[Funland] Có cụ nào xem Lật Mặt chưa?

hoahuongduong

Xe buýt
Phim mới ra rạp.
Em lâu lắm không đi xem phim, thấy nói là hay. Vừa đọc thấy bài thằng Bố già chơi xấu phim này nên e cũng hơi hứng thú
Cụ nào xem rồi cho e xin qua ít review cho nó thật với ạ
e xem neflix ồi, nhạt, xem một đoạn e toàn ấn click tour tour...xem cho nhanh. KL ko phải là tác phẩm điện ảnh có hồn

2vc em vừa xem hôm qua đánh giá phim ổn, rất có cố gắng so với trình độ phim VN.
CỨ cố gắng năm nay hơn năm trc như này là ok. Vài năm nữa sẽ khác nhiều.
Em ko ủng hộ đồng tình việc phim ko xem, chưa ra rạp nhưng vẫn chê bai, điều đó làm tổn hại đến công sức của ng khác cũng như stress cho tâm lý ng làm phim.

Cá nhân em thấy cứ cố gắng, có tiến bộ, làm hết mình là đáng hoanh nghênh.
Cụ nói đúng. K có họ làm thì lấy gì mà xem. Nhìn chung phim ra rạp hầu hết đều kha khá chứ k tệ đâu. Giờ giới trẻ có chuyên môn hơn xưa nhiều.

canavaro88

Xe tải
Rất rất lâu rồi em không xem phim Việt ngoài rạp, gần nhất là "Áo lụa Hà Đông" không biết đã hơn chục năm chưa :D
Em thấy Phim Việt giờ xem cũng được rồi Bác ạ. Nhưng phải của Đạo diễn gốc Việt hoặc đạo diễn Miền Nam thì có vẻ hay hơn, giải trí, dễ xem hơn.
Em ra rạp hầu như chỉ xem phim việt từ khi xem Cánh đồng bất tận, Dòng máu anh hùng, Hai Phượng...gần đây thì Mắt Biếc, Bố già, Nhà bà Nữ, Mai, trưa nay thì xem Lật Mặt.
Nghe tiếng việt, bối cảnh, con người thân quen cũng thích.

Để đánh giá về Lật mặt thì cá nhân em thấy:
- Đạo diễn hơi ôm đồm nhiều nội dung quá,...nhiều đoạn thấy hơi thừa, ko biết để làm gì thành ra phim đã dài lại còn lan man.
- Nhiều chi tiết, tình huống giải quyết chưa thực tế, chưa đời lắm...
- 3 diễn viên đóng vai vợ, con bác cả diễn hơi kịch, hơi xượng, xem kiểu hơi ghê ghê, đạo đức giả...
- Đồng ý phải có cái gì đó sâu sắc, giáo dục công dân 1 chút nhưng nhiều quá thành ra xem hơi mệt.

cap3hk

Xe tăng
Phim mới ra rạp.
Em lâu lắm không đi xem phim, thấy nói là hay. Vừa đọc thấy bài thằng Bố già chơi xấu phim này nên e cũng hơi hứng thú
Cụ nào xem rồi cho e xin qua ít review cho nó thật với ạ
Em xem rồi. Tí lấy được nước mắt của em :D. Đoạn đến nhà Năm Thảo.
Cũng là phim VN đáng xem sau Mai của năm nay. Phim rất nhẹ nhàng và tôn trọng hạnh phúc gia đình hơn tất thảy.

canavaro88

Xe tải
Em xem rồi. Tí lấy được nước mắt của em :D. Đoạn đến nhà Năm Thảo.
Cũng là phim VN đáng xem sau Mai của năm nay. Phim rất nhẹ nhàng và tôn trọng hạnh phúc gia đình hơn tất thảy.
Cũng tí lấy được của em... đoạn Ông bà đại gia nghĩa hiệp đến thăm bà Mẹ ở trong cái chòi. Còn tác tình tiết của mẹ với các con, cháu thì thấy cũng bình thường.
Với em thì Mai vẫn trên 1 cái đầu so với Mẹ.

danleduc

Xe điện
Em đã xem Phim Lật mặt : Nhà có khách và Lật Mặt : Tấm vé số định mệnh.

Nói chung, chê thì em không chê, nhưng nếu khen thì dối lòng mình. :D

meodenminh

Xe điện

kenzzz

Xe buýt
Đừng xem phim này , xem là khóc đấy

danleduc

Xe điện
e xem neflix ồi, nhạt, xem một đoạn e toàn ấn click tour tour...xem cho nhanh. KL ko phải là tác phẩm điện ảnh có hồn
Cụ chém hơi quá tay.
Trên Netflix mới chỉ có phần cũ là "Lật Mặt : Tấm vé số định mệnh " thôi.
Lật mặt phần mới nhất đang chiếu ở rạp chưa có trên Netflix đâu.
=))

hoahuongduong

Xe buýt
Cụ chém hơi quá tay.
Trên Netflix mới chỉ có phần cũ là "Lật Mặt : Tấm vé số định mệnh " thôi.
Lật mặt phần mới nhất đang chiếu ở rạp chưa có trên Netflix đâu.
=))
à đúng rồi, ý là nhóm phim đó e chả thấy có gì hay ạ..kekekeke

lerose

Xe đạp
Các cụ có vẻ hơi khắt khe nhỉ😁. Cá nhân em chưa em tập Lật mặt nào trc đó cả, đi xem phần 1 điều ước kì vọng vừa vừa, xuất sắc thì ko thể tới, nhưng đây vẫn là bộ phim hay, tình tiết đơn giản nhưng cuốn hút từ đầu tới cuối, cả nhà em và lũ bạn cơ quan đi xem về đều gật đầu khen hay, e nghĩ thế là quá đủ cho 1 bộ phim chiếu rạp😄. Nói thêm là phim của cậu Trấn thì e ko xem ạ😁

--Lamborghini--

Xe lăn
E có lần vô tình xem phim LH một lần không biết lật mặt mấy.
Càng về sau a này khá thông minh cách PR phim của mình bằng cách lồng ghép các hình ảnh trong phim và xây dựng hình ảnh một đạo diễn có tâm có tầm vs văn hóa.
Lần nào trước khi phim ra rạp là bắt đầu chiến dịch quảng cáo kiểu này để nhằm kéo fan kéo ng tò mò đi xem.