Có nên đi chân không khi chạy xe

billnantes

Xe container
em thì thấy đi giầy chạy oto là chuẩn nhất ,vì lúc đạp chân ga,phanh,côn thấy nó chắc chắn .

hddpro

Xe hơi
bác này kiểu như mới bán đất ruộng mua xe oto thì phải,heeee đi chân đất tý nữa bác xỏ vào giầy bẩn hết giầy và tất :(

yourwind89

Xe đạp
Em cũng thấy giống cụ chủ. Nhưng chỉ hôm đi biển bẩn quá em mới làm thế. Em nghĩ là đi đường dài sẽ không ổn. Chuẩn nhất vẫn là đi giày. Còn các loại dép thì hạn chế dùng

hieubui

Xe tải
Lúc mới lái em cũng khoái đi chân đất vì cảm giác ga tốt hơn. Nhưng e đi chân không thì lại bị tê ngón cái (vụ này ko biết tại sao). Thế là từ đó chuyển qua đi giày thể thao khi lái xe, quen rồi thì rất nhẹ nhàng mà lúc lên xuống xe cũng đỡ ngại :D

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ cứ nặng nề vấn đề.Từ ngày mua xe đến giờ là 5 năm 2 tháng.Vậy mà 5 năm 1 tháng em chạy gần 16 vạn KM mà vẫn đi chân đất lái xe.Cùng lắm vẫn có đi cả tất.Các cụ cứ nói phải thế nọ phải thế kia,chừng nào các cụ cứ phải lái xe đường dài liên tục là biết ngay.Càng ngồi lâu máu không thể lên dễ được nên rất dễ tê chân,các cụ đi giầy rồi đi cả tất chân dễ bị tê nhất.Đến lúc chân tê dần vì thiếu máu các cụ sẽ biết có cần hay không ngay ấy mà

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cứ nặng nề vấn đề.Từ ngày mua xe đến giờ là 5 năm 2 tháng.Vậy mà 5 năm 1 tháng em chạy gần 16 vạn KM mà vẫn đi chân đất lái xe.Cùng lắm vẫn có đi cả tất.Các cụ cứ nói phải thế nọ phải thế kia,chừng nào các cụ cứ phải lái xe đường dài liên tục là biết ngay.Càng ngồi lâu máu không thể lên dễ được nên rất dễ tê chân,các cụ đi giầy rồi đi cả tất chân dễ bị tê nhất.Đến lúc chân tê dần vì thiếu máu các cụ sẽ biết có cần hay không ngay ấy mà
Em chạy 1 ngày hơn 800km (vài lần rồi), vẫn đi giầy và cảm thấy thoải mái. Vấn đề là giầy chuẩn.
Còn chuyện quen hay không thì cũng tùy. Như hôm vừa rồi, em phải tháo giầy ra bãi xe do lụt, đi chân đất một đoạn, thấy rất khó thao tác và đau chân.
Cái đế giấy có độ cứng làm giảm áp lực lên gan bàn chân nên em thấy rất thoài mái.

moccac2729

Xe tải
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi, có nên đi chân không khi chạy xe không. Lúc em học lái thì em toàn đi giày thôi nhưng lúc em thi thì em bỏ giày ra lái rất có cảm giác. GIờ em quen rồi, cứ bỏ giày ra lái rất chuẩn, lên xuống ga, phanh rất êm, người ngồi sau không hề bị cảm giác khó chịu.

Nên em muốn hỏi mấy bác em đi chân không có sao không ạ? Cám ơn các bác
Em chuyên chân đất

ongdogia

Xe tăng
Em có ông bạn ở trong Ninh Thuận, cứ lên xe là phải chân trần, không thể giày dép được. kể cũng lạ

haminh791

Xe máy
em thấy đi giày chân làm việc tốt hơn chứ,ga và phanh êm hơn lại đỡ bẩn chân

haminh791

Xe máy
thêm 1 nhược điểm nữa là ông nào thối chân còn cởi giày dép ra thì người ngồi trên xe có mà ngất ;))

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Giầy tất cho nó đàng hoàng các cụ. Lâu nó thành quen ấy mà. Cụ nào mà cứ lái xe lại phải cởi tất ra thì sau nó hình thành thói quen xấu mất.

mrdjpro

Xe tải
Không đi giầy lài thật chân nhưng bỏ ra thường xuyên cứ thấy thế nào í cụ ợ, nên đi giầy cho quen :)>-

tainon

Xe điện
em nếu đi giầy thì thôi chứ đi dép là cởi ra đi chân không ngay ạ

titan2011vn

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi, có nên đi chân không khi chạy xe không. Lúc em học lái thì em toàn đi giày thôi nhưng lúc em thi thì em bỏ giày ra lái rất có cảm giác. GIờ em quen rồi, cứ bỏ giày ra lái rất chuẩn, lên xuống ga, phanh rất êm, người ngồi sau không hề bị cảm giác khó chịu.

thế giấy lúc lên xe bác cất ở đâu? hình như em thấy có mỗi RR mới có chỗ cất giầy dưới ghế thì phải:)

WHITE TIGER

Xe container
em thấy đi giày chân làm việc tốt hơn chứ,ga và phanh êm hơn lại đỡ bẩn chân
Tùy thôi.Trong xe em thì chỉ có chỗ em ngồi lái xe là sạch nhất.Chân côn,chân phanh,chân ga chưa hề mòn tí nhựa nào

Pumzen

Xe ba gác
Một lần nhà cháu ở k nghỉ mát. Lúc đi tắm biển,lái xe ra bãi vội vàng thế nào mà vẫn xỏ giầy. Tắm xong,chân đầy cát,bẩn nên nhà cháu đành điều khiển bằng chân không. Cảm giác cực kỳ khó chịu,có lẽ cũng là do thói quen. Đành mượn đôi dép của gấu lái tạm.
Có lẽ cụ chủ,nếu đi giầy thì chắc đi loại giầy tây( loại dành cho quần Âu) đế cứng nhắc nên điều chân phanh,chân ga bị gượng chân.
Nếu vậy,cụ nên chọn loại giầy mềm,đế mỏng có độ uốn ở bàn chân dẻo. Loại giầy này điều khiển rất thật chân,lại cơ động trong việc chuyển vị trí từ ga sang phanh. Với đặc thù thon,gọn nên giữa chân ga và phanh đều k bị vướng chân và mũi giầy cũng k chạm vào thành xe.
Cụ nên chọn kiểu giầy gọi là giầy đế âm. Loại này cũng có thể sử dụng với quần âu được mà!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com

Quan trọng nhất là an toàn cho bản thân và xung quanh thôi cụ ợ. Còn em chưa đi chân đất bao giờ :D