[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

Bus_nhanh

Xe điện
Lâu quá cụ Lý ơi,từ sáng em vào ngó đến >10 lần rồi mà vẫn chưa thấy thêm được gì,hay cụ say qua rồi ạ.
Cụ mới hơn 10 lần, em chỉ có 1 lần.. suốt từ sáng đến giờ !

trabant

Xe đạp
sáng nay thằng em cùng cơ quan kể chuyện cũng hài vãi. Có chú đang đi ngon lành trên làn của mình bỗng thấy 1 xxx đứng mẹ giữa làn, chú này thần hồn nát thần tính đeck hiểu mình phạm phải cái tội gì nên từ từ giảm tốc đeck dám còi, tới sát mà xxx vẫn yên vị. Chú này hoảng quá đánh lái tránh sang làn bên cạnh thế là xxx gào lên "mày chết với ông nhá, đè vạch nhá :)) "
Xem mấy cái ảnh xxx bác lobor phọt nhìn chán quá, tư thế tác phong của người chiến sĩ CAND chả còn ra cái gì nữa, lấm lét thậm thụt chả thấy đâu cái đàng hoàng đĩnh đạc.
Giá như xxx ban sáng khi phát hiện ra mình lỡm rồi thì từ tốn xin lỗi và mời bác libor lại chỗ cùng với taxi và giải thích về thiếu sót của mình có phải là đường hoàng ko.
Chán!

ptd74

Xe tải
Thớt này em thấy hơn 1000 năm Thăng Long . Từ trưa đến giờ chưa thêm bài nào của cụ chủ :( Em té .

trung74

Xe hơi
Có bác nào là nhà báo, đưa vụ này lên vnn hay dantri đi.

springsea

Xe container
Cám ơn cụ chủ thớt nha, mời cụ li (b)

nvh_hn

Xe container
Em cả ngày mới vào OF thì thấy thớt này hỏt quá, có cái từ sáng đến giờ cụ chủ mới có 1 bài:D

pupil

Xe điện
Cụ Háthop đã bắt quả tớm lão Líbò rồi, ta đừng trông mong nữa mất thì giờ. Túm lại là: trước đến nay các cụ nhà ta chỉ nói mà hổng có làm, bức xúc đưa lên đây chỉ để xả tất nhiên là mọi sự vẫn như cũ thôi. Dòm cái ảnh của cụ N68 tôi có ý kiến dư lày: chúng ta có cả hội OF khá đông với đủ ngành nghề, luật sư nhà báo nhà đài đủ cả, vụ này xem ra lẽ phải cầm chắc về phía ta. Vậy những ae nào thực sự nhiệt tình hãy tham gia nhóm lâm thời, cho nhau số alô. Cụ nào đi qua điểm đó thấy xxx bắt xe thì alô ae tập kết tại khu T34 chẳng hạn, sau đó ala xô đến chụp ảnh quay phim cả đoạn đường, như vậy ta có thể kiện bọn này lạm dụng quyền hạn để lừa đảo. chỗ chúng nó lập chốt phải là phía sau đoạn vạch đứt về phía Nội Bài cơ (xem hình) chụp ảnh bằng hết không để chúng có cơ hội che mặt, mà tôi nghi bọn này léo phải CA đâu. Sau đó ta sẽ làm đơn kiện lên CATP Hà Nội tất cả ae ta ký vào. Còn nguyên nhân chúng nó vẫn đứng đó coi trời = vung ? là vì theo luật, chỉ có thể khởi án khi có đơn kiện. Chẳng giấy tờ gì như các cụ thì có mà đến khi chúng ta xuống lỗ rồi .... con cháu chúng ta lại bị bọn này nó thịt ... ở đúng chỗ mà cha ông chúng đã bị thịt. Đau xót không các cụ! (Đề nghị cụ nào có người nhà hoặc quen thân với xxx đứng đường đừng can dự vào)

Chỉnh sửa cuối:

tusportage

Xe tải
Cụ nào ở đoạn Phạm Hùng ra xác minh lại cái biển hộ mọi người với ạ. Em thấy cái chữ XE CON ở làn giữa rất khả nghi :-s
nó lù lù ra thế mà cụ lại còn khả nghi . ko ai rỗi việc hay bức xúc đến mức trèo cao đến như vậy để nghich ngợm hay viết thêm chữ vào đó làm gì .chỉ có mấy bác gtcc thấy ko hợp lý mới làm được các cái việc như vậy thôi

tomahocch

Xe tải
thôi thì cứ ngồi hóng vậy,em thấy cụ (cò mồi)đang hóng cùng em nhé?:>,cụ định cò mồi vụ này cho báo nào đó:-@

pupil

Xe điện
PS: Bọn này lẽ ra phải bị quây và gọi 113 + nhân dân đến làm chứng và Thanh tra CA bắt ngay về tội lập chốt sai qui định + lừa đảo chiếm đoạt tiền của người tham gia GT. Cụ nào có số phone của Thanh tra GT hoặc quen TTGT không thì lên tiếng đi? Nếu không thì xin Mod đóng cái thớt này lại. Em té...

