[Funland] Chung cư còn là tiêu sản nữa ko ạ

archituan

Xe tải
Vấn đề là các cụ có hiểu Tiêu Sản nghĩa là gì ko đã :D

phongnguyen014

Đi bộ
Website
simplize.vn
Ở các quốc gia giá bds ổn định chỉ tăng 1 vài % một năm thì nó là tiêu sản. Còn ở VN giá tăng phi mã như lâu nay thì nó là tài sản rồi. Về cơ bản khi trừ hết tất cả các khoản thuế, phí, lạm phát mà giá tăng hoặc cho thuê hàng năm cao hơn thì là tài sản mà

Tuy nhiên, em thấy mấy bạn trẻ có suy nghĩ như vậy cũng tốt, thay vì, để tiền 1 chỗ chờ tăng giá, mang đi kinh doanh sẽ tốt hơn. Người trẻ kiểm được vài tỷ để mua căn CC không hề dễ, nếu ko kinh doanh thì khó mà mua nổi 1 căn cc.

jaypark

Xe hơi
Giờ hỏi thế hệ 9x-2kx genZ xem các cháu nó nhu cầu ntn? Hỏi 10 cháu thì 8 cháu thích ở chung cư, quan tâm gì tài sản hay tiêu sản. Hệ tư tưởng mặc định là ko gian sống phải hiện đại, đẹp, thoáng, soanh chảnh. Còn lại 1 cháu thích nhà ngóc ngách vì tư tưởng lối mòn sống chật trội, bí bách,… chịu khổ vài năm tích luỹ sẽ có tiền vì đất ko bao giờ trượt giá. Còn 1 cháu còn lại chắc chắn thích nhà đất, ko thích chung cư, nhưng nhà phải 100m2, mặt tiền 5m, mặt đường oto tránh.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Giờ hỏi thế hệ 9x-2kx genZ xem các cháu nó nhu cầu ntn? Hỏi 10 cháu thì 8 cháu thích ở chung cư, quan tâm gì tài sản hay tiêu sản. Hệ tư tưởng mặc định là ko gian sống phải hiện đại, đẹp, thoáng, soanh chảnh. Còn lại 1 cháu thích nhà ngóc ngách vì tư tưởng lối mòn sống chật trội, bí bách,… chịu khổ vài năm tích luỹ sẽ có tiền vì đất ko bao giờ trượt giá. Còn 1 cháu còn lại chắc chắn thích nhà đất, ko thích chung cư, nhưng nhà phải 100m2, mặt tiền 5m, mặt đường oto tránh.
Nhà đất giữ tài sản tốt là do hệ tư tưởng cũ. Cc hạng A ở đầy đủ dịch vụ, tiện ích, cuộc sống đúng nghĩa hưởng thụ hơn phù hợp giới trẻ hiện đại, sẽ dần thay đổi hệ tư tưởng cũng đồng nghĩa tài sản cc dần sẽ có giá trị hơn.

Loss1982

Xe buýt
Cứ cái gì hot là y rằng lắm thớt :)).

USRobotics

Xe buýt
Nhiều bác cứ bảo đẩy giá ảo. Em nghĩ bản chất là nhu cầu nhiều mà nguồn cung thấp dẫn đến khan hiếm và giá cả tăng thôi
Đất thì có thể ảo, chứ đợt tăng giá CC vừa rồi thì không hề ảo, tiền mất giá, vàng thì lên mạnh, cc lên thế - không nói là hợp lý, nhưng nó cũng phản ảnh quy luật cung cầu, hàng mới thì ít mà cầu thì cao quá

khanhnguyen09

Xe container
Đúng thế thật. giờ thằng nào cứ nứt mắt ra, trầm ngâm triết lý thì y rằng mở miệng ra câu "tiêu sản" với lại "dòng tiền"....
Cái xe ô tô là tiêu sản, vậy trong suốt quá trình sử dụng giá trị nó mang lại vứt cho chó à
Với các cụ tiêu sản thì chỉ có đất là không tiêu sản được thôi. Vì vậy đất khỉ ho cò gáy cũng cố gim được mảnh để nó ko tiêu sản.:))

khanhnguyen09

Xe container
Đất thì có thể ảo, chứ đợt tăng giá CC vừa rồi thì không hề ảo, tiền mất giá, vàng thì lên mạnh, cc lên thế - không nói là hợp lý, nhưng nó cũng phản ảnh quy luật cung cầu, hàng mới thì ít mà cầu thì cao quá
Khi Bđs chuẩn bị vào giai đoạn ngủ đông thì dòng tiền sẽ trú ẩn vào chung cư thôi, vì nó sử dụng được, cho thuê được, còn đất thì cứ nằm im.:))

