Chuyện hy hữu - Buộc phải xin ý kiến các cụ!

NguoiGia

Xe tăng
cụ giữ nguyên đi
đi bao lâu rồi chả sai khác gì tròn lúc lái là đc rồi
lốp sơ cua của xe mỹ và đức chả bao h to đc bằng lốp chính
cụ chả cần lăn tăn
Vâng, đôi mới này đi cũng thích lắm, chả thấy ảnh hưởng gì.

Cụ quẳng thêm một cái lốp sơ cua bằng kích thước với đôi lốp trước vào trong cốp, đi thế chả sợ đek gì bố con thằng đinh tặc nào hết.
Lúc nào có tiền mua mới 2 lốp sau hoặc 2 lốp trước thì tính tiếp :))
Nhưng chỗ đựng sơ cua chỉ được 1 cái thôi. Mà nhỡ nó hỏng đúng cái kia thi lắp cọc cạch vào làm sao chạy được hở cụ?

Thôi Kụ ạ, lên đây xem có Kụ nào có nhu cầu thì giải tán đôi Mit đi, về như cũ cho lanh...Trước em toàn đi lốp to dưng bây giờ trả về nguyên bản hết rôi...
Ôi, cụ SonNguyen đây rồi. Ngày xưa cũng có Pre phải không ạ? Giờ cụ có còn trung thành với em nó không?

sonnguyen

Xe buýt
Ôi, cụ SonNguyen đây rồi. Ngày xưa cũng có Pre phải không ạ? Giờ cụ có còn trung thành với em nó không?
Em không chạy Pre nhưng Mát xa thì có ạ, bây giờ em xài mấy con Ford ghẻ....Lắp lốp to chỉ được cái nhìn đẹp thôi, nhà SX tính toán hết rồi , theo cảm nhận của em, lốp to dính mấy cái nhược sau :
+ Công chạy sai... ( cái nì có Kụ phân tích rồi )
+ Lốp mit càng to càng dễ rách , cũ thì ồn , mà Pre của Kụ cũng thuộc loại âm thanh trung thực rồi ....
+ Đắt ....
....................Em mà nhớ ra em bổ sung thêm ạ .......

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em chọn phương án mua lại MÍT cỡ đúng như thông số của xe.
Sau đó rao bán trên OF đôi lốp đã chạy kia. Đề nghị chụp ảnh hóa đơn để minh chứng ngày mua. Mà bác đi ít thế thì nhằm nhò gì?
Hai đôi lốp em mua đều MÍT ở Ngọc Khánh, hai lần mua đều khoe với bác từ trước tết thế mà bác lại ko ra Ngọc Khánh.
MÍT thì êm còn Bridgestone thì cứng để đi đường đá răm chắc tốt hơn. Mình đi trong phố và quốc lộ nhiều nên cần êm. Mà cái dự phòng ít dùng mà bác cũng cần mới tinh cơ à? Chả hợp lý lắm - trừ khi bác vừa trúng quả.

NguoiGia

Xe tăng
Em chọn phương án mua lại MÍT cỡ đúng như thông số của xe.
Sau đó rao bán trên OF đôi lốp đã chạy kia. Đề nghị chụp ảnh hóa đơn để minh chứng ngày mua. Mà bác đi ít thế thì nhằm nhò gì?
Hai đôi lốp em mua đều MÍT ở Ngọc Khánh, hai lần mua đều khoe với bác từ trước tết thế mà bác lại ko ra Ngọc Khánh.
MÍT thì êm còn Bridgestone thì cứng để đi đường đá răm chắc tốt hơn. Mình đi trong phố và quốc lộ nhiều nên cần êm. Mà cái dự phòng ít dùng mà bác cũng cần mới tinh cơ à? Chả hợp lý lắm - trừ khi bác vừa trúng quả.
Ôi, cuộc đời eo ne thế đấy!

Hôm ấy em đi tìm cái cản sau, đi suốt Trần Nhật Duật đến đấy là hết hàng nội thất ô tô, vào hỏi cản thì không có, lại được PR về lốp, thế là "dính đinh" luôn. Vì cũng nghĩ sát Tết rồi, ra Ngọc Khánh chắc gì họ đã làm nên...

