[Thảo luận] [Cảnh giác] Gửi xe ở sân bay Nội bài bị lái trộm xe đi ra ngoài

ducleminh

Xe điện
Đơn giản cụ lắp cái GPS của em vào , cụ gửi xe , đưa chìa khóa thoải mái ! Chỉ cần cụ ngắt toàn bộ hệ thống điện (bằng đt của cụ ) . Khi nào bãi sẽ cần dịch chuyển gọi đt cho cụ , cụ bật điện lên ( vẫn bằng đt của cụ ) xong cụ lại ngắt điện khỏi lo kể cả mất xe . Cụ bật máy tính lên xác định luôn xe ở đâu , đến lấy về !
Bộ này giá bao nhiêu vậy cụ? Cho cháu cái giá và thông số nhé.

inochi

Xe điện
Cũng may cho cụ là nó chạy 30Km nhưng chỉ bị sước tí thôi, chẳng may nó tông vào ai và bỏ xe đấy thì chắc việc sẽ ra sao
Nói chung gửi xe ở chỗ không quen phải đưa chìa khóa là không nên, để số phone lại là cùng

DVG

Xe điện
Vầng, tại bác lười quá lại còn đặt lòng tin vào chỗ không nên nữa. Quá bộ 500m bác có bưu điện, khách sạn sân bay là 2 chỗ giá cả hợp lý...chìa khóa đút túi, chả giao cho bố con thằng nào.
Chính bác là người tạo điều kiện cho mấy ông táy máy nghịch ngợm chứ không phải ai cả.
Em đi rửa xe, mấy ông rửa xe bảo để chìa khóa em oánh ra cho...^:)^. Xong công đoạn nào gọi anh, thế cho lành.

duongha00711

Xe tải
Rút kinh nghiệm lần sau vậy cụ nhé!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

hungbm

Xe điện
Vụ việc xong rồi, nhưng em nói điều này mới là quan trọng nè: Chẳng may thằng trông xe nó đánh xe ra đường va chạm giao thông gây hậu quả nghiêm trọng trở lên mà lại không có bắng lái chẳng hạn. Cụ Chủ sẽ bị truy tố vì tội: Giao phương tiện cho người không đủ năng lực điều khiển (Hình sự cụ nhé). Thế là lí lịch có T.A và T.S, thế là v.v và v.v =))
Cụ Đông nói thế chưa chuẩn. Trong trường hợp đó, cụ chủ thớt chỉ việc đưa vé gửi xe ra và có quyền kiện chủ bãi xe vì bị mất TS và chỉ là bị hại của vụ án mà thôi cụ ạ.

xe oi

Xe tải
Thôi thế cũng là may rồi, chưa có gì nghiêm trọng xảy ra cụ chủ ạ. Lần sau cứ taxi cho lành. Em cũng một lần gửi xe ở khách sạn Nội bài để đi SG mấy hôm, nhưng thú thực gửi xe chỗ lạ nó cứ thấp thỏm làm sao ý.

dht

Xe điện
Em phục cụ quá, lấy được những 1 triệu. Nhà trông xe cũng nhũn nhỉ, họ nhất quyết không đền thì cụ cũng chả làm gì được.

dht

Xe điện
Vụ việc xong rồi, nhưng em nói điều này mới là quan trọng nè: Chẳng may thằng trông xe nó đánh xe ra đường va chạm giao thông gây hậu quả nghiêm trọng trở lên mà lại không có bắng lái chẳng hạn. Cụ Chủ sẽ bị truy tố vì tội: Giao phương tiện cho người không đủ năng lực điều khiển (Hình sự cụ nhé). Thế là lí lịch có T.A và T.S, thế là v.v và v.v =))
Sao cụ dongkijote lại có vẻ khoái chí khi người khác bị hại? Cụ tập trung sức để chiến với cối xay gió Cầu Giấy đi

sylilave

Xe buýt
Đơn giản cụ lắp cái GPS của em vào , cụ gửi xe , đưa chìa khóa thoải mái ! Chỉ cần cụ ngắt toàn bộ hệ thống điện (bằng đt của cụ ) . Khi nào bãi sẽ cần dịch chuyển gọi đt cho cụ , cụ bật điện lên ( vẫn bằng đt của cụ ) xong cụ lại ngắt điện khỏi lo kể cả mất xe . Cụ bật máy tính lên xác định luôn xe ở đâu , đến lấy về !
Hay nhể. Cụ cho cháu cái thông tin về thiết bị này đi. Cảm ơn cụ.

