Cẩn thận khi đỗ xe cạnh những tòa nhà cao tầng!

tuanzs

Xe container
Cây xăng trên đường HQV em hay mua cũng có một vị trí em không tài nào khóa được bằng nút bấm từ xa mà toàn phải chọc chìa vào ngoáy thôi

Đức NA

Xe tải
E thì trước khi xuống khỏi xe có 1 thói quen nhìn 4 của đã kéo hết kính chưa, có tiếng tinh tinh nào không,
xong mới ra khỏi xe, bấm khóa xong nghe 4 tiéng tạch cùng 1 lúc rồi móc tay giật 1 2 cái mới bước đi.
Cẩn thận thế vẫn chưa ăn thua, về nhà vứt chìa khóa ra bàn kg để ý thế là con nó bấm linh tinh, e cứ kệ vì tưởng không sao (Nhà em ngay cạnh chỗ gửi xe),
May có một hôm từ trong nhà nhìn ra e thấy sao cái đèn trần trong xe nó không tắt, ra xem thì thấy kon nó đang nghịch cái khóa xe, từ hôm đấy không vứt chìa ra bàn. chắc cốp các cụ ạ.

anhdangve

Xe buýt
Cụ Cảnh buôn gà hôm nào để cho em mấy con hịn hịn không tăng trọng để em về làm thịt ăn dần nhá!

ngaydoclap

Xe container
Xe iem tậm tịt nên mỗi khi bấm khóa iem lại giật giật cửa phát xem thế lào roài mới đi được. Mấy hôm đi uống diệu về còn chả nhớ là đã khóa cửa hay chưa nữa, sáng ra sờ cửa thấy khóa ngon lành, đúng là hú vía! :D
Có lần em gặp cụ chủ (CS) loạng choạng chui từ trong xe ra vỗ vỗ vai em giọng kẻ cả:

CS: Cụ say à ?
Em: Không, em đang say !
CS: Thía mà iêm cứ tượng cụ say !
Em: Thế cụ đang say à !
CS: Không, em đang say mà !

Mãi sau mới biết hóa ra cụ CS cũng điếc lác giống em :D

magicnumbers

Xe tải
Chào các cụ! Chẳng mấy khi, hôm nay em lên TP dự hội thảo về "Chăn nuôi vịt" :D
Gớm, có mấy tòa nhà cao ốc em ngẩng đầu mỏi hết cả cổ mới đếm được hết số tầng! Đã thế còn bị mấy chú bảo vệ ra phạt tiền về lỗi đếm số tầng nhà chú ấy nữa chứ! Cũng may mấy thằng này n.g.u, nếu em nói thật số tầng em đếm được thì chắc em không còn đồng nào để mua vé cầu đường về quê! May em quá! :D

Sau đây em xin kể 1 sự việc nữa, đúng là nếu mất cảnh giác thì mấy con gà, cân gạo, rau quả... mang theo làm quà để trong xe trộm nó nẫng mất hết:

Em đỗ xe bên cạnh tòa nhà Vietcombank trên đường Trần Quang Khải. Và vẫn như ở quê, em xuống xe "đầu không ngoảnh lại" thò tay ra sau đ.ít bấm khóa điện rồi cứ thế mà đi! Nhưng linh tính thế nào em quay lại xe để xem mấy con gà liệu có chết ngạt hay không :D Và lạ thật, chốt cửa của em vẫn chưa sập xuống! Em nghĩ là lúc nãy mình bấm trượt, em bấm lại phát nữa thấy đèn báo có nhấp nháy nhưng cái chốt cửa vẫn trơ trơ! Em bấm đi bấm lại mấy lần nữa thấy vẫn thế! Đang định lấy cái khóa dây làm 1 vòng quanh xe để chằng mấy cái cánh cửa lại, bỗng có 1 chú SECURITY ra giải thích là ở tòa nhà này có phá từ hay cái gì đó em chạ hiểu giề! :-?? Chú ấy bẩu phải khóa bằng chìa mới được! Ừ nhẩy, đúng em n.g.u thật, thế mà không nghĩ ra! Đúng là nhà quê ra tỉnh! =))
Tí nữa thì có mấy thứ quà quê để trong xe mất tiệt! Lại thêm 1 sự May nữa :))

