Cửa nóc Cam 2008 của em cầu cứu

Ngo Van Ca

Xe đạp
Kính thưa các pác,

Hôm qua em đi Tuần châu, uống rượu bay bay, với lại để mấy chị em sử dụng xe một lúc...sáng ra thấy có cái ô che trên cửa nóc...hỏi thì ra bác lễ tân khách sạn bảo là do em quên đóng cửa sổ nóc nên bác ý giúp...

Mưa vẫn vào trong xe một chút, nhưng vấn đề bây h là cửa số nóc của em khi đóng lại (ấn nút close) hoặc rút chìa khóa điện thì nó vẫn vểnh lên một chút phía đằng sau (như là ở chế độ ventilation)..

Có pác nào có kinh nghiệm giúp em cách khắc phục với ạ...mùa ngâu rồi...Hu huhhuuuuu

gala

Xe hơi
Lấy búa gõ vào chỗ vênh lên ấy bác. Em đùa tí.

Khi con

Xe đạp
Không cần đâu, bác nhấn bằng tay cho nó vừa khớp với trần xe (nhớ kô để nó chạy tự động nhé), sau đó rút chìa khóa ra. Có thể bác phải làm đi làm lại 2, 3 lần nó mới reset để về đúng các chế độ của cửa sổ trời.

Noel

Xe đạp
Em không hiểu sao cửa nóc của bác lại quên đóng được. Em tưởng rút chìa khóa ra khỏi xe là nó tự đóng.

Civic2306

Xe điện
Bác đưa xe cho mấy cô gái tóc vàng nghịch thì khổ rồi :). Cái này cứ vào hãng cho nó lành bác ạ

Ngo Van Ca

Xe đạp
Cảm ơn bác Khi con nhe', em cũng nghĩ thế, nhưng do sốt ruột vì mùa ngâu, nên em đã đưa vào Toy Láng Hạ rồi...em chắc các pác ý cũng làm như pác thôi...em nghe bên cố vấn dịch vụ nói chác mất khoảng 100 USD...Hu..hu..

CarsonNetVN

Đi bộ
Oi gioi qua chỗ tôi sửa giúp cho.....quân tôi sửa lỗi này quá đơn giản...chỉ tốn mấy cốc bia thôi...

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Ông Ngô Văn Ca nào đấy??
Chưa dùng cửa nóc bao giờ à?? Khi đang ở chế độ mở về sau (nếu ko có chế độ đóng tự động) thì cứ giữ tay đóng nó sẽ dừng đúng vị trí rồi thả tay ra, khi ấn tiếp thì nó mới vểnh lên. Còn nếu có chế độ đóng tự động thì dễ quá, ấn tay 1 lần là tự nó đóng.
Mấy ông chưa dùng cửa nóc bao giờ rất hay bị như thế. Đừng có dại mà vào Toy để nó thị, nếu đúng là Ca Marie Curie thì ông alô cho Mỹ nhé

ngan1510

Đi bộ
Cái ông Ngô Văn Ca đấy :'(:'(:'( từ 5/8 mà các còn lôi lên làm gì !!! Bác ấy mà đợi reply hỗ trợ của các bác rồi sửa chắc cũng được tắm mưa dăm bảy lần rồi. :)

ByFoot

Xe tải
Ối giời thiếu gì thứ đưa cho các cô ấy nghịch mà lại để nghịch xe chứ:21::21:

Ngo Van Ca

Xe đạp
Cua noc va dich vu cua Toy Vietnam

Kinh thua cac pac,

Em lam o Toy Lang Ha, mat 3 tuan, het 1,95 trieu.

Nhung Toy ko biet ve Ky thuat, em phai gui mail sang hang mo^? sunroof nay ben Ha lan, ho gui cho em rat chi tiet ban Installation guide sau do ky thuat cua hang moi lam duoc. (Em gui mail sang hang, nguoi ta gui lai ngay, thèm dịch vụ của Tây thế, so sánh với dịch vụ của mình, thì bít rồi, khổ lắm, khóc mãi...Hu...hu...)

Thêm một comment nữa về hãng Toy Láng Hạ: Em thất rất chuối, khi làm xong, bàn giao xe đã không lắp lại trần cẩn thận, lấp lại anteen TV cua em rất xấu, để axit dính rất nhiều vào xe em (không tài nào rửa sạch, chắc chỉ còn nước đi sơn lại, làm xước trần xe, sau đó đòi sơn lại, đền (lạy hồn)...

Em thấy, thợ hãng Toy làm quá lởm (hình như bọn thợ nó nghic làm tốt, làm ẩu lương cũng như nhau hay sao y', nên bọn nó làm ẩu nhất có thể).

Em bị dính cả ở bên Toy Hoàn Kiếm nữa...

Bọn nó chỉ chăm chăm bán xe, dịch vụ thối vãi...

Nhưng mà làm bên ngoài, cũng không biết tin ở đâu nữa

@ Zippo: Tôi Ca, Marie Curie đây, Mẽo ạ. Ông nhiều kinh nghiệm, support tôi trong mấy cái vụ này nhe'...

Không biết than thở với ai, em khóc ở đây, xem ai có cùng cảnh ngộ thì chia sẻ.

NguoiGia

Xe tăng
Bác ơi, đừng đưa vào TOY phiền lắm. Bác mang ra chỗ em đi (Hàng Thiếc ạ), em hàn chặt cái ô vào nóc là xong. Ngon-Bổ-Rẻ! Rồi bác chụp cái ảnh đưa vào mục "Xe độ" luôn.:)):)):))

Em uống bay bay như bác là em cũng hay lung tung lang tang lắm. Bác đừng để ý lời em nói nhá! :69:

Chia buồn với bác!

Chỉnh sửa cuối: