Tin tức Carplay và Android Auto trên Vinfast

lamPrincess

Đi bộ
Các anh cho em hỏi tí về bản A2.0 tiêu chuẩn. Em thấy bản base không hỗ trợ định vị dẫn đường vậy mình muốn dùng bản đồ chỉ đường thì phải dùng điện thoại cá nhân? Nếu vậy thì hơi bất tiện, còn phải nghĩ sao để "treo" điện thoại mình vừa tầm nhìn nữa.

"kết nối Wifi" ở đây ý nói là Wifi hotspot hay không thể kết nối mạng Wifi nào luôn?

Em cảm ơn.

raulgonzalez

Xe đạp
Base không có dẫn đường nha bác. Wifi thì chưa có bản nào xài được :D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Base không có dẫn đường nha bác. Wifi thì chưa có bản nào xài được :D
Con xe hạng sang mà không có dẫn đường. Kém mấy hàng bình dân 10 năm trước đã có rồi cụ nhỉ? Con X7 TQ sắp tới về còn có tự giữ làn đường, tự lái đuổi theo xe sau, tự parking, tự đóng cửa kình nếu mưa, đứng vài giây sau cốp tự mở, đứng gần có chìa khoá xe tử mở v..v.vv.v.v.v.v.
:D

raulgonzalez

Xe đạp
Con xe hạng sang mà không có dẫn đường. Kém mấy hàng bình dân 10 năm trước đã có rồi cụ nhỉ? Con X7 TQ sắp tới về còn có tự giữ làn đường, tự lái đuổi theo xe sau, tự parking, tự đóng cửa kình nếu mưa, đứng vài giây sau cốp tự mở, đứng gần có chìa khoá xe tử mở v..v.vv.v.v.v.v.
Con xe hạng sang này có dẫn đường mà cụ, bản plus và premium.
Còn X7 thì anh em nào thích thì cứ quất thôi. Nhiều option thế chắc sẽ sớm thống trị thị trường VN thôi bác nhỉ, mấy con khác cùng phân khúc toàn ít option hơn mà lại đắt hơn. Người dùng không chọn cái xe nhiều options mà lại chọn cái vừa ít option vừa đắt hơn thì chắc họ ngu cả chứ còn gì nữa phải không bác?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Con xe hạng sang này có dẫn đường mà cụ, bản plus và premium.
Còn X7 thì anh em nào thích thì cứ quất thôi. Nhiều option thế chắc sẽ sớm thống trị thị trường VN thôi bác nhỉ, mấy con khác cùng phân khúc toàn ít option hơn mà lại đắt hơn. Người dùng không chọn cái xe nhiều options mà lại chọn cái vừa ít option vừa đắt hơn thì chắc họ ngu cả chứ còn gì nữa phải không bác?
Tức cụ nói bản base 1tỉ 4 dẫn đường kém nhiều con xe 500-600tr? Còn X7 thấy đang rầm rộ đặt ầm ầm. Các kênh Trắng auto thấy khen hết lời. Mong truyền thông dập sớm không thôi căng lắm. Em thì chẳng ưa thằng TQ và cố không mua bất thứ cái gì từ TQ. Tuy nhiên càng nhiều lựa chọn, giá càng tốt và dân càng có 4 bánh đi nhiều.

dangtung.ng

Xe đạp
Base ko có dẫn đường trên đồng hồ lái thôi chứ nhỉ? Trên màn hình vẫn có mà?

dangtung.ng

Xe đạp
Hux. Hôm nay đã chính thức confirm là bản base ko có dẫn đường. Có bác nào biết cách cài thêm/hack tính năng này ko

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Anh em có biết màn này nó giống cái xe China nào không ( hệ điều hành ) nhỉ ? Để em bảo đội nhà máy sản xuất màn hình bên china tham khảo tìm cơ chế add Carplay hoặc Android box....

littlechicken

Đi bộ
Hux. Hôm nay đã chính thức confirm là bản base ko có dẫn đường. Có bác nào biết cách cài thêm/hack tính năng này ko
Bản base không có dẫn đường ạ. Mình lái thử bản full có dẫn đường nhưng cùi bắp lắm luôn. Mua chiếc xe cả tỉ mà bị cái lặt vặt này làm kém vui tí các bác nhĩ. Thôi thì suy nghĩ lắp Cam hành trình vietmap hay gì đó thôi.

