[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

TreeBoo

Xe buýt
1 năm đâu đó có 5-10 ngày diễn tập thôi bác ạ chứ sân bay đó hầu như có làm gì đâu nên hầu như chẳng ảnh hưởng gì.
trước em có ng quen, nhà sống trong khu sân bay quân đội luôn, mỗi lần bay là chịu ko ra dc khỏi nhà :D chắc giờ khác rồi

TreeBoo

Xe buýt
Dạ vâng, em cũng đang xem thôi chưa quyết định mua. E thích mấy cái ở Thuỵ Khuê hơn vì nó gần hồ vào phải qua cầu, tuy đắt nhung nó có nhiều cái phù hợp với em. Khu KHai sơn thì đúng là giá ảo vãi, căn 8x m có 2PN mà cũng hơn 4 tỏi thì ko nên mua, đặc biệt là các căn nhìn ra nghĩa trang.
3 tòa hiện tại của KS thì đỡ dính view, 3 tòa sau view trực diện thì chắc nhiều ng ko thích. Thực ra ai ko duy tâm họ vẫn mua vẫn ở thôi. Imperia Minh Khai xây trên nền nghĩa trang cuối cùng vẫn ở kín. Chỉ là ai nhẹ vía thì ko nên thôi. Bên này căn 2 ngủ nhỏ nhất 77m chứ cụ? Chắc họ định vị cao cấp nên ko xây bé.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
em không hề nâng tầm nhưng công tâm nếu so sánh long biên nó chỉ thua 4 quận cũ và quận cầu giấy thôi còn hạ tầng và tiện ích nó chẳng thua gì những ông còn lại nếu không muốn nói là hơn hẳn mấy ông kiểu hoàng mai, bắc từ liêm. bác dùng từ ngoại thành với nó cũng chẳng đúng vì nó lên quận 20 năm rồi. còn chuyện qua sông do ngoài bắc cứ lý do như vậy chứ từ long biên sang hoàn kiếm trung tâm thủ đô có 5 phút, gần hơn các quận khác mạn phía tây nhiều. giờ cứ hô hào di chuyển nọ kia chứ thực chất trung tâm thủ đô vĩnh viễn vẫn là Hồ Gươm, biểu tượng không thể thay thế của thủ đô được. nói đến chuyện giá khai sơn em thấy không hề cao vì nó xây mới, nhiều chung cư cũ giờ cũng toàn 50-60 củ/m2. chưa kể đợt này nó thông đường và đang đầu tư mạnh vào hạ tầng, tiện ích rồi bác ạ chứ có để hoang như 3-4 năm trước đâu. trường học liên cấp, công viên có hết. đang san mặt bằng bệnh viện quốc tế khởi công năm sau. còn tất nhiên mỗi người một nhận định nhưng nói phải chuẩn người ta mới nghe,bác nói nhiều cái sai e mới phản bác
Thế Long Biên là quận nội thành ah mà cụ bảo em bảo nó là quận ngoại thành là sai? Cụ bảo em nói sai nhưng em nói có sai cái gì đâu? từ bao giờ LB thành quận nội thành thế cụ? Còn chuyện mua nhà ở đâu nó phụ thuộc quá nhiều tiêu chí, có người thì gần chỗ làm, có người thì đầy đủ tiện ích, cũng có người chỉ vì con cái học mấy trường điểm mà mua nhà gần trường... nhưng tóm lại các tiêu chí phổ biến nhất vẫn là chất lượng Y TẾ, GIÁO DỤC, VIỆC LÀM, VUI CHƠI GIẢI TRÍ. Nếu so những tiêu chí cơ bản nhất này thì LB chỉ so đc với mấy quận đứng bét thuộc nội thành thôi. Không phải ngẫu nhiên mà dân số các quận nội thành nó lại đông như vậy đâu cụ, cái gì cũng có lý do cả.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
long biên nó là quận nội thành 20 năm nay rồi bạn ạ. Nội thành và nội đô là khác nhau nhé. Nếu tính xịn thì chỉ có 4 quận cũ còn đám quận còn lại chẳng hơn mịa gì long biên. Bác mở mồm hô từ nội thành với huyện còn được còn long biên nó lên quận 20 năm rồi

Chắc cụ tự phong cho LB là quận nội thành, chứ HN chưa công nhận LB là quận nội thành 1 ngày nào cả.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Số liệu cụ dẫn chứng cũng ko chính xác tới thời điểm này. Nhất là chỗ Từ Liêm & Thanh Trì.
Quan trọng là số liệu mới hay cũ đều không có LB trong các quận nội thành cụ ah. Em chỉ muốn chứng minh vs cụ ấy là LB không phải quận nội thành như cụ ấy nói.