vuahe77

Xe điện
Ngày trước xxx phường đi thu tiền quỹ an ninh, xóm em chẳng nhà nào chịu đóng vì mất trộm mà xxx được báo còn chẳng thèm đến lập biên bản sợ mất thi đua.
Đêm cũng chẳng buồn đi tuần, thu mãi chẳng được, chán xxx liền câu kết với bọn thanh niên ngỗ nghịch ở xóm khác cứ 1-2 h sáng ném đá vào sân nhà chó sủa loạn hết cả lên chẳng ngủ được
Tuần sau xxx đi vào cùng tổ trưởng thu tiền nhà nào cũng nộp và tình hình yên ắng như bình thường.
Tuy nhiên trộm cắp vẫn xảy ra, nhà nào cũng kín cổng cao tường lỡ có mất xe, mất đồ lên trình báo thì vưỡn vậy trừ khi có quan hệ và thỏa thuận abc thì xxx mới xuống thăm nom hiện trường.

Lương thấp dẫn đến nhiều hệ lụy xấu cho nghề xxx này quá các kụ nhể ???:-s

duytrong

Xe lăn
xxxx chỉ thích bắt xe ô tô thui xe máy đi thoải mái luôn,kỳ này có lẽ làm em 2 bánh đi cho nó lành.

Equus

Xe buýt
Cụ Lý đâu rồi vào cho anh em them cái comment nào đi chứ, chả nhẽ cụ Tóp đưa thông tin lại chuẩn à?

tusportage

Xe tải
gửi cụ lý : mấy ae cũng chỉ vì trật tự an toàn giao thông thành phố nên mới phải ra đường ra chợ mưa nắng quanh năm . nói cụ bỏ quá trong ngày làm việc vất vả như thế thỉnh thoảng ae em cũng có gọi là phạt tình cảm ko biên bản cho mấy bác vi phạm chứ có mấy khi bắt các bác ấy mất thời gian đi ra kho bạc hay lên đội gặp cấp trên đâu . về cái viêc chú em hôm rồi ăn nói với bác cũng ko được lễ phép cho lắm tối về em đã cho 1 bài về đạo đức xxx nhân dân rồi bắt phải làm bản kiểm điểm sáng nay chú ấy đã nhận ra lỗi & xin được rút kinh nghiệm cho lần sau . em nói vậy mong bác bỏ qua cho mấy ae em chứ bác để mấy anh báo chí làm ầm lên thì ae chúng em có lẽ tan đàn sẻ nghé mất bác ơi . bác cứ coi như đây là em viết bản kiểm điểm cá nhân với bác để bác xem xét ạh .kính bác [-O<[-O<[-O<[-O<

pupil

Xe điện
Ngày trước xxx phường đi thu tiền quỹ an ninh, xóm em chẳng nhà nào chịu đóng vì mất trộm mà xxx được báo còn chẳng thèm đến lập biên bản sợ mất thi đua.
Đêm cũng chẳng buồn đi tuần, thu mãi chẳng được, chán xxx liền câu kết với bọn thanh niên ngỗ nghịch ở xóm khác cứ 1-2 h sáng ném đá vào sân nhà chó sủa loạn hết cả lên chẳng ngủ được
Tuần sau xxx đi vào cùng tổ trưởng thu tiền nhà nào cũng nộp và tình hình yên ắng như bình thường.
Tuy nhiên trộm cắp vẫn xảy ra, nhà nào cũng kín cổng cao tường lỡ có mất xe, mất đồ lên trình báo thì vưỡn vậy trừ khi có quan hệ và thỏa thuận abc thì xxx mới xuống thăm nom hiện trường.

Lương thấp dẫn đến nhiều hệ lụy xấu cho nghề xxx này quá các kụ nhể ???:-s
Cái này cụ nói đúng, lương của họ quá thấp, nếu bớt tham nhũng lãng phí đi để tăng lương cho CA có phải hay không! ở nc ngoài lương của CA rất rất cao nuôi cả gia đình luôn, lúc đó không anh nào dám vớ vẩn, bị đuổi khỏi ngành xem như tèo. Tuy nhiên vì thu nhập thấp mà làm vậy chả khác gì bọn ăn cướp, chả nhẽ cứ ai nghèo là phải thành cướp cả hay sao?

pupil

Xe điện
gửi cụ lý : mấy ae cũng chỉ vì trật tự an toàn giao thông thành phố nên mới phải ra đường ra chợ mưa nắng quanh năm . nói cụ bỏ quá trong ngày làm việc vất vả như thế thỉnh thoảng ae em cũng có gọi là phạt tình cảm ko biên bản cho mấy bác vi phạm chứ có mấy khi bắt các bác ấy mất thời gian đi ra kho bạc hay lên đội gặp cấp trên đâu . về cái viêc chú em hôm rồi ăn nói với bác cũng ko được lễ phép cho lắm tối về em đã cho 1 bài về đạo đức xxx nhân dân rồi bắt phải làm bản kiểm điểm sáng nay chú ấy đã nhận ra lỗi & xin được rút kinh nghiệm cho lần sau . em nói vậy mong bác bỏ qua cho mấy ae em chứ bác để mấy anh báo chí làm ầm lên thì ae chúng em có lẽ tan đàn sẻ nghé mất bác ơi . bác cứ coi như đây là em viết bản kiểm điểm cá nhân với bác để bác xem xét ạh .kính bác [-O<[-O<[-O<[-O<
OK, vậy cụ lệnh cho chuyển cái chốt này xuống qua chỗ vạch đứt phía Nội Bài đi. Đi láo bị nộp không biên lai cũng dui dẻ thôi chúng tôi rất thông cảm, tôi không thích ai đã đi sai + nộp không biên lai còn lên đây kể lể. Nhưng ăn kiểu cái chốt này thì ... th ối như c ứt!

68086

Xe đạp
Biết là thớt của cụ hấp dẫn rồi nhưng không nên câu bài như thế. Lúc nào cũng có gần trăm bác vào ngó

koj.k0ol

Xe tăng
Tin mới nhất đây ạ!
Nhà em ngay đối diện nhà cụ Lý, em vừa đi làm về thì thấy có 2 thanh niên lạ mặt đi trên một chiếc SH đến bấm chuông, sau vài phút trao đổi gì đó cụ Lý mở cửa mời hai thanh niên này vào nhà và đóng cổng. Em thấy cụ Lý không phọt bài tiếm nữa nên sinh nghi và lên tầng 2 dòm xuống, kết quả thật đáng buồn các cụ ạ. Sau khi "đàm phán" gì đó khá lâu, cụ lý đã trao lại cho 2 thanh niên một thẻ nhớ và nhận lại cái phong bì khá dày.
Nếu cuộc trao đổi ấy liên quan đến thớt này thì chắc chắn thớt sẽ bị xóa không lâu nữa.
chẹp chẹp... nếu ntn thật thì hơi buồn cụ ợ....

Gato2009

Xe điện
Theo ngu ý của em, biển phân làn là loại biển hình chữ nhật, nền xanh chữ trắng và thuộc hệ thống biển chỉ dẫn, biển này khác với biển hiệu lệnh (biển tròn, nền xanh chữ trắng) ở chỗ luật GTDB qui định rõ là biển hiệu lệnh bắt buộc lái xe phải thi hành do vậy anh em lái xe có thể hiểu là biển chỉ dẫn chỉ có tính chất thâm khảo và không bắt buộc người tham gia giao thông phải thi hành.

Chiều nay em, trong khung giờ cao điểm em sẽ đt trực tiếp cho VoV giao thông để nhờ tư vấn về vấn đề này.
em nhớ đã đọc rất kỹ vấn đề này trong mục đại khái là" Phân làn ở Pháp vân- cầu giẽ..." gì đó. Có cụ Chinhatm đã nói rất kỹ về vấn đề này rồi, đại để cụ chinhatm nói là biển xanh hình chữ nhật, chữ trắng thì chỉ có tác dụng hướng dẫn, không bắt buộc phải theo.... sao cụ lý bò không áp dụng vào trường hợp của cụ để xem xxx nó giả nhời sao. mà sao không thấy cụ chinhatm có ý kiếm gì nhỉ? em thấy cụ ấy nắm luật khá chắc!

hailoc

Xe tải
Ai mua chổi lông gà không. Chổi lông quét mạng nhện ...ít đi!!!!!!!!!!!!!