Các Cụ cứu Dmax nhà Em

TranCB

Xe tăng
Em chạy Dmax đời 2009 đăng ký mới cuối năm 2010, chạy được 6 vạn và vẫn còn bảo hành có phát sinh vấn đề sau:
Thứ nhất: Gần đây khi giữ ga để vòng tua động cơ khoản 1.100 đến 1.200 vòng/phút thì có tiếng kêu rột rột phát ra ở động cơ, còn nếu để vòng tua cao hơn thì tiếng kê vẫn có nhưng ít hơn (đã tháo hẳn 2 dây curoa ra thử nhưng vẫn kêu).
Thứ hai: Hơi thừa trong động cơ thổi ra rất mạnh và nhiều, khi mở nắp đổ dầu động cơ trong khi đang nổ máy (em đã thử quan sát xe em và các xe khác, thì thấy xe mình có bất thường như vậy).
Em mang hai vấn đề trên đến Isuzu T&S ở Km11 Thanh Trì sau một hồi cắm thiết bị kiểm tra thì phán một câu là bình thường cho xe về theo dõi. Em bảu "các ông xem lại đi, nó kêu vậy mà bảo là bình thường ah" thì các cụ ấy nói thế thì ghi thêm vào biên bản "Có tiếng kêu ở trong động cơ" rồi cho về theo dõi.
Khi em hỏi thế bảo hành như thế nào thì các cụ ấy nói vòng vo tam cuốc, túm lại là chán toàn tập.
Em về cho thợ ở bên ngoài kiểm tra (tất nhiên không cho tháo máy) họ bảo thế là bất thường rồi.
Cụ nào đã gặp phải tính huống như Em hay có kinh nghiệm trong việc xử lý vấn đề trên cho Em xin vài lời tư vấn nhé. Cảm ơn các Cụ nhiều.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Bọn em chửa bị thế bao giờ. Bác cứ để xe lại 1 tuần cho Hãng kiểm tra toàn diện xem sao ạ

TranCB

Xe tăng
Bọn em chửa bị thế bao giờ. Bác cứ để xe lại 1 tuần cho Hãng kiểm tra toàn diện xem sao ạ
Cảm ơn Cụ nhiều. Các Cụ cho Em hỏi ở phía Bắc Dịch vụ của Isuzu bảo hành ở đâu là tốt nhất vậy.

grand

Xe hơi
Cảm ơn Cụ nhiều. Các Cụ cho Em hỏi ở phía Bắc Dịch vụ của Isuzu bảo hành ở đâu là tốt nhất vậy.
Cụ ở đâu , ngoài bắc này chỉ có 2 xưởng dv của isuzu , t&s và isuzu Thăng long , nói chung trình thì cũng bình thường , xe cụ còn bảo hành thì cụ nên bắt họ kiểm tra triệt để , chứ em cũng đi dmax hơn 8 vạn mà chưa thấy hiện tượng như cụ chủ

nghiemthang

Xe tải
Em từng đi xe Dmax đời 2008, chạy 12 vạn mà chưa có vấn đề gì, cụ chủ bắt Háng kiểm tra lại kỹ đi, nếu tiếng ồn bất thường thì cụ hỏi kinh nghiệm bác Thắng Mềm nhá

Thắng_Mềm

Xe điện
Em từng đi xe Dmax đời 2008, chạy 12 vạn mà chưa có vấn đề gì, cụ chủ bắt Háng kiểm tra lại kỹ đi, nếu tiếng ồn bất thường thì cụ hỏi kinh nghiệm bác Thắng Mềm nhá
:)) :)) chú trông thế mà cũng đểu phết , lại định ngư ông đắc lợi à, háng đang định bán rẻ cho anh một con đấy :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
:)) :)) chú trông thế mà cũng đểu phết , lại định ngư ông đắc lợi à, háng đang định bán rẻ cho anh một con đấy :))
2 chăm rưởi ? Háng cũng rỉ tai vấy em dư thế. nhưng em bảo chỉ 2 chăm thôi. nếu không là em quất Rên gơ hoặc Na va da ...hẹ hẹ

hoa_thuong

Xe hơi
qua miêu tả của bác thì bệnh này mới có của Đê

Peto

Xe điện
Cụ lên ISUZU Thăng Long xem thế nào, nếu Head còn vòng vo thì cụ nên có nhời nhờ cụ Mềm "Lóp bi" cho, xe còn bảo hành mà..hức..giá cụ mà chăm về off cà fe với hội Dê ở dưới này thì chuyện này qus đơn giản..

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
đúng đấy Cụ ơi ! nếu cần thì ta thay béng máy mới. xe cụ còn bảo hành mà ...

TranCB

Xe tăng
Em cảm ơn các bác trong hội Dê nhiệt tình tư vấn. Hôm em vào mấy đồng chí ở T&S có nói là trước đấy mấy năm xe của bác Thắng cũng khiếu nại, nhưng thực ra lý do khiếu nại không phải là xe bị hỏng mà là do bác Thắng muốn đổi từ AT sang MT để đi cho kịp các bác trong hội Dê, vì mỗi khi Offroad bác Thắng cứ phải lẽo đẽo theo sau hội Dê. Em bảo đấy là việc của bác ấy, còn xe của tôi thì các anh phải kiểm tra và xử lý. Mấy đồng chí ấy sau một hồi nghe ngóng và phán cho về theo dõi tiếp. Xe em còn gần một năm bảo hành nữa các Cụ ạh.

tran_thuat_lai

Xe lăn
còn bảo hành thì ta cứ làm thôi. Bác mua xe ở Đại lý nào ạ ??

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chế độ bảo hành áp dụng toàn quốc mà cụ, cụ đưa vào đâu cũng được.
thế em đưa vào Trường Hải hoặc Vinaxuki có được không ạ ? em có mối quan hệ bên đấy. nói chung là rất tốt ...he he

Thắng_Mềm

Xe điện
Em cảm ơn các bác trong hội Dê nhiệt tình tư vấn. Hôm em vào mấy đồng chí ở T&S có nói là trước đấy mấy năm xe của bác Thắng cũng khiếu nại, nhưng thực ra lý do khiếu nại không phải là xe bị hỏng mà là do bác Thắng muốn đổi từ AT sang MT để đi cho kịp các bác trong hội Dê, vì mỗi khi Offroad bác Thắng cứ phải lẽo đẽo theo sau hội Dê. Em bảo đấy là việc của bác ấy, còn xe của tôi thì các anh phải kiểm tra và xử lý. Mấy đồng chí ấy sau một hồi nghe ngóng và phán cho về theo dõi tiếp. Xe em còn gần một năm bảo hành nữa các Cụ ạh.
Mja cái bọn Háng ăn nói bố láo bố toét , chả nhẽ em lại vụt cho phát nữa mới chừa cái mồm ăn nói linh ta linh tinh (xe đấy là của em đấy )

TranCB

Xe tăng
Mja cái bọn Háng ăn nói bố láo bố toét , chả nhẽ em lại vụt cho phát nữa mới chừa cái mồm ăn nói linh ta linh tinh (xe đấy là của em đấy )
Có thế nào thì Em nói vậy bác nhé, không thêm không bớt. Mà xe của bác hồi ấy hãng có xử lý được triệt để không bác? Bác có thể tư vấn cho em một số lưu ý khi làm việc với hãng để giải quyết vụ này sao cho hiệu quả được không? Cảm ơn bác trước.

Tran Khoa

Xe máy
Hừm, thôi em chả dám hóng vụ náy nữa

haipm82

Xe tải
có vấn đề đấy cụ, hơi thừa nhiều thì có khả năng là cụ phải thay bộ hơi,đây cũng có thể nguyên nhân làm cho máy kêu bất thường