[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

clessking

Xe buýt
vâng khéo của e là loại 20 inch này thật. E tìm trên mạng thấy cũng nhiều nơi bán.
Như cụ bảo 20 inch dùng lắp lọc tổng có quá ko? Tức là dùng cho các việc khác như tắm giặt?
Em thấy ghi là dùng cho các máy lọc nước bán công nghiệp, vậy có khi cũng là lọc nước ăn/uống nhưng cho công suất cao hơn.
Em nói là lọc thô cho lọc tổng của 1 nhà thôi, chứ ko phải loại công nghiệp. Như cụ nói cũng đúng mà, còn chưa được đến mức bán công nghiệp :D Chỉ là tốn diện tích, nhưng lưu lượng qua nhanh hơn thôi. Dùng vào việc gì phù hợp nhu cầu là đc.

coolpix8700

Xe ngựa
Pha loãng được không cụ?
Loãng cũng không nên.
Thực ra nước gia ven khi pha loãng tồn tại không lâu. Nó nhanh chóng giải phóng ô xy nguyên tử (hoạt lực chính của thứ hóa chất này) để trở lại thành muối ăn.
Trong môi trường muối ăn + ô xy nguyên tử với khả năng ô xy hóa cực mạnh nó sẽ ăn mòn rất khỏe (nếu không gặp cái gì để ô xy nguyên tử tác dụng vào thì 2 nguyên tử ô xy kết hợp lại thành 1 phân tử khí ô xy bình thường).

nhanchauchau

Xe tăng
Dùng nước zaven vệ sinh máy giặt được không CC?
Nhà e, năm trước gọi thợ vs cái máy lồng ngang lg chạy 4 năm.
Thợ tháo ra, em thấy k quá bẩn.
Và thợ cũng bảo rằng, máy nhà anh trục còn sáng, k bị ăn mòn.
Nhiều nhà cứ lạm dụng mấy cái hóa chất tẩy lồng, nó ăn mòn trục!

clessking

Xe buýt
Nhà e, năm trước gọi thợ vs cái máy lồng ngang lg chạy 4 năm.
Thợ tháo ra, em thấy k quá bẩn.
Và thợ cũng bảo rằng, máy nhà anh trục còn sáng, k bị ăn mòn.
Nhiều nhà cứ lạm dụng mấy cái hóa chất tẩy lồng, nó ăn mòn trục!
Thực ra cái bẩn chủ yếu là do nguồn nước + không vệ sinh zoăng cao su thường xuyên. Nếu chú ý vệ sinh và nguồn nước đã qua lọc tổng (đặc biệt là có trao đổi ion làm mềm nước), hoặc thiết kế lọc thô thì cũng không bẩn mấy đâu.
Tháo ra thì chỉ nên khi dùng máy được 4-5 năm hoặc hơn và lưu ý không để nước vào phần vòng bi trục.

Quochuy81

Xe buýt
Dùng nước zaven vệ sinh máy giặt được không CC?
Em hay làm vầy: 1 chén ăn cơm Badking Soda, 2 chén giấm ăn, 3 chén nước sôi. Dổ tất cả vào lồng giặt xong bật chế độ VS lồng giặt, máy nào kg có thì bật chế độ giặt nước nóng, sạch bong. 1,2,3 là số lượng chứ kg phải thứ tự nhé cụ.

bachkhoak40

Xe điện
Máy giặt LG nhà em bị gẫy lẫy cửa, hỏi sửa chữa hết 400k,em đang đặt mua trên shop 40k về tự thay, cụ nào có kinh nghiệm món này không ạ? Em xem trên Youtube thấy cũng dễ, khó mỗi lúc tháo vít xong rồi cậy cánh cửa.

clessking

Xe buýt
Máy giặt LG nhà em bị gẫy lẫy cửa, hỏi sửa chữa hết 400k,em đang đặt mua trên shop 40k về tự thay, cụ nào có kinh nghiệm món này không ạ? Em xem trên Youtube thấy cũng dễ, khó mỗi lúc tháo vít xong rồi cậy cánh cửa.
Chắc cũng dễ thôi cụ. Trước em thay cái cảm biến mở cửa hết 250k đặt shopee thay vì 1-1,5 triệu gọi thợ.

Các cụ cho em hỏi về cái điều khiển này. Đây là điều khiển điều hòa multi Fujitsu, điều khiển theo mắt nhận như ảnh.

Hiện tại em bật thì nó cứ sáng đèn xanh ở giữa chứ không bật máy, cảm giác như kiểu nó đang ở chế độ hẹn giờ gì đó. Nhưng nếu em dùng cái điều khiển khác thì bật tắt bình thường, bật lên sau đó dùng điều khiển này vẫn chỉnh đc. Chỉ là ko bật đc. Em cũng đã mày mò có lúc bật đc nhưng sau lại bị lại. Ko rõ là sao 😁 Có cụ nào biết ko ạ, do chỉnh hay hỏng điều khiển để e đi mua cái mới ạ

formen

Xe lăn
Mạnh dạn tháo thay thôi cụ. Hd trên youtube là ngon r.

formen

Xe lăn
Chắc cũng dễ thôi cụ. Trước em thay cái cảm biến mở cửa hết 250k đặt shopee thay vì 1-1,5 triệu gọi thợ.

Các cụ cho em hỏi về cái điều khiển này. Đây là điều khiển điều hòa multi Fujitsu, điều khiển theo mắt nhận như ảnh.
View attachment 8515743 View attachment 8515745
Hiện tại em bật thì nó cứ sáng đèn xanh ở giữa chứ không bật máy, cảm giác như kiểu nó đang ở chế độ hẹn giờ gì đó. Nhưng nếu em dùng cái điều khiển khác thì bật tắt bình thường, bật lên sau đó dùng điều khiển này vẫn chỉnh đc. Chỉ là ko bật đc. Em cũng đã mày mò có lúc bật đc nhưng sau lại bị lại. Ko rõ là sao 😁 Có cụ nào biết ko ạ, do chỉnh hay hỏng điều khiển để e đi mua cái mới ạ
Khiển khác khiển bt thì thay khiển này thôi cụ.

80Bê

Xe buýt
Nước gia ven ăn mòn rất mạnh, không thể dùng để vệ sinh máy giặt!
Nước ô xy già 50% thì đc đúng ko cụ? Em thấy ghi dùng để vệ sinh máy móc. Hôm trước có cái áo hơi ố, em đổ 1 ít ô xy già để 15' sạch luôn vết ố.

80Bê

Xe buýt
Tháo cái đầu lật tròn này ra ở xi phông chậu rửa mặt thế nào các cụ nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Nước ô xy già 50% thì đc đúng ko cụ? Em thấy ghi dùng để vệ sinh máy móc. Hôm trước có cái áo hơi ố, em đổ 1 ít ô xy già để 15' sạch luôn vết ố.
Nước ô xy già hay được dùng để vệ sinh đường ống.
Nó sủi bọt nên dễ làm bong rêu bẩn bám trên thành!

X0000

Xe tăng

Cái điều khiển này rẻ mà, mua cái mới đi cụ
Nhà em, điều khiển quạt Senko, Pana; điều khiển tivi Samsung em đều mua thêm điều khiển, mà lại thấy điều khiển mình mua ngon hơn điều khiển đi theo thiết bị mới lạ

clessking

Xe buýt
Tháo cái đầu lật tròn này ra ở xi phông chậu rửa mặt thế nào các cụ nhỉ?
Em xem clip thì nó rút thẳng như thế lên luôn. Nhưng khả năng là ko đc chứ ko thì cụ hỏi làm j.
Còn cách thông thường là để nằm ngang (chế độ trữ nước) rồi đẩy từ dưới lên (tháo ống chọc từ dưới)

clessking

Xe buýt
Cái điều khiển này rẻ mà, mua cái mới đi cụ
Nhà em, điều khiển quạt Senko, Pana; điều khiển tivi Samsung em đều mua thêm điều khiển, mà lại thấy điều khiển mình mua ngon hơn điều khiển đi theo thiết bị mới lạ
Vâng. Chắc mua cụ ạ, có hơn trăm nghìn thôi. Em sợ m nhanh quá mua cái mới luôn mà khéo cái cũ ko hỏng 😁
Gần nhất là em vác cái khiển washlet đi sửa mất 8 loét, lại còn bị thợ đổi mất đôi pin pana 4 xịch mới coóng mà về vẫn ko khiển đc. Sau mới biết là do cái nắp bị lệch chút nên nó tự ngắt nguồn 😭 Cay lắm mà ko biết trách ai 😁