cần lắp đầu DVD cho mẹc E250 ai biết chỉ dùm với

chiendote

Xe đạp
(:| xe của tui nguyên bản chưa độ gì cả.
cần các cụ tư vấn giúp xem lắp DVD loại nào
ở đâu, giá bao nhiêu thank trước nhé

phuc_thinhphan

Xe tăng
Cụ chạy ra Duylinh ấy, mấy thợ ấy toàn OF nhà mình, còn độ thế nào tùy thuộc vào túi tiền và sở thích nữa ạ ... :>

trinhhai1974

Xe hơi
Em cũng đang định lắp cho em E240 của em mà chưa biết làm thế nào, cứ nhớ mãi hồi đi Mondeo có ổ 10 đĩa DVD đi công tác HN-HP cả 2 lượt mà nghe đến đĩa thứ 5 đã lại về đến nhà rồi, còn bây giờ nghe được tí mà đã hết đĩa. Cụ làm rồi post lên cho em học tập với nhé

Michael Vu

Xe hơi
(:| xe của tui nguyên bản chưa độ gì cả.
cần các cụ tư vấn giúp xem lắp DVD loại nào
ở đâu, giá bao nhiêu thank trước nhé
Cụ ơi cụ đọc kỹ điều kiện bảo hành trước khi quyết định cụ nhé. Theo em biết nếu cụ lắp thiết bị gì ở ngoài thì có thể sẽ bị từ chối bảo hành nếu xe chẳng may xảy ra trục trặc sau này đấy. Còn với kiến thức nông cạn của em thì E250 W212 có option là đầu COMMAND nhưng lại chỉ áp dụng bên nước ngoài thôi. Thực ra tất cả những đầu DVD của Mer vì lý do an toàn nên khi xe chạy cũng sẽ tự động dừng phát hình, chỉ với COMMAND trên S-Class Facelift 2010 mới có chức năng SPLITVIEW cho phép hành khách phía trước xem được hình ảnh độc lập với tài xế (Chỉ áp dụng cho NTG3.5 có CODE P45: Front seat entertainment).
Vậy thì dù cụ có lắp ở hãng đi chăng nữa thì khi xe di chuyển cụ cũng không xem được hình ảnh gì cả mà chỉ nghe thấy nhạc thôi. Mà nghe nhạc không thì em nghĩ E-Class là khá đầy đủ với dàn CD-MP3 6 đĩa cùng với hệ thống đồng bộ iPod/iPhong, USB và AUX 3.5mm rồi ạ.

kanz_min

Xe tải
nếu bác ở SG thì gặp bác Phú HP Stereo, còn ở HN thì ra Long Thịnh Audio trên Lê Văn Lương (đi qua cầu Trung Hòa là nằm ngay bên tay phải hướng đi Láng Hạ - Lê Văn Lương). em thấy bác Phú thì có tiếng khỏi nói rồi, còn Long Thịnh Audio là bác Phú giới thiệu đấy ạ

Nếu cụ lắp DVD theo cách retrofit (đúng đồ OEM) thì OK, còn nếu lắp theo kiểu sáng tạo của cửa hàng đồ chơi xe hơi thì chớ cụ nhé, không khéo vợ 2 cụ từ hoa hậu thành tàn phế đấy.

chiendote

Xe đạp
ÉC Éc Éc........nghe mà kinh quá
có khi phải xem xét lại ý tưởng thôi đúng là xe em mới lấy
nếu độ mà ko đc bảo hành thì nghe kinh quá
Bố ai dám thử chứ
thank các cụ nhé tý thì toi
có khi làm em DVD-Tv cắm ngoài qua đg tẩu cho nó lành vậy
HA HA HA HA HA
:)):))

chiendote

Xe đạp
aaaaaa còn việc này nữa các cụ chú ý
hôm kia xe của ông bạn đồng nghiệp đỗ cạnh xe mình bị phải
đó là đèn pha trước của xe c200 đang đi thì bị cháy mất 1 bên
ngay lập tức các cảnh báo trên xe nhẩy báo loạn lên ko biết tại sao
và xe ko đề đc,ko về số đc
bó tay
đành gọi xe cứu hộ đưa về xưởng bảo hành của mẹc
khi test xong xưởng báo phải thay đèn pha giá là 6tr/ 1 cái mà phải thay cả đôi mới đc tức là độ khoảng 12tr gì đó
nghe kinh quá
may ông bạn lái đã nâu kinh nghiệm nhiều với lại cũng rắn
nên ko đồng ý
lúc đó đã sang ngày hôm sau nên tức mình trèo lên xe tắt đèn và cắm chìa khóa vào thấy lại bình thường
lên đánh xe về luôn.
sau điện hỏi mấy ông bạn khác đc chỉ chỗ ra ngoài thay có 1tr2/1 cái mà chỉ phải thay mỗi cái bóng cháy thôi
............kinh nghiệm xương máu đấy nghe mà cũng học hỏi đc nhiều đấy chứ
cho nên nếu lần sau bị vậy thì tắt hết mọi thiết bị dùng đến nguồn của xe sau đó tắt,rút chìa khóa đợi độ mấy phút
sau đó thử lại xem sao biết đâu lại đc thì đỡ mất 1 cuốc cứu hộ khỏi mất mấy trăm chứ bộ...........
b-)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
bộ DVD chín hãng kèm 2 màn hình ghế sau hình như mới khuyến mãi xuống tầm hơn 50 củ, trước là gần 80.

bộ DVD chín hãng kèm 2 màn hình ghế sau hình như mới khuyến mãi xuống tầm hơn 50 củ, trước là gần 80.
Bộ rear seat entertainment này em biết có chỗ bán khoảng 35 triệu thôi, nhưng mà vẫn quá đắt một cách bất hợp lý.

coneli

Xe tải
bác làm con ipad, gắn vào qua cổng ipod làm màn hình ngon choét, qqua duy linh làm dc đấy ạ

SonataHQ

Xe điện
DVD trên xe thực ra không cần thiết, vì đã lái xe tuyệt đối không nên xem, mà dừng xe thì nên ra ngoài, xe của em có DVD nhưng chả bao giừo em xem, hơn nữa, đã là Mec E 250 rồi không nên để thợ bóc cái mặt táp lô ra rất dễ sự cố, trừ khi có sẵn từ hãng thôi, Bác không có thì thèm chứ có rồi Bác lại chán ngay ấy mà.

mercedes-e250

Xe hơi
DVD trên xe thực ra không cần thiết, vì đã lái xe tuyệt đối không nên xem, mà dừng xe thì nên ra ngoài, xe của em có DVD nhưng chả bao giừo em xem, hơn nữa, đã là Mec E 250 rồi không nên để thợ bóc cái mặt táp lô ra rất dễ sự cố, trừ khi có sẵn từ hãng thôi, Bác không có thì thèm chứ có rồi Bác lại chán ngay ấy mà.
Em cũng nghĩ như Pác! Trước Em chạy con Camry LE cũng có độ thêm DVD nhưng khi lái Em chẳng bao giờ xem vì rất nguy hiểm nhất là đi trong Phố lúc nào cũng đông phương tiện tham gia giao thông. Chỉ cần mất tập chung vài giây thôi là cũng ăn đòn rồi.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Bộ rear seat entertainment này em biết có chỗ bán khoảng 35 triệu thôi, nhưng mà vẫn quá đắt một cách bất hợp lý.
Hic hic, em tưởng 50 đã là thấp, đồ chính hãng bán qua mạng lưới MBV dã man lắm bác ơi, em mua bộ UMI (chỉ để kết nối IPOD và USB mà đã 32 củ ... lắp xong mới biết ... chẳng để làm gì :-??

safety cars66

Xe đạp
Màn hình DVD trước thì không nên lắp làm gì, pác làm j có thời gian mà ngồi xem DVD,. Xe lăn bánh thì DVD tự tắt hình, còn lại tiếng thôi. Nếu pác thích thì nên lắp cho phía sau, và sử dụng màn DVD chính hãng, giá dao động từ...3,5k usd đến VÔ CÙNG, hihihih. Không nên lắp thêm cụ à!!!!!!!!!!!!!

trinhhai1974

Xe hơi
Bác 2s ơi cho em địa chỉ để mua bộ này với, chủ yếu đi xa em đỡ phải thay đĩa nhiều thôi chứ không cần xem hình lắm đâu ạ.Vả lại trước chạy Mon em đầu tư nhiều CT DVD hay lắm bây giờ không xem tiếc vì nếu muốn xem lại phải mua thêm 1 đầu DVD ở nhà. Cho em địa chỉ em đến xem bác nhé. Thank bác nhiều

vinhnam0999

Xe tải
Giá bên Mỹ tính ra cũng gần 40tr và chưa tính phí khác. Trong khi đó thì chính bộ DVD này hàng do MBV cung cấp giá 49tr9 chưa bao gồm công lắp, ngoài ra còn được bảo hành chính hãng. Bộ DVD này khác bộ trước đây các điểm sau:
- Cho phép kết nối với các thiết bị lưu trữ khác qua cổng USB.
- Khe cắm thẻ nhớ SD.

Sắp đến thì MBV cho phép khách hàng nâng cấp dàn âm thanh theo xe bằng hệ thống âm thanh Harman Kardon Logic7. Giá hiện nay chưa được công bố và các bác có thể ghé các đại lý Mercedes để test thử DVD và xem cấu trúc của hệ thống loa Harman Kardon

trinhhai1974

Xe hơi
Xe em đời E240 2004 bác ạ, mà đường link này hình như đặt ở bển mà không có lắp ráp không biết mua về nhờ hãng lắp có ổn không bác. Mà DVD này liền đầu luôn hay sao mà em thấy 2 màn 2 chương trình vậy bác.

TranHa

Xe máy
that la thong tin bo ich qua