Các cụ cảnh giác nhé! Bấm khóa điện xong rồi phải thử mở cánh cửa ra rồi hãy đi!
Ở chỗ đấy nằm dưới đường 110kv cụ ạ. Bị nhiễm từ

magicnumbers

Xe tải
Cụ ơi, thế cái ô tô có chìa khóa thông minh thì làm thế nào thử được hả cụ. đem chìa khóa đến gần nó đã nở ra mất rùi. Em chả có xe nên cha biet cụ chủ thớt có biết ko ạ
Lần sau cụ khóa xong ném chìa khóa đi thật xa rồi hãy giật thử xem ok chưa. Ok rồi thì đi nhặt chìa rồi đi đâu thi đi

F.I.A.T

Xe điện
Em bị 1 phát kiểu quên khóa cửa, lúc ngà ngà rồi, bọn bạn rủ đi nhậu tiếp, phi xe vào quán quên khóa cửa, bọn xấu nó nhìn thấy nó vào xe thó nguyên bộ giấy tờ, *** tuần sau phải mất 2 củ, nhớ đến già

nhatrekhongbo

Xe tải
Lại thêm một sự lạ đây....

tamthan

Xe hơi
Cụ chủ thớt có cái linh tính hay thật đấy, tý mất mấy con gà

ZAD Viet

Xe điện
Chết thật, quả này lần đầu tiên em biết.
Thank cụ C.S.G.T nhá.
Mà cụ ơi, xe em mấy cả xe cụ nó tự khóa sau 1 khoảng time nào đó cơ mà.
Cái này có bị phá nốt k nhỉ.

xebokeooto

Xe tăng
Cụ Cảnh buôn gà hôm nào để cho em mấy con hịn hịn không tăng trọng để em về làm thịt ăn dần nhá!
Có lần em gặp cụ chủ (CS) loạng choạng chui từ trong xe ra vỗ vỗ vai em giọng kẻ cả:

CS: Cụ say à ?
Em: Không, em đang say !
CS: Thía mà iêm cứ tượng cụ say !
Em: Thế cụ đang say à !
CS: Không, em đang say mà !

Mãi sau mới biết hóa ra cụ CS cũng điếc lác giống em :D
Hôm này tay Cảnh về mua mấy con gà mái ghẹ cho A/E nhậu nhá?

3_banh

Xe điện
Lạ nhể, em vừa a nhô cho thằng bạn em làm ở tòa nhà VCB đó hỏi về việc này thì nó bẩu chả biết nhưng xe của nó khóa từ vẫn vô tư. Cụ nào vào confirm cái để lần sau còn chú ý.

ngaydoclap

Xe container
Em tình cờ gặp một tình huống như thế này, em cũng xin nêu ra đây để các cụ lưu ý khi dùng Smart Key (SM) nhé:

Một lần về quê xa, vốn tính hậu đậu hay quên quên nhớ nhớ nên em đem theo hai chìa cho chắc, đưa Gấu giữ một chìa trong túi xách. Khi em ra khỏi xe thì túi Gấu lại để đau đó trong xe nên khi bấm khóa cửa thì có thấy đèn sáng dấu hiệu chốt 4 cửa nhưng lại nghe tiếng kêu khác bình thường (xoạch xoạch - coạch mở), nghĩa là còn một chìa khóa SM nằm bên trong xe, nên khi cửa chốt thì nó lại tự động unlock trở lại. Rất may mắn cho em mặc dù hậu đậu nhưng theo thói quen vẫn thò tay kéo cửa kiểm tra phát nữa mới phát hiện ra rằng xe không chịu khóa khi một chìa vẫn nằm trong xe. Loay hoay mãi mới phát hiện ra cái túi Gấu quẳng trong cốp có cái chìa thứ hai.

Xe em Honda nghiêng i30-CW ợ.

Nói chung chỉ tin tưởng SM khi mà mọi điều kiện là tối ưu (chốt cửa, cốp không kẹt,....) và điện ắc quy ngon lành, cứ thò tay phát cho chắc cú.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái này em cũng nghe thấy, đỗ xe Quang Trung ăn sáng bao giờ người trông xe cũng dặn

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Lúc nào cụ đỗ cạnh 18 Tam Trinh thì gọi em ra uống trà đá vỉa hè rồi tranh thủ trông xe luôn nhá

Coltplus2008

Xe điện
Cái này mới nhể. May mà chỗ em chả có nhà cao tầng :)). Định vot cụ chủ mà máy nó bảo "chú ý bác này hơi bị nhiều" :))