[Funland] Cảnh báo ô tô rẽ phải từ Võ Chí Công sang ngoại giao đoàn

Possible

Xe tải
Em nghĩ họ cũng có lý. Vì rẽ theo hướng 2 có thể xung đột với hướng rẽ trái từ PVĐ (theo chiều về Cầu Giấy). Đường VCC chỗ rẽ vào khu NGĐ là đường 1 chiều (hướng bên kia có dải phân cách ko rẽ qua đường được)
Thì như chỗ PVĐ giao HQV em thấy hợp lý mà.
Còn nút VCC thì chưa thực sự hợp lý, và như em nói ở còm trước thì em thấy có vấn đề từ khâu thiết kế chứ không chỉ ở bước tổ chức giao thông.
Nếu vẫn muốn tách riêng làn rẽ phải cho xe máy và ô tô, thì nên xén bớt cái đảo giao thông để làm làn rẽ phải riêng cho ô tô. Làm như nút giao Khuất Duy Tiến rẽ đi Trần Duy Hưng: Xe máy rẽ theo hướng mầu xanh, ô tô đi theo hướng mầu đỏ.

Còn nút VCC này, để hợp lý thì ngay từ lúc thiết kế đã nên bố trí ntn: làm 2 làn rẽ phải dành riêng cho xe máy (mầu xanh) và ô tô (mầu đỏ). Nét đen là bổ sung giải phân cách cứng, nét vàng là xén bớt đảo giao thông và dỡ bỏ 1 đoạn giải phân cách cứng.

traffic_safety

Xe hơi
Đọc còm của cụ xong em đọc lạo Qc41/2019 lại thấy hoang mang giữa trên và dưới:
Mục 15.nó là biển tròn theo chuẩn quốc tế nhưng phần chương 6 lại có cả hình chữ nhật
-p/s: phần trích của cụ là Qc41 cũ

vì lẽ đó nên QCVN đã ko chuẩn rồi, nên e nghĩ việc phạt ở nút này là không đủ căn cứ. hơn nữa nếu rẽ đúng theo quy định e thấy nó còn nguy hiểm hơn khi mà cắt mặt xe máy, xe thô sơ. về nguyên tắc an toàn khi rẽ phải là các phương tiện xin nhan ép sát phải rồi rẽ là chuẩn nhất.

farevell

Xe buýt
Đường này e đi hàng ngày,rẽ phải từ VCC vào ngã rẽ đầu tiên vòng cung rất rộng,chỉ dành cho xe máy,xe đạp.tiến lên 1 đoạn có 1 ngã rẽ dành cho ô tô.Cái ngã này nó gấp hơn,gần như vuông góc nên khi cua vào thấy vất vả hơn ngã thứ nhất.e nghĩ họ đặt biển như vậy để phân làn ,nếu oto được rẽ cả hai thì hầu hết sẽ chọn ngã rẻ đầu.Chắc chủ thớt vào cua ngã rẽ đầu tiên chả nghĩ khôn hơn những ông rẽ ở ngã rẽ thứ hai.Tóm lại đi đường lạ thì nhìn người khác đi để tham khảo,lâu lâu mất tiền để tỉnh táo ra .Đầu lúc nào cũng nghĩ là bẫy ,nếu biết là bẫy thì đi vào bẫy làm gì.
lúc đi vào mới biết đấy là bẫy cụ ạ, chứ nghĩ là bẫy rồi còn ngu gì đi vào bẫy nữa =))

ilidan

Xe hơi
Đoạn này thì em chứng kiến gần 1 chục vụ ô tô đi đúng, rẽ phải vào Hoàng Minh Thảo bị xe máy đi hướng Võ Chí Công- Bưởi do nhanh ko quan sát húc ngang xe.

cdcn

Xe điện
Đoạn này thì em chứng kiến gần 1 chục vụ ô tô đi đúng, rẽ phải vào Hoàng Minh Thảo bị xe máy đi hướng Võ Chí Công- Bưởi do nhanh ko quan sát húc ngang xe.
Chưa kể đến một cơ số xe máy, xe đạp đi từ Hoàng Minh Thảo ra sẽ quay đầu hoặc đi ngược chiều cắt đầu ô tô đang rẽ phải nữa ạ! Nói chung là rất chíu khọ!

