[Thảo luận] CSGT bắt lỗi "vượt phải" trên cao tốc trên không

Nerazzurri

Xe đạp
hô hố,
hnay e cũng mới bị xxx đoạn này vẫy và đứng "tranh luận" ( nguyên văn của cu e đứng đoạn lên đg v.đai chỗ Mai động :) mất 10p...
thực ra là e chủ động để xxx vịn xem trình của mình dư lào :D
e đi từ ecopark về hn, e toàn đi làn trong, qua chốt đầu thì ko bị vịn, chốt sau thì bị :)
nói thật là ku e xxx này quá manh động và liều lĩnh, e đi sau một chiếc xe tải 1.5 tấn khoảng 30m, thấy xxx rời chốt, e tưởng xxx chặn xe tải nên e oánh lái vào làn trong để vượt xe tải, hóa ra xxx chặn e, nhảy ra giữa làn e đang đạp 80 cơ, may mà e chủ động phanh được, e k dừng hẳn mà nháy nháy tý, tới cách xxx 1m mới dừng hẳn....
hạ kính hỏi xxx sao lại chặn xe tôi, xxx bảo e cứ đánh xe vào lề rồi thông báo lý do sau...
oánh vào lề, e hỏi tại sao, xxx bảo xuống xe xuất trình giấy tờ rồi t.báo sau...chắc thấy e đeo bỉm tỉnh :D
e xg xe, xxx cũng chào cho nó có lệ, yêu cầu e cho xe b2, giấy tờ xe --> ok, đủ cả.
xxx bảo e vượt phải, đi sai làn :D
e bảo đg này ko qui định làn, e ko vượt phải, e đi làn trong và tuân thủ đúng tốc độ cho phép.
xxx dọa, ở đây có camera để ghi lại hình ảnh, bâyh xxx cứ lập bb, e muốn xem chứng cứ thì hẹn 5 ngày sau lên đơn vị cho xem (xxx dẫn thông tư mệ khỉ gì, đại loại mới áp dụng từ 1-12!)
e bẩu xxx, xxx thích lập bb thì cứ lập, còn lỗi gì phải cho e xem chứng cứ thì e mới ký. quá tốc độ thì phải có hình ảnh, việc của xxx là phải cung cấp cho e, còn e cũng ko chấp nhận việc hẹn e 5 ngày cho xem h.ảnh đc. nhỡ mai e đi nước ngoài thì xem sao đc! :)) xxx bảo đấy là việc của e! e bảo lại xxx là việc của xxx lập bb thì phải cho e xem chứng cứ :D.
xxx lôi bb ra, lôi cả luật ra, tích cho e vào cái lỗi " vượt phải, vượt ở nơi cấm vượt", e lại cãi, e chả vượt phải, đg chỉ qui tđịnh tốc độ, ko qui định làn xe chạy :))
cứ nhùng nhằng mãi lý do vịn và lập bb là như thế, e bảo xxx muốn lập thì lập, còn e sẽ ghi ý kiến của e vào bb :(
loanh quanh đứng với xxx mất 10p thì phải cho e đi. :D
nên các kụ đi đg này cứ vô tư và rắn nhé, để xxx ko làm bừa.
cụ ơi sao chưa gì cụ đã đưa giấy tờ cho các anh ý thế, để phát sinh thêm hẳn 10p. Đường trên cao e đi hàng ngày, nhảy ra nhảy vào 2 làn liên tục, e còn thấy có xe đi như đánh võng kìa, làm gì có làn lủng gì đâu mà vượt phải, cái trò này bị bắt bài hoài rồi, cụ nói 3 câu xxx tịt ngay, đưa giấy tờ cứ như mình nhận sai vậy :D

Escape xx824

Xe máy
nếu cụ mà không lộ ra là người truyền thông thì không biết tình hình căng đến mức nào nhỉ? liệu có phải đưa giấy tờ như xxx kia nói k?

hamcuare!

