[Funland] Cửa kính rơi vào nữ bác sĩ trẻ

bjboyn00b

Xe điện
Chuyện này có tiền lệ rồi, trước đã có vụ sập nhà Cicle K thuê gây chết người. Thế mới thấy kinh doanh nếu làm nghiêm túc thì cần có pháp lý kín kẽ hết các vấn đề. Chẳng phải tự nhiên bọn tây nó hay nghĩ ra các rào cản kỹ thuật cao ngất cho các nhà thầu phụ. Muốn cung cấp được hàng hóa, dịch vụ vào thì phải đáp ứng đủ thứ tiêu chuẩn, đủ thứ chứng chỉ.
Vụ circle K em nhớ không nhầm là ở Tam Trinh, thuê nhà cấp 4 móng yếu nhưng chất kho chứa trên tầng 2 nên bị sập, vụ này khác chứ cụ nhỉ, vụ này là ốp kính trang trí trần.

altis_oldman

Xe tăng
Thật sự qua khỏi kiểu này sống cũng không bằng chết khổ thân quá. Lại còn vẫn minh mẫn nhận thức bình thường
tùy người, nhiều người họ có ý chí lắm, tàn tật nhưng cuộc sống còn gấp vạn những người lành lặn khác. hy vọng em gái này có ý chí kiên cường

Trời cả tấm kính rơi bộp vào lưng mảnh kính đâm khắp nơi nghĩ đến đã thấy khiếp mà cụ bảo không hình dung ra
cái kính cường lực nó ko vỡ kiểu mảnh nhọn nhưng nó dầy và nặng lắm, chủ ysus bị thượng do trọng lực kính gây ra thôi
mong bé gái có thể hồi phục

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Dạo này thiết kế nhà rộ mốt làm cái kính này, tuy sang nhưng rất nguy hiểm, KTS nhà em cũng cho vào, em loại luôn , nhưng làm quả tấm lớn thế này đúng lần đầu em thấy. Thông thường em nghĩ chỉ làm gương cho nhẹ
Nhà phải là chỗ bình an nhưng để bắt khách kts buộc tìm cái lạ. Hệ quả xảy ra

con dơi 141

Xe điện
Bê tông trần trụi trần này phần đa người ta sơn màu tối để hút hết ánh sáng nha
Đây là trần của chính quán đó, em minh họa thực sự vậy, Cụ muốn gì nữa. TCH gam màu tươi sáng trang nhã nên người ta thiết kế có ý đó. Chứ đen xì thì vứt mấy tấm kính suốt đi luôn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đây là trần của chính quán đó, em minh họa thực sự vậy, Cụ muốn gì nữa. TCH gam màu tươi sáng trang nhã nên người ta thiết kế có ý đó. Chứ đen xì thì vứt mấy tấm kính suốt đi luôn.
Cảm ơn kụ đã điều nghiên để có thông tin rõ ràng

haivanphe

Xe container
.

Trợ cấp ko đủ ăn uống sinh hoạt, và học phí thì quá cao ạ
Vâng, 3-4 củ thôi nhưng còn đỡ hơn đội sinh viên đang học nhiều. Nhà em có 1 ông đang học Y đây, đi trực bệnh viện liên miên, tuần 2-3 đêm, mỗi tour trực cứ phải là 24h, làm bục mặt còn hơn cả điều dưỡng nhưng còn phải trả tiền giá cao :D.

lenhhoxung1980

Xe điện
Tối qua em đọc tin này. Khổ thân cô bé. Bao năm đèn sách, giờ nằm liệt 1 chỗ.

con dơi 141

Xe điện
Kính kiểu ấy & mấy kiểu khác em cũng thấy ốp trần, nhưng thấy ghê ghê. Loại ấy ốp sát tường, kịch sàn thì được
Quả kính vụ này là kịch trần kịch sàn đấy cụ. Nhưng em nghĩ phần hèm kính làm không đạt tiêu chuẩn. Xu hướng là làm mảnh để tăng hiệu quả thị giác. Nếu dùng nhôm hay inox mỏng hoặc keo vít nở không cẩn thận thì khi gió mạnh dễ bị bung lắm. Cả tấm kính to vậy phải chịu lực xô ngang hàng trăm kg. Dàn đều ra khuôn thì không phải là không thể chịu được nhưng chỉ yếu chỗ nào là toang ngay .

Trà đặc

Xe buýt
Quả kính vụ này là kịch trần kịch sàn đấy cụ. Nhưng em nghĩ phần hèm kính làm không đạt tiêu chuẩn. Xu hướng là làm mảnh để tăng hiệu quả thị giác. Nếu dùng nhôm hay inox mỏng hoặc keo vít nở không cẩn thận thì khi gió mạnh dễ bị bung lắm. Cả tấm kính to vậy phải chịu lực xô ngang hàng trăm kg. Dàn đều ra khuôn thì không phải là không thể chịu được nhưng chỉ yếu chỗ nào là toang ngay .
E chỉ nhìn qua ảnh thì đây là tấm kính vách đứng lấy sáng. Loại kính cường lực này rất nặng, thủ công phải 5,6 người mới cẩu lên đó đc. Nhìn khá cũ nên khả năng hồi xưa keo dán lởm gặp gió lớn là bung.

Nghiant96

Xe buýt
Vâng, 3-4 củ thôi nhưng còn đỡ hơn đội sinh viên đang học nhiều. Nhà em có 1 ông đang học Y đây, đi trực bệnh viện liên miên, tuần 2-3 đêm, mỗi tour trực cứ phải là 24h, làm bục mặt còn hơn cả điều dưỡng nhưng còn phải trả tiền giá cao :D.
thêm quả lễ tết thì phải ở lại trực. Con cái muốn về quê hay đi chơi đều k đc nghĩ cũng tội

Trà đặc

Xe buýt
Học y thì phải xác định là đam mê. Ko sao cả dù sao đi đâu ngta có hỏi thăm thì cũng oách xà lách cụ ạ,. :D

bmt1986

Xe tăng
Quán này chính là lối vào Parkson khi còn hoạt động. Ảnh cụ đưa là vách kính chứ ko phải là tấm kính nó ốp sát trần nhà để trang trí vì trần nhà còn có mấy bóng đèn thả xuống.

Con bé thật quá ko may mắn, lại vào đúng buổi tối 20/4 Hà Nội có trận mưa dông kèm lốc xoáy hiếm gặp :(
Quán này ko có kính ốp trần , trên trần có mấy cái đèn thôi.

Cái kinh rơi là vách kính tường bị gió thổi bung vào trong.

Đen cho cô bé.

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Thấy người nhà bệnh nhân comment, bảo bạn này làm việc có tâm lắm cụ ạ.
Tâm tốt + sức trẻ + mẹ bị K -> cháu nghĩ nếu bạn ấy không bị thế này cũng đóng góp đc nhiều cho xã hội. Đáng tiếc thật!
Người tốt quá hay vắn số.
Buồn quá
Bọn đao phủ lại sống dai