[Funland] Chuyện ở trọ

Nhạc

Xe container
Ôi em cũng ăn cơm túi nilon xách về đúng 4 năm trong ký túc xá kinh tế đây, giờ vưỡn chưa thấy có biểu hiện gì của bệnh đường ruột, hồi em là sinh viên năm nhất 2004 cơm cũng có 3k/suất
Độc and hại đây cụ, nghe cũng ghê lắm vì đựng cơm thì bằng nghĩa với việc mình nuốt một phần những thứ độc hại một cách trực tiếp:

"Những túi nilon nhuộm màu xanh, đỏ, vàng ngoài đang dùng đựng thực phẩm đã chế biến sẽ gây độc hại cho thực phẩm
do chứa kim loại như chì, cadimi (những chất gây tác hại cho bộ não và là nguyên nhân chính gây ung thư). Túi nilon được làm từ nhựa PTE không độc hại
nhưng các chất phụ gia thêm vào để làm túi nilon mềm, dẻo, dai lại vô cùng độc hại.
Nếu đựng đồ nóng ở nhiệt độ từ 70-80 độ C thì những chất phụ gia sẽ có phản ứng phụ và khó mà biết được nó độc hại tới đâu".

quattrungbi89

[Tịch thu bằng lái]
nghĩ đến lại nhớ thời sinh viên, chuyên đi dình mấy em khóa dưới tắm. hihi

nghithinh

Xe hơi
khiếp quá ạ

nghithinh

Xe hơi
nhà đấy xong sau không biết ai dám ở ạ

lenhaque

Xe tăng
Em học Giao thông khoá 95-2000, có đồng môn trong này không nhể, có thì hú em tiếng nha

Jetu

Xe điện
Nhà cháu ứ tin cái đỏ đỏ. Tùng John học trước cụ gần chục khóa gì đó (không nhớ chính xác khóa nào dù nhà cháu có giao du chút chút, chỉ biết cùng thời SV với nhà cháu, trước hoặc sau một, hai khóa, đâu như khoảng khóa 29-30-31), lại không ở KTX, lấy đâu ra nghêu ngao cho cụ nghe. Cụ cứ muốn sánh cùng tiền bối ư?
Đúng tuổi thì lẽ ra em k36 nhưng lại học k38 mới đau, cụ có công nhận là cả ký túc trông ông nào cũng dúm dó, ăn mặc lôi thôi giống hệt nhau không?
Hồi đó mốt com lê sida, giày moca... diện vào rồi đi ăn cơm cơm bụi 1k 2k, ăn xong vẫn đói như ngan ấp. Tối về hay nghe thằng Tùng John khoa Sinh ôm ghi ta hát The Beatles nghêu ngao trên tầng 3, giọng nó gào như bò nhưng nghe quen tai cũng hay phết. Cái bể nước dưới đất chắc cụ cũng hay oánh răng, tắm rửa nhể, bọn em mùa đông toàn nhảy xuống bơi, rồi thi thằng nào lặn lâu nhất.

quaychan

Xe tăng
Nhà cháu ứ tin cái đỏ đỏ. Tùng John học trước cụ gần chục khóa gì đó (không nhớ chính xác khóa nào dù nhà cháu có giao du chút chút, chỉ biết cùng thời SV với nhà cháu, trước hoặc sau một, hai khóa, đâu như khoảng khóa 29-30-31), lại không ở KTX, lấy đâu ra nghêu ngao cho cụ nghe. Cụ cứ muốn sánh cùng tiền bối ư?
Cụ nhầm oy, hoặc cụ không biết Tùng cận đúp lên bờ xuống ruộng hẳn mấy khóa liền :D

essence

Xe máy
Nhà cụ ở khóa nào đóa, có khi người quen ko ta?
Nhà cháu đây ở ktx Ngại Nghĩ năm 2004, vụ lấy xoài, cháu cũng tham gia đây. Hồi đó cháu với một thằng con trai học cùng lớp sang rủ một bạn gái cũng học cùng lớp đi trộm xoài.
Từ ktx ra thì phải trèo tường, 2 thằng boy thì chèo lên rồi nhẩy ra ngoài được. đến lượt girl, trèo lên tường được, nhưng lúc nhẩy xuống bả sợ vì cao quá ai ở ktx Ngại Nghĩ thì bít tường chỗ nhà 14C ra sân bóng cao vãi lúa.
Cháu với thằng bạn phải đứng dưới đỡ cô bạn kia, sợ không đủ sức đỡ bả (mặc dù cùng gầy gầy, nhưng hai thằng cháu thì cũng chả béo), lo lắng tí phọt phân :). May cuối cùng đỡ bả cũng an toàn :)

Sau đó đến lúc ra lấy soài ở sân quốc gia, đang lọ mọ lấy thì thấy cây bên cạnh 2 hình đen đen tưởng bảo vệ dình, đang định chạy thì bên kia cũng chạy. Hóa ra bên đó cũng ăn trộm như chúng cháu :)

Lấy về cho vui, chứ ăn thì chua *** ra quần luôn.

Nghĩ thời đó mà vui quá các cụ ạ
Khả năng cao là ng quen, em vào ktx tháng 9 2004. Cụ khóa nào đới.

Jetu

Xe điện
Cụ học đại học mà viết lách thế hử?
Nhà cụ ở khóa nào đóa, có khi người quen ko ta?
Nhà cháu đây ở ktx Ngại Nghĩ năm 2004, vụ lấy xoài, cháu cũng tham gia đây. Hồi đó cháu với một thằng con trai học cùng lớp sang rủ một bạn gái cũng học cùng lớp đi trộm xoài.
Từ ktx ra thì phải trèo tường, 2 thằng boy thì chèo lên rồi nhẩy ra ngoài được. đến lượt girl, trèo lên tường được, nhưng lúc nhẩy xuống bả sợ vì cao quá ai ở ktx Ngại Nghĩ thì bít tường chỗ nhà 14C ra sân bóng cao vãi lúa.
Cháu với thằng bạn phải đứng dưới đỡ cô bạn kia, sợ không đủ sức đỡ bả (mặc dù cùng gầy gầy, nhưng hai thằng cháu thì cũng chả béo), lo lắng tí phọt phân :). May cuối cùng đỡ bả cũng an toàn :)

Sau đó đến lúc ra lấy soài ở sân quốc gia, đang lọ mọ lấy thì thấy cây bên cạnh 2 hình đen đen tưởng bảo vệ dình, đang định chạy thì bên kia cũng chạy. Hóa ra bên đó cũng ăn trộm như chúng cháu :)

Lấy về cho vui, chứ ăn thì chua *** ra quần luôn.

Nghĩ thời đó mà vui quá các cụ ạ

trungngothu

Xe tăng
Khộ, em học SG nên chả có OFer nào nhận bạn hoặc đồng liêu cả.
Hồi bọn em ở KTX cứ thấy gái đến là hay gào lên "em ơi đừng tin nó, nó là thằng đểu giả đấy, anh mới là đểu thật đây này!" mà chả cần biết Nó là ai.
ko biết cụ ở ktx nào. ngày xưa em ở ktx 135b trần hưng đạo, dân Nhân Văn ở chung với Tự nhiên, sát cạnh ktx Kinh tế. Bình thường thì ko sao chứ mà cúp điện là bà con nghe dân tình 2 ktx văng "châu" nhả "ngọc" với tấu hài tếu cực

pham minh

Xe container
Vưng - em dạy thì muộn nhắm, lại học trong môi trường toàn zai khô khan nên ngơ ngáo như "quạ vào chuồng nhợn" ấy.

.
cụ cứ nói thẳng ra là thời đó cái cờ him của cụ nó chưa mọc cho nó dễ hiểu

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ làm e nhớ lại lúc vừa chân ướt chân ráo ở ktx đã được các chị nhà trước cho rửa mắt. Tầm 6h tối, mấy chú tân sv đang đứng ở ban công làm quen nhau thì các chị cũng đi học về. Cứ tưởng dãy nhà bọn em ko có người ở nên các chị cứ mở toang cửa mà thay xiêm y, đi lại khắp phòng. Chỉ khổ bọn em há hốc mồm, tối nào cũng ra ban công hóng gió . Mãi hơn tuần sau mới hết. Em kể chuyện này chắc gặp nhiều người quen.
Kiến trúc hà nội à cụ?
em đưa cu em đi thi cũng đc mở mang tầm mắt tí =))

pham minh

Xe container
kết luận : thớt chuyện ở trọ của mợ ZORBA đã bị các cụ nhà ta phá hỏng và có lẽ phải đổi tên thớt thành : những kỉ niện khó quên thời sinh viên

Fexx

Xe điện
E ở ktx, chuyện vui vãi đạn, ônh năm giường bên cạnh, cuws tối lên sân thượng tập võ,tối hôm e mò lên,bố ý đang đu từ mái xuống cửa sổ phòng nữ, ngu vãi lúa, hôm bọn nó phát hiện ra,tý rơi từ mái xuống, vãi đạn xem các nữ thay đồ,keke

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E ở ktx, chuyện vui vãi đạn, ônh năm giường bên cạnh, cuws tối lên sân thượng tập võ,tối hôm e mò lên,bố ý đang đu từ mái xuống cửa sổ phòng nữ, ngu vãi lúa, hôm bọn nó phát hiện ra,tý rơi từ mái xuống, vãi đạn xem các nữ thay đồ,keke
Thằng đấy bệnh hoạn nhỉ, có cái hay mà chả chịu rủ anh em gì cả

Chinh MD

Xe điện
Em học ĐH Ngoại ngữ HN, giờ là ĐH HN cụ ạ, khóa 87-92, em đi học muộn 1 năm so với tuổi.
Phòng em ở ký túc xá có cửa sổ trông ra bể nước, mọi người hay ra đấy đánh răng rửa mặt, giặt giũ…
Thằng T.A cùng phòng em, không biết nó kiếm đâu ra một cái băng cassette, trong đó có một bài nhạc cực hay, với nhịp điệu khi khoan khi nhặt hòa quyện tuyệt hảo với giọng hát, nhưng giọng hát thì chẳng có gì ngoài mấy từ kiểu yes, oh yes… yes… huh wow… Nhân một hôm, nhìn qua cửa sổ ra bể nước thấy có nhiều chị em đang giặt quần áo, nó mới để cái đài hai loa to tướng của nó lên bậu cửa sổ rồi bật cái bài nhạc ấy lên, mở volume to hết cỡ. Thế là chị em vừa ngồi giặt vừa nhấp nha nhấp nhổm!
Có phải bài Anh yêu em này ko cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

Chinh MD

Xe điện
Em trước ở KTX NT 1 năm, sau chán ở chung ra thuê trọ ở 1 mình 6-7 năm ở làng Láng Thượng. Cả xóm quý như người làng. Mấy nhà nhăm nhe cho làm rể nhưng các em ấy toàn học hết cấp 3 thì nghỉ nên ko khoái :D

Chỉnh sửa cuối: