Chi hội CLB Câu cá TritonVietnamClub

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chủ tịch hấp háy check rồi thì tiến hành thôi ạhh.

Thích Triton

Xe điện
Lộ hết bây giờ.

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Nếu hôm nay ko đi câu thì cuối tuần này nên ở nhà, kinh nghiệm của em cho thấy là nếu có bão thì kiểu gì giỏ cũng khô. Hehe

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần này bão về rồi, ko đánh được cá đâu chủ tịch hấp háy ơi. Lôi noon đi đường tăng đi.

anhnv_home

Xe tải
Nhà em vừa Hà giang về, ở đây có một clb câu cá mới mở họ cũng câu cá Hồ, nhưng đồ và mồi còn rất hạn chế, hỏi họ có trắm đen không, họ bảo có mà chả câu được.

Trên này có rất nhiều cá nheo to, các bác nên lên câu thử.

Hùng (sangothinhphat) rảnh rỗi mò lên xem nào, nhớ mấy cái đập nước ở Ninh bình không, ở đây anh đồ rằng tương tự, chưa kể câu sông còn phê hơn vụ Chiềng khương.

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Hihi đội Traitan này không đi được 3 đến 4 ngày như hội câu đâu. Vụ Ninh Bình em lang thang 2 ngày ở Đồng Chương rồi rồi đến ngày thứ 3 mới phát hiện ra mấy cái đập đấy đấy.
Nhưng nếu anh có số đt đội câu trên đấy thì cho em,nếu cơ sở ngon lành chỉ lên tầm 2 ngày là ok.

killua

Xe buýt
Lên hồ Thác Bà quê em câu đi :D cá cứ phải gọi là như khủng long :))

Thích Triton

Xe điện
Hihi đội Traitan này không đi được 3 đến 4 ngày như hội câu đâu. Vụ Ninh Bình em lang thang 2 ngày ở Đồng Chương rồi rồi đến ngày thứ 3 mới phát hiện ra mấy cái đập đấy đấy.
Nhưng nếu anh có số đt đội câu trên đấy thì cho em,nếu cơ sở ngon lành chỉ lên tầm 2 ngày là ok.
Chú cứ đi một mình rồi câu cá về mời ae ăn chứ lại nói TVC o đi đc lâu là thế nào? Ha. Ha...

anhvan2390

Xe tăng
Chú cứ đi một mình rồi câu cá về mời ae ăn chứ lại nói TVC o đi đc lâu là thế nào? Ha. Ha...
Biết sango la dân câu thứ thiệt mà ae mình được mỗi bữa hôm ở ngọc hà anh nhỉ, mà ăn lại thòm thèm nữa, có tý xyz ông Kiếm lại xơi mất

Thích Triton

Xe điện
Biết sango la dân câu thứ thiệt mà ae mình được mỗi bữa hôm ở ngọc hà anh nhỉ, mà ăn lại thòm thèm nữa, có tý xyz ông Kiếm lại xơi mất
Sắp đc bữa thứ 2 rồi. O có cá biển thì mình làm tạm Trắm đen cũng đc e nhé.

ManU

[Tịch thu bằng lái]
CLB câu cá TVC :
Nơi hò hẹn tụ tập cuối tuần, trong tuần và hàng tuần .........
Nâng cao phong trào luyện tập thể thao, sống giản dị, tiết kiệm sống lành mạnh .................
Tư vấn các vấn đề về KT câu cá, chỉ dẫn nơi mua bán đồ câu hoặc hướng dẫn cách tự làm một số thiết bị đi câu, cách buộc lưỡi câu, phao, thính câu, mồi câu ....... các loại từ vài lạng đến vài chục cân
Cung cấp các địa điểm câu phù hợp với tiêu chí cuộc chơi : câu dài ngày, ngắn ngày, câu theo giờ hay theo kg ....................

