[Thảo luận] Cháu đi 2b bị XXX phạt lỗi vượt đèn đỏ bằng mồm :((

Calich

Xe tải
Hôm trước đi làm về cháu đi đường Láng đến đoạn ngã tư Lê Văn Lương với đường Láng, cháu cẩn thận nhìn thấy đèn đèn xanh còn 6s nữa mới dám đi qua, đằng sau cháu còn 1 chiếc ô tô nữa. Lúc đó khoảng 6h chiều, đường đông nên xe đi từ từ ko đi nhanh được. Sang đến đầu ngã tư bên kia 1 chú XXX ra dừng xe cháu lại, nói là cháu đã vượt đèn đỏ ^:)^ Cháu bảo rõ ràng lúc tôi đi qua đèn xanh vẫn còn 6s mà sao anh bảo là vượt đèn đỏ. Chú XXX kia khăng khăng là nhà cháu đã vượt đèn đỏ, cả 4 chú XXX ở đó đều bảo nhìn thấy x-(Sau một hồi các chú bảo bây giờ trời tối ko có xe ô tô chở về đội, thôi anh ghi cái biên bản là đội mũ bảo hiểm không cài quai, phạt 150K ra kho bạc nộp :-s Các cụ có kinh nghiệm góp ý giúp cháu trong trường hợp XXX phạt tội vượt đèn đỏ bằng mồm như vậy thì cách xử lý thế nào ạ, cháu là cháu vẫn cay vụ đó lắm, cảm giác như là mình bị cướp trắng tiền giữa ban ngày ấy :(( (Nhà cháu hôm đó đi xe 2b các cụ ạ)

Vuvit

Xe tăng
Chú xxx vịn bác rồi vào hỏi mấy chú kia có nhìn thấy ko, chả nhẽ mấy chú ý lại bảo ko nhìn thấy=)), chắc các chú ý đang thiếu biên bản nên có gắng làm thêm ý mà...

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thì có bảo nó đưa bằng chứng ra, sai tôi chịu. Cụ dại thế.
Hoặc là cứ khóa cổ xe đấy, ra quán nước bắn vài điếu thuốc. Một lúc xxx chán ngay ý mà.

4500EFI

Xe buýt
Chả biết ai kiên nhẫn hơn ai đâu, cuối ca là lên thùng xe về đội đấy :)). Em đồ là lúc cụ sang đến ngã tư bên kia chỉ còn mỗi mình cụ xung quanh chả có xe nào nên bị quây, nhân tính không bằng trời tính :-s

mama_angel

Xe hơi
.. Cái quan trọng nhất là Cụ không được đưa giấy tờ, chìa khóa cho XXX.. cứ thế rồi Cụ cứ cãi, kiểu gì mà chẳng thắng.. Còn cụ mà để XXX cầm giấy tờ với chìa khóa, thì Cụ thua 100%..

Calich

Xe tải
.. Cái quan trọng nhất là Cụ không được đưa giấy tờ, chìa khóa cho XXX.. cứ thế rồi Cụ cứ cãi, kiểu gì mà chẳng thắng.. Còn cụ mà để XXX cầm giấy tờ với chìa khóa, thì Cụ thua 100%..
Nhất trí với cụ, đen cái đợt này tăng giá phạt tội vượt đèn đỏ. Em thấy kiểu phạt này chuối quá, hóa ra XXX chụp mũ mình thế nào cũng được à :((

xe muon

Xe tăng
nó bắn bằng mồm thì cụ cho nó 1***vào mồm là hòa>:/

TechVNS

Xe tải
Cụ nào rành luật cho biết CSGT có được bắt vượt đèn đỏ và đè vạch bằng mồm không? Hay chúng nó chỉ cần người làm chứng là bắt mình nộp phạt được ? Nhà cháu bị 1 lần cách đây 5 năm rồi, đi xe 2b rõ ràng là mình không vượt đèn đỏ mà chúng nó khăng khăng là cháu vượt. Nhà cháu cay cú chửi um lên thì chúng nó bảo chúng nó có người làm chứng. Nếu chửi nữa nó áp thêm tội chống người thi hành công cụ. Đành để cho chúng nó đưa xe về đội rồi hôm sau lên kho bạc nộp phạt. Nghĩ lại vẫn thấy cay.