issie

Xe tải

Chắc cụ tự phong cho LB là quận nội thành, chứ HN chưa công nhận LB là quận nội thành 1 ngày nào cả.
Quận Từ Liêm, Quận Thanh Trì, Quận Gia Lâm thì nghe có vẻ là số liệu quy hoạch của cách đây khoảng mấy chục năm cụ ạ. Những nguồn này không nên trích dẫn để tranh luận cụ ạ, vì họ cứ copy một bài từ mấy chục năm trước, họ viết cho có bài viết mà thôi :))

Còn em nghĩ khi đã lên quận thì sẽ được gọi là nội thành hết, chỉ huyện mới là ngoại thành thôi. Cụ có thể tham khảo thêm bài này, nguồn từ chính trang hanoi.gov.vn nhé cụ :))

Em không bênh vực cụ nào, và cũng không muốn tranh luận gì nhé các cụ. Em chỉđưa ra sự kiện thôi. Nhà em ở Đống Đa sát vành đai 1, nên chắc chắn sẽ không bị các cụ cho là ở quận ngoại thành mà cứ tự nhận nội thành được :))

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Thế Long Biên là quận nội thành ah mà cụ bảo em bảo nó là quận ngoại thành là sai? Cụ bảo em nói sai nhưng em nói có sai cái gì đâu? từ bao giờ LB thành quận nội thành thế cụ? Còn chuyện mua nhà ở đâu nó phụ thuộc quá nhiều tiêu chí, có người thì gần chỗ làm, có người thì đầy đủ tiện ích, cũng có người chỉ vì con cái học mấy trường điểm mà mua nhà gần trường... nhưng tóm lại các tiêu chí phổ biến nhất vẫn là chất lượng Y TẾ, GIÁO DỤC, VIỆC LÀM, VUI CHƠI GIẢI TRÍ. Nếu so những tiêu chí cơ bản nhất này thì LB chỉ so đc với mấy quận đứng bét thuộc nội thành thôi. Không phải ngẫu nhiên mà dân số các quận nội thành nó lại đông như vậy đâu cụ, cái gì cũng có lý do cả.
ok. tuỳ bác không cần cãi nhau nhiều vì bác nói tiện ích, hạ tầng long biên bét là hiểu rồi. haha. Bét mà 10 năm vừa qua toàn đứng top 5 quận thu ngân sách nhiều nhà hà nội. tự search google sẽ rõ. bét mà là trụ sở chính tập đoàn Vingroup. chắc Vinhomes Riverside cũng là những công dân hạng bét của hà nội. Aeon mall long biên là trung tâm thương mại Nhật đầu tiên ở miền bắc chắc cũng bét nốt. haha. sơ sơ thế thôi là tự hiểu bét thế nào. haha.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Quan trọng là số liệu mới hay cũ đều không có LB trong các quận nội thành cụ ah. Em chỉ muốn chứng minh vs cụ ấy là LB không phải quận nội thành như cụ ấy nói.

Tự nhìn xem quy hoạch hà nội công bố xem quận Long Biên có phải nội đô không nhé!! Khỏi cãi!! Địa phận quận long biên chính là ở chữ Đô kia kìa! Hình ảnh do uỷ ban nhân dân tp hà nội công bố!!

Tùng Hoàng 06

Xe hơi

Tự nhìn xem quy hoạch hà nội công bố xem quận Long Biên có phải nội đô không nhé!! Khỏi cãi!! Địa phận quận long biên chính là ở chữ Đô kia kìa! Hình ảnh do uỷ ban nhân dân tp hà nội công bố!!
Xin nguồn cụ ơi? Cụ cho cái nguồn nhà nước nào nói LB là quận NỘI THÀNH/ ĐÔ được thì tôi thua, còn không đừng chày cối.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
. đài truyền hình Htv hà nội. ảnh đó còn cãi được thì thua. haha. thôi cứ xem đi không lại bảo bịa. phút 3:32 nhé là hình ảnh tôi đăng chụp từ video này.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
. đài truyền hình Htv hà nội. ảnh đó còn cãi được thì thua. haha. thôi cứ xem đi không lại bảo bịa. phút 3:32 nhé là hình ảnh tôi đăng chụp từ video này.

