Có nên lấy biển số mang tính lịch sử OF để đấu giá từ thiện chương trình Pa Ủ 2013?

Đấu giá biển số OF-88 cho chương trình Pa Ủ

• Nên

Lượt chọn: 51 81.0%
  • Không nên

Lượt chọn: 12 19.0%

• Tổng bình chọn
    63
  • Thời gian đóng: .
Em nghĩ ổn lắm vì giá trị từ thiện ko cần nâng lên đặt xuống quá nhiều. Cụ nào sở hữu dc biển này cũng tự hào. E chỉ thêm kiến nghị là nếu cụ nào sở hữu được thì cũng nên dc set title thêm để làm rõ giá trị sở hữu. Kiểu như Người Pa Ủ , chẳng hạn thế.. ;)
Biển 69 được đấu giá cao nhất vụ Trường Sa, em nhớ không chính xác hình như người đấu được là gần sáu chục củ và người thứ hai không đấu được cũng xin được góp 50% giá trị đấu ( hơn hai chục củ ). Có điều khi được gắn chữ tấm lòng vàng nhưng người giữ biển 69 do công việc đã phải gọi điện nhờ Admin bỏ ra :)
Tất nhiên cái đấy cũng do tùy từng người, từng hoàn cảnh công việc. Cá nhân em nhất trí quan điểm của bác Jô set title riêng!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em nghĩ ổn lắm vì giá trị từ thiện ko cần nâng lên đặt xuống quá nhiều. Cụ nào sở hữu dc biển này cũng tự hào. E chỉ thêm kiến nghị là nếu cụ nào sở hữu được thì cũng nên dc set title thêm để làm rõ giá trị sở hữu. Kiểu như Người Pa Ủ , chẳng hạn thế.. ;)
Biển 69 được đấu giá cao nhất vụ Trường Sa, em nhớ không chính xác hình như người đấu được là gần sáu chục củ và người thứ hai không đấu được cũng xin được góp 50% giá trị đấu ( hơn hai chục củ ). Có điều khi được gắn chữ tấm lòng vàng nhưng người giữ biển 69 do công việc đã phải gọi điện nhờ Admin bỏ ra :)
Tất nhiên cái đấy cũng do tùy từng người, từng hoàn cảnh công việc. Cá nhân em nhất trí quan điểm của bác Jô set title riêng!
Vâng, nếu mang đi đấu giá em sẽ set title trọn đời cho biển là Sưởi ấm Pa Ủ 2013 để lưu giữ giá trị lịch sử của nó. Sử ký OF có thể không viết lại được nhưng lúc nào cũng có thể viết thêm được.

Ơ thế còn nick 18888 và 188888 không mang đấu nốt hả anh GT?

T4B

Xe tải
Theo em thì không nên ạ, thật ra chương trình từ thiện này không phải là làm 1 lần duy nhất, mà cái này là hàng năm, với quy mô của chương trình năm nay so với năm ngoái thì cũng không phải là to lớn ( dù tình hình kinh tế có khó khăn hơn) nhưng em nghĩ khả năng huy động cũng không khó. Em nghĩ nên để lại làm lịch sử vì OF còn tồn tại nhiều nhiều năm nữa.. OF có truyền thống vì cộng đồng rồi em thấy mỗi người chỉ cần chung tay một phần nhỏ thôi là đã làm được chương trình rồi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ơ thế còn nick 18888 và 188888 không mang đấu nốt hả anh GT?
Các biển khác vẫn có Bún ạ, sẽ theo chuyên đề.

Theo em thì không nên ạ, thật ra chương trình từ thiện này không phải là làm 1 lần duy nhất, mà cái này là hàng năm, với quy mô của chương trình năm nay so với năm ngoái thì cũng không phải là to lớn ( dù tình hình kinh tế có khó khăn hơn) nhưng em nghĩ khả năng huy động cũng không khó. Em nghĩ nên để lại làm lịch sử vì OF còn tồn tại nhiều nhiều năm nữa.. OF có truyền thống vì cộng đồng rồi em thấy mỗi người chỉ cần chung tay một phần nhỏ thôi là đã làm được chương trình rồi.
Vâng, em hiểu, tuy nhiên đọc những dòng dưới đây thì thật sự không cầm được lòng.

Em về mang sổ đỏ đi đặt lấy tiền đấu giá biển 88 đây, một biển số rất OF nhưng nó vẫn nằm trong OF và nó mang lại hơi ấm mùa đông cho hàng trăm em bé đang rét run vì thiếu quần áo dưới cái rét 4oC thì em thấy giá trị lịch sử và tính nhân văn của nó rất OF ( lúc nào mợ thông đánh kẻng nhớ ới em ngay nhé)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
ơ hơ, thế là biết chủ thớt thích gì rồi nhá... em biết tỏng tâm địa... ;)
Cá nhân em thì không vấn đề gì, tuy nhiên nhiều nội dung cần sự đồng thuận và ủng hộ, không muốn quyết định một mình :D

hello_oto

Xe tải
Em thấy là nên. Càng thêm ý nghĩa cho cái biển 88 đã đi vào lịch sử của OF
Mi, mo cũng nhiều âm binh phết nhê :)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Cái băn khoăn của em là:

1. Theo các cụ có nên đem biển này ra đấu giá không?
2. Theo các cụ biển này có giá trị hơn so với những biển đã từng đấu giá trước đây không?
3. Nếu đấu giá thắng thì có nên xóa hết các bài viết cũ của nick này không hay là giữ nguyên để tăng tính lịch sử?
4. Nếu biển số OF-88 này được khắc cùng với nick của người thắng cuộc đấu giá vào kỷ niệm chương Pa Ủ 2013 được làm bằng đồng và mạ vàng theo hình dạng logo OF thì có nên không?

Các cụ ném đá giúp em nhé. Em cần càng nhiều ý kiến càng tốt để còn quyết định trước khi có Lễ phát động Chương trình Pa Ủ 2013 vào chiều mai ở StarClub.
Với các cụ đã trả lời là NÊN, nhờ các cụ cho em ý kiến về các mục #2 đến #4 luôn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thấy là nên. Càng thêm ý nghĩa cho cái biển 88 đã đi vào lịch sử của OF
Mi, mo cũng nhiều âm binh phết nhê :)
Chả dấu gì cụ, muốn tạo nick một ngày em tạo nghìn nick cũng được. Vấn đề là không nên làm và không cần làm như thế thôi.

hello_oto

Xe tải
#2 không nên xóa vì nó là một phần của lịch sử và một phần giá trị của nick đấu giá.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

chauchau

OF vì cộng đồng
1. Theo các cụ có nên đem biển này ra đấu giá không?
2. Theo các cụ biển này có giá trị hơn so với những biển đã từng đấu giá trước đây không?
3. Nếu đấu giá thắng thì có nên xóa hết các bài viết cũ của nick này không hay là giữ nguyên để tăng tính lịch sử?
4. Nếu biển số OF-88 này được khắc cùng với nick của người thắng cuộc đấu giá vào kỷ niệm chương Pa Ủ 2013 được làm bằng đồng và mạ vàng theo hình dạng logo OF thì có nên không?
Mục 1 thì có poll rồi
Mục 2 thì cứ đấu rồi biết ngay, em nghĩ số đặc biệt, lịch sử đặc biệt thì đương nhiên sẽ nhận được sự quan tâm đặc biệt
Mục 3 thì em nghĩ nên có cách nào khóa lại thì tốt hơn. Những bài viết trước đây vẫn thuộc về 1 "con người" chứ không đơn thuần là 1 nick. Mặt khác người sử dụng nick sau này chắc cũng thoải mái hơn...
Mục 4 thì em nghĩ nên để sự bình đằng, tất cả các nick được đấu giá thành công sẽ đều được tặng kỷ niệm chương. Đương nhiên sẽ có như huy chương Vàng, Bạc, Đồng, nhưng khác biệt so với các biển số khác chỉ là nho nhỏ.

LiemBlue

Xe lăn
Tự nhiên cá nhân em thấy dưng dưng trong lòng,quá nhiều điều mà không thể nói hết lên được những khó khăn của trẻ em của bản làng vùng sâu vùng xa.Em thì chưa được đi chưa được đến mà chỉ được nghe do chính bố em kể lại cho em về những giá trị con người bản sắc của vùng dân tộc vùng sâu,em cũng rất thích nghe bố em kể về những kỷ niệm những cuộc sống thường ngày nhất là những đứa trẻ trên đó và em thấy bản thân mình hay các con mình là mình gia đình mình vẫn rất đầy đủ chứ không thiếu thốn như vậy ạ.
Bố em có từng nói thế này em luôn nghĩ và cho đến bây giờ và mãi về sau,các em bé trên đó cho xuống xuôi ở có thể mất vài ba bữa với quen môi trường nhưng các con các cháu dưới này cho lên trên ở thì khả năng đến 99% không 1 đứa trẻ dưới xuôi nào có thể trụ được trên đó.Bố em ngày trước làm ở Bộ Văn Hóa cho nên bố em đã đi đến rất nhiều nơi để hiểu được cuộc sống nó khác nhau như thế nào,còn quay về chuyện biển số OF-88 nếu bất kỳ ai có duyên mà được sở hữu thì gắn liền với phần OF vì biển số đó có thể gọi là thời tiền khởi nghĩa Otofun và bây giờ lại còn được đánh dấu trong lịch sử OF năm 2013 là Sưởi ấm Pa Ủ.
Em thấy nên đưa những biển số OF ra đấu giá để mình được hiện thực hóa giấc mơ của trẻ vùng cao vùng sâu vùng xa,mong được sự ủng hộ của mọi người vì tinh thần lá lành đùm lá rách ạ.
Em xin trân trọng cảm ơn BĐH và toàn thể các cụ các mợ đã chung tay giúp sức vì 1 cộng đồng ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mục 4 thì em nghĩ nên để sự bình đằng, tất cả các nick được đấu giá thành công sẽ đều được tặng kỷ niệm chương. Đương nhiên sẽ có như huy chương Vàng, Bạc, Đồng, nhưng khác biệt so với các biển số khác chỉ là nho nhỏ.
Mục 4 thì em giải thích 1 chút, đầu tiên em định để đấu giá riêng, nhưng bây giờ em muốn ghép lại để đấu cả 2 cùng nhau: Biển & Kỷ niệm chương.

HuyArt

Xe lăn
Good idea:D
Ý tưởng khắc trên biển đồng cũng thú vị, việc vinh danh người làm từ thiện cũng là chính đáng và dễ hiểu

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Nên đấu mợ Thông hự. #3 thì nên xóa, vì khi đó là dấu ấn của người thắng cuộc, và đổi tên nick hoặc gộp với nick chính nếu người thắng cuộc yêu cầu ạ :)

totube(TuanDLCG)

Xe tải
Theo ý kiến cá nhân e thế này ạ:
1. Rất nên vì chương trình rất ý nghĩa.
2. Tùy từng quan điểm của từng người mà ý nghĩa nick ngang bằng hay hơn kém, tuy nhiên ở trường hợp này e cho là như nhau :)
3. Người chiến thắng bỏ 1 số tiền lớn để làm việc có ý nghĩa và họ cũng muốn "ai đó" khi nhìn thấy biển số này đều nhận ra, cho nên theo e là cứ để như thế cho "tăng tính lịch sử" ạ
4. E kết nhất là việc này vì nó cũng giống như ý nghĩa của điều thứ 3 là ai cũng biết và nhớ khi nhìn thấy biển "đẹp" đó :)
e xin hết ạ :-*

LiemBlue

Xe lăn
Theo ý kiến cá nhân e thế này ạ:
1. Rất nên vì chương trình rất ý nghĩa.
2. Tùy từng quan điểm của từng người mà ý nghĩa nick ngang bằng hay hơn kém, tuy nhiên ở trường hợp này e cho là như nhau :)
3. Người chiến thắng bỏ 1 số tiền lớn để làm việc có ý nghĩa và họ cũng muốn "ai đó" khi nhìn thấy biển số này đều nhận ra, cho nên theo e là cứ để như thế cho "tăng tính lịch sử" ạ
4. E kết nhất là việc này vì nó cũng giống như ý nghĩa của điều thứ 3 là ai cũng biết và nhớ khi nhìn thấy biển "đẹp" đó :)
e xin hết ạ :-*
Thanks anh to từ bé ạ:))