Toilatoi242

Xe tăng
Đúng là bản trừ các op cao sang như cảnh báo lấn làn, phanh tự động khẩn cấp, tốc độ trên kính lái ... xe base bạc tỷ mà ghế tiến lùi cơm với cái màn to oành chả có chức năng mẹ gì cả.

yu999

Đi bộ
Anh em có biết màn này nó giống cái xe China nào không ( hệ điều hành ) nhỉ ? Để em bảo đội nhà máy sản xuất màn hình bên china tham khảo tìm cơ chế add Carplay hoặc Android box....
Brillance V7 nhé bác, đều là MDU do Neusoft làm ra. Bản chất là tích hợp sẵn rồi nhưng vì lý do gì đó VF chưa kích hoạt lên, có thể là do covid nên chưa có xin được certification từ Google và Apple.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Brillance V7 nhé bác, đều là MDU do Neusoft làm ra. Bản chất là tích hợp sẵn rồi nhưng vì lý do gì đó VF chưa kích hoạt lên, có thể là do covid nên chưa có xin được certification từ Google và Apple.
Em vừa hỏi mà tụi nó nói chưa làm được gì.

dangtung.ng

Xe đạp
Cài sẵn nhưng chưa cho active vì chắc vụ bản quyền. Android Auto ko hỗ trợ thị trường VN.
Thay màn hình lậu thì mọi thứ cũng lậu nên xài thoải mái.

Haiz. Thôi thì đành mua thêm cái kẹp đt và 1 cái Samsung Fold để chạy map vậy :D

dangtung.ng

Xe đạp
Đúng là bản trừ các op cao sang như cảnh báo lấn làn, phanh tự động khẩn cấp, tốc độ trên kính lái ... xe base bạc tỷ mà ghế tiến lùi cơm với cái màn to oành chả có chức năng mẹ gì cả.
1 tỷ mua Toy cũng có chức năng gì đâu bro.
Nghe đc nhạc, xem đc video, nghe gọi điện thoại... vậy là ổn rồi. Lo lái chứ phải lo xài app đâu

anthang1010

Xe máy
cảm thấy lão HD thật là hèn mọn, đàn ông đàn ang đ.é.o gì mà cứ lèm bà lèm bèm như mấy con hàng tôm hàng cá.
không thích thì ra chỗ khác chơi, sao cứ phải vào ẳng hết thớt này đến thớt khác.
sống cho nó vuông người lên xem nào.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
cảm thấy lão HD thật là hèn mọn, đàn ông đàn ang đ.é.o gì mà cứ lèm bà lèm bèm như mấy con hàng tôm hàng cá.
không thích thì ra chỗ khác chơi, sao cứ phải vào ẳng hết thớt này đến thớt khác.
sống cho nó vuông người lên xem nào.
Vuông người và là đàn ông phải chửi đổng và công kích cá nhân như cụ á?
Thế em xin miễn à. Em thích bàn về xe hơi.
=))

yu999

Đi bộ
Cài sẵn nhưng chưa cho active vì chắc vụ bản quyền. Android Auto ko hỗ trợ thị trường VN.
Thay màn hình lậu thì mọi thứ cũng lậu nên xài thoải mái.

Haiz. Thôi thì đành mua thêm cái kẹp đt và 1 cái Samsung Fold để chạy map vậy :D
Em chưa rõ quy trình xin certification của Android Auto, còn Apple Carplay thì nhiêu khê lắm, phải mời người của Apple lên xe test rồi đánh giá. Vì xe hỗ trợ Apple Carplay tức là phải đạt cả chứng chỉ MFi. Có 2 lý do: 1 là VF là thương hiệu quá bé + 2 là đang covid thế này thì khó.

Nói chung chỉ mong chờ Android Auto vì ở VN dùng Android Auto hợp hơn, ra lệnh bằng tiếng Việt được.

Em vừa hỏi mà tụi nó nói chưa làm được gì.
Chạy linux nên bẻ khóa được chắc là khó bác ạ.

anthang1010

Xe máy
Vuông người và là đàn ông phải chửi đổng và công kích cá nhân như cụ á?
Thế em xin miễn à. Em thích bàn về xe hơi.
=))
Sản phẩm của Việt Nam ở đâu thì biên giới của Việt Nam đến đó.tại sao ko mong muốn cho 1 thương hiệu của Việt Nam lớn mạnh ?
1 cty như Vinfast giải quyết được hàng trăm nghìn việc làm, tại sao ko muốn nó phát triển hơn nữa để có thêm nhiều việc làm hơn nữa ?

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm của Việt Nam ở đâu thì biên giới của Việt Nam đến đó.tại sao ko mong muốn cho 1 thương hiệu của Việt Nam lớn mạnh ?
1 cty như Vinfast giải quyết được hàng trăm nghìn việc làm, tại sao ko muốn nó phát triển hơn nữa để có thêm nhiều việc làm hơn nữa ?
Và nó liên quan gì đến 1 con xe hạng sang không có Carplay hay Android?
Hay là giờ có Carplay hay Android là trăm nghìn người mất việc?
@-)