Chỉnh độ chụm pha

skywalker

Xe tải
Em thanh minh trước: Cái thớt nài sinh ra lỗi là do bác Mexe1971, không phải em :))
Số là hôm off chui vừa roài, bác Mexe1971 có ý kiến là xe em phải chỉnh lại độ chụm của pha. Nghe theo lời khuyên của bác í, em trốn 1/2 công của Nhà nước tìm chỗ chỉnh. Khốn nạn cái thân em, thằng bé worker loay hoay 2 tiếng đồng hồ rồi bàn giao lại xe cho em với kết quả là pha xe em bi giờ tóe lòe loe thêm + 1 cos xenon bên phụ xịt, chưa tìm ra nguyên nhân + 1 đèn gầm bên lái ngủm. Em thấy chúng nó hý hoáy mấy cái nút đàng sau cụm đèn nhưng cóc được. Bức xúc quá em về phọt lên đây mong các bác chỉ cho em cách chỉnh độ chụm pha M6 hoặc có thớt nào đã nêu về món nài rồi thì show hộ em :'( :'( :'(. Thanks các bác trước.

dang_tim_xe

Xe điện
Sau đèn nó có 2 cái vít chỉnh đấy thôi cụ. Một vít chỉnh lên xuống, một vít chỉnh ngang. Cụ đỗ cách tường khoảng 2m rồi chiếu đèn lên mà chỉnh. Lúc chỉnh pha thì rút bớt jack đèn cốt ra cho đỡ khó nhìn. Cần chú ý là nên chiếu lệch về phải một chút (ít thôi) để khỏi ảnh hưởng đến ông đi ngược chiều.

Silent Hunter

Xe tải
Em thanh minh trước: Cái thớt nài sinh ra lỗi là do bác Mexe1971, không phải em :))
Số là hôm off chui vừa roài, bác Mexe1971 có ý kiến là xe em phải chỉnh lại độ chụm của pha. Nghe theo lời khuyên của bác í, em trốn 1/2 công của Nhà nước tìm chỗ chỉnh. Khốn nạn cái thân em, thằng bé worker loay hoay 2 tiếng đồng hồ rồi bàn giao lại xe cho em với kết quả là pha xe em bi giờ tóe lòe loe thêm + 1 cos xenon bên phụ xịt, chưa tìm ra nguyên nhân + 1 đèn gầm bên lái ngủm. Em thấy chúng nó hý hoáy mấy cái nút đàng sau cụm đèn nhưng cóc được. Bức xúc quá em về phọt lên đây mong các bác chỉ cho em cách chỉnh độ chụm pha M6 hoặc có thớt nào đã nêu về món nài rồi thì show hộ em :'( :'( :'(. Thanks các bác trước.
bác tìm xe nói đúng đấy. có 2 cái ốc nhựa thôi. Tuy nhiên tự chỉnh thì kỳ công lắm. chiếu lên tường rồi lại chạy ra xa để xem, rồi lại chạy về chỉnh tiếp. Lưu ý là 2 cái ốc đấy rất hay nhờn, mạnh tay quá là khỏi chỉnh luôn. Kiếm ông thợ đèn nào ông ấy chỉnh cho. :69::69::69:

trungktstq

Xe máy
Mai coffee rồi sang Huy Hoàng mà chỉnh nhé. Em kết Huy Hoàng lắm rồi. Sang 2 lần chả chê được câu nào. Call em coffee đi: 0989092193.

skywalker

Xe tải
@dang_tim_xe: Thanks bác đã tư vấn
@Silent Hunter: Em hỏi thêm bác là cái vít chỉnh đới nếu nó bị nhờn rồi có cách nào khác nữa không, hay chỉ còn 1 lựa chọn "khỏi chỉnh luôn"???
@trungktstq: Mai a có việc ở Cty roài, bao giờ rỗi đi sửa xe a :101: Huy Hoàng chỗ chân Cầu Bính đấy phải không :^)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em có kinh nghiệm nhớ đời về việc chỉnh pha cốt là rất rất cẩn thận kẻo bị trờn gien là đi đời luôn cái đèn nhé,tốt nhất là bác tự nên chỉnh, khi nào thấy hết cỡ cao, thấp, độ lệch, chụm, thì đừng nên cố gắng vặn nữa nhé.

