Chuyến offroad với chủ đề "Mái ấm biên cương và đến với đồng bào La hủ"

Chuong ga

Xe buýt
Về tới Hà nội gần 23h mệt quá ngủ luôn , hôm qua thì bận quá đến giờ mới có thời gian up mấy kiểu hầu các cụ
Đoàn bọn em đi sau chạy xuyên đêm đến sáng nghỉ chân ăn sáng cách Mường Lay 40km

Sau khi nghỉ chân ăn trưa tại Mường Tè các xe sắp xếp chuẩn bị tiếp tục lên đường đến với đồng bào La Hủ

Chủ tịch Trai tân club rửa qua kính lái trươc khi tiếp tục cuộc hành trình

Thị trấn Mường Tè từ trên cao

Lên đường

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Em tranh thủ vừa lái vừa ngủ, về đến nhà đi làm khỏe re:D

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Theo tính toán của em thì "hạ cánh" ở thời điểm đó là hoàn toàn chính xác và an toàn:D, Chứ vào đến chỗ cái hình này mà xòe thì ôi thôi.

Chi Lason: Em đã đi ông lang băm rồi, chắc là khỏi sớm.
Cuadedanh2008: 6h sáng em về đến nhà thử luôn, nó vẫn chạy tốt lắm anh ạ, cứ yên tâm nhé:))

tepty

Xe đạp
@ Anh Mayback ơi, anh có xơi hết cái chỗ đồ tiếp tế của Tep ko? hôm đó vội quá chả nghĩ ra là cần đưa anh về Hanoi trước nên bị chị Lason mắng mãi. Giờ thấy anh tươi cười thế này thì yên tâm rồi

Chuong ga

Xe buýt
Tiếp tục
A Hùng offroad tác nghiệp khi đoàn nghỉ chân

Dòng sông Đà

Trao quà cho bà con dân tộc Hà Nhì

Giao lưu ca múa nhạc với bà con dân tộc

Trưởng đoàn Giang Trọc

Phát biểu trong đêm giao lưu

Ca sĩ của OF tham gia giao lưu

5 Anh em trên một chiếc xe tăng

Anh Giang anh Hùng vừa hát vừa soi kết quả =))=))=))

Chuong ga

Xe buýt
@ Anh Mayback ơi, anh có xơi hết cái chỗ đồ tiếp tế của Tep ko? hôm đó vội quá chả nghĩ ra là cần đưa anh về Hanoi trước nên bị chị Lason mắng mãi. Giờ thấy anh tươi cười thế này thì yên tâm rồi
Tình hình sao rồi? Có bị chồng massage k ? :))

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Thảo nào cụ Mây bách tàu phi về nhanh thế không biết =))=))=)). Em mà không bám chặt thì cụ ý cho em lên nóc mấy lần

Cái chân thì sẽ khỏi theo bác sỹ Chi cho biết là bị dập mất một "viên" nếu không chữa chạy kịp thời nó xẽ teo nốt cả bên kia

tepty

Xe đạp
Tình hình sao rồi? Có bị chồng massage k ? :))
Dạ có, cũng nhẹ nhành thôi nhưng không biết tại ruồi vàng cắn hay tại chồng mà cái mũi nó cứ sưng vều lên đi khám bác sĩ cả tiền thuốc mất hơn 1mio rồi :(

Chuong ga

Xe buýt
tiếp nào
Tepty đại diện cho NTCM giao lưu cùng đồn trưởng đồn BP Ka Lăng

Trungce tác nghiệp
@trungce ăn mặc thế kia đừng ngồi vào bàn đại biếu nhé

Giang trọc " các bác thông cảm không có chữ em không hát được "

Em đi ăn đã tí nữa tiếp tục

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Cảm ơn êm nhiều, anh đang ăn thì lão Lí bò ở đâu xông tới cướp và ăn hết của anh, không biết lão vào bàn làm gì mà đói thế:D

Về HN tầm 11h đêm lại sớm quá anh chả biết đi đâu về đâu, visa đóng dấu sáng thứ 2 rồi=))

Vu Son

Xe tăng
em khẩn thiết đề nghị các bác điều hành đổi lại nicks cũ "cuadedanh" ,trả lại tên cho em ngay nhé,

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
em khẩn thiết đề nghị các bác điều hành đổi lại nicks cũ "cuadedanh" ,trả lại tên cho em ngay nhé,
Hành trình đi đòi công lý kiểu này chắc còn nhiều trông gai đây.
Các bác đón xem phim dài kỳ do diễn viên chính Dr. Cua thể hiện trong bộ phim "Trả lại tên cho anh" của đạo diễn GiaoThong nhé.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Khoai Nuong

Xe máy
Hành trình đi đòi công lý kiểu này chắc còn nhiều trông gai đây.
Các bác đón xem phim dài kỳ do diễn viên chính Dr. Cua thể hiện trong bộ phim "Trả lại tên cho anh" của đạo diễn GiaoThong nhé.
Cho em hóng vụ này ạ!!!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đốc tờ muốn điểm mặt những chú nào có khả năng đổi nick không, em liệt kê ra cho Đốc tờ đưa vào sổ thù vặt của Đốc tờ:

CA, NA, XO, BL, GT, GT

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Em nhớ là các bác chụp rất rất nhiều ảnh ,sao bây giờ không thấy post mấy nhỉ ?Mấy kiểu ảnh chụp ở bản sau khi bà con nhận được ảnh của mình đâu các bác???Những tấm ảnh ý nghĩa nhất vẫn chưa thấy đâu ???Các bác găm hàng kĩ quá .Rất tiếc em chẳng chụp được tấm hình nào .....các bác có thì cho Lason xin để viết ký sự nhé .Cảm ơn các bác nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Khác với những hành trình khác ,con đường lần này chúng tôi đi qua đã dễ dàng hơn nhiều .Con đường từ Lai Châu ,đến Nậm Ban ,rồi Mường Lay ,Mường Tè đã có quá nhiều thay đổi .Cho dù mới chỉ cách nhau chưa đầy 3 tuần .Nhưng .chúng tôi vẫn phải đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác ....những con đường mới được đưa lên cao để tránh lũ ,tránh dòng nước chảy vào các thủy điện ,với tốc độ thay đổi chóng mặt ...Có những đoạn đường đã được thay đổi nâng dần lên cao tới 4 lần để tránh sụt lở ....Thế mới biết sức con người là vô cùng ....
Chuyến đi đầu tiên của chúng tôi trên cung đường này là ngày 2 tháng 9 năm 2007....nó còn hoang sơ đến rợn người ...vậy mà nay ...dây điện đã được dăng khắp nơi ...trường học của Nậm Ban đã được xây lại bằng ghạch ...xa hơn nữa ....xe 4 chỗ gầm thấp của LíBò cũng đã có thể bò vào đến gần bản Tá Bạ .Cho dù phải trải qua bao hồi hộp lo lắng của những kẻ vốn hay lo xa,bằng tay lái điệu nghệ của anh Dũng -bạn Líbor cộng thêm ông trời thương những kẻ hay thương người không nhỏ tí giọt mưa nào ...cùng với chúng tôi ,tất cả đã vào được đến Ka lăng ,rồi Tá Bạ ....,vâng cùng với chúng tôi -đó là lòng cảm phục sâu sắc đến những con người đang ngày đêm vật lộn với cung đường này ,với địa danh này ...để đến hôm nay ,nó đang thay đổi ..từng bước ...từng bước.....những đường vòng quanh các dãy núi ở độ cao1200m đưa chúng tôi qua những dòng sông mây trắng ...rồi đổ ra cả biển mây hùng vĩ ...Ôi !Việt Nam của chúng ta ........
Tá Bạ ....nơi sinh sống của hơn 1 trăm hộ dân Lahủ ....nơi gần đường nhất ,đã có lớp học ...tuy mới chỉ là bán kiên cố ...nhưng nó được coi là trung tâm ....ấy vậy mà nơi đây ...tình trạng đồng huyết vẫn sảy ra ....vì vậy nhà nước đã phải đưa cả người Hà Nhì về đây để cải tạo lại....,nhìn những đứa trẻ hở hàm ếch ,mắt lác....thật đau lòng ....Chúng tôi hạ hết hàng hóa ở ngòai đường ,vì phía trước đêm hôm qua họ vừa phạt núi ....nhóm 5 đã vào bản từ 6 giờ 30 sáng .Chắc giờ này họ đã qua bản Tá Bạ ,đang vào Là Pê 2...nhóm 3,4 cũng lục tục chuẩn bị vào bản làm nhiệm vụ của mình .Nhóm 1,2,6 cuống quýt tìm chỗ hạ hàng ,lo phát quà cho bà con ...tiếng hò hét ,gọi nhau í ới ....rõ là vui...
Nhóm 6 là nhóm được thành lập chớp nhoáng trước khi đi có1 ngày .Khi biết chúng ta chỉ chuẩn bị quà cho học sinh 3 bản Tá Bạ ,Là pê 1, Là Pê 2 -anh Ảnh trưởng đồn đã xin thêm quà cho các cháu học sinh và GV 3 bản còn lại .Xét thấy 3 bản còn lại nghèo hơn và xa hơn ,cân đối lại thu chi thấy còn tiền nên bọn mình quyết định chuẩn bị thêm quà .Vậy là nhóm 6 khẩn trương được hình thành -giờ đây họ đang tíu tít sách sách vở vở ,cộng với địa điểm có chút thay đổi ,để đỡ cho nhóm 3 không phải mang quà vào bản ,tòan bộ phần quà GV+HS chuyển hết cho nhóm 6 phát ....Công việc đang tiến hành hết sức khẩn trương....anh bạn Maybacktau hăm hở cầm màn chiếu định vào bản giúp nhóm 3 chiếu phim phục vụ các cháu ....do quá nhiệt tình với công việc MBT quyết định biến mình thành chim ,anh hăm hở giang cánh ...nhưng,do thiếu kinh nghiệm nên....anh đã hạ cánh.... không an toàn....nhìn khuôn mặt trắng bệch ,không còn giọt máu ,nhìn cái hình hài lom khom không đứng nổi ...Lason biết ,anh chàng này rất đau ...không thể tự mình đi nổi ...vậy mà vẫn trấn an Lason..".chị ơi ....em không sao....không sao mà ...."....
Các nhóm náo nhiệt phát quà ....những cái tên..Lỳ Lò Hừ ,..Vàng Xạ Chó ,Lò A To... làm họ cười ....quên mệt mỏi ....trời nắng chói ....