[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Trúc Nhi 90

Xe máy
Ở Long Biên còn ngại nhất là bạn bè rủ đi nhậu nhẹt, nhậu toàn trong phố hoặc bên kia HN nên đặt Grab hay Taxi thì tiền di chuyển còn hơn cả tiền nhậu, mà đặt được xe còn may, có mấy lần em đi nhậu xong trời mưa hoặc tắc đường, không đặt được xe nào, phải gọi người nhà phi từ LB sang đón, mà có đặt được xe thì giá cũng khá là chát. Nói chung là được cái này thì mất cái kia nên em cũng đòi hỏi gì nhiều :))
nghĩ đến cảnh đi xe máy từ LB qua cầu sang khu Láng nhậu thôi đã thấy nản.
Em có mấy đứa bạn mua nhà ở LB thì đều thuộc tuýp ko đi làm cty và quê ở BN. Mỗi lần gọi đi nhậu là chúng nó phải đi từ rất sớm, 4-5h chiều

Chỉnh sửa cuối:

Trs2020

Xe buýt
Nghe các cụ kể khổ toàn chuyện nhậu nhẹt 🥴 thôi cũng mừng vì em chả có nhu cầu vào nội thành bụi bặm trừ lên phố cổ, bỏ cái tiện sang đây hơn chục năm thấy chả muốn tiện nữa luô

newghost

Xe máy
Nghe các cụ kể khổ toàn chuyện nhậu nhẹt 🥴 thôi cũng mừng vì em chả có nhu cầu vào nội thành bụi bặm trừ lên phố cổ, bỏ cái tiện sang đây hơn chục năm thấy chả muốn tiện nữa luô
Đó là vì cụ không có nhu cầu vào nội thành, nhưng không phải ai cũng được như cụ, công việc, các mối quan hệ, dịch vụ tiện ích ở bên nội thành thì vẫn phải sang đó. Mà đã sang đó thì không tránh được chuyện xa xôi, qua cầu và cái quan trọng nhất là tắc đường -> ngại.

Cái em chia sẻ là tâm lý của những người em quen biết, từ việc sang chơi cho đến việc chọn mua nhà (em từng rủ nhiều bạn bè sang đây, nhưng toàn bộ từ chối luôn, chỉ ngắm nhà ở phía bên kia nhé), chứ không phải em chê LB mà nhiều cụ trong này có vẻ không giữ được bình tĩnh vậy nhỉ :|

Trs2020

Xe buýt
Đó là vì cụ không có nhu cầu vào nội thành, nhưng không phải ai cũng được như cụ, công việc, các mối quan hệ, dịch vụ tiện ích ở bên nội thành thì vẫn phải sang đó. Mà đã sang đó thì không tránh được chuyện xa xôi, qua cầu và cái quan trọng nhất là tắc đường -> ngại.

Cái em chia sẻ là tâm lý của những người em quen biết, từ việc sang chơi cho đến việc chọn mua nhà (em từng rủ nhiều bạn bè sang đây, nhưng toàn bộ từ chối luôn, chỉ ngắm nhà ở phía bên kia nhé), chứ không phải em chê LB mà nhiều cụ trong này có vẻ không giữ được bình tĩnh vậy nhỉ :|
em chê LB mà cụ, cực chê luôn dù nhà em cũng có nhà ở Đống Đa và Hoài Đức nhưng em vẫn thích bất tiện của LB, xưa em làm ở nguyễn chí thanh vẫn phi cầu nhật tân ầm ầm, nhậu nhẹt thì em cũng chả đi về vào cái lúc tắc đường (thực ra là tắc cầu lúc cao điểm) làm gì nên nó có bất tiện nữa thì vì cái phổi em vẫn ỏ bên này :D

Trúc Nhi 90

Xe máy
Ai chê cứ chê còn các tập đoàn doanh nghiệp lớn vẫn chọn tiểu vương quốc để phát triển thôi do vị trí của nó quá đẹp!! Sát trung tâm cách 1 cây cầu, lại nằm đúng trục tam giác kinh tế hà nội- hải phòng- quảng ninh hay quy hoạch mới nhất là trục tứ giác kinh tế vùng đồng bằng sông hồng hà nội- bắc ninh- hải phòng- quảng ninh!! Nên dịch vụ tiện ích tiểu vương quốc có thiếu gì đâu, aeon mall, vincom, bigc , mipec đủ cả, bệnh viện cũng tâm anh, bắc hà, đức giang, tâm thần hà nội còn muốn xịn hơn thì có ngay 108, việt đức, việt xô ngay bên kia cầu!! Cái kém nhất là trường học thì cũng đang được cải thiện khi hiện tại là quận có nhiều trường công chất lượng cao nhất hà nội, hệ thống trường tư thì cũng nhiều trường khá xịn như marie curie, wellspring, vinschool, alexander yersin,...!! Cái thiếu nhất là trường đại học thì là định hướng nhà nước chứ không thể khắc phục được nhưng thôi nếu mà đông đại học thì chắc giờ ngang hàng cầu giấy rồi!! Nói chung hạ tầng cũng ngày càng được đầu tư quan tâm để kéo gần lb- cầu giấy- đơn cử giờ làm nốt cái đoạn vành đai 2 trên cao là ok luôn!!
Tất cả tập đoàn lớn đấy của cụ gom lại thuê dc 1000 nhân viên làm việc ở LB ko ?

