[TVMBX] Các cụ cho xin ý kiến mua xe Đức đời sâu

thanh - chi

Xe tải
Cụ này nói rất chuẩn.. đi xe Nhật, xe Hàn ở những xe đời mới thì đồ lúc đó chưa có nhiều nên đắt, khó kiếm hàng ngoài...về sau dân đi nhiều thì đồ lại rẻ và càng rẻ...Ngược lại với xe Đức....mới hay cũ cũng đều đắt...thậm chí thuộc loại đồ hiếm. Mà nhược điểm lớn nhất của xe Đức đó là thường thay cả cụm các chi tiết của một bộ phận nên giá thành khá cao..và vì lẽ đó các gara và người sử dụng hay bóc tách để thay các chi tiết hỏng nhằm tiết kiệm chi phí...nhưng đó cũng là nguyên nhân khiến xe " nằm đường" hay "di căn"..mà nếu muốn trở lại trạng thái cả người lái và xe tin tưởng nhau mỗi khi đi xa thì chỉ có 3 cách...cách.1: chi nặng ví để thay tất cả những thứ phải thay dù hỏng hay không hỏng..miễn là đến ngày hoặc máy báo....Cách 2: Đi những khu vực gần nhà và đừng đi xa...Cách 3: Bán xe....Thế nên không tự nhiên xe mất giá hoặc giá thấp sau từng đấy thời gian sử dụng.
Giờ Mazda thay đồ cũng cả cụm cụ ạ, cụ thể là càng A, càng k hỏng nhưng cao su hỏng -> thay cả càng chứ k ép cao su ra thay rời như xe khác

MEC V6

Xe điện
Các cụ cho em xin ký do khi không có đủ tiền nhưng lại muốn mua xe Đức Mec hay BMW. Khi mua xe đời sâu như sản xuất 2007-2015
1. Do xe chạy lâu sẽ tốn nhiên liệu hơn
2. Các linh kiện băt đầu hư hỏng dần => chi phí sửa chữa tăng cao
....
Các cụ cho xin thêm lý do ạ
Em đi c230 2008 máy 2.5 v6 xăng trung bình 10l về phần sửa chữa em phân tích tn để cụ hiểu thêm về xe mer cũ
Phụ tùng nói chung nếu so với xe Nhật Hàn thì đắt hơn là đương nhiên
Nếu các gar Ngoài sửa chữa đa phần hàng tàu ( phân biệt là hàng oe hoặc hàng tàu nhái ) giá dễ chịu hơn
Hàng xịn chỉ có mua trong hãng giá không hề rẻ ( kể cả đặt ở Đức về)
Bữa trước em thay 2 giảm xóc trước hàng đặt ở Đức về mất hơn 20 ngày giá về đến Việt Nam 17t cả thuế cũng là hàng oe về cứng đi rất khó chịu em phải thanh lý
Vào hãng đặt cả thuế và công em thay là 27 tr đôi giảm xóc đi khác hẳn êm ái hơn
Thay dầu máy thì em toàn vào hãng vì em không có kỹ năng phân biệt đc dầu xịn hay fek
Mỗi lần thay dầu ngoài cả dầu và lọc trong hãng hết 4tr ( cho máy v6 8l) trong đó công mất 800k mà thay ngoài khoảng 2tr cả dầu lọc
và công ( dầu số trong hãng em thay hết 12 tr em không tham khảo ngoài
Trên đây em là người dùng xe mer 5 năm nếu xe dòng máy v6 2.5 và 3.0 hút khí tự nhiên thì vô cùng bền bỉ cụ thể là máy 272 mấy năm trời gắn bó em không phải động chạm gì đến máy cứ dầu mỡ ngon là chạy. Em đã chạy 2 chuyến sang Bangkok- pattaya và 1 chuyến changmai mà không hề nằm đường

