[Thảo luận] Cảnh báo các cụ 2 bánh khi đi qua đoạn bát tràng-Văn Giang Hưng yên

bnphucly

Xe hơi
Các cụ đi qua ngã 3 từ đê Bát Tràng rẽ xuống Văn Giang chú ý nhé! Chỗ đó nhiều tai nạn lắm ợ, nhà em vừa mất rất nhiều củ ở đấy ợ.
Em nhớ đời!
Nhưng cũng qua đó em quen được nhiều bạn tốt.
Trong cái rủi có cái may, em mang ơn nhiều người.

ngaynha

Xe tăng
Em nói luôn là mất rồi đi nguyên 1 bộ cả đăng kí+CMND+ thẻ +.... đủ các thể loại và em mất đúng 1 tháng chạy ngược chạy xuôi đi làm lại đến bằng thì bắt học lại và thi lại cụ ợ em nhớ năm đó là 2007 thì phải.
Cụ thì đúng trường họp lạ. Bạn bè em quen rất nhiều không ai mang giấy tờ gì trừ CMND hoặc cụ chưa bị mất bao giờ
Thế này là vợ cụ k có bằng rồi, phạt 1 củ lỗi đấy là chuẩn rồi mà.

quanghuy868

Xe hơi
Chia buồn với cụ, thăm gái đẻ đắng thật :(

sontung2402

Xe buýt
Chia buồn cụ chủ. Em từng đi 2b quá tốc (52/40) vì cứ nghĩ đang đi 4b :). Mất 5 lít ạ, vì ở xa nên chẳng thể làm thế nào khác.
Mà em hỏi các cụ, nếu 2b bị mất 1 gương phải thì có bị vịn không nhể ?
1 gương trái là thoải mái rùi cụ. Vì theo cái sự hiểu biết nông cạn của em đâu có quy định nào là phải lắp 2 gương. Lắp gương cầu nó gán cho lỗi gương không có tác dụng chiếu hậu :))

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Thank cụ đã cảnh báo. Đường này e cũnh hay đi. E cũng hay ko mang theo giấy tờ xe. Tuy nhiên, xe e có đủ 1 gương bên trái. E lại luôn tuân thủ đèn đỏ và luật nên đi qua có thấy xxx dừng 1 hàng dài cả oto và xe máy. E ko bị dừng nên ko hiểu họ bắt lỗi gì.
Cụ cho e hỏi 1 câu nhé: cụ toàn ko mang giấy tờ, sao cụ lại đi xe ko gương để csgt có cớ dừng xe? Cụ cậy có ng nhà là xxx à?
E ko mang giấy. Nhưng muốn kiểm tra e phải có lệnh kiểm tra hành chính hoặc chuyên đề.
Dù sao cũng cám ơn cảnh báo cuả cụ.

superdrives

Xe điện
E nghĩ các chú xxx đều là đàn ông cả làm gì mà tệ thế?! E nghĩ gấu nhà cụ chủ gấu thật và có lời nói, hành động gì đó để các chú ý giận và sợ ko giám đớp tiền thôi. Các chú ý làm đúng luôn đấy!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Thông báo tin vui cho các Cụ là ngày 19/8 là đoạn Ecopac qua sông nối với hưng yên đã làm lễ thông xe .Các cụ nào đi HY không cần qua cái đoạn đê này nữa.Chỉ có điều băn khoăn là đoạn này ( từ chân cầu Thanh trì tới địa phận văn giang) cho phép tốc độ bao nhiêu vì ko có biển bao gì hết,nếu cứ chay50 km thì ức chế vô cùng.còn đoạn dưới HY thì cho phép chạy 80 rồi.

Dqlong

Xe tăng
Yêu cầu với 2b là có gương bên trái cụ ạ. Không có gương bên phải cũng được ạ.
Cái đấy là tự hiểu thế thôi, chứ luật là đủ 2 gương mới được chứ nhỉ ?

Dqlong

Xe tăng
Có lên án gì đâu, đi sai luật, không chịu ký biên bản, gọi xxx hỗ trợ đòi nó trả xe ngoài giờ hành chính,... nó xử lý thế là hoàn toàn đúng, viết biên lai, yêu cầu ra kho bạc nộp phạt, ủng hộ nó trong trường hợp này !

