[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

XPQ

Xe lăn
Được cắt điện như vậy là...nhờ ơn EVN.

Và nhờ ơn rất nhiều cụ OF đã vang em vì nói kháy đểu EVN ở thớt bên kia =))

Ps: Hôm nay đi ĐN xem pháo hoa, nhờ ơn EVN mà ks em ở bị cắt điện, máy phát dự phòng bị lỗi, cứ chạy 20' lại tắt làm em chủ ks hot girl thật tội nghiệp =))

Tưởng tượng cái cảnh hót gơ bù hôi bù kê, vải vóc dính hết cả vào da thịt đúng là tội nghiệp.

coquay

Xe container
Rau nhà e hầu như k trữ, trừ vài loại củ quả thôi cụ ạ. Tủ lạnh ngăn đá cũng k nhiều đồ lắm, tất cả trong hộp đậy nắp nên nếu 4-5 tiếng chắc vẫn trụ dc, cái nào cảm quan k ổn thì bỏ nếu k kịp nấu trc. Nhưng bên ông bà già mới sợ, 2 cụ tích hầm bà lằng trên ngăn đá, chả hộp gì cứ túi nilon, nói mãi mà vẫn chưa cải tiến dc, ăn ít mà tích thì thôi rồi :D
Cụ nào cũng thế hay sao ấy nhỉ đồ ăn ra chợ mua tí là có thế mà các cụ vẫn túi to túi nhỏ tích đầy tủ luôn

coquay

Xe container
Nhà em ở đối diện đây, trộm vía dân Ba Đình ko bị cắt nhưng đèn đường trung tâm cắt nên đi đường thấy nguy hiểm phết.
Nói dại ông nào bị xe tông chết vì tối quá thì đúng là số chết do thiếu điện.
Chả bù tuầ trc đi Việt Trì chơi mà trung tâm Viêt Trì đèn đóm lung linh
Ba Đình đoạn láng hạ nhà e mai có lịch mai cắt từ 8h sáng, với tình trạng ít nước này ở đâu rồi cũng phải cắt thôi

russian_blue

Xe buýt
Vài năm trước thì dịch Covid suốt ngày tiêm với chọc mũi.
Rồi lại xếp hàng đổ xăng.
Năm vừa rồi thì đăng kiểm.

Năm nay chắc năm cắt điện, không biết chỗ các cụ thế nào chứ Quảng Ninh chỗ em gần đây cắt điện liên tọi, cắt luân phiên, cắt là cắt 1 mạch luôn cho đến khi có, ngày nào cũng cắt.

Em nhớ lại chục năm về trước rất hay mất điện, mà nó mất kiểu bất thình lình, mất 1 lúc sau có, rồi có 1 lúc lại mất, chẳng biết đâu mà lần, vài năm gần đây ít mất điện hẳn.

Năm nay không hiểu có biến gì mà mất kinh thế, cá nhân em cực ác cảm với mấy ông điện đóm này, mùa thu mùa đông mát mẻ thì éo đào đi xới lại, kéo dây kéo dợ sửa chữa đ, cứ đến hè đỉnh điểm nó mới sửa này sửa kia mới tài.
khu du lịch mà cắt điện thì còn kinh doanh gì nữa cụ nhỉ ? coi như ngân sách tỉnh mất thêm 1 mảng

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nào cũng thế hay sao ấy nhỉ đồ ăn ra chợ mua tí là có thế mà các cụ vẫn túi to túi nhỏ tích đầy tủ luôn
Khác biệt thế hệ với mình cụ ạ, nên e cũng biết và góp ý dần với ông bà nhà e. Mình chỉ sợ ông bà k ghi ngày mua ngày cất, xong lưu cữu ăn k quay vòng chuẩn k tốt cho sức khoẻ thôi. Nhà e hay dc cho đồ ăn nữa nên ông bà càng có thêm lí do để cấp đông :))

bmt1986

Xe tăng
Thấy trên mạng post ảnh nhà mấy lãnh đạo điện lực toàn biệt phủ các cụ ạ.

Nếu là thật thì thua lỗ thế này ai cũng muốn :))

coquay

Xe container
Khác biệt thế hệ với mình cụ ạ, nên e cũng biết và góp ý dần với ông bà nhà e. Mình chỉ sợ ông bà k ghi ngày mua ngày cất, xong lưu cữu ăn k quay vòng chuẩn k tốt cho sức khoẻ thôi. Nhà e hay dc cho đồ ăn nữa nên ông bà càng có thêm lí do để cấp đông :))
E thấy ko thay đổi đc các cụ thì e phải mua các kiểu hộp chữ nhật cho cụ cất đồ cho đúng thứ tự ngày giờ
chứ ko bây h mở tủ ra nhìn ko biết túi nào với túi nào nữa

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Em là dân thường mà chỉ cần đọc báo nghe đài em cũng hình dung được năm sau, rồi 5 năm sau tình hình nhu cầu điện đóm, rồi biến đổi khí hậu nọ kia sẽ càng phức tạp. Vậy mà các ông Sếp bên điện làm ăn dở. Thực sự là em thấy dở, ko thể nguỵ biện.

Hàng loạt dự án điện tái tạo đã xong nhưng k hoạt động được. Và nhiều dự án thực tế đang bị thanh tra, xử phạt thậm chí vừa phạt vừa bắt tháo dỡ Công trình đã hoàn thành vì vi phạm. Thật là nực cười đến mức cay đắng. Lúc người ta xin giấy phép, lúc người ta đang thi công thì ko lao vào mà xử, thậm chí ông nào có tâm thì vừa xử phạt vừa hướng dẫn các thủ tục để Doanh nghiệp có cơ hội hoàn thành dự án.

Thực sự không thể hiểu nổi cái gì đang xảy ra nữa.
Cụ "cay đắng" như vậy sao Cụ không bắt ĐBQH nơi địa phương Cụ cùng chia sẻ? Tội gì mà cay đắng một mình😊

coquay

Xe container
Lịch cắt điện quận BĐ khu vực láng hạ đây, sáng mai đại sứ quán Mỹ cạnh nhà e cũng phải di tản như e thôi :D

phuongmit

Xe cút kít
E thấy ko thay đổi đc các cụ thì e phải mua các kiểu hộp chữ nhật cho cụ cất đồ cho đúng thứ tự ngày giờ
chứ ko bây h mở tủ ra nhìn ko biết túi nào với túi nào nữa
Vâng giờ hướng các cụ cất vào hộp thay vì túi đã cụ ạ, 1 là dễ kiểm soát hơn, 2 là cảm quan gọn gàng sạch sẽ hơn. Lần nào sang e cũng mở ra và luôn mồm nói cái gì cũ quá ông bà bỏ đi nhé, tiếc ăn cố rồi k nhớ mới cũ tiền thuốc quá tiền đồ ăn

Hiểu Thương

[Tịch thu bằng lái]
TQ n thiếu điện n kéo theo mình ngay các cụ ạ. Sông của mình đều từ TQ chảy sang mà

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em đưa ông cu con đi học, lượn ra NKT ngồi cà phê chờ tan học mà mất điện ngồi nóng quá. Khu vực này hôm nay thấy bảo cắt điện từ 7h sáng đến 15h chiều :))

chim-ưng

Xe tăng
Vâng giờ hướng các cụ cất vào hộp thay vì túi đã cụ ạ, 1 là dễ kiểm soát hơn, 2 là cảm quan gọn gàng sạch sẽ hơn. Lần nào sang e cũng mở ra và luôn mồm nói cái gì cũ quá ông bà bỏ đi nhé, tiếc ăn cố rồi k nhớ mới cũ tiền thuốc quá tiền đồ ăn
cái tâm lý tiết kiệm tối đa nó sinh ra từ khốn khó , nếu cụ đã từng mò cua bắt ốc để sống qua ngày thì sẽ hiểu , có người còn gặm sương xong rửa sạch ninh lấy nước để nấu canh hay ăn mỳ tôm :)) , kể ra để ngăn đá lâu quá cũng không tốt .

TungC

Xe tải
Cũng một phần do thiếu điện trầm trọng CCCM ạ, hôm qua ô bạn làm trong ngành cho xem TB của Điện lực HN gửi các đơn vị thành viên ngày 02/6, chia sẻ trên Zalo CBCNV:
I. Tại trụ sở cơ quan Tổng công ty, các trụ sở do Văn phòng quản lý và trụ sở các Đơn vị trực thuộc:
1. Đối với hệ thống chiếu sáng:
- Tận dụng tối đa nguồn ánh sáng tự nhiên, không sử dụng đèn chiếu sáng hành lang.
- Không sử dụng đèn chiếu sáng khu vực sân vườn, hàng rào, đèn trang trí vào buổi tối (trừ trường hợp đặc biệt theo yêu cầu của Thành phố và Tổng công ty).
2. Đối với hệ thống điều hoà không khí:
- Không sử dụng điều hoà tại các phòng làm việc, phòng họp và khu vực hành lang. Mở cửa sổ và sử dụng quạt mát để lưu thông không khí.

Xế Độp

Xe điện
Nhớ năm nào cụ 7 bảo cắt điện thì một số đồng chí sẽ bị cắt chức. Kết quả là năm đó bà con không bị cắt điện phút nào.
Quyền trong tay các anh, Đừng đổ lỗi thiếu điện !

Ama Công

Xe hơi