skywalker

Xe tải
Em có kinh nghiệm nhớ đời về việc chỉnh pha cốt là rất rất cẩn thận kẻo bị trờn gien là đi đời luôn cái đèn nhé,tốt nhất là bác tự nên chỉnh, khi nào thấy hết cỡ cao, thấp, độ lệch, chụm, thì đừng nên cố gắng vặn nữa nhé.
Thôi xong. Hôm qua cứ thấy thằng cu sửa xe cầm cái tô-vít xoay cật lực. Phen này chắc sạt nghiệp. Đúng là tốn tiền vì thiếu hiểu biết :'( :'( :'(

trungktstq

Xe máy
Hô hô. Chúc mừng cụ skywalker chuẩn bị có đèn mới nhá, có đèn mới thì khao anh em chầu (b) nhé cụ.:))
Theo em thì cụ cứ phi thẳng lên HN, hỏi anh em nhà của cụ Mẹ xề ở đâu, vác xe đến đó, cứ chiếu thẳng cái pha tóe loe vào cổng rồi bấm còi ăn vạ. Chắc rồi nó sẽ tự động chụm vào thôi cụ sky ạ. Chúc cụ may mắn với cụ Mẹ xề nhé.

Chỉnh sửa cuối:

skywalker

Xe tải
Hô hô. Chúc mừng cụ skywalker chuẩn bị có đèn mới nhá, có đèn mới thì khao anh em chầu (b) nhé cụ.:))
Theo em thì cụ cứ phi thẳng lên HN, hỏi anh em nhà của cụ Mẹ xề ở đâu, vác xe đến đó, cứ chiếu thẳng cái pha tóe loe vào cổng rồi bấm còi ăn vạ. Chắc rồi nó sẽ tự động chụm vào thôi cụ sky ạ. Chúc cụ may mắn với cụ Mẹ xề nhé.
Chả phải tìm nhà đâu, thứ 7 này mà off thì ăn vạ kụ í cũng được. Kụ tính sao, T7 này có lên HN được không???

dang_tim_xe

Xe điện
Chờn ren thì ngại gì cụ. Thò tay vào vặn trực tiếp cũng được mà. Vì cái vít đấy nó chỉ làm mục đích quay cái củ ở dưới thôi. Cụ thò tay vào vặn luôn khỏi cần tô vít cho nó lành.

skywalker

Xe tải
Chờn ren thì ngại gì cụ. Thò tay vào vặn trực tiếp cũng được mà. Vì cái vít đấy nó chỉ làm mục đích quay cái củ ở dưới thôi. Cụ thò tay vào vặn luôn khỏi cần tô vít cho nó lành.
Úi giời, chưa thử nhưng đọc được mấy dòng này làm em nhẹ cả người. Thanks kụ (l)

Tại sao cứ phải chỉnh hoài nhỉ, bỏ ra khoảng 5 củ mua bảo hiểm thân vỏ, rồi cầm búa đập cho 2 nhát, thế là được bảo hiểm cái đèn mới, tiện cả đôi đường:)):)):)):))

Silent Hunter

Xe tải
Em nghĩ nó chẳng lành. :69::69::69:

@: sky...: sửa được nhưng mất công. Kô vứt cả đèn đi đâu mà sợ.

skywalker

Xe tải
Tại sao cứ phải chỉnh hoài nhỉ, bỏ ra khoảng 5 củ mua bảo hiểm thân vỏ, rồi cầm búa đập cho 2 nhát, thế là được bảo hiểm cái đèn mới, tiện cả đôi đường:)):)):)):))
Kụ khuyên chân tình không? Em làm thiệt đới :)) :)) :))

SmallRiver

Xe điện
E nghĩ cụ bị tụt chốt hãm bên trong rồi. Nếu đúng thế thì phải tháo tanh bành cái đèn ra mới lắp lại được như cũ. Cụ thử xoay con ốc ấy xem có nhẹ không, nếu nhẹ thì đúng rồi đới!

mexe1971

Xe tải
Đây roài cụ Sky đây roài. Rất may là cụ chỉ bắt đền em vụ đèn đóm, cụ mà bắt đền em vụ khác thì em chít. 2 cách mà cụ Đang tìm xe và cụ Kẻng đưa ra là chuẩn đấy, cứ thế mà làm.
@Đangtimxe, Kẻng: Cảm ơn các cụ nhiều! ko có các cụ chỉ đường thì em chít với cụ Sky. Lúc nào em mời(c)(c) nhé

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Trờn gien thì kụ không chỉnh được nữa đâu nhé vì nó đã tung lò xo ở bên trong rồi.

trungktstq

Xe máy
Chả phải tìm nhà đâu, thứ 7 này mà off thì ăn vạ kụ í cũng được. Kụ tính sao, T7 này có lên HN được không???
Thứ 7 à? Nghe ổn đấy nhở? Có được mang Máy tính xách tay không?
Theo em thì anh cứ làm như ông Ăn cơm trước kẻng tư vấn, nhà giàu tiếc gì con lợn con hả anh....

Chỉnh sửa cuối: