Thảo luận Có nên chọn 520i là chiếc xe đầu tiên?

luckynguyen

Xe máy
fanvist cụ phải cân chỉnh, độ nhiều thứ lắm mới phê thế. Chứ vin nó ráp linh kiện của bim vào rồi tune đại cho có, chạy lắc ngang lắc dọc đủ kiểu.

Mà có độ kiểu gì cũng k thể sửa được cái trợ lực dầu ngu người của nó. Bơm thiếu áp suất nên mới trả lái chậm. Bọc cách âm thì kém nên tiếng kêu eeeeeee lọt ra ngoài (100% xe bị)

Gừng

Xe container
fanvist cụ phải cân chỉnh, độ nhiều thứ lắm mới phê thế. Chứ vin nó ráp linh kiện của bim vào rồi tune đại cho có, chạy lắc ngang lắc dọc đủ kiểu.

Mà có độ kiểu gì cũng k thể sửa được cái trợ lực dầu ngu người của nó. Bơm thiếu áp suất nên mới trả lái chậm. Bọc cách âm thì kém nên tiếng kêu eeeeeee lọt ra ngoài (100% xe bị)
thế nen gia no chi co 700tr

Speed_demon

Xe tải

Đúng là tất cả các xe Lux A, Lux Sa em đi gần đều nghe thấy tiếng eee của cái bơm dầu trợ lực lái. Ko rõ ngồi trong xe có nghe thấy tiếng kêu khó chịu đó ko.

Gừng

Xe container
Đúng là tất cả các xe Lux A, Lux Sa em đi gần đều nghe thấy tiếng eee của cái bơm dầu trợ lực lái. Ko rõ ngồi trong xe có nghe thấy tiếng kêu khó chịu đó ko.
ko cụ ạ
nhưng đứng bên ngoài nghe eee nó khó chịu lắm, rồi đến mùa hè cái lốc điều hòa đưng bên ngoài nó hú như máy bay phản lực cất cánh

kẹo lạc

Xe hơi
ko cụ ạ
nhưng đứng bên ngoài nghe eee nó khó chịu lắm, rồi đến mùa hè cái lốc điều hòa đưng bên ngoài nó hú như máy bay phản lực cất cánh
đi đường nghe thấy eee sau lưng thì nhất định là A hoặc SA rồi :))

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy ông cứ cãi cố bảo Vin đi chả kém Bmw, lại rẻ kkk

phuong68

Xe hơi
Em cũng đang định lấy 520i nhưng là đời 2016 các cụ à đã đi 5 vạn 6, thấy bảo tốn tiền bảo dưỡng thay phụ tùng lắm, các cụ cho e kinh nghiệm đi 1 con xe ra khỏi nhà máy cách đây 8 năm nhé. Em đang đi Camry nhưng muốn chuyển sang cảm giác xem Đức lắm.

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Gần 10 năm thì khó nói lắm. Xe mới thì bảo dưỡng rẻ hơn

Gừng

Xe container
Có mấy ông cứ cãi cố bảo Vin đi chả kém Bmw, lại rẻ kkk
lái vô hồn, thua xa bim5 cụ nhé, bim5 lái cực kỳ linh hoạt

luxA nó chỉ giống Bim5 phần khung gầm động cơ thôi, tăng tốc hay độ bốc chạy cao tốc thì ok, chứ vào cua hay đi chậm là biết nhau ngay

Pela

Xe tăng
cụ xem cái cửa vf8
mắm môi mắm lợi mới đóng dc
ko phải tàu sx là gì
bọn tây với nhật nó yếu nên sx cái cửa đóng nhẹ tênh
Xe Vin rủi ro nhất chính ở cái cụ nói.
Vui, dư tiền, thì nó làm cho đống part.
Buồn, lỗ lã, thì nó discontinue xe thành limited như Lux A, đẩy đến đâu người ta coi bằng hủi đến đó