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Giờ Mazda thay đồ cũng cả cụm cụ ạ, cụ thể là càng A, càng k hỏng nhưng cao su hỏng -> thay cả càng chứ k ép cao su ra thay rời như xe khác
Cụ nói không đúng, em đang đi xe CX5 2017 đây, càng A thay thế được cao su càng A quả to, cao su càng A quả nhỏ và rutuyn trụ đứng. Tuy nhiên thay làm gì khi mà cả cái càng A trong hãng bán 3.3 triệu(em đã mua và đang để dự phòng)

boy_xedap

Xe điện
Em đi c230 2008 máy 2.5 v6 xăng trung bình 10l về phần sửa chữa em phân tích tn để cụ hiểu thêm về xe mer cũ
Phụ tùng nói chung nếu so với xe Nhật Hàn thì đắt hơn là đương nhiên
Nếu các gar Ngoài sửa chữa đa phần hàng tàu ( phân biệt là hàng oe hoặc hàng tàu nhái ) giá dễ chịu hơn
Hàng xịn chỉ có mua trong hãng giá không hề rẻ ( kể cả đặt ở Đức về)
Bữa trước em thay 2 giảm xóc trước hàng đặt ở Đức về mất hơn 20 ngày giá về đến Việt Nam 17t cả thuế cũng là hàng oe về cứng đi rất khó chịu em phải thanh lý
Vào hãng đặt cả thuế và công em thay là 27 tr đôi giảm xóc đi khác hẳn êm ái hơn
Thay dầu máy thì em toàn vào hãng vì em không có kỹ năng phân biệt đc dầu xịn hay fek
Mỗi lần thay dầu ngoài cả dầu và lọc trong hãng hết 4tr ( cho máy v6 8l) trong đó công mất 800k mà thay ngoài khoảng 2tr cả dầu lọc
và công ( dầu số trong hãng em thay hết 12 tr em không tham khảo ngoài
Trên đây em là người dùng xe mer 5 năm nếu xe dòng máy v6 2.5 và 3.0 hút khí tự nhiên thì vô cùng bền bỉ cụ thể là máy 272 mấy năm trời gắn bó em không phải động chạm gì đến máy cứ dầu mỡ ngon là chạy. Em đã chạy 2 chuyến sang Bangkok- pattaya và 1 chuyến changmai mà không hề nằm đường
Giảm sóc xe Đức đắt thật sự, xe em(cx5 2017) cả 4 cây giảm sóc chính hãng(mua ở trong hãng chứ không phải mua ở thương gia bên ngoài) giá là 9.2 triệu.

thanh - chi

Xe tải
Cụ nói không đúng, em đang đi xe CX5 2017 đây, càng A thay thế được cao su càng A quả to, cao su càng A quả nhỏ và rutuyn trụ đứng. Tuy nhiên thay làm gì khi mà cả cái càng A trong hãng bán 3.3 triệu(em đã mua và đang để dự phòng)
Đem ra ngoài thợ họ vẫn ép ra để thay đc cụ ạ, nhưng 1-2 năm lại hỏng, ngày trước e đi BMW cao su càng A là cục rời.

boy_xedap

Xe điện
Đem ra ngoài thợ họ vẫn ép ra để thay đc cụ ạ, nhưng 1-2 năm lại hỏng, ngày trước e đi BMW cao su càng A là cục rời.
Vậy tóm lại vẫn là thay được chứ có phải ko thay được đâu. Nhanh hỏng thì lại là chuyện khác mất rồi

boy_xedap

Xe điện
4 giảm xóc xe em hãng báo giá 48 tr
Xe bác là xe gì và đời bao nhiêu ạ? Xe em là cx5 và đời 2017
À hỏi xong đọc lại còm mới thấy xe bác là c200 đời 2008. Phụ tùng đắt vậy bảo xe xe đức mất giá khủng khiếp. Đấy mới là có tý con con cái giảm sóc, còn hàng tỉ thứ khác

