[Funland] Cháu muốn nhờ cụ nào dùng GPS của Vinavi tí

Viking

Xe điện
Tềnh hềnh là thằng bạn cháu nó có 1 con GPS của thằng Vinavi, nó dư lày:

Loại Looknet-N5

Vấn đề là cháu nhỡ tay làm toi mất cái bản đồ do cháu nâng cấp nhầm bản đồ của máy khác thành ra nó toi tòi tòi.

Cháu đền Vinavi chúng nó cứ khăng khắng là cháu nghịch hỏng phần mêm không cho copy lại (Cha chúng nó), chỉ copy cho cháu bản đồ update.
Thía nên cháu muốn nhờ cụ nào dùng GPS của tụi nầy (Vinavi), cháu xin địa chỉ với 5 phút cuộc đời, cháu qua cháu copy lại cái thư mục Vietmap trong thẻ, đồng thời chia xẻ lun cái bản đồ tháng 2.2012 cháu copy được từ hội Vinavi.

Cháu xin trân thành cảm tạ, tay cầm sẵn ly rót rịu mời.

thule6

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Cụ hay táy máy quá :D chẳng bít cụ dùng bản Vietmap nào nên em shera bừa cho cụ bản X8:
http://www.mediafire.com/?thzp8k9ap1bjz
Nếu cụ ko vừa lòng thì PM lại cho em còn nếu cụ thỏa mãn rồi thì rót đầy chai cho em nhá :)) (b)
Em nó đây phải không cụ :D
http://vinavi.com.vn/product/detail_product/478
Cháu cảm ơn kụ quá, để cháu thử ntn rồi report lại cụ ná.
Cái trong máy nhà cháu là bản VietmapV17, theo như cháu biết thì thằng VM này nó mã hóa ID thiết bị + ID thẻ gí luôn vào file chạy nên cắm sang máy khác nó không chạy, vỡ bảddooof. Thía nên cháu mới phải xin bản của cụ nào chạy đúng thiết bị Vinavi dư thế.

thule6

Xe điện
Cháu cảm ơn kụ quá, để cháu thử ntn rồi report lại cụ ná.
Cái trong máy nhà cháu là bản VietmapV17, theo như cháu biết thì thằng VM này nó mã hóa ID thiết bị + ID thẻ gí luôn vào file chạy nên cắm sang máy khác nó không chạy, vỡ bảddooof. Thía nên cháu mới phải xin bản của cụ nào chạy đúng thiết bị Vinavi dư thế.
Nó không dùng ID thẻ đâu ạ, chỉ có ID thiết bị thì đúng nhưng đấy là chạy trên các bản có bản quyền, còn hàng của anh Đào thì đã bẻ gãy rồi nên cứ chép vào thẻ nhớ là chạy thôi, em dùng Navir cũng vậy cứ chọn đúng độ phân giải và chép vào thẻ nhớ, sau đó vào mục seting, chỏ đến file chạy của VM rồi bật lên là chạy thôi. Nếu lỗi font thì cụ chép 2 font tahoma vào hệ điều hành WinCe là ok

net1398

Đi bộ
Cụ hay táy máy quá :D chẳng bít cụ dùng bản Vietmap nào nên em shera bừa cho cụ bản X8:
http://www.mediafire.com/?thzp8k9ap1bjz
Nếu cụ ko vừa lòng thì PM lại cho em còn nếu cụ thỏa mãn rồi thì rót đầy chai cho em nhá :)) (b)
Em nó đây phải không cụ :D
http://vinavi.com.vn/product/detail_product/478
Thanks Pác, chạy thì okie, nhưng mà có cách nào up bản đồ lên ko pác ? :), tháng 03.2011 hơi cũ

