Cảnh báo cho những ai muốn ngồi cùng người yêu tại sân Mĩ Đình bọn bệnh hoạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

subi

Xe buýt
Thôi bác coi như là đi đường đánh rơi vậy. lần sau vào nhà nghỉ tâm sự cho máu

vmcgf

Xe tăng
Hà Lội bao nhiu chỗ đi mà cụ lại...lên mâm lên bát đàng hoàng có sướn ko hả cụ !

Jolie3334

Xe tải
Đấy là lý do rất hay để lần sau cụ chuyển chỗ khác:-|

GAT

Xe điện
Thông cảm với cụ chủ thớt.
Nhưng thời bây giờ nó loạn nên đi với bạn gái thì:
+ Không nên chọn chỗ hẻo lánh, vắng người.
+ Vào quán cfe(thiếu ghề quán kín đáo chỗ cho 2 người) hoặc nhà nghỉ tâm sự.
+ Cụ đi với bạn gái mà đạp thằng kia 1 phát trước như thế là dại roài.

HenryFord

Xe điện
Ai bảo chăn trâu là khổ?

gamevn

Xe buýt
Khổ thân cụ! Ngày xưa em yêu, chả bao giờ em vào công viên hay mấy chỗ đại loại như cụ nói. :D Em mà không có chỗ nào đi là em chui vào cafe Huy ngồi ngay. Nếu có muốn kín đáo hơn thì lên tầng 2 của cafe Huy, kín đáo mà lại an toàn. ;))

anzure

Xe hơi
Lầm sau có ra vườn hoa thì ra vườn Hồng đối diện Lăng Bác nhé. An toàn tuyệt văn đối luôn. :)

Nhạc

Xe container
Iêm thắc mắc là nó chạy lại chỗ xe cụ kia xong ngồi ở đấy làm gì ạ :-o

chiu chiu cz

Xe điện
thôi kụ chủ thớt và người yêu bị một lần như này rồi thì lần sau mới vào được NN chứ , đúng ko ạ , nếu ko bị quả như này thì còn lâu mới đưa được mợ í vào NN .

CD125TBL

Xe tải
Biển số OF-3021 Mua xe ngày Jan 2007 Số km 4 Động cơ OF 0 mã

Cụ cũng ít ra đường nhỉ mà vẫn gặp cướp.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

Xe container
Cần thuê lâu dài mảnh đất ~ 200m2 khu vực gần Mỹ đình trong ngõ cũng ok, mục đích kinh doanh cafe chuồng cụ nào biết xin giới thiệu. E mở quán cụ chủ giới thiệu bạn bè đến ủng hộ e nhoá. Đảm bảo An toàn, vệ sinh, giá cả SV có tủ gửi đồ như siêu thị, phát thẻ VIP cho khách hàng thân thuộc

Chỉnh sửa cuối:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em ở gần khu đó đây Cụ chủ thớt à. Quanh khu Mỹ đình dân cũ ở Phú Đô, Phú Mỹ, Diễn...thanh niên ít học buổi tối hay tụ tập đi theo đám đông ném gạch vào nhà khác, cà khịa thanh niên đi ít người, giật đồ của ng bán hàng rong....Nói chung là 1 vòng quanh cái sân vận động hiện tượng này là phổ biến. Cần tránh.
Tư vấn cho cụ chủ thớt yêu đương thích hôn nhau, ôm ấp mà chưa đến độ vào nhà nghỉ thì chạy thẳng vào hẳn trong khu đô thị Mỹ đình 1 hoặc 2. Cứ trước cửa biệt thự kiếm gốc cây khuất khuất đứng thoải mái, an ninh tốt hơn nhiều mà ko ai dòm đâu.

long way

Xe hơi
vào nhà nghỉ cho an toàn thì không vào, toàn đi chỗ liều lĩnh - nhưng chết cái nếu nhắc đến nhà nghỉ lại kêu k đứng đắn :D đứng đắn hơn hay tính mạng hơn nhỉ :D :D
Cụ này có cổ phần trong hiệp hội kinh doanh nhà nghỉ đây !

that010101

Xe buýt
Lại nhớ lại, hồi đó em với vợ đang ngồi gọt hoa quả trong công viên Thống nhất, thấy buồn buồn phía sau, quay lại thì thấy một thằng đang lúi húi, em nhẩy ra chửi rồi đạp cho hai phát. Lúc đấy tay đang cầm dao (đang got hoa quả mà), chú kía thấy vậy cũng sợ rồi chạy. Nhục cái đi rồi em mới biết là đã bị rạch túi, lấy mất ví roài. Điên không chịu được. Lần đầu, chưa có kinh nghiệm. Lần sau như thế phát chắc em cho cái tai chú ấy đi.
cụ có kỹ niệm giống em thế , hồi đó em đang làm SV bách khoa , về nhà mới biết túi mình bị rạch , rút kinh nghiệm lần sau vào là cứ chỗ sáng , quang đãng mà phang chứ không chơi chỗ tối , cây to .

mời cụ ly rượu ,

long way

Xe hơi
Thì những cái các bác khuyên làm sao mà em không biết, cũng 27 tuổi đầu chứ trẻ con gì đâu. Khổ cái là nhà em lúc nào cũng có người, em ý thì ở trọ với bạn. Giá kể đến tầm QHTD thì đã dễ, đằng này mới yêu có một thời gian cũng mới ôm hôn sơ sơ thôi, nên em cũng bảo vào motel mà em ý nhất quyết ko nghe đấy chứ. Ngay từ đầu em cũng định tìm mấy quán cafe nào yên tĩnh một tí nhưng mà em ý lại ngại. Thế mới dở chứ, haiz các bác có gấu rồi nên mới nói thế chứ bây giờ em thấy tìm một chỗ ngồi ôm nhau tâm sự cho giới trẻ cũng khó phết đấy. Vào công viên thì còn phức tạp hơn, hồi em học BK có mấy thằng bạn cũng vãi ái ra với công viên Thống Nhất rùi
Bác đứng trước sân bóng, điện sáng , người đông, cứ hiên ngang tâm sự, ôm hôn, đảm bảo không bị gì! em toàn thế. Em thề

hellangel

Xe tăng
CỤ chỉ được cái phán chuẩn! Em và Gấu ngày xưa chỉ xem phim vs măm măm thoai chứ tuyệt đối không có vụ bờ bụi vs công viên đâu, sợ nhắm!!
Thế này nhé, trong vị trí người đàn ông có vợ và 2 con khuyên thật bạn khi đưa người yêu đi chơi có 2 option: 1 là chỗ lành mạnh, đông vui - 2 là nhà nghỉ. Chứ đừng đưa nhau vào những chỗ tranh sáng tranh tối mệt người mà lại nguy hiểm.
Tình dục là 1 phần quan trọng trong tình yêu và cũng là nhu cầu không thể thiếu của nam và nữ, nếu người yêu bạn chưa sẵn sàng thì cứ chơi ở những chỗ đông vui lành mạnh thôi. Bản thân tớ khi đi qua vườn hoa, công viên, đường ven hồ Tây, trên cầu Long Biên rất bức xúc khi các đôi cứ ôm ấp đứng quỳ mà kết quả thì chẳng có gì, chỉ làm người đi đường thấy bức xúc khó chịu. Thanh niên nên có quan điểm sống rõ ràng, chơi thì chơi hết mình không thì thôi.

mach nha

Xe tải
- Tối nay em và người yêu vừa gặp một chuyện rất không may tại khu vực SVĐ Mĩ Đình - Hà Nội, và xin được chia sẻ với các bác, mong mọi người lấy làm bài học rút kinh nghiệm và mong các cao nhân cho ý kiến đóng góp. Để sau này bất cứ ai gặp những trường hợp thế này sẽ có được cách hành xử hợp lý nhất.
- Số là tối nay em đi công tác xa về, sau một thời gian mới gặp lại được người yêu nên hai đứa rủ nhau đi xem phim, ăn uống, sau đó rủ nhau ra chỗ SVĐ Mĩ Đình ngồi nói chuyện, hôn nhau. ( chỗ đường ven sân tập í, bạn nào nhà gần khu này có lẽ sẽ biết). Lúc đó mới tầm 9h tối thôi.
- Lý ra 2 đứa em sẽ có một buổi tối bên nhau tuyệt vời nếu không có lũ khốn nạn, phải gọi là bọn bệnh hoạn mới đúng. Bọn em mải ôm nhau, nói chuyện nên bẵng đi chả để ý, có một bọn chuyên rình mò, nhìn trộm các đôi với nhau. Đang ôm người yêu em lại nghe tiếng sột soạt, quay xuống mới biết có một thằng chó nó ngồi xổm và bò lại ngay bên hông em từ bao giờ rồi. Bức xúc quá em đạp cho nó một phát lăn kềnh ra, và bảo ông làm trò gì thế, cư xử thế mà được à.
- Các bác biết không nó không những xấu mặt mà biến đi lại còn chửi em, còn chạy ra vác gạch ném em, may mà em tránh được. Bực em quá em định xông vào nó thì người yêu em kéo lại và nó móc điện thoại ra gọi hội - đúng là lũ chó đàn.
- Thực sự lúc ấy em hoàn toàn bình tĩnh, em cảm thấy lo cho người yêu em vô cùng. Vì em dân công trường mà, đi nhiều nên cũng nghe nhiều chuyện bọn khốn dựng chuyện gây sự để kiếm cớ hãm hại người yêu người ta rồi, nên thật tâm em rất lo. Chỉ sợ 4-5 thằng nó phục sẵn xồ ra thì làm sao mà bảo vệ người yêu đây ( thực tế chúng nó đi theo hội thật, vì gần lúc đó em để ý thấy có mấy thằng cũng cứ thậm thụt, đi lượn vòng vèo) . Có mấy cặp ở ngay bên cách có 3m thì hình như vẫn chưa hiểu chuyện gì xảy ra nữa. Cách có bên kia đường có mấy quán nước và làng vận động viên thì mọi người hình như chỉ chờ xem kịch hay thôi thì phải. Cực chẳng đã em đành lao lên xe và đèo người yêu lao ra đường lớn ( cách đó có 200m thôi, vì ngay từ đầu em đã không muốn đi vào sâu quá rồi) thằng chó đó còn đuổi theo, em thì cố chạy cho bằng được ra đường phạm văn đồng đã, vì em chỉ cần người yêu được an toàn thôi. Sang được đường thì thằng chó đó vượt lên, nó đạp cho 2 phát làm em ngã xe rồi chuồn luôn. may mà người yêu em chỉ bị xước chân nhẹ thôi. Khiếp lúc lồm cồm bò lên mới thấy mấy đôi kia phóng đi vội, không dám quay đầu lại.
- Thật lòng em thấy bực lắm, bực vì không thể đập cho con chó bệnh hoạn đó một trận thì ít mà bực vì đã đưa người em yêu vào chỗ nguy hiểm thì nhiều. Nhưng mà không thế thì ở đất HN này biết kiếm chỗ nào bây giờ đây?
Em tham gia diễn đàn này cũng lâu rồi, nhưng chỉ đọc thôi.
- Hôm nay gặp chuyện viết bài này để thứ nhất là cảnh báo tới các bác đang có người yêu và hay đi chơi tối, thứ hai là mong các bác chia sẻ góp ý xem, nếu trong trường hợp này em nên làm thế nào cho hợp lý. Không chỉ là trong tình huống thế này, mà còn là các tình huống tương tự như đèo vợ/ người yêu/ em đi trên đường vắng, gặp cướp .....
Cụ bệnh hoạn thì có! Thiếu gì điểm vui chơi văn hóa quanh Hà Nội mà cụ lại dám mang người yêu ra bờ đường hôn hít? Sao cụ không vào quán cà phê, hay thậm chí là nhà nghỉ, khách sạn? Cụ có yêu người con gái đó thật không hay chỉ vui chơi hoặc lạm dụng mỏi tay? Em không tán thành với cụ. Cụ ra đòn trước là cụ sai. Thằng nhóc kia nó có quyền rình (pháp luật không cấm), nó đánh trả cụ cũng k sai vì nó có quyền tự vệ. Cụ trách hàng quán bên đường và vân vân nhưng em thấy kẻ đáng trách nhất là cụ, còn ca thán gì? Cụ bảo thương và lo cho bạn gái? Đạo đức giả! Cụ bao nhiêu tuổi rồi mà không biết "yêu" những chỗ như thế là không đứng đắn? Nếu cụ thích "ăn kem trước cổng" ("ăn cơm trước kẻng") thì cụ cứ việc vào nhà nghỉ thuê giờ - không quá đắt đỏ đâu. Tiền nào của nấy thôi! Không muốn mất tiền mà được sướng thì cái kết quả cụ nhận được như vậy là quá may mắn. Cụ chê thằng nhóc không biết xấu hổ - cụ pote bài này lên, em tin cụ sắp biết thế nào là xấu hổ? Không có gì để nói thêm với cụ chủ thớt! Bó tay!!!

Blackberry

Xe buýt
Em chẳng bao giờ vào những chỗ tối để tâm sự cả, chẳng may có thằng nó ra "anh ơi mua giùm em cái xilanh". Người yêu cụ chủ thớt không đồng ý vào NN thì đưa về nhà mình, bó lắm thì có thằng bạn nào ở trọ ấy, cho nó 200k ra NN ngủ rồi mượn lại phòng nó b-)
Mà em nói thật với cụ nhé, Cụ phải đả thông tư tưởng người yêu của cụ, sau lần này là cụ có cớ rồi "Em thấy không, nguy hiểm lắm, vào NN em nhé" :x

Trạng thái
Thớt đang đóng