[Funland] Các tài liệu & sách tham khảo về Chứng khoán

Orio

Đi bộ
Có cuốn hòn tuyết lăn không bác

Ngọc Thạch

Xe buýt
Cụ nào có quyển Stocks for the long run (Cổ phiếu cho dài hạn) của Jereny Sieyel và quyển Lý thuyết về đầu tư giá trị của John Barr williams bản dịch tiếng Việt cho em xin với.

Chỉnh sửa cuối:

nguoicodon

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ top, tài liệu rất bổ ích

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Triet MV

Xe máy
Hay qu
Để giúp các bác OFer có thêm tài liệu tham khảo, em tải lên đây một số tài liệu và sách (bản mêm) tiếng Việt. Phần lớn các sách đều có bán ở ngoài nên các bác có thể mua về để đọc bản in.

Các sai lầm hay mắc phải của một nhà đầu tư nhỏ (tác giả LHH bên 4R Vietstock).

Đây là series các bài viết khá hay giúp các bác có thể tham khảo, nhất là những bác thường đánh theo sóng.

Cổ phiếu thường lợi nhuận phi thường (Philip Fisher)

Đây là cuốn sách theo trường phái đầu tư tăng trưởng và mang tính dài hạn. Tuy nhiên nội dung của cuốn sách chỉ mang tính định hướng, ít có các thông tin về kỹ thuật. Nội dung cơ bản của cuốn sách xoay quanh 15 tiêu chí căn bản để lựa chọn cổ phiếu tăng trưởng, thời điểm mua và bán.

Nhà đầu tư thông minh (Ben Graham)

Đây là tác phẩm kinh điển về phương pháp đầu tư giá trị của sư phụ của Warren Buffet, người mà Buffet cho biết có sức ảnh hưởng lớn thứ hai tới cuộc đời ông (sau cha của Buffet). Không những là tổ sư của phương pháp đầu tư giá trị, Graham còn là một nhà đầu tư thành công.

Stock Valuation

Các phương pháp định giá cổ phiếu.

Warren Buffet

Đây là một bài viết tiếng Anh ngắn về kỳ tích của Buffet. Tốt nhất là kiếm cuốn Warren Buffet Quá trình hình thành một nhà tư bản Mỹ để đọc sẽ có nhiều thông tin chi tiết hơn.

PS. Còn hai cuốn Làm giàu qua chứng khoán và Trên đỉnh phố Wall có kích thước vượt quá dung lượng cho phép của OF nên sẽ upload sau.
hay quá cụ ơi.! thanks cụ nhiều nhé

hungchau

Xe máy
Để giúp các bác OFer có thêm tài liệu tham khảo, em tải lên đây một số tài liệu và sách (bản mêm) tiếng Việt. Phần lớn các sách đều có bán ở ngoài nên các bác có thể mua về để đọc bản in.

Các sai lầm hay mắc phải của một nhà đầu tư nhỏ (tác giả LHH bên 4R Vietstock).

Đây là series các bài viết khá hay giúp các bác có thể tham khảo, nhất là những bác thường đánh theo sóng.

Cổ phiếu thường lợi nhuận phi thường (Philip Fisher)

Đây là cuốn sách theo trường phái đầu tư tăng trưởng và mang tính dài hạn. Tuy nhiên nội dung của cuốn sách chỉ mang tính định hướng, ít có các thông tin về kỹ thuật. Nội dung cơ bản của cuốn sách xoay quanh 15 tiêu chí căn bản để lựa chọn cổ phiếu tăng trưởng, thời điểm mua và bán.

Nhà đầu tư thông minh (Ben Graham)

Đây là tác phẩm kinh điển về phương pháp đầu tư giá trị của sư phụ của Warren Buffet, người mà Buffet cho biết có sức ảnh hưởng lớn thứ hai tới cuộc đời ông (sau cha của Buffet). Không những là tổ sư của phương pháp đầu tư giá trị, Graham còn là một nhà đầu tư thành công.

Stock Valuation

Các phương pháp định giá cổ phiếu.

Warren Buffet

Đây là một bài viết tiếng Anh ngắn về kỳ tích của Buffet. Tốt nhất là kiếm cuốn Warren Buffet Quá trình hình thành một nhà tư bản Mỹ để đọc sẽ có nhiều thông tin chi tiết hơn.

PS. Còn hai cuốn Làm giàu qua chứng khoán và Trên đỉnh phố Wall có kích thước vượt quá dung lượng cho phép của OF nên sẽ upload sau.
sao em k thấy chỗ tải cụ ơi?? tks cụ trước

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Kim Bình

Xe máy
thấy bảo chs chứng khoán nhanh giàu. em cũng đang ham hố. các bác nghĩ sao ạ?

subman

Xe máy
cụ có cuốn nào cho người bắt đầu làm quen k

taianh0203

Xe tải
Cách làm quen tốt nhất là bỏ 1 số tiền nhỏ lên sàn để đầu tư, xác định sẽ học được những bài học còn hay hơn cả sách :)

vietha16

Xe máy
Tìm lâu rôi mới ra cái topic hay này. thanks bác chủ

depnhi.com

Đi bộ
Link download đâu các bác, em chả thấy gì cả. Bác nào down rồi bắn lên GoogleDrive cho em xin với ạ. Em cảm ơn

cuty90tb

Xe máy
cụ GiaoThong ơi, trước em đọc bài gt về nhiếp ảnh của cụ, giờ lại thấy cụ chơi món cổ cánh, sao cái gì cụ cũng biết hay zậy .....

nguoimayman91

Xe đạp
Cảm ơn cụ, e đang muốn nhập môn ah, cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cụ nhé

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Có sách nào dạy về đánh lô đánh đề không các cụ cho em với, em oánh thử con lô xem có nhanh giàu không chứ chơi chứng lâu thấy giàu quá :((

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có sách nào dạy về đánh lô đánh đề không các cụ cho em với, em oánh thử con lô xem có nhanh giàu không chứ chơi chứng lâu thấy giàu quá :((
Bác tìm giáo trình Lô đề học đại cương và cuốn Lô đề nâng cao.