Đánh giá Có tí không hài lòng với chất lượng dịch vụ của Mazda Nguyễn Trãi.

chengon

Xe hơi
Cái show Nguyễn Trãi này bao nhiêu phốt rồi cụ còn mang xe vào đây làm gì

Hoang.Berty

Xe buýt
E toàn ra pvd . Thái độ phục vụ khác hẳn NT ,

Website
www.facebook.com
lần sau mong cụ không ngại đường xá, đặt lịch hẹn và qua bảo dưỡng bên Mazda Giải Phóng em ạ! Em tự tin, xưởng em tuy nhỏ nhưng sẽ phục vụ để cụ cảm thấy thoải mái nhất ạ
Em chuyển sang chơi với Xtrail roài.

Zune.Ngô

Xe buýt
Báo cáo các cụ
Sau khi chán Xtrail, em lại quay về với Mazda.
Xin hỏi các cụ là giờ BD Maz nào ổn ạ?
Nhà e ở Linh Đàm.
Cảm ơn các cụ.
Ngay gần cụ có Mazda Ngọc Hồi, e vẫn làm ở đây thấy ổn, khá hơn mấy garage mazda khác. Tuy có lúc cũng phải giám sát công việc chứ ko vứt hoàn toàn được. Nếu có gì sai sót thì có thể vài ngày sau quay lại vẫn ăn vạ vẫn thấy nhân viên vui vẻ khắc phục.

Website
www.facebook.com
Ngay gần cụ có Mazda Ngọc Hồi, e vẫn làm ở đây thấy ổn, khá hơn mấy garage mazda khác. Tuy có lúc cũng phải giám sát công việc chứ ko vứt hoàn toàn được. Nếu có gì sai sót thì có thể vài ngày sau quay lại vẫn ăn vạ vẫn thấy nhân viên vui vẻ khắc phục.
Mazda Giải Phóng với Ngọc Hồi là 2 chỗ à cụ?

Zune.Ngô

Xe buýt
Vần, hôm T7 vừa rồi em đã cho xe vào Mazdz Giải Phòng để BC cấp 2,5 vạn.
Nhưng nói thật cụ là ở đâu tốt mấy thì cũng là mô hình kinh doanh phải có lãi, nên mình phải là người tiêu dùng thông minh, làm gì cũng phải tìm hiểu. Bản thân khi họ đưa ra danh mục sửa chữa thì mình phải biết gạt đi cái gì, cái gì cần làm, cái gì chưa cần làm, cái gì tự làm (ở ngoài, chỗ khác tốt hơn rẻ hơn). Chẳng hạn riêng về dầu máy, các loại lọc, dầu hộp số, điều hòa thì em có quy trình kiểm tra bảo dưỡng riêng ở nơi khác tốt hơn rất nhiều mà giá cũng chỉ ngang Mazda hoặc rẻ hơn.

Em ngày trước đi bảo dưỡng xe máy trong 1 Head lớn tại Thái Bình.
Cũng tin tưởng giao xe cho các KTV rồi vào phòng ngồi chờ, lát sau dc KTV trên tay cầm má phanh báo phanh sau mòn cần phải thay. Em ra ngó thấy trong bánh vẫn còn nguyên 2 má phanh e mới hỏi cái này là phanh hay gì thì thằng KTV xin lỗi vì nhầm.
Nên là đừng giao của 1 đống tiền cho bố con ông nào.

Website
www.facebook.com
Nhưng nói thật cụ là ở đâu tốt mấy thì cũng là mô hình kinh doanh phải có lãi, nên mình phải là người tiêu dùng thông minh, làm gì cũng phải tìm hiểu. Bản thân khi họ đưa ra danh mục sửa chữa thì mình phải biết gạt đi cái gì, cái gì cần làm, cái gì chưa cần làm, cái gì tự làm (ở ngoài, chỗ khác tốt hơn rẻ hơn). Chẳng hạn riêng về dầu máy, các loại lọc, dầu hộp số, điều hòa thì em có quy trình kiểm tra bảo dưỡng riêng ở nơi khác tốt hơn rất nhiều mà giá cũng chỉ ngang Mazda hoặc rẻ hơn.
Em chỉ ý kiến về cách làm việc, thái độ của NV với KH chứ có ý kiến về các hạng mục đâu?

Mazda GP ngon mà.

Báo cáo các cụ
Sau khi chán Xtrail, em lại quay về với Mazda.
Xin hỏi các cụ là giờ BD Maz nào ổn ạ?
Nhà e ở Linh Đàm.
Cảm ơn các cụ.
Em 3 năm nay toàn ở Mazda Nguyễn Trãi và thấy rất ổn :)
Trừ đợt gần đây các bạn ý chuyển về gần Văn Điển, đi hơi xa thôi.
Đợt tới về Láng Hạ thì lại gần quá :D

Truong Hoang Anh

Xe đạp
Mình cũng thường xuyên bảo dưỡng xe tại Mazda Nguyễn Trãi. Không thấy có vấn đề gì bất ổn, kỹ sư trưởng rất nhiệt tình, phân tích, giải thích kỹ càng về các hỏng hóc cho khách. Xe đặt hẹn trước thì luôn được sắp ưu tiên. Đợt vừa rồi bên đó chuyển địa điểm, phải chạy sang Phạm Văn Đồng bảo dưỡng nhưng chắc không quay lại nữa. Không rõ là đông quá hay sao mà đặt lịch hẹn rồi mà đến chờ cả tiếng mới thấy xe được đưa vào làm, mà làm cũng chưa đến 30 phút, ra chờ thanh toán, giao xe mất thêm 30 phút nữa. Tổng cộng đi bảo dưỡng mốc 45K mất toi cả buổi sáng. Làm xong được một chị ra xịt nước rồi lấy giẻ lau lau, mình ra cản không kịp (vì rửa kiểu chùi chùi đó thì có sạch gì đâu lại còn hại sơn xe). Hình như bên Nguyễn Trãi là xưởng tư nhân uỷ quyền còn PVĐ là xưởng của Trường Hải, về độ niềm nở và chăm khách thì tư nhân hơn hẳn luôn, bên PVĐ cứ thấy khệnh khạng sao ấy.