luxery_HNT

Xe buýt
Em nghĩ khi bắt đầu nói chuyện với xxx thì bật cái máy ghi âm từ điện thoại lên (điện thoại nào bây giờ chả có). Sau đó tùy cơ ứng biến

trungnghia

Xe hơi
Ở chỗ cụ thì dư thế nào cháu không biết, chứ ở dưới HP chỗ ngã tư Thành đội cháu thấy xxx cứ vẫy xe lại là nhanh tay rút chìa khoá ngay. Lúc đấy các cụ các mợ bị tóm còn đang bị hoảng nên không rút chìa được, đành cun cút đi theo xxx vào hè để trình bày.

khoavq

Xe điện
Nếu không sai thì cháu nhất quyết không đồng ý nộp phạt,

Rút cái máy ghi âm ra, cháu nói chuyện hơn thua với CSGT ngay.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu không sai thì cháu nhất quyết không đồng ý nộp phạt,

Rút cái máy ghi âm ra, cháu nói chuyện hơn thua với CSGT ngay.
Ngày xưa có một lần em vượt đèn xanh còn 3s tai ngã tư Giải Phóng lên Lê Duẩn bị xxx bắt và nói nó nhìn thấy em vượt đèn đỏ!x-(Cãi nhau 15 phút em vẫn mất 200k vì vội đi đón Gấu!x-(
Bây giờ mức phạt cao thế này chắc phải nghĩ cách cãi thôi! Có lẽ hỏi cụ Thích Là Bụp xem cái camera lắp trong xe cụ ý bán ở đâu!!!

toanvinh_forever

Xe điện
mịe nó chứ, thế bây giờ đi đúng cũng bị mất tiền à, xxx không bao giờ sai ah, dân đúng nó cứ nhốt xe vào thì dân không làm gì được à, cụ nào lên tiếng đi chứ

buloonggi

Xe điện
Sao cụ hiền thế nhể? Hôm trước em bị 1 phát ở Hoàng Minh Giám - Trần Duy Hưng.
Hai XXX ra bảo em vượt đèn đỏ, em bảo em không. Em bảo khi em qua vạch trắng thì mới sang đèn vàng, về luật mà nói, em đã tham gia vào ngã tư, em được phép đi nốt. Cãi nhau chán thì chuyển qua thành nhắc nhở thôi (như cụ gì đã nói, tuyệt đối không đưa giấy tờ và rút chìa khóa cầm tay luôn). XXX bảo có người làm chứng thì cứ nói thẳng là mình có thể vơ được 20 người qua đường làm chứng là mình không vượt đèn. XXX cùng đội làm chứng cho nhau thì đã là không được rồi. Mình chả lo. Vụ đấy các chú quay sang bảo xe cháu không có gương, thì cháu bảo ok, lâạ biên bản xe ko gương luôn, em chịu. Chứ lập biên bản vượt đèn đỏ là em ứ có ký.

kieninlove

Xe tăng
Xờ, cụ đúng thì lo gì, gặp phải nhà cháu thì chết quả này, bảo nó cứ lập biên bản đi - ghi vào chỗ ý kiến người vi phạm là đèn xanh còn 6 giây, đồng chí công an không quan sát đúng thực tế...!!! Cụ nói thế thì chúng nó chả cho cụ đi gấp chứ ạ..!!!

