[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Lalalandphim

Xe hơi
Thế nên miếng cạnh nghĩa trang phải làm sau cùng, khi sốt lên đỉnh điểm.
ra sớm tí nữa đợt Tháng 3-đầu tháng 4 khéo tranh nhau mua rồi sale báo cháy rụi hàng, rất tiếc cho những ai chê cụ nhỉ :) đợt này nó ra thì cũng nguội phần nào r, cộng thêm cái giá 6x-8x thì sâu trong trung tâm thiếu gì hàng chuyển nhượng, chưa kể nội bộ VSM cũng đống hàng chuyển nhượng. Có thể ý cụ bên trên là ko mua nhanh thì sau 1/7 con sola park này lên 100 củ

Kurumasuki

Xe container
Sốt hoa lan, năm 2022 thì có sản phẩm thiết thực hơn nữa để sốt là đất nền gần như ở toàn quốc... dân ta có lẽ giờ tỉnh táo hơn trc.
Nhanh quên và tham lắm cụ ơi
Bây giờ cò ko đơn giản đâu, toàn công ty vốn vài trăm tỷ đến cả ngàn tỷ ( một số là sân sau của ngân hàng và của chính CĐT)
Với số vốn ấy, thích sốt đâu là sốt đấy.

4vnpro

Xe buýt
Các cụ lên bds chấm cơm để tham khảo giá thì các cụ hơi xa rời thực tế rồi, toàn sale đăng rao để lấy thông tin khách thôi.
Cứ để thị trường vận hành tự do, chứ nhà nc cũng chả can thiệp đc gì để giảm mà còn cản đường giảm.

Kurumasuki

Xe container
Các cụ lên bds chấm cơm để tham khảo giá thì các cụ hơi xa rời thực tế rồi, toàn sale đăng rao để lấy thông tin khách thôi.
Cứ để thị trường vận hành tự do, chứ nhà nc cũng chả can thiệp đc gì để giảm mà còn cản đường giảm.
Nếu cứ mặc kệ cho thông tin mập mờ, cho thao túng, thì có thể dẫn đến những hậu quả nặng nề như TQ hiện nay, VN 2008-2011.
Lợi ích nhóm bank và bđs chỉ có thể được tiếp tay và liên tục cứu giúp mỗi khi nguy cơ vỡ bóng, đẩy hậu quả cho nhiệm kỳ sau.

oppa123

Xe tải
Là theo bác ấy 30tr/m2 là lãi nhưng thực tế có phải vậy ko lại khác. Nhà mình tự xây ko mất tiền mua đất, ko mất chi phí giải phóng mặt bằng, ko phải làm đường nội khu, không phải làm 2-3 hầm xe mà rẻ cũng phải 7-8 tr/m2 dạng bình dân nhất. Mà xây cái móng nhà 2 tầng nó sẽ ko tốn tiền bằng cái móng nhà 40 tầng. E nghĩ vậy
Có 1 con nào đó ở LĐ, giá gốc 50-60 củ, nếu mua cả 1 tầng và thanh toán 95% thì CĐT chiết khấu giá còn 20 củ. Vậy theo cụ thì giá gốc bao nhiêu ;)) 10 hay 15 ;))

pisces_hn

Xe container
ra sớm tí nữa đợt Tháng 3-đầu tháng 4 khéo tranh nhau mua rồi sale báo cháy rụi hàng, rất tiếc cho những ai chê cụ nhỉ :) đợt này nó ra thì cũng nguội phần nào r, cộng thêm cái giá 6x-8x thì sâu trong trung tâm thiếu gì hàng chuyển nhượng, chưa kể nội bộ VSM cũng đống hàng chuyển nhượng. Có thể ý cụ bên trên là ko mua nhanh thì sau 1/7 con sola park này lên 100 củ
bây giờ em có toàn chung cư nhưng thật sự em không mong nó lên, giá cứ như 2 3 năm trước em còn có ngày mua được thêm căn nữa chứ lên thế này thì khó quá. Trong cuộc chơi này chỉ sale và môi giới là thích vì giá càng cao phế càng cao.

Diepbinh

Xe máy
Mua bên sola giá bây giờ có ổn ko các cụ

expander

Xe máy
Có 1 con nào đó ở LĐ, giá gốc 50-60 củ, nếu mua cả 1 tầng và thanh toán 95% thì CĐT chiết khấu giá còn 20 củ. Vậy theo cụ thì giá gốc bao nhiêu ;)) 10 hay 15 ;))
E chưa đủ tiền mua cả 1 tầng nên ko biết cái này nhưng nếu 50 mà mua giảm xuống 20 củ thì bác cho em xin thông tin cụ thể nhé. E rủ ng nhà bao luôn 1 tầng luôn

Lalalandphim

Xe hơi
bây giờ em có toàn chung cư nhưng thật sự em không mong nó lên, giá cứ như 2 3 năm trước em còn có ngày mua được thêm căn nữa chứ lên thế này thì khó quá. Trong cuộc chơi này chỉ sale và môi giới là thích vì giá càng cao phế càng cao.
theo ngu kiến của em thì cụ làm tầm 4-5 con chung cư để cho thuê lấy tiền đi chơi, còn đâu cứ đổ vào đất nền. Nhiều chung cư quá cũng không hay hehe

