[Funland] Cần tưn vấn làm app bán hàng thay website

Sha.vn

Xe hơi
Chào cccm.
Chả là e đang thuê làm app bán hàng thay website nhờ các cụ tư vâdn cần bổ sung gì? Và cccm có app nào bán hàng nhiều chức năng thì mách e với ạ
App đang làm dơt của e đây ạ

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Cụ định làm app thay hẳn web hay làm app bổ sung cho web? Thường họ làm cũng theo cách chung rồi nên ít có thay đổi lớn so với các app khác.

Sha.vn

Xe hơi
Cụ định làm app thay hẳn web hay làm app bổ sung cho web? Thường họ làm cũng theo cách chung rồi nên ít có thay đổi lớn so với các app khác.
ứng dụng đồng bộ với website www.sha.vn của em ạ? e đang thuê 1 bên làm nhưng vẫn muốn tham khảo các tính năng hay mà bên nước ngoài họ phát triển rồi

Ti4uVuTru

Xe máy
Website
augustus.vn
Nếu là app có hỗ trợ thanh toán = thẻ ko bạn, cài đặt như nào, dung lượng ra sao

dpr

Xe hơi
Cụ định hướng đến phân lớp khách hàng nào ?, vì thực tế khách họ ít khi dùng app để tìm kiếm, tra cứu sản phẩm, còn để mua online thì còn nhiều vấn đề cần giải quyết lắm (niềm tin của khách hàng).
Cụ nên cân nhắc và thử nghiệm trước, về cơ bản thì vẫn nên có web.

JoyK

Xe hơi
Nếu chỉ để mua 1 mặt hàng thì e chẳng dại gì cài thêm app vì rất rối vì màn hình đt có nhiều app. Ví dụ như bán hàng nhiều chủng loại như lazada, shoppee thì ms làm soft

Sha.vn

Xe hơi
Nếu chỉ để mua 1 mặt hàng thì e chẳng dại gì cài thêm app vì rất rối vì màn hình đt có nhiều app. Ví dụ như bán hàng nhiều chủng loại như lazada, shoppee thì ms làm soft
Đúng là rất nhiều ứng dụng bán hàng, nhưng đa số trên lazada, sendo, shopee bán hàng tạp nham
Bên e chuyên bán hàng nội địa nhật tất cả các mặt hàng, nên tham khảo nhiều khách mua hàng nhật thì họ thích xem hàng nhật như vậy

oto.hanoi

Xe hơi
Cụ nên làm web, vì web cụ có thể quảng bá dễ dàng qua nhiều kênh: SEO, Facebook v.v... chứ dùng app dụ người dùng cài đặt khoai hơn nhiều cụ ạ. Chưa kể chi phí app đắt hơn web mà cụ lại khó quản trị doanh số, hàng tồn hơn nhiều.

mr.vante

Xe hơi
Cụ nên làm web, vì web cụ có thể quảng bá dễ dàng qua nhiều kênh: SEO, Facebook v.v... chứ dùng app dụ người dùng cài đặt khoai hơn nhiều cụ ạ. Chưa kể chi phí app đắt hơn web mà cụ lại khó quản trị doanh số, hàng tồn hơn nhiều.
cụ chủ có web rồi mà cụ, muốn làm thêm app thôi

1ship.vn

Xe hơi
Nhà 26 - Dãy C5 - Ngõ 289 Lương Thế Vinh - Hà Nội
Website
1ship.vn
Nếu làm app thì chi phí như nào cụ nhỉ ?
Cụ chủ top cho e xin số liên lạc với.

ducuong233

Xe tải
Xây dựng app nó là một cái rất hay cho khách hàng và tăng khả năng giữ chân khách hàng tốt hơn là website.
Với hình ảnh cụ gửi em đang thấy nhiều vấn đề, để em nói qua thôi nhé.
- Sử dụng hình ảnh và bố cục app không đồng nhất, màu sắc quá xấu :D.
- Vì là app nên chữ thể hiện trên các sản phẩm phải to và dễ nhìn.
- Phân biệt rõ ràng chức năng của app, nó là 1 trang bán sản phẩm, hay 1 trang tư vấn mua hàng hay là một trang chăm sóc khách hàng.
- Với sản phẩm đặc chưng và nếu chỉ sử dụng website thì vẫn có thể đảm bào việc bán hàng nếu có các kênh phân phối tốt và hướng đi phát triển theo thị trường ngách, cái này phụ thuộc vào phân vùng cho sản phẩm của mình.

