Cuộc sống giữa biển khơi.

bankymoon

Xe tải
Sao em thấy trong buồng lái toàn thiết bị made in Tung Của thế cụ Bụp. Mấy tàu này chắc ta tự đóng nên mới sài đồ TQ thế chứ đúng không ạ,hay tàu của Tây bi giờ cũng lắp đồ Tàu rùi. Cụ cho em thắc mắc tí: em thấy ở mũi tàu nước cứ phun phè phè suốt. Nó là nước gì thế ạ;nước biển thấm vào hay nước các cụ tắm rửa kỳ cọ thải ra đới?

Website
www.facebook.com
Sao em thấy trong buồng lái toàn thiết bị made in Tung Của thế cụ Bụp. Mấy tàu này chắc ta tự đóng nên mới sài đồ TQ thế chứ đúng không ạ,hay tàu của Tây bi giờ cũng lắp đồ Tàu rùi. Cụ cho em thắc mắc tí: em thấy ở mũi tàu nước cứ phun phè phè suốt. Nó là nước gì thế ạ;nước biển thấm vào hay nước các cụ tắm rửa kỳ cọ thải ra đới?
Tàu của mấy anh Khựa đóng, ko dùng đồ Chai nà thì dùng đồ gì hử kụ?:)):)) Đến tàu vũ trụ mà mấy anh Khựa còn chế tạo được, huống hồ là mấy cái đồ tàu biển.:D

Cái nước phun phè phè mà cụ nhìn thấy nó chảy ra từ ống neo gọi là nước rửa neo, nước này do bơm cứu hỏa hút từ bên ngoài, bơm vào hệ thống cứu hỏa, trích hai đường phun vào lỉn neo trong ống neo. Chả là cái neo khi kéo từ dưới nước lên sẽ có vô số bùn đất bám vào lỉn, nước này có tác dụng vệ sinh sạch sẽ lỉn neo trước khi thả vào kho lỉn. Thế thôi ạ.:6:

MinhHang0410

Xe buýt
Em hỏi nhờ các bác 1 câu hơi ngớ ngẩn ạh!
Tàu các bác đi dài ngày trên biển như vậy thì dự trữ nước ngọt từ nhà ạh? Hay là có máy lọc nước biển thành nước ngọt? :^):^):^)

Subaru08

Xe tải
Cụ "thích là Bụp" cho Subaru08 hỏi tí, sau khi ra trường thì phải mất bao nhiêu lâu mới được lên làm thuyền trưởng? Thuyền trưởng có phải trực như mấy Sĩ quan không? hay chỉ ngồi chat chít trên mạng thôi hả Cụ?

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Bác nói chuẩn, công suất của mấy e Divu to đoành, ngốn nhiên liệu khủng khiếp thì các Bác mới có cái mà "tát ao" chứ. E nói có phải ko nhở? he he
oạch . pó tay cụ này , bây giờ ao họ lấp hết để xây nhà rồi làm gì còn ao mà tát

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Tàu các bác đi dài ngày trên biển như vậy thì dự trữ nước ngọt từ nhà ạh? Hay là có máy lọc nước biển thành nước ngọt? :^):^):^)
có các két chưa nước ngọt và cả máy chưng cất nước ngọt nữa kụ ah . nhưng chỉ dùng máy này khi hành trình quá dài nước dự chữ ko đủ thôi vì nc chưng cất vẫn còn kứng lên dùng ko tốt

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Cụ "thích là Bụp" cho Subaru08 hỏi tí, sau khi ra trường thì phải mất bao nhiêu lâu mới được lên làm thuyền trưởng? Thuyền trưởng có phải trực như mấy Sĩ quan không? hay chỉ ngồi chat chít trên mạng thôi hả Cụ?
nhanh nhất cũng phải mất 5năm nhà chùa nhỉ . còn chậm nhất thì cả đời ko lên đc :))

