe của mình là Honda Acord đời 86.

dlamtv

Xe buýt
Biển ngoại tỉnh có được đăng kiểm tại HN ko các cụ...:21: cho nhà cháu hỏi ngu tý.

tuonglm

Xe tải
Biển ngoại tỉnh có được đăng kiểm tại HN ko các cụ...:21: cho nhà cháu hỏi ngu tý.
Nếu đăng kiểm không thì ở đâu cũng được. Nhưng nếu đổi sổ sẽ mất công hơn đấy.

Xe ngoại tỉnh muốn đổi sổ tại Hà Nội phải mất khoảng 10 ngày và 1 số chi phí. Nếu tỉnh gần tốt nhất về đó đổi sổ, trên 300KM thì phải tính đường khác.