Viking

Xe điện
Nó không dùng ID thẻ đâu ạ, chỉ có ID thiết bị thì đúng nhưng đấy là chạy trên các bản có bản quyền, còn hàng của anh Đào thì đã bẻ gãy rồi nên cứ chép vào thẻ nhớ là chạy thôi, em dùng Navir cũng vậy cứ chọn đúng độ phân giải và chép vào thẻ nhớ, sau đó vào mục seting, chỏ đến file chạy của VM rồi bật lên là chạy thôi. Nếu lỗi font thì cụ chép 2 font tahoma vào hệ điều hành WinCe là ok
Oup
Cháu bung nén ra thư mục NAVI, cốp pi vầu thẻ, cắm vào máy, chậy cái Vietmap.exe
Nó lên cái màn hình "Chú ý, vì lý do an toàn ..." rồi B..E..E..E..N..G 1 tiếng to vãi nhái, "Fatal Application Error" có mỗi nút OK, chích vào đó phát là thoát :(( :(( :((

skilyner

Xe tải
cháu xin địa chỉ với 5 phút cuộc đời, cháu qua cháu copy lại cái thư mục Vietmap trong thẻ, đồng thời chia xẻ lun cái bản đồ tháng 2.2012 cháu copy được từ hội Vinavi.

Cháu xin trân thành cảm tạ, tay cầm sẵn ly rót rịu mời.
$-) chia xẻ lun cái bản đồ tháng 2.2012 cháu copy được từ hội Vinavi.

em copy với, 2 năm nay chẳng được update gì cả

Viking

Xe điện
Được mà bác
Cháu nó hơi lớn, ngót nghét chăm M
Bác ở chỗ nào, iêm ở khu TH-NC.

thule6

Xe điện
Oup
Cháu bung nén ra thư mục NAVI, cốp pi vầu thẻ, cắm vào máy, chậy cái Vietmap.exe
Nó lên cái màn hình "Chú ý, vì lý do an toàn ..." rồi B..E..E..E..N..G 1 tiếng to vãi nhái, "Fatal Application Error" có mỗi nút OK, chích vào đó phát là thoát :(( :(( :((
Oài :)) iem bẩu cụ làm theo iem từng bước 1 nhá:
1/ cụ lôi cục này về: (iem vừa up lên cho cẩn thận) giải nén cụ đc 1 thư mục Navis
2/ copy vô thẻ nhớ. (copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ)
3/ Cắm vào em VINAVI của cụ rồi bật em nó lên.
4/ Vào Seting/Navi Path chỉ đến thẻ/thư mục Navis/file Navis.exe (sẽ có đường dẫn như: \SDMMC\Navi\Navis.exe)
5/ Thoát ra vào Navigation hưởng thụ :D
Nếu bị lỗi font chữ thì cụ lại vào seting tìm đến WinCe và copy 2 font tahoma vào thư mục font trong Windows rồi khởi động lại là đc. (muốn có 2 font đó cụ phải copy trước vào thẻ nhớ sau đó dùng WinCe copy vào thư mục font)
Bản này iem đã chạy trên con NaviS của iem chạy bình thường như cân đường hộp sữa chẳng biết nó có tương thích trên con VINAVI bị VietMap thải hồi của cụ hay ko, vì iem ko có VINAVI để test.

skilyner

Xe tải
thanks viking và thule6

rfs qua anh chuột bạch đê

Viking

Xe điện
Oài :)) iem bẩu cụ làm theo iem từng bước 1 nhá:
1/ cụ lôi cục này về: (iem vừa up lên cho cẩn thận) giải nén cụ đc 1 thư mục Navis
2/ copy vô thẻ nhớ. (copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ)
3/ Cắm vào em VINAVI của cụ rồi bật em nó lên.
4/ Vào Seting/Navi Path chỉ đến thẻ/thư mục Navis/file Navis.exe (sẽ có đường dẫn như: \SDMMC\Navi\Navis.exe)
5/ Thoát ra vào Navigation hưởng thụ :D
Nếu bị lỗi font chữ thì cụ lại vào seting tìm đến WinCe và copy 2 font tahoma vào thư mục font trong Windows rồi khởi động lại là đc. (muốn có 2 font đó cụ phải copy trước vào thẻ nhớ sau đó dùng WinCe copy vào thư mục font)
Bản này iem đã chạy trên con NaviS của iem chạy bình thường như cân đường hộp sữa chẳng biết nó có tương thích trên con VINAVI bị VietMap thải hồi của cụ hay ko, vì iem ko có VINAVI để test.
Úi
Cháu bung nén ra được thư mục NAVI, trong đó có file Papago.exe
Cáu cốp pi cái thư mục Navi đó vào thẻ, thư mục gốc, mở cái CEExplorer ra, chích vào cái Papago.exe
Peng phát chít lun
"Fatal Application Error":(( :(( :(( :((