Cuongheisei

Xe buýt

CCCM cho e hỏi là xxx bắt lỗi k xi nhan phải trong trường hợp này có đúng k ạ

TheBlue

Xe buýt
Htrc đi ko tập trung bị tuýt mất 5 lít chỗ VCC này các cụ ah, a cay thật. E mà đọc bài này thì có thêm kinh nghiệm ngay.

Race Dead

Xe điện
Htrc đi ko tập trung bị tuýt mất 5 lít chỗ VCC này các cụ ah, a cay thật. E mà đọc bài này thì có thêm kinh nghiệm ngay.
Giờ đoạn rẽ đầu nó cắm biển cấm oto to đùng rồi mà cụ vẫn dính thì chịu

Opel Astra

Xe điện
Nó còn thế này nữa bác ạ:
Đi từ Nội Bài về, qua ngã tư với Xuân La, có biển phân làn ô tô + xe máy + ..., nhưng ngay sau đó chỉ độ 100met, là đã phải rẽ phải vào Hoàng Minh Thảo rồi.
Vì vậy mới hay phát sinh vụ "xe máy đi hướng Võ Chí Công- Bưởi do nhanh ko quan sát húc ngang xe.".

Kinh nghiệm là: Nếu thích rẽ phải, thì ô tô nên sang làn phải ngay khi vừa qua đèn đỏ.
Cái đấy mấy cậu Vàng ươm không bắt được.

cairong_2011

Xe container
Nó còn thế này nữa bác ạ:
Đi từ Nội Bài về, qua ngã tư với Xuân La, có biển phân làn ô tô + xe máy + ..., nhưng ngay sau đó chỉ độ 100met, là đã phải rẽ phải vào Hoàng Minh Thảo rồi.
Vì vậy mới hay phát sinh vụ "xe máy đi hướng Võ Chí Công- Bưởi do nhanh ko quan sát húc ngang xe.".

Kinh nghiệm là: Nếu thích rẽ phải, thì ô tô nên sang làn phải ngay khi vừa qua đèn đỏ.
Cái đấy mấy cậu Vàng ươm không bắt được.
Em thấy qua đèn đỏ có vạch liền chỗ nào đâu mà nhất thiết cứ phải đi làn trong đễ rẽ. Tất nhiên nên chuyển làn ngay để khỏi gây ùn tắc cục bộ do xe chuyển làn

TheBlue

Xe buýt
Giờ đoạn rẽ đầu nó cắm biển cấm oto to đùng rồi mà cụ vẫn dính thì chịu
Vâng mải nghĩ xử lý công việc mất tập trung cụ ah, vào nộp kiểm điểm ngay 😄 Mà e thấy có biển cấm ô tô rẽ đâu cụ nhỉ

Opel Astra

Xe điện
Em thấy qua đèn đỏ có vạch liền chỗ nào đâu mà nhất thiết cứ phải đi làn trong đễ rẽ. Tất nhiên nên chuyển làn ngay để khỏi gây ùn tắc cục bộ do xe chuyển làn
nếu bác không sang phải sớm để rẽ phải, thì rủi ro bị ông đi thẳng nó phang vào sườn là khá cao.

Huongchimai

Xe buýt
Em hay lượn có những hỗ sau các cụ hay đính
Võ chí công sang ngoại giao đoàn
Nguyễn Hoàng rẽ sang Lê Đức Thọ
Huỳnh Thúc Kháng rẽ Hoàng Cầu
Hầm Kim Liên phải đi vào làn giữa
Vẫn biết có biển nhưng dính nhiều phết.

BMW R60

Xe tăng
Em hay lượn có những hỗ sau các cụ hay đính
Võ chí công sang ngoại giao đoàn
Nguyễn Hoàng rẽ sang Lê Đức Thọ
Huỳnh Thúc Kháng rẽ Hoàng Cầu
Hầm Kim Liên phải đi vào làn giữa
Vẫn biết có biển nhưng dính nhiều phết.
Hầm Kim Liên có camera phạt nguội ko cụ nhỉ? Hôm trước em vào làn phải dành chi xe máy, sau phát hiện ra mới tạt sang đúng. Chỉ sợ ăn phạt nguội