tourguide

Xe buýt
đi tỉnh mà không gương là cứ xác định cụ nhé

2 tai 8 banh

Xe container
Đắng quá các cụ ạ em vừa mất 1 củ 4 xong đi oto cũng không đau bằng như thế. Chuyện như này.
.... vợ em nó không kí thế là nó cho xe về CAH.
Đau nhất quả này về CAH nó call em bảo em mang giấy tờ xuống là lấy dc xe vì lúc đó có gọi cho 1 XXX tay to trên ... XXX này cho 2 chú sự trên Tỉnh xuống giải quyết cũng ko dc mới call em bảo mang giấy tờ xuống thì hơn 7h về hết cả rồi hẹn sáng mai 8h có mặt giải quyết. (chỉ tội 2 chú sự trên tỉnh chạy 1 tiếng xuóng đến nơi ko giải quyết dc cũng cáu quá chửi ầm lên
rồi đi về mà em chưa có dịp cảm ơn 2 chú ấy). Đúng là phép vua thua lệ làng,
8h sáng hôm nay ở CAH cộng cho em 1 lô 1 lốc biên lai như này.
Không bằng 1 củ+100K ko bảo hiểm+100K ko đăng kí+150K ko gương+35K lưu xe qua đêm hôm nay kho bạc đóng cửa ac để nộp phạt TM sáng thứ 2 em đi nộp hộ ,em ngồi xót hết cả ruột. Nếu hôm nay ko nể người quen xin cho thì em cãi nhau om tỏi ở cái CAH ấy rồi đắng quá vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngọt thôi. Đã thế lúc giải quyết xong đang trên đường về em bị vẫy vào lần nữa cũng không gương đang sẵn cục tức xuống chửi nhau ngay các chú nghe thế cúi mặt thôi ac đi đi. ( XXX có thẻ xanh và xuống chào đúng điều lệ ngành đáng hoàng)
Em viết lên đây với hình thức cảnh bào các cụ thôi,bị quả này đau quá.
Note: Đây là thớt cảnh báo các cụ khi đi qua đoạn đường này các cụ đọc giúp hộ em cái title rồi hãy viết comment.
cụ mất nặng ở chỗ đỏ đỏ này ạ
cứ nhẹ nhàng tình cảm thì không đến nỗi ...
việc thằng nào thằng đó chén - đang không 2 chú HS chen vào, lại còn chửi nó thì ... kịch khung là thường ợ

Kara_men

Xe buýt
Cái đấy là tự hiểu thế thôi, chứ luật là đủ 2 gương mới được chứ nhỉ ?
Cụ đừng "chứ nhỉ" em nghe nguy hiểm quá :D. Có luật lá quy định hẳn hoi ạ.

Điều 17. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;

Levi'ss

Xe hơi
Chiều nay trên đê có kụ matiz thơm 1 em 2B, các kụ đi chú ý đường này trâu bò thản nhiên lắm ạ.

bnphucly

Xe hơi
Thông báo tin vui cho các Cụ là ngày 19/8 là đoạn Ecopac qua sông nối với hưng yên đã làm lễ thông xe .Các cụ nào đi HY không cần qua cái đoạn đê này nữa.Chỉ có điều băn khoăn là đoạn này ( từ chân cầu Thanh trì tới địa phận văn giang) cho phép tốc độ bao nhiêu vì ko có biển bao gì hết,nếu cứ chay50 km thì ức chế vô cùng.còn đoạn dưới HY thì cho phép chạy 80 rồi.
Sáng sớm nay em đi vẫn bị chặn cụ ợ, lúc về đã đi thoải mái được rồi.

mopmi

Xe tăng
Em xem kĩ rồi cụ ợ nên nể người quen không muốn cãi nhau thôi.
Ơ hay nhỉ? nếu quen thì phải xin đc chứ, hoặc nếu có phạt thì phạt gọi là có phạt thôi chứ? Sao có người quen mà nó lại phạt nặng vậy.

tamtommy

Xe tăng
rẽ vào Ecopark mà đi cụ ơi, đường thông hè thoáng lắm, cứ thế mà lướt thôi :D

lenguyen_1983

Xe điện
Thank cụ đã cảnh báo. Đường này e cũnh hay đi. E cũng hay ko mang theo giấy tờ xe. Tuy nhiên, xe e có đủ 1 gương bên trái. E lại luôn tuân thủ đèn đỏ và luật nên đi qua có thấy xxx dừng 1 hàng dài cả oto và xe máy. E ko bị dừng nên ko hiểu họ bắt lỗi gì.
Cụ cho e hỏi 1 câu nhé: cụ toàn ko mang giấy tờ, sao cụ lại đi xe ko gương để csgt có cớ dừng xe? Cụ cậy có ng nhà là xxx à?
E ko mang giấy. Nhưng muốn kiểm tra e phải có lệnh kiểm tra hành chính hoặc chuyên đề.
Dù sao cũng cám ơn cảnh báo cuả cụ.
Em nghĩ ngay gần đây thôi khỏi mang làm gì cho khổ cuối cúng ăn nguyên mâm thế này tháng cố hồn nẫu quá
40km cụ nhé toàn bộ có biển hết. Còn đường mới em chưa đi nên ko biết
giờ quận, huyện nó k sợ tỉnh đâu cụ ạ.
Thế mới đâu cụ ạ