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khi Bđs chuẩn bị vào giai đoạn ngủ đông thì dòng tiền sẽ trú ẩn vào chung cư thôi, vì nó sử dụng được, cho thuê được, còn đất thì cứ nằm im.:))
Cụ nghĩ giống í e luôn. Đất mua là nằm im. Còn cc lúc cho thuê rất nhanh và rất dễ thanh khoản.
E cho thuê chỉ trong phút chốc

Jerrrry

Xe tải
Tiêu sản là từ từ tài sản biến mất. Chung cư cho thuê đc tỷ suất lợi nhuận khoảng 3%, tăng giá theo thời gian thì tiêu sản cái gì

ngcuong253

Xe đạp
Giảm hay k thì k biết,nhưng tăng nữa thì liệu có bao nhiêu ng có tiền mua

Phongpt

Xe hơi
Giảm hay k thì k biết,nhưng tăng nữa thì liệu có bao nhiêu ng có tiền mua
Cụ ơi, cái Lumi gì đấy ở Tây Mỗ, mở ra phát có luôn 2000 căn có cọc trong 4 tiếng đó cụ. :-o Em cũng ko muốn tin nhưng nó là sự thật. Em thề em chỉ đi hóng thị trường chứ ko phải sêu /:).

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ơi, cái Lumi gì đấy ở Tây Mỗ, mở ra phát có luôn 2000 căn có cọc trong 4 tiếng đó cụ. :-o Em cũng ko muốn tin nhưng nó là sự thật. Em thề em chỉ đi hóng thị trường chứ ko phải sêu /:).
Đúng rồi đó ạ. Gần nhà e ở mà. E cũng qua xem thôi ạ k phải sale

JunevsMon

Xe đạp
Thế cụ sai rồi nếu 10 cháu thì cả 10 thích Biệt Thự ạ nhưng biệt thự phải Hồ Tây hay Vin Riverside. Mỗi tội cái này thì nó hiện tại quá tầm các cháu, các cháu mới chọn chung cư, nhưng trả thấy cháu nào chọn nhà đất trong ngõ. Nhà em ở Park Hill thằng nhõn nhà e cả mấy thằng bạn nó cứ thấy nhõn nào ở lớp mà ở Riverside chúng nó thèm lắm coi ở chung cư chỉ là hộ đủ ăn thôi, còn giàu ở biệt thự hết.KK

caisua

Xe lăn
Thế cụ sai rồi nếu 10 cháu thì cả 10 thích Biệt Thự ạ nhưng biệt thự phải Hồ Tây hay Vin Riverside. Mỗi tội cái này thì nó hiện tại quá tầm các cháu, các cháu mới chọn chung cư, nhưng trả thấy cháu nào chọn nhà đất trong ngõ. Nhà em ở Park Hill thằng nhõn nhà e cả mấy thằng bạn nó cứ thấy nhõn nào ở lớp mà ở Riverside chúng nó thèm lắm coi ở chung cư chỉ là hộ đủ ăn thôi, còn giàu ở biệt thự hết.KK
Đến các cháu ở quê ra đây học còn mơ chung cư chứ ko màng nhà ngõ nữa là các cháu đang ở HN
Bọn 2K nhà em dứt điểm ko xuống đất, kể cả 50m xây 5 tầng mặt phố có thang máy

JunevsMon

Xe đạp
Đến các cháu ở quê ra đây học còn mơ chung cư chứ ko màng nhà ngõ nữa là các cháu đang ở HN
Bọn 2K nhà em dứt điểm ko xuống đất, kể cả 50m xây 5 tầng mặt phố có thang máy
Chung cư trung cấp đến cao cấp giờ nhìn khác gì khách sạn 5sao đâu cụ bảo sao bọn trẻ nó chẳng thích ạ. Sảnh đẹp, lễ tân, bảo vệ cây cối, vườn hoa sân thể thao, cafe ăn uống quanh nhà ko thích mới lạ.