Lalalandphim

Xe hơi
theo em là không cụ ạ. bên đó nhiều hàng chuyển nhượng mà, cụ tìm phân khu nào cũng có hàng đẹp. Tầm giá của sola park thì cụ quất con I1 vừa bàn giao đấy, em thấy đẹp phết, nhà mới cứng luôn vì bàn giao tháng 05/2024 mà. Còn cụ mua sola thì cụ thanh toán sớm chẳng khác nào ném tiền vào đó 2 năm rưỡi nữa mới có nhà, còn thanh toán tiến độ thì giá chát cụ à, 6x triệu - 8x triệu. Mua I1 vừa có nhà luôn, ở được ngay, cho thuê được, chả tội gì.

Mạnh i10

Xe hơi
Sola Park có dấu hiệu hơi ngáo giá cụ ạ.
Cùng tầm tiền trong Smart City nhiều lựa chọn ngon hơn.
Như cụ trên nói I1 cũng ổn, giá chỉ tiệm cận 60 thôi.
6x mua được Tonkin
7x mua được Mas rồi.
Trong khi Sola có những căn ~80tr 😂

Tocchien

Xe tải
Phân khúc trung cấp em không biết, nhưng mấy căn cao cấp em đang theo thì đều giảm nhẹ. Kiểu 95 về 90, 85 về 80

Diepbinh

Xe máy
theo em là không cụ ạ. bên đó nhiều hàng chuyển nhượng mà, cụ tìm phân khu nào cũng có hàng đẹp. Tầm giá của sola park thì cụ quất con I1 vừa bàn giao đấy, em thấy đẹp phết, nhà mới cứng luôn vì bàn giao tháng 05/2024 mà. Còn cụ mua sola thì cụ thanh toán sớm chẳng khác nào ném tiền vào đó 2 năm rưỡi nữa mới có nhà, còn thanh toán tiến độ thì giá chát cụ à, 6x triệu - 8x triệu. Mua I1 vừa có nhà luôn, ở được ngay, cho thuê được, chả tội gì.
E cũng thấy chát mà sale chỉ muốn chốt cho nhanh lúc nào cũng trong tình trạng chuẩn bị hết hàng. Chắc e suy nghĩ lại, thanks cụ

Tocchien

Xe tải
Em vẫn 1/2 cc, 1/2 đất nền. Em không tin cc cạn cung được mãi. Đơn giản như mỗi khu đất Hoài Đức giao a V làm cc, anh ấy đã hút tầm 200k dân rồi. Đất thì ko đẻ chứ cc dễ đẻ ấy mà

Minh Quoc 79

Xe buýt
Nếu khoản đầu tư của cụ cho các dự án chung cư có vị trí đắc địa hay độc đắc thuộc khu vực nội đô thì tin rằng cụ sẽ thắng.
Ngoài ra thì đoán rằng cụ đã trên 50 tuổi...

Kaisa

Xe tải

Nếu nói về độ fomo và tát nước theo mưa thì VS gọi khu Nguyễn Tuân này bằng cụ luôn =)))

Lalalandphim

Xe hơi
View attachment 8528748
Nếu nói về độ fomo và tát nước theo mưa thì VS gọi khu Nguyễn Tuân này bằng cụ luôn =)))
nick đó chuẩn không vậy cụ hay là đói quá lại lên chiêu mới. Rivera Park và The Legend cũng chưa chắc có giá đó đâu. Em hỏi MG quen. thì Rivera hiện có cơ số căn 71tr, có căn nội thất xấu thì chưa đến 70. The Legend tầm 72-73, còn Gold Season từ 65-69 tuỳ căn, căn càng nhỏ càng đắt. Chứ 76tr e nghi là quăng lựu đạn =))

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe tải
View attachment 8528748
Bốc phét đấy cụ, căn này xấu ko lối thoát, bếp bé tí, mua rồi mỗi lần gấu nhà nấu ăn nó bực vì ko có chỗ xoay sở, nó điên lên nó táng chồng vỡ mồm vì tội mua nhà ngu, tủ lạnh thì để phòng khách ko để đc ở bếp. 79 m2 tk 3 ngủ bé ti tẹo trong đó có 2 ngủ ko có ánh sáng tự nhiên, mở cửa sổ ra cái khe thoáng chỉ tổ hút bụi. Căn này xấu đến mức khách đến xem quay đít đi luôn ko thèm mặc cả ấy chứ mà đòi bán đc 6 tỏi, tầm tiền ấy vác sang mua the legend hay d’cap ngon hơn. Cụ bảo đứa đăng tin mà chứng minh đc giao dịch căn này đúng 6 tỷ, em biếu nó 60 củ luôn (bằng đúng tiền môi giới). Thằng Phong lê còm bên dưới kia em biết, chuyên môi giới khu này, liên thiên vãi :)) :)) :)) =))=))=))