Em vẫn trung thành với Mít cụ ạ. À mà nếu thay loại to mới cần 3 chứ nếu về loại nhỏ thì 2 cái là đủ mà - có trúng quả thì em cũng dành tiền mời cụ (b) thôi chứ chả đi sơ cua cái mới. :D

NguoiGia

Xe tăng
Em không chạy Pre nhưng Mát xa thì có ạ, bây giờ em xài mấy con Ford ghẻ....Lắp lốp to chỉ được cái nhìn đẹp thôi, nhà SX tính toán hết rồi , theo cảm nhận của em, lốp to dính mấy cái nhược sau :
+ Công chạy sai... ( cái nì có Kụ phân tích rồi )
+ Lốp mit càng to càng dễ rách , cũ thì ồn , mà Pre của Kụ cũng thuộc loại âm thanh trung thực rồi ....
+ Đắt ....
....................Em mà nhớ ra em bổ sung thêm ạ .......
Thế hở cụ?
Cụ vui tính thật đấy. Em thích chữ "âm thanh trung thực" của cụ. Chữ này còn đắt hơn cả lốp! :D

Tran Thanh Hai

Xe buýt
+ Tiết kiệm tiền, thì thay lại 2 cái ban đầu.
+ Nếu ăn chơi, thì thay luôn 05 cái cho nó sướng mà không phải lăn tăn gì về thông số kỹ thuật.

NguoiGia

Xe tăng
+ Tiết kiệm tiền, thì thay lại 2 cái ban đầu.
+ Nếu ăn chơi, thì thay luôn 05 cái cho nó sướng mà không phải lăn tăn gì về thông số kỹ thuật.
Thế hở cụ? Cụ có thể phân tích rõ hơn được không ạ?

bongsenxanh

Xe đạp
E thích đi Goodyear hàng Thái Lan cơ,bền so với số tiền!

NguoiGia

Xe tăng
Ngày trước em cũng đi con này, nhưng ứ nghịch ngợm như anh :))
Chú lại ngoáy vào nỗi đau của anh nhá. Hôm ấy nó mà lắp lốp xe tải thì anh nhìn phát biết ngay :P

NguoiGia

Xe tăng
E thích đi Goodyear hàng Thái Lan cơ,bền so với số tiền!
Nhưng hình như không được êm bằng Mít phải không ạ?

Hôm em ra vá lốp cậu chủ cửa hàng Quyết Phượng 63 HBT bảo dùng Bridgestone thì bền gấp đôi Mít, nhưng hơi cứng thì phải.

abc456

Xe tải
Thế chung kết lại cụ sử lý thế nảo rồi, thông báo anh em 1 tiếng với

NguoiGia

Xe tăng
Tuần rồi em bận quá cụ ạ. Để em ngóng thêm, cuối tuần này em quyết rồi thông báo sau cụ nhá.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lốp mới này sẽ làm cho tốc độ nhanh hơn đồng hồ đấy nhé vì đường kính nó lớn hơn cũ mà xe Pre chạy cầu trước, đi đường phải giảm tốc độ đi, mấy km thì cụ tự tính cũng được, muốn không bị thế thì chuyển ra đằng sau

NguoiGia

Xe tăng
Lốp mới này sẽ làm cho tốc độ nhanh hơn đồng hồ đấy nhé vì đường kính nó lớn hơn cũ mà xe Pre chạy cầu trước, đi đường phải giảm tốc độ đi, mấy km thì cụ tự tính cũng được, muốn không bị thế thì chuyển ra đằng sau
Vầng, nhưng theo cụ thì chọn phương án nào ợ

(Em vẫn mong ý kiến của cụ lắm đấy. Tks cụ trước!)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vầng, nhưng theo cụ thì chọn phương án nào ợ

(Em vẫn mong ý kiến của cụ lắm đấy. Tks cụ trước!)
Em vừa ngủ dậy, sáng nay em bận đến nhà Z4 xếp hàng lấy áo sinh nhật về cho anh em cho nên đến chiều em đọc lại kỹ rồi chả nhời cụ nhá :D nhưng theo em không nên dùng lốp to hơn lốp cũ vì lý do như sau: Lốp to làm quá tải cho động cơ ở mọi bước số, với xe số tay thì mình chủ động điều khiển số lên xuống sớm hay muộn hơn tùy theo tải trọng của xe được cho nên cũng coi là ok. Nhưng Pre chạy số AT nó máy móc nó ngu hơn người không biết làm điều đó, thành ra lúc nào cũng chạy quá tải thì có lẽ nhanh hỏng máy, nhất là bộ côn - số tự động mà hỏng thì to xiền lắm :((:((:((

Chỉnh sửa cuối: