Các cụ giúp em về Outlook với

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
[ Inbox repair tool] Các cụ giúp em về Outlook với

Các cụ giúp em với, outlook của em tự dưng bị dở chứng, kô thể nhận mail, gửi mail cũng như xóa mail. EM dùng outlook 2007, khi em bật outlook lên thì máy nó báo lỗi thế này:

Sau khi em ấn OK vào thì nó báo có mail đang download nhưng chả nhận được gì cả, em thử xóa mấy cái thư rác thì nó báo như thế này:

Em đã vào trong thư mục của outlook nhưng kô tài nào tìm được file Scanpst.exe ở đâu:

Chỉnh sửa cuối:

vuser1

Xe buýt
Cụ gọi cho cu IT ở cty bác bắt nó sửa, nếu nó ko sửa đc, cụ ko làm việc đc thì càng sướng, càng có cớ vào Ô Oép chém gió chứ sao :))

PS: Cụ thử uninstall cái Redemption Helper Outlook Extension, có vẻ cái này gây ra lỗi :)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Em đã thêm 1 số thông tin về bệnh tật của outlook rồi, các cụ xem giúp em. Em thử search google tìm được 1 tool nhưng sau khi scan xong nó lại đòi tiền tận 129US$ ~X(.

longvu

Xe tăng
Giài pháp đơn giản, hiệu quả, rẻ tiền (ngon, bổ, rẻ, hơ hơ) nhất bây giờ là Cụ:
  1. Backup email cũ ra chỗ khác (hòm thư, contacts,.....) hoặc chuyển đến thư mục chứa file .pst, copy ra chỗ khác
  2. Unistall MS office
  3. Reinstall MS office.
  4. Cấu hình lại các thông số trong account cũ
    Về cơ bản, các thao tác trên ko hề khó, cụ hoàn toàn có thể làm đc , ko cần sự trợ giúp ng thân (admin, anh em....)
    Chúc cụ sớm gửi nhận mail vèo vèo nhé
  5. Import lại các thứ đã backup

pham ngoc chau

Xe buýt
  1. Backup email cũ ra chỗ khác (hòm thư, contacts,.....) hoặc chuyển đến thư mục chứa file .pst, copy ra chỗ khác
  2. Unistall MS office
  3. Reinstall MS office.
    Về cơ bản, các thao tác trên ko hề khó, cụ hoàn toàn có thể làm đc , ko cần sự trợ giúp ng thân (admin, anh em....)
cám ơn cụ, em cũng đang bị như rứa. làm theo cách của cụ xem sao

asianway

Đi bộ
cụ để file .pst trong ổ C thì có ngày khóc tiếng mán. Bê sang ổ D, sai khi cài lại outlook thì vào File/Data managemt add nó vào đó, chuyển nó thành Default rồi xóa béng cái mặc định trong ổ C đi là xong.

Còn thích đẹp, nhanh nhẹ thì xài chú Incredimail 2, tốc độ và tính năng vượt xa outlook, mỗi tội nó tự chèn vài hình vui vui cộng quảng cáo zvaof chân thư

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn

2. Unistall MS office
  3. Reinstall MS office.
Cảm ơn cụ, để em thử xem.

longvu

Xe tăng
Cảm ơn cụ, để em thử xem.
Uống rượu của cụ, phê quá, em mời cụ dùng 2 công cụ để backup dư thế lày:
  1. backup nội dung email (content, contacts...): cụ dùng cái tool này của Bill gates để đơn giản hóa thao tác cụ nhé.
  2. Backup các thiết lập (settings) cũ trong máy thì cụ dùng ngay phần mềm "MS office save my settings wizards" nằm ngày trong Folder Ms Office Tools cụ nhé. Kết thúc thì save đc dư thế lày:
Chúc cụ sớm toại nguyện

Chỉnh sửa cuối:

Lacetti_EX

Xe buýt
Theo em đơn giản nhất là bác copy cái file outlook.pst của bác ra một chỗ khác (không nên để ở ổ C:/) rồi install lại outlook. Sau khi cài xong, bác vào Tool/account setting/data Files và đặt lại đường dẫn rồi dùng lại như bình thường ạ.

tetsu

Xe tăng
Đánh dấu cái này lại cái.
Em vừa mua con máy mới, bây giờ phải làm thế nào để cái Outlook của máy mới nó như máy cũ bây giờ ạ (thư từ, contacts..).
Mù IT cũng mệt quá, trước cài lại win có cậu em làm cho hết tất cả các ct, giờ nó không có nhà chả biết làm thế nào . :(

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Uống rượu của cụ, phê quá, em mời cụ dùng 2 công cụ để backup dư thế lày:

1. backup nội dung email (content, contacts...): cụ dùng cái tool này của Bill gates để đơn giản hóa thao tác cụ nhé.
  2. Backup các thiết lập (settings) cũ trong máy thì cụ dùng ngay phần mềm "MS office save my settings wizards" nằm ngày trong Folder Ms Office Tools cụ nhé. Kết thúc thì save đc dư thế lày:

Chúc cụ sớm toại nguyện
Cảm ơn cụ, em theo đường link của cụ download về rồi install xong mà chả biết cái đấy phần mềm đấy nó chạy đi đâu ~X( vào cái ms office tool kô thấy đây cả. Em dùng office 2007.
Theo em đơn giản nhất là bác copy cái file outlook.pst của bác ra một chỗ khác (không nên để ở ổ C:/) rồi install lại outlook. Sau khi cài xong, bác vào Tool/account setting/data Files và đặt lại đường dẫn rồi dùng lại như bình thường ạ.
Em đã cop cái file outlook.pst ra ổ D rồi nhưng vào control panel để tìm outlook 2007 để uninstall mà kô thấy đâu cả .

Lacetti_EX

Xe buýt
Bác chạy lại đĩa setup đi, nó sẽ có tùy chọn install/uninstall/repair.

beckpva

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em theo đường link của cụ download về rồi install xong mà chả biết cái đấy phần mềm đấy nó chạy đi đâu ~X( vào cái ms office tool kô thấy đây cả. Em dùng office 2007.

Em đã cop cái file outlook.pst ra ổ D rồi nhưng vào control panel để tìm outlook 2007 để uninstall mà kô thấy đâu cả .
Nó đi cùng với cả bộ Ms Office mà cụ, ko đi riêng mà uninstall đc đâu. Cụ phải chạy file setup của Ms office rồi repair lại mới đc!

ngodong

Xe máy
Nom qua cái thông báo lỗi của cụ thì liên quan đến 1 Addin có tên nôm na là Phoenex.dll gì đó, theo nguyên ản Outlook thì nó không chạy cái DLL nào dư thế này, lỗi này thì em fix đơn giản nhưng hơi kỹ thuật 1 tý,,, với cụ thì chỉ còn cách backup lại mail và chạy lại Office Setup

thegioiauto

Xe đạp
gỡ ra cài lại thử đi bác (nhớ backup trước)

chiecxequyam

Xe máy
Gỡ ra cài lại, hoặc cho đĩa office vào repair lại nhé bác

firefox4

Xe điện
Cụ vào Tools > Options > Add-ins > Go... > Bỏ chọn cái Add-ins nó báo lỗi trên màn hình của cụ đi là ok.