Website
www.facebook.com
Trên tàu có dăm ba cái két dùng để chứa nước ngọt. Có tàu còn chia ra 2 loại nước ngọt: 1 dùng để nấu nướng, để uống, 1 loại dùng để tăm rửa, giặt giũ, vệ sinh.... Cảng nào mà chả có dịch vụ cấp nước ngọt, cứ bơm đầy két là dùng thoải mái.
Cái máy lọc nước của mợ dân hàng hải gọi là máy chưng cất nước ngọt. Tàu ào đi dài ngày thì mới dùng đến nó, sản lượng thường vào khoảng 8~10 tấn/24h. Nước sau khi chưng cất chỉ dùng cho việc vệ sinh, làm mát... chứ không sử dụng cho việc ăn uống vì ko có các nguyên tố vi lượng cần thiết.:D

nhanh nhất cũng phải mất 5năm nhà chùa nhỉ . còn chậm nhất thì cả đời ko lên đc :))
Chuẩn.:)):)):))

oạch . pó tay cụ này , bây giờ ao họ lấp hết để xây nhà rồi làm gì còn ao mà tát
Thôi cụ, ai lại lôi chuyện nhà ra đây.:)):)):))

Subaru08

Xe tải
Bác "kuphuong" và bác "thích là Bụp" có hình đất nước New Zi Lần up lên cho Subaru08 xem với vì nghe nói đất nước đó đẹp lắm phải không 2 bác?

thanks 2 bác

Tien_TCFC

Xe điện
Nhà Chùa lại có đất dụng võ rồi (b)(b)(b)

Website
www.facebook.com
Bác "kuphuong" và bác "thích là Bụp" có hình đất nước New Zi Lần up lên cho Subaru08 xem với vì nghe nói đất nước đó đẹp lắm phải không 2 bác?

thanks 2 bác
Cái hồi nhà chùa đi New Zealand thì lại chưa có chiền để mua máy ảnh số cụ ơi. Tầm năm 2000 kiếm được cái máy số hơi bị khó. :)):))

bachchuongtu

Xe tải
MinhHang0410Em hỏi nhờ các bác 1 câu hơi ngớ ngẩn ạh!

Tàu này thì mới cho cụ chủ thớt bắn như thế chứ tàu của EU thì đâu có vẹo gì, còn bác Minh Hang 0410 khỏi phải lo về nước ngọt, loại tàu ntn có cả " hột vịt lộn " bán tận nơi áy chứ lị:21:

Subaru08

Xe tải
Cái hồi nhà chùa đi New Zealand thì lại chưa có chiền để mua máy ảnh số cụ ơi. Tầm năm 2000 kiếm được cái máy số hơi bị khó. :)):))
NHà Chùa bây giờ còn có dịp qua Nz không vậy? Thường tàu cùa bác đi qua Úc và Nz một năm mấy lần vậy?

xe hoa

Xe buýt
Không hiểu vỏ tàu thuỷ có chống được đạn AK không nhỉ? Thấy nạn hải tặc dạo này hoành hành quá, tàu các bác to như vậy sao không đâm chìm mi.a tàu của bọn nó đi, cứ đứng chịu trận thả thang cho nó leo lên làm gì nhỉ?:^):^):^)

Website
www.facebook.com
Không hiểu vỏ tàu thuỷ có chống được đạn AK không nhỉ? Thấy nạn hải tặc dạo này hoành hành quá, tàu các bác to như vậy sao không đâm chìm mi.a tàu của bọn nó đi, cứ đứng chịu trận thả thang cho nó leo lên làm gì nhỉ?:^):^):^)
Ngoài AK ra, chúng nó còn có cả B40, B41 & Stinger ợ.:77::77:
Cụ tưởng dùng tàu lớn đâm tàu nhỏ mà dễ ư? Hôm nào cụ thử dùng xe container đuổi theo 1 em đi bộ xem cụ đâm được hay là ăn được cục gạch.:))

@ subaru: Tàu chạy đi đâu, bao nhiêu ngày một lần thì chỉ có những tàu chuyên tuyến như container, tàu khách mới nắm được thôi cụ ơi. Tàu hangàng khác như con taxi, khách gọi chở đi đâu thì i đấy, làm gì có tuyến.:D

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Đề nghị bác chủ thớt tập trung vào chuyên môn nhá. Sờ pam quá :))

Lacda

Xe đạp
He he, cái life boat này của Bụp em cũng có bằng lái, hồi học ở Hatyai bên Thailand. Khoá học này gọi là Coxwain ạ.

kuphuong

Xe buýt
Người OF

thanks 2 bác
em chưa qua đó nhưng em có ảnh qua tháillan đúng vào dịp có trận trung kết lượt đi giữa tháillann - việt nam cụ nào thích xem em sẽ hầu các kụ