Xe container
cụ ơi sao chưa gì cụ đã đưa giấy tờ cho các anh ý thế, để phát sinh thêm hẳn 10p. Đường trên cao e đi hàng ngày, nhảy ra nhảy vào 2 làn liên tục, e còn thấy có xe đi như đánh võng kìa, làm gì có làn lủng gì đâu mà vượt phải, cái trò này bị bắt bài hoài rồi, cụ nói 3 câu xxx tịt ngay, đưa giấy tờ cứ như mình nhận sai vậy :D
vâng, chắc e còn non :)
lxe 5 năm mới đc gặp xxx 3 lần, 2 lần thì sai lè vì ko nhìn thấy biển hạn chế t.độ mà chỉ thấy biển hết hạn chế :))
lần này c.bị tinh thần rồi, nên e chiều mọi y.cầu của xxx :D

kduc

Xe container
Có vài góp ý với cụ chủ:
- Không xưng "em", phải xưng "tôi"
- Không nên giới thiệu ngay mình là người Hà nội, hay đang làm ở hn.
- Không giới thiệu ngay mình làm ở Truyền thông.
Cụ ý phải lôi mấy cái ý ra ko thì xxx ko giả giấy :D
vâng, chắc e còn non :)
lxe 5 năm mới đc gặp xxx 3 lần, 2 lần thì sai lè vì ko nhìn thấy biển hạn chế t.độ mà chỉ thấy biển hết hạn chế :))
lần này c.bị tinh thần rồi, nên e chiều mọi y.cầu của xxx :D
Cụ cũng như e, 5 năm 3 lần xxx gọi (nhưng e thua 2 lần :D)

KIA Q7

Xe tăng
Em cũng bị một lần, đưa giấy tờ đàng hoàng rồi lấy lại cũng rất đàng hoàng, không xin xỏ gì hết vì : "anh không sai, chú trả giấy anh đi kẻo mất thời gian".

daibac1

Xe đạp
Mong cụ tích cức chia sẻ những kinh nghiệm để anh e em có thêm bài học

1.6gli

Xe container
Tính em đi đường cũng cẩn thận chả mấy khi bị xxx gọi vào, vài lần gọi vào thì cũng toàn xxx nói chuyện lịch sự nên cũng chả chia sẻ mấy. Chỉ có lần này gặp anh "bương" quá lại còn mày tao nên em mới chia sẻ câu chuyện góp vui với các cụ thôi. Tks 2 cụ :D
Túm lại đầy tớ của dân mờ mài tau với cụ là k ổn rồi:)) vote cụ chuẩn men:D

ngochaux6

Xe đạp
xx tot ko an.chi co tim mau xanh trong vuon hoa cu vang do?

DaiGai

Xe tải
Bắt bố láo, ngày xưa trên đường Phạm Hùng bắt em chửi cho mấy lần.

Mạnh kaka

Xe hơi
cụ rất tỉnh và đạp chai đấy ạ =))

mazad3

Xe buýt
bắt quá láo không hiểu hoc được từ đâu hôm qua em cũng bị chố này lúc 5h chiều cũng lỗi vượt phải em chỉ nói tôi đi chậm tôi đi vào làn trong và em chi luôn biển 60 và 80 thê là em dươc đi

thanh nam

Xe hơi
Em cũng bị bắt dừng lại vào 5h chiều ngày 10-12 :). Tình huống như sau :
Em cũng đi làn bên trái đến hết dốc cầu, đến gần mấy chú đứng ( khu vực đối diện BQLDA thăng long ) thì em signhan chuyển làn sang phải vượt xe khác ... và hai chú ra giữa đường vẫy vào. Chưa cả tháo day an toàn, chỉ kéo kính hoi Anh mắc lỗi gì em ... Một chú nhìn vào xe rồi chỉ xuống bánh sau bên lái nói là Xe của anh bánh xe lắc quá, anh đi lên phía trên kiểm tra xem có rơi bánh ra không ? Mình cũng xuống xe và kiểm tra luôn, nhưng ko có vấn đề gì ( xe mình vừa bảo dưỡng ỏ TOY Giải phóng hôm 6/12 ) Có lẽ nào các chú lại tốt thé, hay xe em có vấn đề nhỉ :)

ngaynha

Xe tăng
E đọc mà cứ buồn cười quả đường TRÊN KHÔNG của cụ chủ :))
Vote cụ nhá :))

nhen

Xe đạp
Gặp mấy trường hợp xxx tỏ ra thất học thế cũng mệt thật. Không biết nếu cụ chủ không làm bên truyền thông thì xxx có hạ giọng không nhỉ?

Goviet

Xe đạp
Sáng hôm T7 vừa rồi em vừa từ quê lên, đang bon bon trên cao tốc trên không lên bị xxx đứng chỗ cầu vượt Lĩnh Nam (hình như vậy vì em nhớ qua cái cầu vượt nào mà sau đó là cái lỗi nhập vào cao tốc trên không cho xe đi bên dưới ấy ạ) "vẫy" vào vì lỗi "vượt phải" :))
Cụ này kể cũng lạ thật. Đường này có 2 làn, cụ đi làn riêng của cụ, xe kia đi làn của xe kia. Sao xxx nói cụ lỗi "vượt phải" được chứ. Là em thì em cứ: Thế hả anh ? với xxx đã, hỏi thêm là chỉ lỗi đó hay còn lỗi nào nữa không. Sau khi chốt lỗi "vượt phải" rồi em mới bẻ: Tôi không đi cùng làn với xe kia sao quy vào lỗi "vượt phải"???
Nhưng mà thích nhất đoạn này của cụ, cụ nói rành rọt như thế mặt xxx biểu cảm và đổi màu luôn chứ cụ ?
- Thứ nhất: anh vừa mày tao với ai?? Anh làm cagt mà mầy tao với dân là anh sai lè rồi. Nhé.
- Thứ hai: Em đi biển HP không có nghĩa em đang ở HP nhé, em đang sống và làm việc trên HN đấy. Em nói thế luôn cho căng anh nhé.
- Thứ ba: Anh vừa nói cái gì mà VN không xử lý hình ảnh?? Anh dám nhắc lại 1 lần nữa không?? Đường có 2 làn, làn trong thoáng em xi nhan sang đàng hoàng rồi đi nhé. Còn nếu anh bảo em là chuyển làn khi không đủ điều kiện hay nguy hiểm gì thì 1 lần nữa em yêu cầu anh cung cấp hình ảnh cho em. Anh đừng đùa với em, em có làm về truyền thông lại đúng mảng ATGT luôn nên anh đừng đứng đây nói bừa về luật.
Em nói vậy có cụ nào có ý kiến không ạ?

bachhm

Xe đạp
Website
facebook.com
Cụ nhắc tới cái thứ 03 mà cụ lại đúng là cái 03 thì xxx phải nhún thôi. Mấy bác xxx như vậy cũng không được, nên tôn trọng người dân.

HiepPQ17

Xe máy
Cụ này kể cũng lạ thật. Đường này có 2 làn, cụ đi làn riêng của cụ, xe kia đi làn của xe kia. Sao xxx nói cụ lỗi "vượt phải" được chứ. Là em thì em cứ: Thế hả anh ? với xxx đã, hỏi thêm là chỉ lỗi đó hay còn lỗi nào nữa không. Sau khi chốt lỗi "vượt phải" rồi em mới bẻ: Tôi không đi cùng làn với xe kia sao quy vào lỗi "vượt phải"???
Nhưng mà thích nhất đoạn này của cụ, cụ nói rành rọt như thế mặt xxx biểu cảm và đổi màu luôn chứ cụ ?

Em nói vậy có cụ nào có ý kiến không ạ?
Cụ đọc không kỹ rồi. Dĩ nhiên em cũng bắt lỗi xxx như cụ nói chứ thế nên em mới bảo các anh ấy lại "linh động" chuyển em sang lỗi chuyển làn tại nơi nguy hiểm đấy thây :D Đúng là sau khi em chốt 3 đoạn kia thì mặt xxx mà dám "mày, tao" với em chuyển từ đỏ sang tái thật :D