MEC V6

Xe điện
Xe bác là xe gì và đời bao nhiêu ạ? Xe em là cx5 và đời 2017
À hỏi xong đọc lại còm mới thấy xe bác là c200 đời 2008. Phụ tùng đắt vậy bảo xe xe đức mất giá khủng khiếp. Đấy mới là có tý con con cái giảm sóc, còn hàng tỉ thứ khác
Vâng nếu bác nào dư giả time và tiền thì chơi cũng đc

TungPly

Xe đạp
Dòng full size như S hay 7 thì đắt còn cầm E hay 5 trở xuống mỗi năm bảo đương tầm 30T là ngon.

boy_xedap

Xe điện
Theo như e biết thì thay đc, nhưng là hàng chế chứ k phải hàng sản xuất chính hãng.
Hàng ở VN bán thì em ko rõ, nhưng hàng có thương hiệu như Delphi, Moog, Mevotech...em thấy có bán ở Mỹ. Ship về đơn giản

thanh - chi

Xe tải
Hàng ở VN bán thì em ko rõ, nhưng hàng có thương hiệu như Delphi, Moog, Mevotech...em thấy có bán ở Mỹ. Ship về đơn giản
E thấy các cụ trên này có một số cụ làm theo kiểu đem ra Gara ngoài họ ép cục cao su đấy ra rồi thay cục khác, nhưng đa phần các cụ ấy bảo là k bền, còn vào hãng thì thay cả càng nhôm lẫn cao su. Trước e đi CX5 đã phải thay cả càng rồi mặc dù nó chả bị làm sao cả, mỗi cái cục cao su nó yếu thôi.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Song Hân Auto

Xe hơi
Cái "đắt" ở đây là cụ đang tính giá xe cụ có 300-400tr ở thời điểm hiện tại! Chứ cụ chưa tính đến lúc mới nó là 2 tỷ! Các cụ đi thay đồ của santafe cũng có rẻ đâu! Xe tầm tiền ấy giá nó phải thế!

còn cụ muốn trải nghiệm thì cố gắng tìm hiểu nhiều về xe! Những chiếc xe đời sâu hay hỏng cái gì! Nếu k sâu xa quá cụ còn tự sửa được cơ :)) không khó như các cụ nghĩ đâu!

Tuongtien1977

Xe điện
Mua xe cũ lại gái Âu thì tốt nhất mua xe của người quen (mà người quen cũng phải là f0( chứ người quen lại cũng là fn rồi thì hên xui lắm

Dan du an

Xe cút kít
Em khuyên là trừ khi cụ thích đến chỗ sửa xe ngồi xem và thích tìm hiểu về xe. Còn không thì đừng bao giờ có sự lựa chọn này, mất thời gian là một vấn đề, bực mình khi thay đồ vào rồi rất nhanh lại hỏng, phân vân giữa thay đồ hãng, đồ bãi hay đồ tầu, đang đi có việc lúc quan trọng nó lại lăn ra, kiểu không nổ, chết máy giữa đường.... Trên xe nó có một vạn bộ phận và cứ sửa kiểu Việt Nam là thay cái đồ hàng bãi (hàng tháo xe) vào cũng chỉ được một thời gian thì ví dụ có 100 cái cứ loanh quoanh nó phải thay suốt.

anhquan95

Xe hơi
cụ chủ mua xe chưa ạ? Ông a e mới lấy con Q5 2015 có 800tr ngon choét cụ ạ, đúng quả xe gia đình full bảo dưỡng định kì máy móc thơm nức luôn

soc bo

Xì hơi lốp
nếu thích sưu tầm có thể mua hẳn những em từ đời 197x về dọn đẹp trưng ngắm cho đỡ nhớ thời trai trẻ chứ đi hàng ngày mà còn lo tiền bảo dưỡng thì thôi cụ a

Tuan500530

Xe đạp
Không nên cụ ạ. nói chung tùy dòng nhưng đa số thợ ở VN mình sửa dòng này chưa chắc chắn như các dòng khác như toy hay hyundai