tieusufu

Xe tải
kụ ơi là kụ, sao mà kụ yếu bóng vía thế. em có mấy cách như sau:
1) UH thi anh cứ giữ xe đi, kụ lôi máy ảnh ( hoặc điện thoại ra), cứ đứng đấy chụp, nó bắt được ai cũng ra đứng bên cạnh để chụp. Nếu nó đuổi thì nói: Tôi chụp ảnh phong cảnh liên quan gì đến anh, nếu anh làm đúng luật thì sợ gì tôi chụp. Kụ đứng đấy khoảng 30 phút, bọn nó hết làm ăn, không trả xe kụ mới là lạ. Vì trong 30 phút đấy, nó bắt được ối thằng khác ( yếu bóng vía như kụ)
2) To mồm 1 chút: Tôi không vượt đèn đỏ, mà anh vu khống cho tôi, không có bằng chứng, tôi không phục, còn nếu anh ép tôi quá, tôi đốt xe tôi cho anh xem. Rồi mở máy điện thoại, trả vờ gọi cho dân trí, hoặc vn express. Em xin lỗi, chứ bố nó cũng không dám cho kụ đốt xe ở đấy ( cái này em thử rồi, hoạt động tôt, nhưng mình phải to mồm 1 tý)
3) Còn nếu mà bảo là không có gương, mẹ kiếp, tao vừa bị mất trộm gương, đang điên lên đây. Tao đang trên đường đi mua gương mới, chẳng nhẽ mày bắt tao gọi xe tải để chở xe về nhà à.
Nói chung là các kụ phải rắn lên 1 tý, máu lên 1 tý. nếu mà mình ko quá bận thì cứ đứng đấy, xem nó làm được gì. Bao nhiêu lần bọn nó bảo em chống đối, rồi gọi cơ động đến, nhưng cũng chẳng làm được gì, vì em nói: Tôi không chống đối, mà chỉ nói lý lẽ thôi, các anh xử thế không phục. Bọn cơ động hay 113 nó ko quan tâm đâu, vì chẳng liên quan đến bọn nó, cũng chẳng có mầu nên đến rồi lại về thôi

Ti Toe

Xe đạp
kieninlove : Xờ, cụ đúng thì lo gì, gặp phải nhà cháu thì chết quả này, bảo nó cứ lập biên bản đi - ghi vào chỗ ý kiến người vi phạm là đèn xanh còn 6 giây, đồng chí công an không quan sát đúng thực tế...!!! Cụ nói thế thì chúng nó chả cho cụ đi gấp chứ ạ..!!!​

Chuẩn đấy cụ ạ

Coltplus2008

Xe điện
kụ ơi là kụ, sao mà kụ yếu bóng vía thế. em có mấy cách như sau:

2) To mồm 1 chút: Tôi không vượt đèn đỏ, mà anh vu khống cho tôi, không có bằng chứng, tôi không phục, còn nếu anh ép tôi quá, tôi đốt xe tôi cho anh xem. Rồi mở máy điện thoại, trả vờ gọi cho dân trí, hoặc vn express. Em xin lỗi, chứ bố nó cũng không dám cho kụ đốt xe ở đấy ( cái này em thử rồi, hoạt động tôt, nhưng mình phải to mồm 1 tý)
Kụ chủ đang bặp phải xxx có thói " Cả vú lấp miệng em". Kụ này lại khuyên cụ chủ phải To mồm 1 chút nữa thì em không tưởng tượng nổi cái mồm có thể ngoạm cái vú kia nó ngoạc ra cỡ nào

=))=))=))=))

Calich

Xe tải
Xờ, cụ đúng thì lo gì, gặp phải nhà cháu thì chết quả này, bảo nó cứ lập biên bản đi - ghi vào chỗ ý kiến người vi phạm là đèn xanh còn 6 giây, đồng chí công an không quan sát đúng thực tế...!!! Cụ nói thế thì chúng nó chả cho cụ đi gấp chứ ạ..!!!
Lúc đó cháu cũng đang vội đi về ngoại đón gấu với con bé con nên không muốn mất thời gian. Lần sau sẽ theo cách của cụ. Có ly rượu nhạt mời các cụ trong thớt này ạ, đỡ bức xúc đi nhiều.