thule6

Xe điện
Úi
Cháu bung nén ra được thư mục NAVI, trong đó có file Papago.exe
Cáu cốp pi cái thư mục Navi đó vào thẻ, thư mục gốc, mở cái CEExplorer ra, chích vào cái Papago.exe
Peng phát chít lun
"Fatal Application Error":(( :(( :(( :((
Không bít em VINAVI của cụ có khác của NaviS của iem ko chứ sau khi lắp thẻ nhớ và bật máy thì em vào Seting menu của NaviS (chứ ko phải vào CE Explorer) tìm đến mục Navi rồi chỉ vào file Navis.exe rồi sau đó quay ra bật chức năng Navigation để đọc = thằng VM X8 này.

Chỉ thế thôi ạ - Cụ lưu ý không phải chạy trong WinCe nhé :D
Của cụ đây ạ:

Cụ bấm vào Seting dưới cùng có hình bánh răng ấy và làm như trên, sau đó quay ra bấm vào nút đầu tiên Navigation có hình mũi tên để chạy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Cái con của cháu nó có mấy nút Navigation - Multimedia - Bluetooth - AV - Setting
Mỗi nút nó sẽ gọi 1 file exe tương ứng đã được định trước trên máy.
Nút Navigation đã được set cứng để gọi file Drive.exe trong thư mục Drive trên thư mục gốc thẻ nhớ. (\SDMMC\Drive\Drive.exe)

Thế nên có 2 cách để cháu chạy chương trình Vietmap:
1. Copy nội dung thư mục Navi vào trong thư mục Drive, đổi tên file chạy (Papago.exe, Vietmap.exe, Navis.exe) thành Drive.exe, chích vào nút Navigation nó sẽ gọi chạy lun
2. Copy và đổi tên file CeExplorer.exe vào \SDMMC\Drive\Drive.exe, chích vào đó mở CeExplorer rồi chạy chương trình GPS như Windows.

Cháu dùng cả hai cách với R12, V17 đều lên bình thường, vấn đề R12 mất nút GPS, V17 bản đồ bị vỡ.
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

thule6

Xe điện
Cái con của cháu nó có mấy nút Navigation - Multimedia - Bluetooth - AV - Setting
Mỗi nút nó sẽ gọi 1 file exe tương ứng đã được định trước trên máy.
Nút Navigation đã được set cứng để gọi file Drive.exe trong thư mục Drive trên thư mục gốc thẻ nhớ. (\SDMMC\Drive\Drive.exe)

Thế nên có 2 cách để cháu chạy chương trình Vietmap:
1. Copy nội dung thư mục Navi vào trong thư mục Drive, đổi tên file chạy (Papago.exe, Vietmap.exe, Navis.exe) thành Drive.exe, chích vào nút Navigation nó sẽ gọi chạy lun
2. Copy và đổi tên file CeExplorer.exe vào \SDMMC\Drive\Drive.exe, chích vào đó mở CeExplorer rồi chạy chương trình GPS như Windows.

Cháu dùng cả hai cách với R12, V17 đều lên bình thường, vấn đề R12 mất nút GPS, V17 bản đồ bị vỡ.
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Lần trước em cũng bị như cụ "bản đồ bị vỡ" sau iem tìm ra nguyên nhân là do sai kích thước (độ phân giải màn hình)
Em cũng nghĩ như cụ là đổi tên ... nhưng sau nghĩ lại thì phải đổi cả trong X8 vì X8 có những chỗ viết lệnh gọi papago.exe chứ ko gọi Drive nên cách đổi tên chưa chắc đã ổn, chắc phải tìm cách đổi trên con VINAVI thôi. Cụ thử theo hướng đó xem :D