DuongNV

Xe buýt
Một kinh nghiệm hay. Sao cụ không lên khách sạn bưu điện mà gửi, xa hơn có tý thôi!

vienboca

Xe tải
Sao cụ tát cho nó quay mặt từ đằng trước về đằng sau cho nó bõ tức.

thule6

Xe điện
Cụ chủ thớt chủ quan và tin người quá nên mua cái bực vào người Vodka cụ để cụ chóng say :D hạ hỏa :D
Tối thứ 7 hàng tuần cụ nên nghe chuyện cảnh giác :)) và tuyệt đối cấm ko đưa chìa khóa xe cho người lạ, ko quen v.v. nó sinh lắm chuyện lắm, Mất xe, đổi đồ, tai nạn, lấy xe mình đi đánh quả, có khi còn đi chở hàng cấm .... thôi nhà cháu ko dọa cụ nữa, cụ rút K/N nhé!
Chúc cụ lái xe an toàn và luôn cẩn thận :D

qkace

Xe điện
17h ngày 16/7/2011:

Bác chủ bãi xe​
22h30:

Cám ơn các bác.
Hôm đầu tháng em cũng gửi xe ở bãi này và cũng gặp bác chủ bãi xe này. Em hỏi còn chỗ đỗ có mái che không thì bác chủ bãi xe này nói hết rồi, nhưng có thể để chìa khóa lại để đến chiều có chỗ trống có mái che thì sẽ đánh hộ vào. Em nghe thấy phiêu quá nên bảo thôi để ngoài cũng được. May thế!

Hôm giữa tháng vào bãi này định gửi thì bảo hết chỗ, em bèn sang bên khách sạn Nội Bài, tuy không có mái che nhưng rẻ hơ (35k/ngày so với 40k/ngày ở bãi nayf0. Chất lượng trông xe như nhau.

Có lẽ em cũng ủng hộ bác chủ thớt tẩy chay bãi này, chỉ vào ks NB hoặc bưu điện NB thôi vậy!

hdx

Xe điện
Bác gửi xe mà để lại chìa khóa là dở hơi rồi. Bạn em gửi xe trong gara người quen hẳn hoi, đến tối bọn thợ vẫn lấy đi đều. Nó phát hiện được là do chỉnh lại vị trí ghế và bật nhạc quá to nhưng vẫn phải cắn răng gửi. Không ngờ lần cuối cùng, bọn thợ nó đâm cho một người đi viện chấn thương sọ não ở Cầu Giấy, xong bỏ chạy về đến đường Nguyễn Khang thì táng luôn vào cổng nhà dân làm gãy luôn trục láp bên phụ. Sáng hôm sau vừa xót xe vừa bị công an đến hỏi thăm, đắng hết cả mồm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác gửi xe mà để lại chìa khóa là dở hơi rồi. Bạn em gửi xe trong gara người quen hẳn hoi, đến tối bọn thợ vẫn lấy đi đều. Nó phát hiện được là do chỉnh lại vị trí ghế và bật nhạc quá to nhưng vẫn phải cắn răng gửi. Không ngờ lần cuối cùng, bọn thợ nó đâm cho một người đi viện chấn thương sọ não ở Cầu Giấy, xong bỏ chạy về đến đường Nguyễn Khang thì táng luôn vào cổng nhà dân làm gãy luôn trục láp bên phụ. Sáng hôm sau vừa xót xe vừa bị công an đến hỏi thăm, đắng hết cả mồm.
Em biết nhiều vụ như này rồi nên không bao giờ cho thợ lái xe. Mình làm mình chịu! Đặc biệt một số bảo vệ quán ăn còn bảo em là anh lái không quen bằng em đâu và khó chịu ra mặt khi em kiên quyết tự đỗ xe!^:)^

Tribute

Xe container
Cụ chủ sao lại thiếu logic trong tính cẩn thận thế nhỉ? chụp hình công tơ mét hẳn hoi lại kèm cả GPS nữa mà ko ghi biên bản giao số Km xe luôn. Giống thằng cu bạn em mình bảo chạy thử tí dứt khoát ko cho nhưng tí đến nhà hàng lại để cho mấy thằng trông xe đánh đi cất. (mà trước đây em còn dạy nó lái xe ấy chứ). Em thì chả bao giờ giao chìa khóa cho người lạ, bao nhiêu bài học rồi, vướng lối ra xe khác thì về N, hạ phanh tay, khóa cửa để khi cần họ đủn là ok.

bes

Xe lăn
Bỏ mẹ thật, em đi xa cũng hay quẳng xe ở bãi này. Cũng may chưa lần nào phải để chìa khóa lại nên cũng chưa bị sao.
Với lại bãi đó đông lắm, nó lấy xe chắc ở bên ngoài thôi - mình cứ đút sâu sâu là nó ngại.