Đối với App, nếu cụ thích của rẻ thì nhiều, còn nếu thật sự tôn trọng ý tưởng và kế hoạch của mình thì nên đầu tư cho nó. Thông thường với những App thương mại như này giá sẽ giao động trong khoảng 60 đến 90 triệu. Dành cho 2 nền tảng Android và iOS.

Nếu cụ cần thì em có thể giúp cụ khoản này, để xây dựng 1 kênh bán hàng và tiếp thị tốt hơn cái cụ đang định làm đấy.

Sha.vn

Xe hơi
Xây dựng app nó là một cái rất hay cho khách hàng và tăng khả năng giữ chân khách hàng tốt hơn là website.
Với hình ảnh cụ gửi em đang thấy nhiều vấn đề, để em nói qua thôi nhé.
- Sử dụng hình ảnh và bố cục app không đồng nhất, màu sắc quá xấu :D.
- Vì là app nên chữ thể hiện trên các sản phẩm phải to và dễ nhìn.
- Phân biệt rõ ràng chức năng của app, nó là 1 trang bán sản phẩm, hay 1 trang tư vấn mua hàng hay là một trang chăm sóc khách hàng.
- Với sản phẩm đặc chưng và nếu chỉ sử dụng website thì vẫn có thể đảm bào việc bán hàng nếu có các kênh phân phối tốt và hướng đi phát triển theo thị trường ngách, cái này phụ thuộc vào phân vùng cho sản phẩm của mình.

Đối với App, nếu cụ thích của rẻ thì nhiều, còn nếu thật sự tôn trọng ý tưởng và kế hoạch của mình thì nên đầu tư cho nó. Thông thường với những App thương mại như này giá sẽ giao động trong khoảng 60 đến 90 triệu. Dành cho 2 nền tảng Android và iOS.

Nếu cụ cần thì em có thể giúp cụ khoản này, để xây dựng 1 kênh bán hàng và tiếp thị tốt hơn cái cụ đang định làm đấy.
E đang quan tâm nhiều đến chức năng của app cụ ạ, khoản làm marketing trên app cực kỳ quan trọng ạ.
Cụ có biết app nào mà có nhiều tính năng giới thiệu e tham khảo với ạ

Sha.vn

Xe hơi

Sha.vn

Xe hơi
cụ chủ có web rồi mà cụ, muốn làm thêm app thôi
E có rồi cụ ạ, nhưng đang muốn làm app đồng bộ với website, tiếp theo đồng bộ với cả phần mềm bán hàng luôn cho tiện ạ

Sha.vn

Xe hơi
E có rồi cụ ạ, nhưng đang muốn làm app đồng bộ với website, tiếp theo đồng bộ với cả phần mềm bán hàng luôn cho tiện chăm sóc khách hàng ạ

mr.vante

Xe hơi
Cụ đã mất công thuê rồi thì cứ tham khảo các chức năng của app khác rồi yêu cầu coder làm thôi

Sha.vn

Xe hơi

OneForMe

Xe hơi
Em cũng làm kỹ thuật thấy app cụ chủ hơi xấu :)
Làm app thì chi phí làm sẽ cao hơn web, nhưng bù lại thì cũng đem nhiều ưu điểm hơn hẳn, tốc độ, trải triệm người dùng cũng tốt hơn hẳn.
Cá nhân e nhận thấy nếu qui mô công ty, cửa hàng lớn thì nên làm :). Còn nếu nhỏ thì chưa cần lắm

thetrung09

Xe tải
cụ dùng shopee cho lành, làm app riêng em nghĩ cụ khó thuyết phục khách hàng tải và dùng app của cụ lắm ạ

dpr

Xe hơi
Em cũng làm rất nhiều PM quản lý cho khách hàng, các khách hàng cũng hỏi nhiều đến vụ này, em chỉ hỏi mỗi câu giờ nếu Anh/Chị là khách hàng thì khi nào Anh/Chị muốn cài 1 cái App lên máy điện thoại của Anh/Chị. Mình hay nghĩ theo chiều thuận của mình mà không nghĩ đặt mình vào địa vị khách hàng, nếu có điều kiện thì cụ chủ cũng nên thử nghiệm, còn để lăn tăn chưa biết nó thế nào thì chưa nên tốn tiền.
Làm app cho đội kinh doanh, nhân viên của mình để quản lý cho nhanh, hiệu quả thì OK ạ.