Chắc cụ định nói cái này ah? vẫn méo thấy LB là NỘI THÀNH ở chỗ nào? link đê?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Đọc thì đọc cho hết chứ cụ ây, đên 2030 mà, bây giờ là 2023 cụ ah. HN giờ có 12 quận, nói như cụ thì cả 12 quận đều là nội thành ah? nên nhớ theo đề án thì 2030 HN có thêm 5 quận mới nhé.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Đọc thì đọc cho hết chứ cụ ây, đên 2030 mà, bây giờ là 2023 cụ ah. HN giờ có 12 quận, nói như cụ thì cả 12 quận đều là nội thành ah? nên nhớ theo đề án thì 2030 HN có thêm 5 quận mới nhé.
em biết bác cãi mà. đang bàn đến vấn đề nội thành và 2 tờ bào uy tín đều ghi rõ 12 quận nội thành và ghi rõ tên trong đó có long biên. đang bàn vấn đề này chứ liên quan gì đến 5 quận mới. lúc đó hẵng hay, trong báo ghi rõ tên 12 quận nội thành rồi đó, gồm những quận nào rồi nên bác đừng cố cãi cùn.
Việc cấm xe máy sẽ được áp dụng tại địa bàn 12 quận trong nội thành Hà Nội, gồm: Hoàng Mai, Long Biên, Thanh Xuân, Bắc Từ Liêm, Ba Đình, Cầu Giấy, Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm, Hà Đông, Tây Hồ và Nam Từ Liêm.

ip8plus

Xe tải
3 tòa hiện tại của KS thì đỡ dính view, 3 tòa sau view trực diện thì chắc nhiều ng ko thích. Thực ra ai ko duy tâm họ vẫn mua vẫn ở thôi. Imperia Minh Khai xây trên nền nghĩa trang cuối cùng vẫn ở kín. Chỉ là ai nhẹ vía thì ko nên thôi. Bên này căn 2 ngủ nhỏ nhất 77m chứ cụ? Chắc họ định vị cao cấp nên ko xây bé.
Chắc 77m là thông thuỷ ạ? còn hơn 80 là tính tim tường. Nhưng công nhận đắt thật, hơn cả 390 NVC vì chắc nó có khuôn viên hơn. Nhưng tính ra ko trung tâm và tiện bằng 390 NVC.

phuctapboiphan

Xe tải
Chả hiểu cụ ây
Em cứ nghi nghi cái sự mô tả của cụ
Trước thì có một tý ồn nhưng hầu như không ảnh hưởng gì,vì là sân bay quân đội ,nên ít hoạt động lắm,mà nó không ảnh hưởng bằng đông cơ ô tô chạy hàng ngày đâu.để ý lắm mới thấy,mà chung cư thì mùa hè đa số đóng kín ban công cửa sổ để mở điều hòa,mùa đông thì đóng kín tránh gió đặc biệt là những ngày nồm. cũng có khi mở cửa ban công nhưng toàn lúc sớm cụ ạ,ít lắm.Bây giờ ít nghe thấy hơn mà kinh nhất mấy ông choai choai về đêm đua xe do bên đó vắng và thoáng,cũng do đặc thù gần sân bay nên bên đó họ khống chế độ cao của chung cư ,chỉ khoảng 15 tầng thôi cụ ạ.

TreeBoo

Xe buýt
Chắc 77m là thông thuỷ ạ? còn hơn 80 là tính tim tường. Nhưng công nhận đắt thật, hơn cả 390 NVC vì chắc nó có khuôn viên hơn. Nhưng tính ra ko trung tâm và tiện bằng 390 NVC.
77 thông thủy cụ ạ. Em mới hỏi dc báo giá 3.5 tỏi căn 77m cách đây vài tuần mà. Nói chung nếu xây xong sẵn hết rồi thì có thể em cũng xuống tiền, nhg chắc phải 1 năm nữa mới xong. Cái hồ thì khéo fai vài năm.
Vị trí thì cơ bản là vẫn ổn, phường này vẫn trong vành đai 2, tuy là ko dc sầm uất như bên Ngọc Lâm và Nguyễn Văn Cừ. Đường 40 trước mặt cũng to đẹp rộng rãi. Khi hoàn thành hết cả 6 tòa, bệnh viện, hồ điều hòa thì khu này sẽ là 1 trong những tổ hợp đẹp nhất ở LB. Nhg đợi 3 tòa K4-5-6 xây xong + đào xong hồ thì cũng mất thêm vài năm nữa. Giá hiện tại hơi cao thật. Nếu giá tầm 40 thì chắc bán hết trong 1 nốt nhạc.