[Funland] Cơm Sinh Viên - Hoài niệm tí

honda_cub79

Xe lăn
He he he he đọc truyện của cụ chủ hay quá.

16h6154

Xe buýt
Sò ri cụ thời đấy em chả biết giai là rì đâu ạ, giai ở đây em gọi fun, còn đấy lạ bạn chí cốt của em( em sv đời sau chứ ko đời đầu, mà nó tính 8, 10 ngàn/ 1 thì cụ chém đc mấy phút). Mà tính em thik bao giai chứ cấm đứa nào dám bao hay tặng quà em.

Lại nhớ ngày học quân sự, cứ chuẩn bị gần hết giờ học quân sự là lệnh cho 1 đứa lẻn về trc, or vừa đc nghỉ là chạy như điên về canh, nhận phòng tắm, hai trường học chung nên đông như quân nguyên, cãi nhau đánh nhau ầm ầm, bọn con giai có cái bể rộng, chúng nó tập trung tắm tiên luôn, tụi em e thẹn tắm chung 3,4 đứa nhưng mỗi đứa 1 góc ( mà đấy là đã học bơi chung, tắm chung rồi đấy), rồi giặt đồ, lo canh, ko thì học về là mất hết.
Em có nói gì đến việc tắm táp của mợ đâu cơ chứ :D
Ai lại thế, ngại chết đi được :)):)):))

ngaydoclap

Xe container
Lại nhớ ngày xưa có chú bẹn em say rượu mò nhầm vào nhà tắm nữ đi lái bị chị em chúng nó cho mấy cái xô vào đầu vừa chạy ra vừa ôm đầu vừa lè nhè chửi mà còn bị chúng nó bêu riếu tới khi ra trường :))
Sò ri cụ thời đấy em chả biết giai là rì đâu ạ, giai ở đây em gọi fun, còn đấy lạ bạn chí cốt của em( em sv đời sau chứ ko đời đầu, mà nó tính 8, 10 ngàn/ 1 thì cụ chém đc mấy phút). Mà tính em thik bao giai chứ cấm đứa nào dám bao hay tặng quà em.

Lại nhớ ngày học quân sự, cứ chuẩn bị gần hết giờ học quân sự là lệnh cho 1 đứa lẻn về trc, or vừa đc nghỉ là chạy như điên về canh, nhận phòng tắm, hai trường học chung nên đông như quân nguyên, cãi nhau đánh nhau ầm ầm, bọn con giai có cái bể rộng, chúng nó tập trung tắm tiên luôn, tụi em e thẹn tắm chung 3,4 đứa nhưng mỗi đứa 1 góc ( mà đấy là đã học bơi chung, tắm chung rồi đấy), rồi giặt đồ, lo canh, ko thì học về là mất hết.

chandai.toinack

Xe điện
Em có nói gì đến việc tắm táp của mợ đâu cơ chứ :D
Ai lại thế, ngại chết đi được :)):)):))
Em có câu từ lào mời cụ đọc chuyện tắm của chúng em ko nhể.

Quay vấn đề xiền nhá, em nói là em sv đời sau, 1 tháng đc cấp 1, 5 triệu, chưa kể đi chơi xa đến nhà các bạn đc cho thêm nhưng phải đc papa đồng ý cho đi, rồi cứ ng này cho 1 ít, ng kia 1 ít, may giời em ko phải thành phần ăn chơi trác táng phá phách, nên tiền đấy em ( chắc chắn ăn sẽ dư nhiều), em tuyền cho vay, hùn vốn vs bạn mở linh tinh, và ko thể thiếu lúc đấy là cuối tuần nào mấy cháu nhóc nhà em cũng có quà..... Sv đi học mà có xèng mua quà.

Nói thế để cụ khỏi nghĩ ngợi vụ 1 lít gọi đt thời sv nhá.

chandai.toinack

Xe điện
Lại nhớ ngày xưa có chú bẹn em say rượu mò nhầm vào nhà tắm nữ đi lái bị chị em chúng nó cho mấy cái xô vào đầu vừa chạy ra vừa ôm đầu vừa lè nhè chửi mà còn bị chúng nó bêu riếu tới khi ra trường :))
Bạn em nó bị rớt quả kiếng cận xuống nhà vệ sinh cũng do đang " mơ mộng, khoan khoái" thì bị 1 ông đầu đen ở đâu mò vào.

Mấy đứa con trai trg em năm đầu quậy lắm, cứ 9h ( time quân sự) phải đóng cửa đi ngủ, thía mà nửa đêm tụi em cứ thấy tiếng chạy.

Do mấy đứa kéo cả phòng lẻn ra ngoài chơi, bị túm, bị bắt chạy 10 vòng..... Quanh sân quân sự ( oa oa oa, các cụ ko biết nó rộng ntn đâu)

May cho bọn nữ lớp em, thật ra cũng hay trốn ra ngoài khu rừng bắn bia để chơi ... Cầu cơ, nhưng đi nhẹ, nói khẽ, trườn như mèo như rắn, mắt đảo như rang lạc nên ra thg xuyên mà chửa bị bắt lần nào.

Vụ tắm học quân sự năm đó, có 1 bạn nam bị kỉ luật vì quay lén 1 bạn bên trg khác tắm ( bạn này tắm 1 mình và canh lúc vắng nhất, giờ mà tụi em tụ tập chơi đùa, rồi sát 9h có kẻng phải về đánh răng vệ sinh đi khò khò ý), công nhận em ý gan dạ vì giữa khoảng trời tối đen như mực, lại là khu nằm bao quanh toàn bụi tre, cây tràm xào xạc kẽo kẹt đưa ( 5H tụi em tập xong , đi tắm, còn tắm cho mau, có ng canh ngoài, or tắm chung cho đỡ sợ, thía mà....)

Chỉnh sửa cuối:

lin.levis

Xe tải
Các cụ kể chuyện sv của các cụ bây giờ làm cháu thương quá.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Ngày xưa mì tôm bịch nó thơm chứ không khét như bây giờ thì phải.
Úi giời, em nhớ tô mì úp cho đến lúc trương phềnh ra cho cảm giác ăn được nhiều. Sao mà nó ngon thế không biết :-|

bong07

Xe container
Các cụ kể chuyện sv của các cụ bây giờ làm cháu thương quá.
Hồi đó đói quá ăn gì chả thấy ngon!có hôm đói quá em chiến hết 4 gói mì tôm cân nên đc phong biệt danh "anh tư mì"!Nhớ hồi đó tiền thì thiếu chứ tiếng cười thì vô biên!