Trúc Nhi 90

Xe máy
Riêng nhân viên làm cho Vin chắc cũng vài nghìn rồi chứ
Tính số ng làm ở long biên mà cụ. Chứ gom cả nhân viên Vinfast ở Cát Hải, nhân viên sale vinhomes chạy khắp nơi thì tính gì.
Theo em biết thì có đội làm phần mềm cho Vin làm ở mấy tòa thấp tầng khu Bằng Lăng. Số lượng thời đỉnh lúc còn VinSmart chưa đến 1000

Maruko_2609

Xe hơi
Khu Le grand jardin thế nào các cụ ơi?

pokeking

Xe hơi
Tính số ng làm ở long biên mà cụ. Chứ gom cả nhân viên Vinfast ở Cát Hải, nhân viên sale vinhomes chạy khắp nơi thì tính gì.
Theo em biết thì có đội làm phần mềm cho Vin làm ở mấy tòa thấp tầng khu Bằng Lăng. Số lượng thời đỉnh lúc còn VinSmart chưa đến 1000
Đợt thằng bạn đang code cho bên Vin thì kêu đông lắm, chắc 1000-2000 hoặc hơn, vì nó phải gửi xe tít xa đi vào (xe riêng thì gửi ở xa, chứ chỗ làm chỉ cho gửi xe của Vin)
Nói chung thì vốn ở Long Biên cũng không nhiều tòa văn phòng, nên không tập trung nhiều công ty phù hợp giới trẻ. Nếu cái "công viên công nghệ" đáng ra xây từ chục năm trước đã thành hình rồi thì sẽ rất khác bây giờ :D

Trúc Nhi 90

Xe máy
Đợt thằng bạn đang code cho bên Vin thì kêu đông lắm, chắc 1000-2000 hoặc hơn, vì nó phải gửi xe tít xa đi vào (xe riêng thì gửi ở xa, chứ chỗ làm chỉ cho gửi xe của Vin)
Nói chung thì vốn ở Long Biên cũng không nhiều tòa văn phòng, nên không tập trung nhiều công ty phù hợp giới trẻ. Nếu cái "công viên công nghệ" đáng ra xây từ chục năm trước đã thành hình rồi thì sẽ rất khác bây giờ :D
Xưa em vào đây pv vinSmart thì thấy toàn bộ nhân viên làm trong mấy tòa này thôi.

pokeking

Xe hơi
Xưa em vào đây pv vinSmart thì thấy toàn bộ nhân viên làm trong mấy tòa này thôi.
Chắc bộ phận nào riêng, chứ bạn mình sang gần Ocean Park cơ
Bên mình tuyển trước thấy mấy kỹ sư làm ở Vinfast thì cũng bảo bên đó đầu tư to với đông lắm
Một thời các HR kêu gào vì Vin trả lương cao gấp mấy lần để lôi kéo nhân sự giỏi sang đó :D

TreeBoo

Xe buýt
thớt tự dưng thấy mấy nick mới :)) có phải mấy cụ phe LB - Hoài Đức bị chã ban nick nên trọng sinh ko đấy :))
ai lại bảo ở LB ko đi nhậu dc nhở? hồi em ở LB em vẫn đi nhậu bình thường :)) mà ven sông Hồng có mấy quán nhậu ổn lắm. Sang HK, Ba Đình cũng nhiều quán. Còn bạn bè hẹn đâu em đi đấy :)) nhậu từ Vuvu Hoàng Đạo Thúy sang Nguyễn Phong Sắc mà, chỉ có mạn Hoàng Mai với Bắc Từ Liêm là ko đi vì chả đứa nào hẹn ở đấy =)) mà lo gì ko lo, lo nhậu nhẹt hư thân.

hdaitech

Xe buýt
Toàn các cụ trẻ trâu, cãi nhau từng câu chữ một. Tập trung vào việc bàn luận xem quy hoạch ra sao, khu nào đáng mua thì tốt hơn.

pokeking

Xe hơi
Khu Le grand jardin thế nào các cụ ơi?
Cụ nên đến xem trực tiếp căn nào đang có sẵn, vì có tòa thì bí, có tòa thì đỡ
Giá khu này cũng khá cao, đi kèm các tiện ích của CĐT giá cũng không thấp đâu

Nghe cụ nào nói sẽ có metro ngay bên này nên tương lai sẽ tiện, khi nào thì không biết thôi :))

Alex0301

Xe tải
Em thấy Khai Sơn ok, các cụ mua căn view hồ là đẹp. Vị trí sau qua cầu Chương Dương, Tứ Liên đều ok. Xung quanh có đủ trường học các cấp, hồ điều hoà, bệnh viện quốc tế.

CafeHoangmai

Xe máy
Xác định mua nhà thứ hai hoặc mấy anh về hưu cần yên tĩnh, LB là lựa chọn số 1. Nếu đi làm công sở mạn TX, HM, CG e rằng ko nên mua

pokeking

Xe hơi
Xác định mua nhà thứ hai hoặc mấy anh về hưu cần yên tĩnh, LB là lựa chọn số 1. Nếu đi làm công sở mạn TX, HM, CG e rằng ko nên mua
Ủa HM là bên kia cầu mà bác 😁
TX thì cũng thẳng 1 mạch Minh Khai với Trường Chinh, đoạn ngã tư khổ cũng bớt nhiều rồi