các cụ làm thế nào để uống rượu ko say ạ?

BMW73

Xe tải
làm tí sữa tươi uống trước, uống đc thêm 30% so với ko uống đới ạ.

em uống ko nôn đc, dù có say mấy, có cụ nào chỉ cách em nôn ko ợ
Cách đây cỡ 10 năm em có uống say mấy thì say, thò ngón tay vào cổ mà móc thì cũng chẳng nôn được, nhưng bây giờ lúc đủ điện rồi động nhẹ đã ra hết rồi, cơ thể yyyeeeuuuu không thể tiếp nhận được. Trước em cứ sáng, trưa, chiều , tối , đêm, bia rượu cứ lộn tùng phèo ngày nào cũng thế mà chẳng say thế mà bây giờ á- E Chịu, tuần một hai buổi thôi thế mà cũng mệt ra phết đấy. Cụ cứ uống nhiều như em thì cũng có lúc nó dâng đến cổ há miệng là ra chẳng cần phải cách nào cả

bttdtt

Xe hơi
Uống rượu mà ko say thì chán lắm cụ ah. Lâu lâu cũng nên say cho thoải mái, miễn ko nhiễu là được rồi >:)

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Đi tiếp khách mấy khi say, chủ yêu uống xã giao một vài chén.

Say chủ yếu là khi tụ tập anh em, lúc này là vô tư thằng nào uống được thì uống không uống được thì thôi. Làm gì phải chơi kiểu uống mấy cốc nước. Đi ăn mà gặp ông nào có cái kiểu chơi uống nước trước xong vào mâm uống không nhiệt tình toàn chơi kiểu cho người khác say thì xác định phải cho thằng đấy chết, trạng chết chúa cũng băng hà :))

hungxalo75

Xe tăng
câu hỏi lãng xẹt,uống gần say thì thôi ko uống nữa sẽ ko say,còn nếu uống nhiều thì nước cũng say chứ ko phải rượu

sidecardesigner

Xe điện
:) EM chả uống rượu bao giờ nên chả say bao giờ cả..

thanktn

Xe tăng
Các cụ uống Vodka liên tục trên diễn đàn này có bao giờ say đâu :))

at2011

Xe tải
làm tí sữa tươi uống trước, uống đc thêm 30% so với ko uống đới ạ.

em uống ko nôn đc, dù có say mấy, có cụ nào chỉ cách em nôn ko ợ
E uống xong mà uống nước chè đặc là ra hết luôn.

J'adore

Xe tải
Website
nhatkyhamy.com
em nghe tây đồn là trước khi uốn làm vài cái bò cười thì ổn ^^
em gần say thì ngừng thoai, nhưng vẫn có lần dính trấu :">

dpl

Xe lăn
Món đó thì cứ tu luyện nội lực cao thâm là 1 tay cầm bát bú rượu 1 tay thì e rượu chảy ra đầu ngón tay -> e đang luyện ở tầng thứ nhất ;))
kụ chủ thớt chọn 1 hội bạn uống khủng, cứ đi theo vài bữa là lên ngay ý mà :D

vnt88

Xe máy
toàn những kinh nghiệm lạ nhưng ko biết có hay ko ạ?
mà cái này chắc là cũng dùng được cho bia các cụ nhỉ?
các cụ áp dụng mấy cách này đi ạ, để hôm đi topcare còn uống hết mình ạ :))

peroxide

Xe buýt
Kinh nghiệm của em là luyện tập ạ, hồi trước u bia 2 vại là say cả chấy, sau 10 năm, u 10 vại mới biêng biêng, rượu thì táng nửa chai vodka toa vô tư.
Tuy nhiên, tùy hôm thôi các cụ ạ, hôm nào nói nhiều, huyên tha huyên thuyên thì uống cực nhiều, và ngược lại.
Các cụ lưu ý, trong cuộc rượu, các cụ kô nên ăn các thức ăn có chất bột đường, bơ, sữa vì các loại thực phẩm này làm tăng độ giải phóng cồn trong cơ thể, dẫn đến nhanh say. Các cụ chỉ nên ăn các thực phẩm là thịt hoặc rau. Đối với em, sau cuộc nhậu, về nhà vẫn tỉnh táo, táng thêm bát cơm + canh chua, ngồi 30p là say đứ đừ, rồi lên giường đi ngủl, sáng hôm sau lại bt.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đang đoạn tuyệt với rượu rồi, giờ thi thoảng uống 1 chai beer thôi! Ngày xưa thì cũng ko kém cạnh bác nào cả, nhậu thâu đêm suốt sáng, giờ thấy nguy hiểm thật, chắc là có tuổi mới thấy đc sự nguy hiểm của rượu