Pela

Xe tăng
lái vô hồn, thua xa bim5 cụ nhé, bim5 lái cực kỳ linh hoạt

luxA nó chỉ giống Bim5 phần khung gầm động cơ thôi, tăng tốc hay độ bốc chạy cao tốc thì ok, chứ vào cua hay đi chậm là biết nhau ngay
Về lái thì cái xe 6, 7, 8 cũng vứt đi so với cái xe 5.
Cơ mà mới biết xe 5 nổi tiếng hẹp là hẹp phần dọc thôi cụ nhé, còn phần rộng ngang của ghế thật sự ít xe nào mà so được.
Xe E không hề bằng.

sinhvienngheozzz

Đi bộ
Cám ơn tất cả các cụ đã tư vấn. Em đã tham khảo giá ở 1 số bên, đi xem thử và chốt lấy xe ở 1 đại lý gần nhà nhất. Hiện tại đang chờ xe về và đi bấm biển.

Có một điểm khá lăn tăn đó là em lái mới nên muốn lắp cam 360, hỏi sale thì bảo lắp thêm được, hàng chính hãng blah blah, vậy nên em chốt thêm 1 đống lạc gồm cam 360 rồi mấy gói ACC, cảnh báo điểm mù, áp suất lốp, etc..
Em có nói với sale là phải đảm bảo không mất bảo hành chính hãng thì em mới làm, sale cũng hứa chắc như đinh đóng cột là cái này không cần phải lo lắng gì.
Sau đó tìm hiểu thêm thì mấy món lắp thêm này có thể đúng là đồ chính hãng, nhưng bản chất vẫn là 1 đơn vị bên ngoài độ thêm, sẽ mất bảo hành. Sale thề sống thề chết là sau này nếu cần bảo hành gì thì em sẽ đứng ra bảo đảm cho anh là hãng vẫn nhận. Cơ mà em bắt phải có điều khoản trong hợp đồng mua bán với đại lý, còn không có giấy trắng mực đen em chả tin nên thôi cancel hết.
Nếu không phải là đã đặt cọc rồi thì em cũng huỷ deal với sale này luôn, tự nhiên có vụ này tụt mood ghê :(.
Hello các cụ, đi 1 thời gian thì em thấy không có cam 360 cũng khá bí, nhất là đậu xe ở mấy bãi hẹp lại không có vạch kẻ.
Không biết có chỗ nào thống kê tỉ lệ lỗi bảo hành phần điện của xe BMW không nhỉ, cụ nào biết cho em xin link tham khảo với, để xem có đáng để nhắm mắt đưa tay mà lắp thêm cam 360 hay không.

Khoalevan

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Em xin phép ủn bài lấy Km.

Tuongtien1977

Xe điện
Hello các cụ, đi 1 thời gian thì em thấy không có cam 360 cũng khá bí, nhất là đậu xe ở mấy bãi hẹp lại không có vạch kẻ.
Không biết có chỗ nào thống kê tỉ lệ lỗi bảo hành phần điện của xe BMW không nhỉ, cụ nào biết cho em xin link tham khảo với, để xem có đáng để nhắm mắt đưa tay mà lắp thêm cam 360 hay không.
cụ ra ngoài mua cái cam cập lề 1 cu kèm màn hình 5’’ đặt trên taplo chạy một thời gian cho quen rồi quảng đi thôi mà,

sinhvienngheozzz

Đi bộ
cụ ra ngoài mua cái cam cập lề 1 cu kèm màn hình 5’’ đặt trên taplo chạy một thời gian cho quen rồi quảng đi thôi mà,
Cám ơn cụ tư vấn, lúc đầu em cũng tính thế, nghĩ chạy 1 thời gian sẽ quen thôi, mà bạn bè chạy xe 5-7 năm rồi ngồi thử xe mình xong vẫn bảo nếu chỉ nhìn gương thôi thì bí lắm, cứ phải có cam 360 vào thì mới tiện, nó là thứ hữu ích nhất các kiểu, thành ra chả biết thế nào :(