Cần tư vấn gấp về phanh của Maz Pre

trungktstq

Xe máy
Kính thưa các cụ, con pre của em đợt này tự nhiên liên tục báo phanh lỗi ((!)), mặc dù em biết trong room đã giải thích về hiện tượng này là có thể lỗi phanh hoặc thiếu dầu phanh, nhưng em cần phải nhờ tư vấn của các cụ để bắt bệnh tốt cho em nó. Em đã nhiều lần đổ dầu phanh cho xe, mỗi lần đổ xong thì đều hết cảnh báo, nhưng đi được vài ngày nó lại cứ báo tiếp các cụ ạ. Em đã tìm cách đổ đúng dầu, đúng mực đo... nhưng cứ vài ngày nó lại báo, báo xong em đổ tiếp nó lại hết nhưng chỉ được vài ngày. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên để chiều nay em ra xưởng còn biết cách nhờ cánh thợ nhé. Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.

mac

Xe tải
Kính thưa các cụ, con pre của em đợt này tự nhiên liên tục báo phanh lỗi ((!)), mặc dù em biết trong room đã giải thích về hiện tượng này là có thể lỗi phanh hoặc thiếu dầu phanh, nhưng em cần phải nhờ tư vấn của các cụ để bắt bệnh tốt cho em nó. Em đã nhiều lần đổ dầu phanh cho xe, mỗi lần đổ xong thì đều hết cảnh báo, nhưng đi được vài ngày nó lại cứ báo tiếp các cụ ạ. Em đã tìm cách đổ đúng dầu, đúng mực đo... nhưng cứ vài ngày nó lại báo, báo xong em đổ tiếp nó lại hết nhưng chỉ được vài ngày. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên để chiều nay em ra xưởng còn biết cách nhờ cánh thợ nhé. Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.
Nếu cứ bị thiếu dầu như vậy thì bác phải kiểm tra hệ thống tyo dẫn dầu phanh đi nhé, nó bị chảy dầu thì mới thiếu dầu. Mà bác tự đổ dầu thì nhớ phải đổ đúng chủng loại dầu đấy kô là hỏng hết cupben đấy..

trungktstq

Xe máy
Thanks cụ ạ, nhưng nếu bị chảy dầu thì chắc phải chảy nhanh chứ cụ nhỉ, đằng này mấy ngày mới bị. huhu, mà hôm nọ bị rồi em đến thợ kiểm tra thì mực dầu vẫn đầy cụ ạ.

tramper

Xe tải
Theo bác mô tả em đoán là xe bác bị dò dầu phanh đâu đó trong hệ thông phanh mới dẫn đến hao dầu, mà dò dầu thì bác đi xe của minh quen có thể cảm nhận được phần nào khi đạp phanh, dò dầu dẫn đến áp xuất phanh ít nhiều bị tụt, khi phanh gấp hoặc đạp mạnh phanh, thấy nó hơi bị tụt chân, kiểu như có air trong dầu. Lỗi liên quan đến phanh nên sử lý triệt để, vì nó một trong những thiệt bị an toàn nhất khi vận hành xe. Bác nên đem đi kiểm tra ở những gara uy tín.
Chúc bác sơm tìm ra lối và cặp nhật cho bà con có thêm kinh nghiệm

trungktstq

Xe máy
Theo bác mô tả em đoán là xe bác bị dò dầu phanh đâu đó trong hệ thông phanh mới dẫn đến hao dầu, mà dò dầu thì bác đi xe của minh quen có thể cảm nhận được phần nào khi đạp phanh, dò dầu dẫn đến áp xuất phanh ít nhiều bị tụt, khi phanh gấp hoặc đạp mạnh phanh, thấy nó hơi bị tụt chân, kiểu như có air trong dầu. Lỗi liên quan đến phanh nên sử lý triệt để, vì nó một trong những thiệt bị an toàn nhất khi vận hành xe. Bác nên đem đi kiểm tra ở những gara uy tín.
Chúc bác sơm tìm ra lối và cặp nhật cho bà con có thêm kinh nghiệm
Thanks các cụ nhiều ạ. Chắc là em phải cho nó ra xưởng xem có đúng là rò dầu không. Thanks các cụ.

skywalker

Xe tải
Khóa thớt !!! :21: :21: :21:

trungktstq

Xe máy
(b)Báo cáo các cụ là cái ống tuyo dầu phanh bị thủng lỗ châm kim ạ, hôm qua đi còn bị hụt hết cả hơi, sáng nay em đi thay cái mới, của mazda japan luôn, giá 450k các cụ ợ. Thanks các cụ quan tâm tư vấn ạ.

skywalker

Xe tải
Khiếp, mới có hơn tháng mà bồi dưỡng cho em pre này mất hơn 1 củ rồi đấy nhỉ :^) :^) :^)

xetaplai77

Xe tải
ăn thua gì đâu cụ, em mới lấy 1 em pre về. Chưa về đến nhà em đã cho vào gara sơn lại toàn bộ cho sướng. Tiền xe chưa trả hết mà đã mất 8 củ tiền sơn roài . Được cái nhìn sướng mắt he..:6:

traxoay

Xe buýt
Chúc mừng Cụ đã giải quyết xong , cụ thay ở gara nào đấy cho AE biết nha.

bluestar2006

Xe container
Nếu cứ bị thiếu dầu như vậy thì bác phải kiểm tra hệ thống tyo dẫn dầu phanh đi nhé, nó bị chảy dầu thì mới thiếu dầu. Mà bác tự đổ dầu thì nhớ phải đổ đúng chủng loại dầu đấy kô là hỏng hết cupben đấy..
Ồ, đọc lại hóa ra đã sử lý xong.

KHÓA THỚT THẬT NHỈ!