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Kụ vừa uống vừa chém gió thật mạnh vào, nó bay hết hơi diệu thì đỡ say.

chuotlang

Xe lừa
Uống mà ko say tốt nhất là đừng uống cho đỡ hại gan
Uống rượu để lấy say mà

Em còn mong uống ít mà say, cụ thì đi ngược lại
Em uống 250 ML mới say say, tốn kém quá lại hại gan
Em đang ước xuống 100 ML là đã say rồi

Đạt kết quả sớm và đỡ hại sức khỏe

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com

Rắn Lớn

Xe điện
Kkk, nhà em xin góp vài câu cho vui ợ:

Thứ nhất, các kụ có biết những điều sau về say rượu hok:

- Bị gọi là say rượu khi thần kinh ko làm chủ được: 1. Van cổ họng; 2. Chân tay; 3. Đầu óc dẫn đến 3 phản ứng: Nôn, lảo đảo võ say, nói lảm nhảm và ko nhớ gì.

- Cơ chế say như sau: Khi uống rượu vào sẽ được chứa trong dạ dày, sau đó chuyển xuống ruột và ngấm qua thành ruột vào máu. Khi hàm lượng rượu trong máu cao đến 1 mức nhất định, tùy theo cơ địa và sức khỏa của từng người sẽ xảy ra 1 trong 3 kiểu say nói trên.

- Bản thân rượu có mức năng lượng khá thấp, do đó tuyệt đại đa số năng lượng khiến ta có cảm giác nóng bừng là do nó đốt năng lượng của glycogen trong gan và đường trong máu và quá trình này cần rất nhiều nước. Đó là nguyên nhân tại sao khi uống rượu ta thường hay khát nước!

- Tất cả rượu khi uống vào, nếu không bị nôn ra sẽ phải được phân hủy qua gan. Ở gan người bình thường, hình như con số này là 250ml/ngày đêm thì phải :P :P :P Kụ nào uống rượu nhiều sẽ bị khô gan và xơ gan vì nó phải làm việc quá sức! Việc sử dụng những thứ gọi là viên dược giải rượu chỉ có tác dụng làm rượu chậm ngấm vào máu thui. Kụ nào mà sử dụng liên tục 3 năm, đảm bảo hok bị bệnh trĩ mới lạ :P :P :P

- Hiện tượng say lại khi uống nước hay uống rượu sau khi say gọi là mã hồi: Khi uống rượu xong, rượu ngấm vào máu hết, nhưng khi các kụ uống nước vào, hàm lượng rượu trong ruột thấp hơn hàm lượng rượu trong máu. Từ đó xảy ra phản ứng ngược: rượu từ trong máu ngấm trở lại thành ruột. Đó là lý do nhiều kụ ngủ dậy vẫn tỉnh táo, sau đó làm 1 ngụm nước, ợ 1 cái lên toàn hơi rượu và ... nằm xuống ngủ tiếp :P :P :P Tuy nhiên, khi các kụ thay nước trắng bằng rượu hoặc bia thì phản ứng đó ko xảy ra.

- Khi các kụ nôn ra, các kụ bị mất 1 thứ gọi là chất điện giải + men tiêu hóa. Đó là nguyên nhân các kụ sẽ bị mệt mỏi và rối loạn tiêu hóa sau khi bị nôn. Các khắc phục là sau khi bị nôn, hòa oresol hoặc men tiêu hóa uống bổ sung :P :P :P

Với kiến thức cơ bản như trên, em dự là muốn uống rượu ko say, các kụ cần phải:

1. Có sức khỏe tốt: theo điều mấy trong nội quy ăn nhậu đó :P :P :P;

2. Rèn luyện thường xuyên: uống lần sau nhiều hơn lần trước;

3. Phải ăn trước và sau khi uống rượu: Ưu tiên các chất đường bột, nhiều năng lượng, có thể nhanh say trận này nhưng hok ảnh hưởng sức khỏe lâu dài :P :P :P

Còn kụ nào nói đến sau, bị phạm vào tội gà sống đá gà chết, lại còn đỡ cho anh em tiếng là bị ... gà mái đá chết thì tùy. Hội em mà chú nào trâu chậm như vậy, sẽ chuẩn bị 1 ca (ca đựng trà đá, nước ngô chẳng hạn), anh em uống bao nhiêu thì lấy phần cho người đến sau vào đó. Khi nào đến, chia phần đầy đủ, không cần vào 3 ra 7 đâu các kụ ợ!

Kụ nào thấy đúng, Vodka em phát nhá!