Các bác đi câu, rồi các bác đi theo xem câu, tụ tập đi câu .....................cho ý kiến về vấn đề câu này nhé
@@@@@@@@@@@@@@@@

Trân trọng mới các bác Join hội Hanoi Fishing Club ngày chủ nhật 4/12:

""""
Đi từ Hà Nội theo quốc lộ 5 qua ga Phú thụy đến sát cầu vượt Kiêu Kỵ rẽ tay phải qua đường sắt hướng đi Văn Giang khoảng 1km chúng ta xẽ gặp một cái hồ nằm sát đường đó là hồ câu của anh Dương dân câu thường gọi là Dương trọc.
Tại đây dân câu ngoài thú câu còn được chủ hồ phục vụ món ăn rất ngon như Tiết canh Vịt hoặc mùa lúa chín chúng ta còn được thưởng thức món thịt chuột đồng do chính tay anh làm. Nếu có dịp ghé qua đây chắc các bạn sẽ hài lòng về cách phục vụ cũng như cách ứng xử của vợ chồng chủ hồ.
Thiết nghĩ đây cũng là một sân chơi bổ ích và lý thú nên tôi mạo muội đưa lên diễn đàn của chúng ta để các bạn tham khảo.
""""

Trân trọng!
Hưng
0912042868

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Hì lâu rồi cũng ẩn dật chẳng câu kéo gì cả, không biết cụ ford_mustang là mem mới hay mem cũ HNF. Nhưng em nói thật em dị ứng với mấy bác HNF lắm,
Đi câu cái kiểu con cá nặng hơn cái cần em không khoái.:P

killua

Xe buýt
Hì lâu rồi cũng ẩn dật chẳng câu kéo gì cả, không biết cụ ford_mustang là mem mới hay mem cũ HNF. Nhưng em nói thật em dị ứng với mấy bác HNF lắm,
Đi câu cái kiểu con cá nặng hơn cái cần em không khoái.:P
Cụ sàn gỗ cho em hỏi là mùa này thì thường cá gì hay đi ăn, cách làm mồi để câu trắm cỏ như thế nào ạ :D

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Mùa này killua có thể câu được gần như tất cả các loại cá, nhưng nên câu vào hôm trời ấm sau đợt lạnh khoảng 2 đến 3 ngày là ngon.
Tầm này là tầm cá tích mỡ để chống chọi mùa lạnh, và một số loại cá như chép, trôi, diếc mùa này còn ăn bù để đến mùa xuân khi trời mưa phùn lây phây đẻ nữa.
Thính câu cá trắm thì có nhiều loại, nhưng Killua không nói là định câu theo kiểu gì. Câu lục, cần tay, lăng xê...?
Làm đại một bài thính mộc đơn giản mà hiệu quả nhé.
Một ổ thính câu lục xa bờ
1 bột ngô 1kg dội nước sôi chín 50%
2 cám gạo 0.5kg
3 1 bát cơm nguội
4 nửa cân khoai lang
5 nửa cân cát vàng hạt to rửa sạch
6 2 túi thóc mầm rửa sạch
7 2 lạng thính gạo rang
Tất cả trộn đều trước khi câu tầm 2 tiếng, lưu ý khi thả thính không nắm chặt cứ để nguyên thế mà thả xuống.Mà câu ở đâu thế Killua ?

Thích Triton

Xe điện
Cụ sàn gỗ cho em hỏi là mùa này thì thường cá gì hay đi ăn, cách làm mồi để câu trắm cỏ như thế nào ạ :D
Ô kilua ơi, có mùa cá o đi ăn à? Ô lại nhầm sang gấu mút tay mùa đông rồi. Cá nào chẳng ăn? Thế mà cũng hỏi. Hớ. Hớ...

anhvan2390

Xe tăng
Mùa này killua có thể câu được gần như tất cả các loại cá, nhưng nên câu vào hôm trời ấm sau đợt lạnh khoảng 2 đến 3 ngày là ngon.
Tầm này là tầm cá tích mỡ để chống chọi mùa lạnh, và một số loại cá như chép, trôi, diếc mùa này còn ăn bù để đến mùa xuân khi trời mưa phùn lây phây đẻ nữa.
Thính câu cá trắm thì có nhiều loại, nhưng Killua không nói là định câu theo kiểu gì. Câu lục, cần tay, lăng xê...?
Làm đại một bài thính mộc đơn giản mà hiệu quả nhé.
Một ổ thính câu lục xa bờ
1 bột ngô 1kg dội nước sôi chín 50%
2 cám gạo 0.5kg
3 1 bát cơm nguội
4 nửa cân khoai lang
5 nửa cân cát vàng hạt to rửa sạch
6 2 túi thóc mầm rửa sạch
7 2 lạng thính gạo rang
Tất cả trộn đều trước khi câu tầm 2 tiếng, lưu ý khi thả thính không nắm chặt cứ để nguyên thế mà thả xuống.Mà câu ở đâu thế Killua ?
Đây là bài câu xa bờ, em hay câu đầu cần thì làm thính dư nào hả đại ca?