Thảo luận chọn nước làm mát máy

Mèo Tôm

Xe hơi
trời nóng nên em định mua nước làm mát máy đổ thêm vào. định chọn nước hồng nhưng mở ra ngó lại thấy nước màu xanh trời thì phải. thế pải mua nước xanh trời về đổ thêm cho cùng chất hóa học đúng k các cụ?

em định mua của Focar, k biết có tốt k vì mấy loại trên mạng review thì chả biết mua ở đâu

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
trời nóng nên em định mua nước làm mát máy đổ thêm vào. định chọn nước hồng nhưng mở ra ngó lại thấy nước màu xanh trời thì phải. thế pải mua nước xanh trời về đổ thêm cho cùng chất hóa học đúng k các cụ?

em định mua của Focar, k biết có tốt k vì mấy loại trên mạng review thì chả biết mua ở đâu
Nó bị hao hay sao phải đổ thêm ạ, xe em thì nước màu hồng, cứ BD thì đổ thêm thôi.

bubi

Xe buýt
Nước làm mát có màu khác nhau (xanh, hồng, đỏ) là do hóa chất làm mát pha vào khác nhau. Đừng trộn lẫn lộn, các hóa chất này có thể phản ứng kết tủa, gây tắc hệ thống ống làm mát.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Cụ định đổ thêm hay là xả cũ thay mới toàn bộ ạ ?
Cụ hỏi thế này thì em nghĩ cụ nên đưa đến hãng hoặc gara quen.

tvson

Xe buýt

Nếu tự thay được thì cụ mua hẳn 1 can
Còn đổ thêm thì cụ qua gara họ kiểm tra rồi đổ thêm
Xe nhà cháu cứ đầu hè là thay nước làm mát (01 năm/lần) - đi xa, chơi bời, leo đồi, dốc .. mà kim nhiệt máy chỉ đứng giữa

minhhuyen

Xe tải
Nên thay chứ đừng đổ thêm cụ nhé, nước làm mát cũ dùng một thời gian chất lượng cũng giảm đi rồi, giờ em thấy có thay nước làm mát bằng phương pháp tuần hoàn nữa đấy, loại bỏ triệt để nước cũ.

poiuy

Xe cút kít
Nên chọn 1 loại nước làm mát để thay toàn bộ, sau đó mỗi lần bổ sung thì bổ sung đúng loại đó.
Theo em thì hầu hết nước làm mát của các hãng chất lượng cũng không chênh nhau nhiều, trừ 1 số dòng xe rất cao cấp chứ đa số chỉ cần dùng loại hãng khuyến cáo là OK.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhà em châm thêm hay đổ nước tinh khiết aquafina tránh bị cặn, xe đi được 3.5 năm, năm sau em sẽ thay toàn bộ nước làm mát mới, xe đi được hơn 4 vạn

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Hôm trước xe em trên cao tốc bị hết sạch nước làm mát nóng quá ngừng luôn động cơ. May có thùng nước em đổ vào đợi một lúc vẫn đi được. Không biết nó có bị hỏng gì ko các cụ nhỉ ?

Mèo Tôm

Xe hơi
Cụ định đổ thêm hay là xả cũ thay mới toàn bộ ạ ?
Cụ hỏi thế này thì em nghĩ cụ nên đưa đến hãng hoặc gara quen.
xe mình chạy chưa đc 1000, lúc lấy xe hãng cảnh báo là mới đổ nước làm mát, nước rửa kính 1/2, về ra cây xăng mua đổ thêm nhưng lượn mấy cây xăng gần nhà k thấy bán. mở cabo ra xem k thấy hao mấy nhưng định mua đổ cho chạm mức full cho yên tâm thôi. trc ở bên kia mình vẫn tự mua đổ nên cũng k thấy cần phải vào hãng, bên kia thì toàn bán nước hồng, -35 đô C nên mình cũng định mua nước hồng ở VN

Mèo Tôm

Xe hơi
Nên chọn 1 loại nước làm mát để thay toàn bộ, sau đó mỗi lần bổ sung thì bổ sung đúng loại đó.
Theo em thì hầu hết nước làm mát của các hãng chất lượng cũng không chênh nhau nhiều, trừ 1 số dòng xe rất cao cấp chứ đa số chỉ cần dùng loại hãng khuyến cáo là OK.
hãng bảo cứ ra cây xăng mua, loại nào cũng đc. nghe hơi bố láo nhỉ :D

Mèo Tôm

Xe hơi
Hôm trước xe em trên cao tốc bị hết sạch nước làm mát nóng quá ngừng luôn động cơ. May có thùng nước em đổ vào đợi một lúc vẫn đi được. Không biết nó có bị hỏng gì ko các cụ nhỉ ?
về súc rửa thay lại thôi vì nhiệt đô sôi khác nhau, chạy lâu nó khói mù lên, nổ giàn tản nhiệt

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nếu tự thay được thì cụ mua hẳn 1 can
Còn đổ thêm thì cụ qua gara họ kiểm tra rồi đổ thêm
Xe nhà cháu cứ đầu hè là thay nước làm mát (01 năm/lần) - đi xa, chơi bời, leo đồi, dốc .. mà kim nhiệt máy chỉ đứng giữa
Giống xe em, ko biết có phải kim hỏng hay nước làm mát hiệu quả quá

cocabum

Xe hơi

Xe em cũng được 3 năm rồi, trước bảo dưỡng hãng ko biết họ có bổ sung cho ko? Gần đây em thay dầu gara ngoài, cũng bảo họ kiểm tra nước làm mát, nhưng họ bảo vẫn còn thoải mái, nhưng em cảm giác máy nóng hơn trước nhiều mặc dù đồng hồ nhiệt độ vẫn hiện ở mức giữa.

sccuser

Đi bộ
May quá có topic này, con xe em đi được 4 năm, giờ nước làm mát đang ở mức giữa chữ L với F (của em màu xanh, em nghĩ chất lượng nó cũng đã biến chất sau 4 năm rồi nên muốn súc rửa thay mới luôn chứ không muốn châm thêm).
Em lon ton chạy ra gara thì họ lôi ra bình BlueChem (màu đỏ) ra bảo nếu thay mới thì súc hết rồi đổ thẳng bình BlueChem (màu đỏ) vào mà ko cần pha loãng, gara họ nói vậy có đúng ko ạ?

bubi

Xe buýt
May quá có topic này, con xe em đi được 4 năm, giờ nước làm mát đang ở mức giữa chữ L với F (của em màu xanh, em nghĩ chất lượng nó cũng đã biến chất sau 4 năm rồi nên muốn súc rửa thay mới luôn chứ không muốn châm thêm).
Em lon ton chạy ra gara thì họ lôi ra bình BlueChem (màu đỏ) ra bảo nếu thay mới thì súc hết rồi đổ thẳng bình BlueChem (màu đỏ) vào mà ko cần pha loãng, gara họ nói vậy có đúng ko ạ?
Trong mấy loại nước làm mát thì nước màu xanh tốt nhất. Cũng không nhớ đọc ở đâu, b tìm thêm trên YouTube ấy.

nguyenx

Xe điện
Các cụ mua của yamaha chai 1l ấy. Khi đổ thêm mua cho dễ mà tốt. Cháu thay từ mới giờ chỉ đổ thêm thôi,hơn chục năm rồi. Cháu cũng ít đi nữa.